เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:26:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งค้าง จากติดอุปกรณ์เสริม  (อ่าน 5243 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:28:55 PM »

พี่โร้ดสวมพระอะไรครับ Grin ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:30:34 PM »

แล้วพี่ดุลย์ล่ะ มีของดีอะไร
เห็นรถเนียนแจ๊ก ๆ คนยังรอดมาได้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:39:53 PM »

แล้วพี่ดุลย์ล่ะ มีของดีอะไร
เห็นรถเนียนแจ๊ก ๆ คนยังรอดมาได้

หลวงปู่ทวดวัดช้างให้เนื้อว่านแท้ๆ ได้เป็นของขวัญวันแต่งงานจากพี่เมีย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:42:24 PM »

ผมมีแม่ยายให้
ดันไปหายที่อิสาน รอยมันรือกระจาย
ตอนนั้นกะว่าจะเลี่ยมทองแล้วถึงจะแขวน
เสียดายมาก ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:47:59 PM »

ผมมีแม่ยายให้
ดันไปหายที่อิสาน รอยมันรือกระจาย
ตอนนั้นกะว่าจะเลี่ยมทองแล้วถึงจะแขวน
เสียดายมาก ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หาใหม่ครับหลวงปูทวดไม่ว่าใหม่หรือเก่ามีไว้ดีหมดครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:51:42 PM »

พี่โร้ดสวมพระอะไรครับ Grin ไหว้

ผมแขวน สลับอยู่ หลายองค์ ถ้าจำไม่ผิด เป็น พระไพรีพินาศ ๒๕๓๖ เนื้อทองคำ ของ สำนักงานอัยการสูงสุด  นะครับ. ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:52:47 PM »

ผมแขวน สลับอยู่ หลายองค์ ถ้าจำไม่ผิด เป็น พระไพรีพินาศ ๒๕๓๖ เนื้อทองคำ ของ สำนักงานอัยการสูงสุด  นะครับ. ไหว้

ขอบคุณครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:07:44 PM »

ขอนอกเรื่องนะครับ...แต่เกี่ยวกับรถ...เมื่อวันเสาร์ไปส่งแฟนที่ทำงาน(ผมหยุดคุณเธอไม่หยุด)แฟนผมรีบเธอเลยลืมผัดแป้งเสริมแต่งหน้า...คุณเธอหันมาถามผมว่า...นี่พ่อในรถพ่อมีแป้งไหม๊...ผมหันไปตอบ...ว่า...จะมีที่ไหนหล่ะจะซื้อมาติดรถให้ถูกด่าทำไม...ผมจำได้ว่าแป้งเด็กของลูกตกอยู่ในรถ...คุณด่าผมสะเละเลย...หาว่าเป็นของคนโน้นคนนี้มั่งหล่ะ...สรุปคุณเธอสั่งให้แวะร้าน ๗ - ๑๑ ให้ลงไปซื้อแป้งให้ด้วยออกตังค์ให้ด้วย...เพราะคุณเธอไม่กล้าลงรถอายแค่ไม่ได้ทาแป้ง...เซ็งต๊อด...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:11:41 PM »

พี่นายดาบ ฉลาดมากครับที่ตอบว่า ไม่มี เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:58:08 PM »

เคยเหมือนกันครับ ...เล่นเอาตกใจไม่หาย
ขับแคปติว่าป้ายแดงของภรรยา ขับๆไปปกติ พอหยุดรถเอื้อมมือไปหยิบของเบาะหลัง เท้าเราเลยไปยันพรมปูพิ้นรถ ที่เป็นยางหรือพีวีซี พีอี อะไรทำนองนั้น หนาๆเข้ารูป ยันเข้าไปใต้เบรคโดยไม่รู้ตัว
ถึงคราวจะเบรค.. เหยียบลงไป เฮ้ย..แข็งเป๊ก นึกว่าเบรคเสีย ( รถใหม่อาจมี อะไรไม่สมบูรณ์อยู่ ) เหยียบกันสุดๆ ขนาดกดเต็มๆ มันก็ลงบ้างแต่ไม่มาก ดีว่าวิ่งในเมืองแถวรองเมืองตอนกลางคืน รถไม่มาก
ไม่งั้นงานเข้าแน่... หาที่จอดข้างทางดู ถึงบางอ้อ.... พรมปูพื้นนั่นเอง.... ยิ้มีเลศนัย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:02:23 PM »

เพื่อนผมทำต่างหูกิ๊กหล่นบนรถครับ อันตรายยิ่งกว่าคันเร่งค้างอีกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บางครั้งเขาแกล้งนะครับ ระวังกันไว้ให้ดี Grin Grin Grin แบบว่าใส่กกน มาในกระเป๋าเรา
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แร๊ง.............มากครับพี่55555

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:50:11 PM »

สาเหตุจากความชุ่ยของการติดตั้งสัญญาณกันขโมย.......... แล้วมันไปติดเหนือคันเร่งทำไม ทั้งๆที่รู้ว่ามีโอกาสทับคันเร่งค้าง..ฮ่วย.........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:03:34 PM »

กล่องกันขโมยสมัยนี้ หนัก 2 ขีดเองครับ คงไม่ถึง 140 น่าจะเหลือแค่ 90 ความเร็วประหยัดน้ำมัน เป็นครูสคอนโทรลในตัวด้วย  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:33:33 PM »

เข้าใจแต่งเรื่องเล่า ..... แต่ไม่เข้าเค้าเลย   แลบลิ้น

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:24:52 PM »

เข้าใจแต่งเรื่องเล่า ..... แต่ไม่เข้าเค้าเลย   แลบลิ้น

น้าปู นี่รู้จริง คันเร่งค้าง10นาที ผมว่าไม่น่ารอดนะ ทุกคนก็ขับรถเป็นทั้งนั้น น่าจะรู้ ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์