เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:22:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินต้มเครื่องในวัว  (อ่าน 28763 ครั้ง)
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:43:22 PM »

ต้มเครื่องในน้ำใส ใส่ผักกาดหอม มีน้ำส้มพริกดอง........ตลาดเจริญผล(โลตัสพระราม1)ข้างๆรั้วช่างกลปทุมวันเดินไปจนถึงริมคลอง

ผมกินมาตั้งแต่เด็กขายเฉพาะที่ตลาดตอนเช้า อร่อยมากต้มแบบชิ้นโตๆ แล้วค่อยหั่นเวลาเราสั่ง

ตั้งแต่ผมย้ายมาอยู่กาญ.....ไม่ได้กลับไปเลยไม่รู้ยังขายอยู่หรือปล่าว

ลองดูครับร้านนี้เป็นแค่รถเข็นแต่สะอาด อร่อยครับไปดูเช้าหน่อยครับหมดเร็ว เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:45:18 PM »

ต้มเครื่องในวัว อร่อยที่สุดเคยกินมา ต้องที่ยะลาครับคุณลุง สุดยอด เยี่ยม
 อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พูดได้ถูกต้องเหมือนกับเคยไป ลูกค้าส่วนใหญ่จะสั่งคู่กันครับ พูดแล้วอยาก เยี่ยม
 อิอิ..ผมอดีตเด็กเทคนิคยะลา ครับ  คิก คิก คิก คิก
ถึงว่าผมเด็กตานี สมัยก่อนด้วยความอยาก ผมขี่มอเตอร์ไซค์ จากปัตตานีไปยะลา เพื่อไปกินพุงวัวแล้วก็กลับ คิก คิก
 อ่าว...ทำไปทำมาท่าน  JOYHUNTER  ก็คนบ้านเดียวกันซะละ   ภูมิลำเนาเดิมผมก็อยู่ปัตตานีครับ  ต.ดอน อ.ปะนาเระ  พ่อ,แม่,ลุง,ป้า,น้า,อา อยู่ที่นี้ซะเป็นส่วนใหญ่ ส่วนผมมาทำงานอยู่ กทม.ครับ    Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:14:25 PM »

ต้มเครื่องในน้ำใส ใส่ผักกาดหอม มีน้ำส้มพริกดอง........ตลาดเจริญผล(โลตัสพระราม1)ข้างๆรั้วช่างกลปทุมวันเดินไปจนถึงริมคลอง

ผมกินมาตั้งแต่เด็กขายเฉพาะที่ตลาดตอนเช้า อร่อยมากต้มแบบชิ้นโตๆ แล้วค่อยหั่นเวลาเราสั่ง

ตั้งแต่ผมย้ายมาอยู่กาญ.....ไม่ได้กลับไปเลยไม่รู้ยังขายอยู่หรือปล่าว

ลองดูครับร้านนี้เป็นแค่รถเข็นแต่สะอาด อร่อยครับไปดูเช้าหน่อยครับหมดเร็ว เยี่ยม
ขอบคุณครับ บันทึกไว้ในสมองแล้ว ผ่านไปแถวนั้นเช้าๆจะลองไปสืบหาดู Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:16:45 PM »

ต้มเครื่องในวัว อร่อยที่สุดเคยกินมา ต้องที่ยะลาครับคุณลุง สุดยอด เยี่ยม
  อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พูดได้ถูกต้องเหมือนกับเคยไป ลูกค้าส่วนใหญ่จะสั่งคู่กันครับ พูดแล้วอยาก เยี่ยม
  อิอิ..ผมอดีตเด็กเทคนิคยะลา ครับ  คิก คิก คิก คิก
ถึงว่าผมเด็กตานี สมัยก่อนด้วยความอยาก ผมขี่มอเตอร์ไซค์ จากปัตตานีไปยะลา เพื่อไปกินพุงวัวแล้วก็กลับ คิก คิก
  อ่าว...ทำไปทำมาท่าน  JOYHUNTER  ก็คนบ้านเดียวกันซะละ   ภูมิลำเนาเดิมผมก็อยู่ปัตตานีครับ  ต.ดอน อ.ปะนาเระ  พ่อ,แม่,ลุง,ป้า,น้า,อา อยู่ที่นี้ซะเป็นส่วนใหญ่ ส่วนผมมาทำงานอยู่ กทม.ครับ    Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้
ถ้าอยู่ดอนก็น่าจะรู้จัก ตระกูล ดวงสอดศรี คิก คิก

