เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:26:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินต้มเครื่องในวัว  (อ่าน 28769 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:00:25 PM »

ซูมให้สักรูป อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:09:31 PM »

ขอบคุณครับ...ผมชอบบรรยากาศลานเบียร์มากกว่าในห้องผับๆครับ Grin ไหว้

เอออ...แต่ว่าเห็นน้องสาวเชียร์เบียร์แล้ว นึกอยากกินข้าวขาหมู  Grin ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:36:13 AM »

ที่บอกว่ามันเป็นลิมิเต็ด เพราะทุกใบสลักชื่อใว้ครับ

ใช้เทคนิค"พ่นทราย"

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:56:34 AM »

กำลังจะออกจากบ้าน ไปค้นหาความจริง "ต้มเครื่องในวัว สูตรโบราณ" บ่ายๆมีคำตอบครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:49:38 PM »

ค้นหาต้มเครื่องในวัว "สูตรโบราณ"

ไปถึงร้านเวลา 12:15 น.  ตามเวลาแล้วก็เหมาะกับอาหารกลางวัน ก่อนถึงร้านตั้งใจไว้แล้วว่าจะกิน ??

ราคาค่าอาหารนี้เป็นราคาเริ่มต้น.....

มีผู้มาการันตีความอร่อยหลายท่านทีเดียว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:14:22 PM »

ได้ที่จอดรถ .... มุ่งตรงยังร้านทันที ทำไมจึงเงียบเหงาอย่างนี้หนอ ?
พบเจ้าของร้าน
"นายหม่อง"  "วันนี้หมดแล้วครับ หมดทั้งแต่ยังไม่เที่ยง ครับ ..... กรรม "

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:22:02 PM »

นายหม่อง -  วันหน้าเฮียโทรมาก่อน ตามนี้เลย ว่าแล้วก้ไปหยิบนามบัตรเอนกประสงค์มาให้
นายหม่อง -  ร้านผมจะเปิดขายตั้งแต่ 8 โมงเช้าครับ ใกล้ๆเที่ยงวันก็หมดแล้ว
นายหม่อง -  ถ้าหนุ่มๆสาวๆ ก็ 8-9 โมงกำลังดี อย่างเฮียนี่ต้องหลัก 9 โมงไปแล้ว .....
  ขำก๊าก เยี่ยม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:45:55 PM »

โห....ขายดีจริงๆครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:50:17 PM »

นายหม่อง -  วันหน้าเฮียโทรมาก่อน ตามนี้เลย ว่าแล้วก้ไปหยิบนามบัตรเอนกประสงค์มาให้
นายหม่อง -  ร้านผมจะเปิดขายตั้งแต่ 8 โมงเช้าครับ ใกล้ๆเที่ยงวันก็หมดแล้ว
นายหม่อง -  ถ้าหนุ่มๆสาวๆ ก็ 8-9 โมงกำลังดี อย่างเฮียนี่ต้องหลัก 9 โมงไปแล้ว .....
   ขำก๊าก เยี่ยม

เยี่ยม สักวัน ต้องไปอุดหนุน  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:09:47 PM »

Grinร้านต้มเครื่องในสไตล์นี้เหมือนๆกันตรงที่ไปสายอดกินครับ.... เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:36:47 PM »

ได้ที่จอดรถ .... มุ่งตรงยังร้านทันที ทำไมจึงเงียบเหงาอย่างนี้หนอ ?
"นายหม่อง"  "วันนี้หมดแล้วครับ หมดทั้งแต่ยังไม่เที่ยง ครับ ..... กรรม "

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ลุงพรานบุญ ชุมไพร  อ่ะ ฮา

พี่หม่อง  เขาโชคดี  นั่ง ยองๆสับ  "ตะไคร้"  อ่ะ ฮา
ถ้าขืน  พับเพียบ หรือ ขัดสมาธิ  สับตะไคร้  คงอร่อย พิลึก อ่ะ ฮา
เผลอ  สับไปโดน  "พวงมะโหด"  แล้วเอาไปใส่ ต้มรวม "เครื่องในวัว" 
คงอร่อย  "ห้อแรด"  เชียว แหละ  ฮา

