เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:27:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินต้มเครื่องในวัว  (อ่าน 28786 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:34:22 PM »

ถ้าอยู่ดอนก็น่าจะรู้จัก ตระกูล ดวงสอดศรี คิก คิก
ชื่ออาจารย์ ดวง  ดวงสอดศรี หรือปล่าวครับ เป็นอาจารย์สอนอยู่ โรงเรียนวุฒิชัยหลายปี   ปัจจุบันเกษียร์แล้ว บ้านภรรยาท่านจะอยู่ที่ท่าข้ามหรือบ้านนอกนี้แหละครับ  (หากเป็นคนเดียวกัน หากไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ ไหว้)
ข้อมูลนี้ผมโทรสอบถามแม่ผมมาสดๆร้อนๆเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อาจารย์ ดวง ชื่อคุ้นๆ แต่ ดวงสอดศรี มีหลายคนครับ ถ้าเรียนเบญฯ ต้องรู้จักอาจารย์ ทรงพล อุ้ยลืมไปต้อง สามสิบอัพ Grin
[/quote]  ต้องขออภัยท่าน JOYHUNTER     ไหว้ ไหว้   แม่ผมเพิ่งโทรมาแก้ข้อมูลครับ    อ.ดวง นามสกุล ละอองศรี  ครับ  ส่วน อ.ทรงพล  นามสกุล ดวงสอดศรี  ทั้งคู่เคยสอนอยู่โรงเรียนวุฒิชัยวิทยาครับ   บ้าน  อ.ทรงพลท่านอยู่เลยวัดดอนกลางไปนิดหน่อย  ปัจจุบันเกษียร์ราชการแล้วครับ 

[/quote]
อาจารย์ ทรงพล เป็นลุงผมครับ ผมนามสกุลเดียวกันกับอาจารย์ทรงพล คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:35:56 PM »

แบบนี้ป่าว ก้อย

แล้วแบบสุกมีไหม...

ถ้าสุกเขาก็เรียกลาบแล้ว ตกลงมันเป็นกระทู้เช็คญาติ หรือว่ากระทู้ก้อยไปแล้ว ขำก๊าก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:42:23 PM »

เซาะกราวจริงๆ... คิก คิก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:52:39 PM »

น้องตี๋ จัดการสิ คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:54:05 PM »

ถ้าสุกเขาก็เรียกลาบแล้ว ตกลงมันเป็นกระทู้เช็คญาติ หรือว่ากระทู้ก้อยไปแล้ว ขำก๊าก

คิก คิกไม่แน่ อาจจะเป็นพี่น้องกันก็ได้...เวลาเจอกัน อย่าลืมเปิดดูแก้มก้นด้านซ้าย ถ้ามีปานแดงรูปหัวใจ...แสดงว่า เป็นพี่น้องฝาแฝด ที่ถูกแม่เลี้ยงใจร้ายลักพาตัวมาตั้งแต่ยังแบเบาะ

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:56:26 PM »

น่ากินทั้งของพี่พรานบุญและของคุณจอยเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:58:07 PM »

+ ครับ โอย ซึ๊ด...... กล้องชั๊ดชัด
ต้มมี ก้อยมา ขาดลาบ กับตับหวานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 05:00:07 PM โดย Desperado - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 05:01:44 PM »

น่ากินทั้งของพี่พรานบุญและของคุณจอยเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พี่หลวงผมยังไม่ส่งเลยของผมจานนี้ น้ำลายหก

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:02:48 PM »

ตกลงร้านในรูปอยู่ที่ไหนครับ   น่าหม่ำจริงๆๆ  กรณีนี้ผมไม่กลัวเรื่องที่จอดรถครับ ร้านนี้ต้องบึ่งแมงกะไซด์ไปกินแบบตัวคนเดียว เพราะทั้งบ้านมีผมคนเดียวที่ยังกินเนื้อวัวอยู่ครับ  น้ำลายไหลทุกทีที่เห็นรูปชามที่มีเครื่องในอยู่ครับ   น้ำลายหก  ไหว้
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:13:47 PM »

ถ้าโคราชบ้านฉัน อย่าลืมตรอกจันทร์ ตรงข้าม เยื้องๆ เดอะมอลล์ เด้อ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:24:19 PM »

เก้งเอ๋งละครับน้าต้น  ยังมีอีกมากมั้ย   Wink

คงต้องไปหาแถวๆ ท่าแร่... หรือไม่ก็แถวๆ เวียดนามแล้วครับลุงปู... กินผิดที่ผิดทางเดี๋ยวดัง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:52:00 PM »