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:19:02 PM »

ต้มเครื่องในวัวแบบเก่าโบราณ พวกส่งข่าวมาแล้วว่า ย่านสี่กั๊ก-เสาชิงช้า
มีอยู่ร้านหนึ่ง ต้องขอไปทดสอบก่อนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบ...
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
รอผลการรับชม เอ๊ย รับชิมอยู่นะครับพี่ ถ้าเวิร์ค รบกวนแจ้งพิกัดด้วย  Smiley Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:22:51 PM »

อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
 อิอิ..ผมอดีตเด็กเทคนิคยะลา ครับ  คิก คิก คิก คิก
 อ่าว...ทำไปทำมาท่าน  JOYHUNTER  ก็คนบ้านเดียวกันซะละ   ภูมิลำเนาเดิมผมก็อยู่ปัตตานีครับ  ต.ดอน อ.ปะนาเระ  พ่อ,แม่,ลุง,ป้า,น้า,อา อยู่ที่นี้ซะเป็นส่วนใหญ่ ส่วนผมมาทำงานอยู่ กทม.ครับ    Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้
ถ้าอยู่ดอนก็น่าจะรู้จัก ตระกูล ดวงสอดศรี คิก คิก
ชื่ออาจารย์ ดวง  ดวงสอดศรี หรือปล่าวครับ เป็นอาจารย์สอนอยู่ โรงเรียนวุฒิชัยหลายปี   ปัจจุบันเกษียร์แล้ว บ้านภรรยาท่านจะอยู่ที่ท่าข้ามหรือบ้านนอกนี้แหละครับ  (หากเป็นคนเดียวกัน หากไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ ไหว้)

ข้อมูลนี้ผมโทรสอบถามแม่ผมมาสดๆร้อนๆเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 02:26:46 PM โดย SEEZ ..รักในหลวง.. » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:40:02 PM »

จากเรื่องพุงวัว..กลายมาเป็นตามหาญาติ ซ๊ะแร๊ะ หึๆๆ

อ้อ..อย่าลืมใครขับรถผ่าน"สี่แยกนาโหนด" พัดลุง แวะชิมน๊ะครับ มีหลายเจ้า นี่ก็ดังไม่น้อยเรื่องพุงวัว อิๆๆ

โฆษณาซ๊ะหน่อย....

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:45:46 PM »

จริงหรือไม่ครับ ก้อยของดี ต้องไม่มีมะนาวครับ
เพื่อนชาวเหนือแซวผม กินก้อยเป็นไหม ทำไมใส่มะนาว
ผมฉุนกึก โทรไปหาพี่ๆทางบ้านนอก โดนสอนกลับมาอีก ขายหน้าคนเหนือเขา ใครเขาใส่มะนาว
ผมอายมาก. หมั่นไส้เพื่อนชาวเหนือ แถมยังมาโม้ จะพาไปเที่ยวบ้าน จะทำลู่ให้กิน โม่นักโม้หนา กว่าเครื่องจะครบ
หาเช้า ได้กินเที่ยง   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:57:42 PM »

จากเรื่องพุงวัว..กลายมาเป็นตามหาญาติ ซ๊ะแร๊ะ หึๆๆ

อ้อ..อย่าลืมใครขับรถผ่าน"สี่แยกนาโหนด" พัดลุง แวะชิมน๊ะครับ มีหลายเจ้า นี่ก็ดังไม่น้อยเรื่องพุงวัว อิๆๆ

ไฮโซนาโหนดมาเอง.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 02:59:08 PM »

