เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:30:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งค้าง จากติดอุปกรณ์เสริม  (อ่าน 5278 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:36:28 PM »

เข้าใจแต่งเรื่องเล่า ..... แต่ไม่เข้าเค้าเลย   แลบลิ้น

น้าปู นี่รู้จริง คันเร่งค้าง10นาที ผมว่าไม่น่ารอดนะ ทุกคนก็ขับรถเป็นทั้งนั้น น่าจะรู้ ขำก๊าก

ผมค้างอยู่ ระยะทางที่ เอาอยู่ ราว ๓ กม. เล่นเกียร์ว่าง กับเบรคเท้า เป็น ABS(ติดเสริมเข้่าไป เป็นระบบปรับแรงดัน) ๒ อย่างเท่านั้น ไม่กล้าลดเกียร์ ขณะความเร็วสูง กลัวคว่ำ

แต่พอความเร็ว ไม่สูงแล้ว จึงใช้เกียร์ต่ำ และเบรคช่วย.  ตอนนั้น กลัวจริง ๆ คือ ท้ายรถข้างหน้า กับรถที่จะสวนมา Match กันเท่านั้นละ  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 09:09:06 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:45:25 PM »

เข้าใจแต่งเรื่องเล่า ..... แต่ไม่เข้าเค้าเลย   แลบลิ้น

ที่สำคัญเกิดคนที่ไม่รู้เรื่องหรือขับรถมาไม่นานไปทำตามเข้านี่ถึงตายอีกตะหาก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:52:56 PM »

โยกเกียร์มาที่ช่อง N เป็นเกียร์ว่างแล้วดับเครื่อง

ถ้ากุญแจมันขยับมาตำแหน่ง ACC มันจะล๊อคพวงมาลัยนะ ไม่เข้าใจระบบมันกรุณาอย่าทำ
เอ ตอนดึงเบรคมือนี่รถมันไม่หมุนเหรอ  ตกใจ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:42:12 AM »

เพื่อนผมทำต่างหูกิ๊กหล่นบนรถครับ อันตรายยิ่งกว่าคันเร่งค้างอีกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รถผมมีเรื่อย ๆ ครับ  ไม่มีปัญหาอะไร   เพราะมีลูกสาว ๒ คน ที่เวลารถตัวเองน้ำมันใกล้จะหมด ก็แอบมาเอารถพ่อไปใช้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:27:45 AM »

เพื่อนผมทำต่างหูกิ๊กหล่นบนรถครับ อันตรายยิ่งกว่าคันเร่งค้างอีกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รถผมมีเรื่อย ๆ ครับ  ไม่มีปัญหาอะไร   เพราะมีลูกสาว ๒ คน ที่เวลารถตัวเองน้ำมันใกล้จะหมด ก็แอบมาเอารถพ่อไปใช้
รถผม มีทั้งหวีมีทั้งโบว์ จริงไม่จริงปนกันหมด ขำก๊าก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:35:51 AM »

รถผม มีทั้งหวีมีทั้งโบว์ จริงไม่จริงปนกันหมด ขำก๊าก
    มีทั้งโบว์ ที่มาจากคนที่บ้าน ปนกับ โบว์ของ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:36:20 AM »

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ส่งไปให้  หมอ  "ปอนติ๊บ"  ตรวจ ดีเอ็นเอ 
ยายว่าพี่  JOYHUNTER  ไม่รอด  ตายเหมือนกัน อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yNzz5r3uliM

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:44:03 AM »

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ส่งไปให้  หมอ  "ปอนติ๊บ"  ตรวจ ดีเอ็นเอ 
ยายว่าพี่  JOYHUNTER  ไม่รอด  ตายเหมือนกัน อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yNzz5r3uliM
   แก ลื่นไหล และพริ้ว มากครับ ถึงเจอจริงๆ แกก็ แถ ไปได้ครับ คิก คิก เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:45:09 AM »

เอายังงั้นเลยหรือยาย อ๋อย

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:13:07 AM »

ผมอ่านแล้วก็งงๆเหมือนกันครับ  Grin
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:27:24 AM »

ผมเคยแต่ติดล็อคเบรคครัชแบบสอดสลัก จอดรถซ้อนคันแล้วรถไหลไปชนคันหน้า เหยียบเบรคไม่ได้ แล้วก็ลืมคิดถึงเบรคมือ... อ๋อย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:36:37 AM »

ผมเคยแต่ติดล็อคเบรคครัชแบบสอดสลัก จอดรถซ้อนคันแล้วรถไหลไปชนคันหน้า

เหยียบเบรคไม่ได้ แล้วก็ลืมคิดถึงเบรคมือ... อ๋อย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Dignitua  อ่ะ ฮา

คน  "เสื้อเหลือง"  สมองช้า  อ่ะ ฮา   Grin Grin Grin
5555555 บริโภค "เหล้าขาว"  เยอะไป มั้ง  ฮา   Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:46:29 AM »

ผมเคยแต่ติดล็อคเบรคครัชแบบสอดสลัก จอดรถซ้อนคันแล้วรถไหลไปชนคันหน้า

เหยียบเบรคไม่ได้ แล้วก็ลืมคิดถึงเบรคมือ... อ๋อย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Dignitua  อ่ะ ฮา

คน  "เสื้อเหลือง"  สมองช้า  อ่ะ ฮา   Grin Grin Grin
5555555 บริโภค "เหล้าขาว"  เยอะไป มั้ง  ฮา   Grin

ขาก็มัวแต่เหยียบเบรคอยู่นั่นแหล่ะยาย สงสัยต้องกิน "บาวแดง" บ้างละ...

เผื่อจะเปิดประตูรถแล้ววิ่งแหย่ขาแทรกระหว่างกันชนกับกันชนได้ทัน... ฮา  Grin

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 12:30:43 PM »

อย่าว่าแต่เบรคมือเลยครับ
ความเร็วร้อยกว่าแค่สับจากเกียร์ห้ามาเป็นเกียร์สามท้ายก็กวาดแล้ว

สบายดี.........
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 12:31:27 PM »

ผมเคยแต่ติดล็อคเบรคครัชแบบสอดสลัก จอดรถซ้อนคันแล้วรถไหลไปชนคันหน้า เหยียบเบรคไม่ได้ แล้วก็ลืมคิดถึงเบรคมือ... อ๋อย
  ของผม ถอยรถวีโก้ ออโต้พี่เขยที่ใส่ล็อคเบรคไว้ เหยียบเบรคลงไป ไม่รู้ว่าใส่กุญแจพอเข้าเกียร์ถอย
มันก็ถอยแต่ถอยช้า ดีที่โยกมาเกียร์ว่างทัน คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 12:33:09 PM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์