ถ้าอยู่ดอนก็น่าจะรู้จัก ตระกูล ดวงสอดศรี คิก คิก
ชื่ออาจารย์ ดวง  ดวงสอดศรี หรือปล่าวครับ เป็นอาจารย์สอนอยู่ โรงเรียนวุฒิชัยหลายปี   ปัจจุบันเกษียร์แล้ว บ้านภรรยาท่านจะอยู่ที่ท่าข้ามหรือบ้านนอกนี้แหละครับ  (หากเป็นคนเดียวกัน หากไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ ไหว้)
ข้อมูลนี้ผมโทรสอบถามแม่ผมมาสดๆร้อนๆเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อาจารย์ ดวง ชื่อคุ้นๆ แต่ ดวงสอดศรี มีหลายคนครับ ถ้าเรียนเบญฯ ต้องรู้จักอาจารย์ ทรงพล อุ้ยลืมไปต้อง สามสิบอัพ Grin
  ต้องขออภัยท่าน JOYHUNTER     ไหว้ ไหว้   แม่ผมเพิ่งโทรมาแก้ข้อมูลครับ    อ.ดวง นามสกุล ละอองศรี  ครับ  ส่วน อ.ทรงพล  นามสกุล ดวงสอดศรี  ทั้งคู่เคยสอนอยู่โรงเรียนวุฒิชัยวิทยาครับ   บ้าน  อ.ทรงพลท่านอยู่เลยวัดดอนกลางไปนิดหน่อย  ปัจจุบันเกษียร์ราชการแล้วครับ 

[/quote]
อาจารย์ ทรงพล เป็นลุงผมครับ ผมนามสกุลเดียวกันกับอาจารย์ทรงพล คิก คิก
[/quote]  เอ้า...ปาดติโถ  เป็นลุงท่าน JOYHUNTER หรือครับ  แหม  แล้วทำมาเป็นถาม คิก คิก คิก คิก คิก คิก 
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:40:51 PM »

+ ครับ โอย ซึ๊ด...... กล้องชั๊ดชัด
ต้มมี ก้อยมา ขาดลาบ กับตับหวานครับ

ผ้าขี้ริ้วขาวเกินไปครับ น่ากัว  Grin

พี่หลวงผมยังไม่ส่งเลยของผมจานนี้ น้ำลายหก

อันนี้ก็สดไป แต่น่าหวานดีครับ  น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:20:09 PM »

ตกลงร้านในรูปอยู่ที่ไหนครับ   น่าหม่ำจริงๆๆ  กรณีนี้ผมไม่กลัวเรื่องที่จอดรถครับ ร้านนี้ต้องบึ่งแมงกะไซด์ไปกินแบบตัวคนเดียว เพราะทั้งบ้านมีผมคนเดียวที่ยังกินเนื้อวัวอยู่ครับ  น้ำลายไหลทุกทีที่เห็น รูปชาม ที่มีเครื่องในอยู่ครับ   น้ำลายหก  ไหว้

หัวอกเดียวกันครับ คุณ Earthworm
ทั้งบ้านก็มีผมคนเดียวที่ยังรัปทานเนื้ออยู่ (น้ำลายไหลทุกทีที่เห็น รูปชาม ที่มีเครื่องในอยู่)
อย่างนั้นก็น่าจะเป็นต้มเครื่องในเป็นแน่ เพราะในภาพนำเสนอด้วย  ชาม
ร้านอยู่กลางซอยระหว่าง สี่กั๊ก-เสาชิงช้า ซอยนี้เรียกว่า ถนนราชบพิตร ตรงข้ามกับศึกษาภัณฑ์ครับ

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:36:36 PM »

หิวเลย ต้มร้อนๆ ปรุงแซบๆ หอมได้กลิ่นตะไคร้ใบมะกรูดเลย

ไวๆนี้ว่างแล้วจะไปพิสูตรให้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าใช่ดังที่คิดกันหรือไม่? (ยืมภาพเขามา)

เหมือนร้านแถวราชบพิตรเลยครับ.....เคยกินเหมือนกันนานแล้ว

อร่อยใช้ได้ครับ.....แต่แนะนำเช้าๆเลยครับสายๆคนเยอะของหมดเร็ว น้ำลายหก

ร้านนี้อยู่แถววัดราชบพิตรครับ ตรงซอยที่ทะลุไปวัดสุทัศน์ มีเหล้าซ่งกังขายด้วยครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์