เครื่องในวัว  ไอ้ "ผ้าขี้ริ้ว"  นี่แหละ  อร่อยที่สุด อ่ะ ฮา
ตอนซื้อมาจากตลาด  มันดู  ดำกระด่าง  ซอมซ่อ ไม่น่ากิน อ่ะ ฮา
แต่พอเอา  "ปูนขาว"  ไปหมัก  สองสามชั่วโมง เวลาล้าง
เอาช้อนแกง อย่างสั้น  "ขูด" ด้านที่เป็นสีดำ  ออก อ่ะ
ขูดเสร็จ  ล้างให้เกลี้ยงปูนขาว  หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ  ขนาดใหญ่
พอตักใส่ ปาก  ต้มรวมพวก ปอด ไส้ เศษเนื้อข้างเขียง อ่ะ ฮา

ต้มเครื่องในวัวพวกนี้  ต้องหนัก "ตะไคร้ ใบมะกรูด"  เกลือ พริกไท อ่ะ ฮา
ต้มเคี่ยวไฟอ่อน  สองสามชั่วโมง  มันจะเริ่ม "เปื่อย"  อ่ะ ฮา

น้ำจิ้ม  มันก็ต้องพริกขี้หนูแดง  ตำพอแหลก  กับน้ำส้มสายชู  อ่ะ ฮา

5555 ยายนี่แหละ  ตอนไม่ถึง สิบขวบ  เป็นคนขูด  "ผ้าขี้ริ้ว"  เองแหละ ฮา
แต่ตอนนี้  แขวนนวม  ไม่บริโภค "เนื้อวัว เกือบสามสิบปี แล้วอ่ะ
พอไปจ่ายตลาด  เดินผ่าน "เขียง"  เหม็นจนอยากจะ อ๊วก อ่ะ ฮา  Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 12:02:20 PM »

ไม่บริโภคเนื้อ.....แต่ยังดูดเนื้ออยู่หรือเปล่าครับยาย   ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 01:32:04 PM »

ผมเคยหน้าแหกอยู่บ่อยๆ ครับ 55555

ร้านลาบในดวงใจ เวลาจะรับรองแขกวีไอพี ตั้งใจจะไปกิน ไปถึงหน้าร้าน ติดป้ายเล็กๆ เอาไว้บอกว่าหยุดหนึ่งวัน  บู่ ยี๊

ปกติขับรถผ่านทุกวันมันก็ไม่หยุด วันหยุดแห่งชาติมันยังเปิดขาย ซวยทุกทีเวลาตั้งใจจะทำอะไร ฮ่วยยย...... บู่ ไหว้

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 01:36:12 PM »

เครื่องในวัว  ไอ้ "ผ้าขี้ริ้ว"  นี่แหละ  อร่อยที่สุด อ่ะ ฮา
ตอนซื้อมาจากตลาด  มันดู  ดำกระด่าง  ซอมซ่อ ไม่น่ากิน อ่ะ ฮา
แต่พอเอา  "ปูนขาว"  ไปหมัก  สองสามชั่วโมง เวลาล้าง
เอาช้อนแกง อย่างสั้น  "ขูด" ด้านที่เป็นสีดำ  ออก อ่ะ

จะบอกเคล็ดลับให้น่ะยาย ถ้าจะให้อร่อยเต็มปากเต็มคำ

มันต้องหมักพร้อมกับเอาตีนย่ำครับยาย ผมมีหลักฐาน 5555555 ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 02:35:52 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:24:54 PM »

"นายหม่อง"  "วันนี้หมดแล้วครับ หมดทั้งแต่ยังไม่เที่ยง ครับ ..... กรรม "

ขอบคุณครับพี่ ที่บุกไปท้าพิสูจน์  ไหว้ Smiley ทราบพิกัดเช่นนี้แล้ว วันหลังเดี๋ยวผมจัดคิวงานก่อน  Grin  ผมจะแหกขี้ตาตื่นแต่เช้า(ผมอยู่แถวมหาชัยเมืองใหม่ครับ)ไปแก้มือแทนพี่พรานบุญเองครับ รับรองไม่แห้ว +1 ให้ครับพี่  Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์