เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมครับ  (อ่าน 1405 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 05:58:51 PM »

จนท.ตำรวจสามารถจับแก๊งทุบกระจกรถ ฉกเพชรมูลค่า ๓๐ ล้านได้แล้ว ขอปรบมือให้ดังๆ ครับ เยี่ยม

http://www.khaosod.co.th/view_online.php?newsid=TVRNek56QTFNemsxTIE9PQ==&catid=01

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 06:12:22 PM »

สุดยอดครับ...และตามจับแก๊งค์ปล้นเงินรถยนต์ขนเงินได้ด้วยครับ...แต่เบื้องหลังแก๊งค์ปล้น...ได้ดูข่าวแล้วเศร้า...เลวทั้งลูกพี่ลูกน้อง...(ถ้าเป็นเรื่องจริงเอามันยิงทิ้งเถอะ)

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 06:40:00 PM »

โจรต่างชาติมันโง่ครับ มันดูถูกตร. พวกปล้นเพชรนี่โดนกันบ่อยนี่ครับ ที่กทมฯ

ภูเก็ตถนนเข้าออกแค่ทางเดียว ที่จริงมันน่าจะโดนจับที่ด่านสารสินแล้ว ขับจากในเมืองไปใช่เวลาเกือบชั่วโมง ไม่น่าออกไปได้ถึงตรังเลย

มันคงนึกว่าง่ายเหมือนทำที่กทมฯ

ยิ่งช่วงนี้รถติดมาก ถ้าช่วงเช้ารึเย็น รับรองหนีไม่รอด รถติด 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:53:30 PM »

โจรกรรมตามงานแสดงเพชรครับ คงสะกดรอยมาตั้งแต่สถานที่จัดงาน แต่คราวนี้เส้นทางหนีจำกัดและสภาพเมืองไม่พลุกพล่านเหมือนใน กทม.
AEK INWA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:20:52 PM »

ชื่นชมด้วยคนครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:07:57 AM »

โจรต่างชาติมันโง่ครับ มันดูถูกตร. พวกปล้นเพชรนี่โดนกันบ่อยนี่ครับ ที่กทมฯ

ภูเก็ตถนนเข้าออกแค่ทางเดียว ที่จริงมันน่าจะโดนจับที่ด่านสารสินแล้ว
ขับจากในเมืองไปใช่เวลาเกือบชั่วโมง ไม่น่าออกไปได้ถึงตรังเลย

มันคงนึกว่าง่ายเหมือนทำที่กทมฯ

ยิ่งช่วงนี้รถติดมาก ถ้าช่วงเช้ารึเย็น รับรองหนีไม่รอด รถติด 555

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้  มัน  "มืออาชีพ"  ทำงานเสร็จ  รีบบึ่งไปสนามบิน ทันที อ่ะ ฮา
วายร้ายที่ตำรวจ  จับตัวเอามาแถลงข่าว  สีหน้าของพวกเขา เป็น "ปกติ" ดีอ่ะ ฮา

โทษลักทรัพย์ โดยทำลายเครื่อง "กีดขวาง"  ถูกจับได้ ติดคุก แป๊ปเดียว อ่ะ ฮา
เมื่อเปรียบเทียบกับ "มูลค่า" ของทรัพย์  ที่ได้มา  มันจูงใจให้กระทำ อ่ะ

ไอ้พวกนี้  ติดคุกเมืองไทย  ยายจะแนะนำ  ให้ตำ  "ส้มตำ" เผ็ดๆ ให้พวกเขากิน สามเวลา อ่ะ ฮา

5555555 หรืออีกที ยายกลัวว่ามัน  จะเอาเงิน "ฟาดหัว"  พัสดี เรือนจำ   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

สุดยอดครับ...และตามจับแก๊งค์ปล้นเงินรถยนต์ขนเงินได้ด้วยครับ...
แต่เบื้องหลังแก๊งค์ปล้น...ได้ดูข่าวแล้วเศร้า...เลวทั้งลูกพี่ลูกน้อง...

(ถ้าเป็นเรื่องจริงเอามันยิงทิ้งเถอะ)

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เอ้าพี่ดาบอ้วน  ยายกลัว  ยิงไม่แม่น   "ยิงผิดตัว"  อีก อ่ะ ฮา

"โจร กับ ตำรวจ"   ยายกลัวพอๆ กัน อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:30:15 AM »

กลัวทำไมยาย...บร๊าบๆๆๆ...ผมเป็นตำรวจใจดีมั่กๆ...ขนาดยุงผมยังไม่ตบมันเลย...เอายาฉีดอย่างเดียว...เหอะเหอะเหอะ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 02:13:40 PM »

เก่งครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 06:22:49 PM »

โจรพวกนี้มันมืออาชีพจริงๆ สามารถรวมตัวกันได้ตั้งหลายสัญชาติ ทั้งสเปน มาเลย์ ตุรกี รัสเซีย อย่างนี้เป็นแก๊งใหญ่แน่ๆครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:26:30 PM »

ข่าวล่ามาแรง...เพชรหายไปมูลค่าประมาณห้าล้าน เจ้าของไม่ติดใจ....มันหายตอนไหนหว่า  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

หน้า: [1]
  พิมพ์