ก็ท่าน  JOYHUNTER  เค้าถามผมก่อนนิ คิก คิก คิก คิก
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 03:46:07 PM »

หิวเลย ต้มร้อนๆ ปรุงแซบๆ หอมได้กลิ่นตะไคร้ใบมะกรูดเลย

ไวๆนี้ว่างแล้วจะไปพิสูตรให้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าใช่ดังที่คิดกันหรือไม่? (ยืมภาพเขามา)

เหมือนร้านแถวราชบพิตรเลยครับ.....เคยกินเหมือนกันนานแล้ว

อร่อยใช้ได้ครับ.....แต่แนะนำเช้าๆเลยครับสายๆคนเยอะของหมดเร็ว น้ำลายหก

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:01:38 PM »

[/quote] ชื่ออาจารย์ ดวง  ดวงสอดศรี หรือปล่าวครับ เป็นอาจารย์สอนอยู่ โรงเรียนวุฒิชัยหลายปี   ปัจจุบันเกษียร์แล้ว บ้านภรรยาท่านจะอยู่ที่ท่าข้ามหรือบ้านนอกนี้แหละครับ  (หากเป็นคนเดียวกัน หากไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ ไหว้)
ข้อมูลนี้ผมโทรสอบถามแม่ผมมาสดๆร้อนๆเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
[/quote]
อาจารย์ ดวง ชื่อคุ้นๆ แต่ ดวงสอดศรี มีหลายคนครับ ถ้าเรียนเบญฯ ต้องรู้จักอาจารย์ ทรงพล อุ้ยลืมไปต้อง สามสิบอัพ Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:24:40 PM »

จริงหรือไม่ครับ ก้อยของดี ต้องไม่มีมะนาวครับ
เพื่อนชาวเหนือแซวผม กินก้อยเป็นไหม ทำไมใส่มะนาว
ผมฉุนกึก โทรไปหาพี่ๆทางบ้านนอก โดนสอนกลับมาอีก ขายหน้าคนเหนือเขา ใครเขาใส่มะนาว
ผมอายมาก. หมั่นไส้เพื่อนชาวเหนือ แถมยังมาโม้ จะพาไปเที่ยวบ้าน จะทำลู่ให้กิน โม่นักโม้หนา กว่าเครื่องจะครบ
หาเช้า ได้กินเที่ยง   Grin

ก้อย มะนาวคือของต้องห้ามครับ ทำให้สีเนื้อซีด บ่เป็นตาแซบ รสชาดเพี้ยนอีกต่างหาก... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:28:42 PM »

ชื่ออาจารย์ ดวง  ดวงสอดศรี หรือปล่าวครับ เป็นอาจารย์สอนอยู่ โรงเรียนวุฒิชัยหลายปี   ปัจจุบันเกษียร์แล้ว บ้านภรรยาท่านจะอยู่ที่ท่าข้ามหรือบ้านนอกนี้แหละครับ  (หากเป็นคนเดียวกัน หากไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ ไหว้)
[/quote]
อาจารย์ ดวง ชื่อคุ้นๆ แต่ ดวงสอดศรี มีหลายคนครับ ถ้าเรียนเบญฯ ต้องรู้จักอาจารย์ ทรงพล อุ้ยลืมไปต้อง สามสิบอัพ Grin
[/quote]  ต้องขออภัยท่าน JOYHUNTER     ไหว้ ไหว้   แม่ผมเพิ่งโทรมาแก้ข้อมูลครับ    อ.ดวง นามสกุล ละอองศรี  ครับ  ส่วน อ.ทรงพล  นามสกุล ดวงสอดศรี  ทั้งคู่เคยสอนอยู่โรงเรียนวุฒิชัยวิทยาครับ   บ้าน  อ.ทรงพลท่านอยู่เลยวัดดอนกลางไปนิดหน่อย  ปัจจุบันเกษียร์ราชการแล้วครับ  
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:30:45 PM »

แบบนี้ป่าว ก้อย

แล้วแบบสุกมีไหม...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์