เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:34:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ.โตโยต้า กับความรับผิดชอบต่อลูกค้า  (อ่าน 4902 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:17:33 PM »

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12096196/V12096196.html

อ่านดูครับ    Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:20:40 PM »

COROLLA ALTIS 2010 2 คัน ห่วยจนต้องร้องเรียนสื่อ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=rCfn5CCzFu4#!

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:25:14 PM »

เริ่มเรื่องเป็นยังไงไม่ทราบ แต่ถ้าเป็นความเสียหายอันมาจากการผลิต ปฎิเสฐแบบนี้ห่วยมากๆ อ๋อย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:41:01 PM »

โคโบต้า ก็เช่นกันครับ จอดกองกันเป็นสุสานเต็มศูนย์

อะไรที่ลงท้ายด้วย ต้าๆ นิ ชักไม่มั่นใจ อ๋อย บู่ ไหว้
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:23:32 PM »

กำลังมีปัญหากับศูนย์ซ่อมสีของค่ายนี้เช่นกันครับ........... Undecided
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:31:06 PM »

กำลังมีปัญหากับศูนย์ซ่อมสีของค่ายนี้เช่นกันครับ........... Undecided

งานซ่อมเป็นอย่างไรครับ...ศูนย์ไหนครับ....

The best way to predict the future is to invent it.
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:38:26 PM »

ผมว่ามีปัญหาทุกค่ายนะครับ...ประกอบเป็นส่วนมาก..ย่อมมีหลุดผ่านสายตาคิวซีไปได้...แต่การมาปฏิเสธหน้าด้าน ๆ แบบนี้...ถือว่าแย่ครับ.. อ๋อย 

ผมเคยเห็นกับสายตาตัวเอง...มีรถยนต์ยีห้อหนึ่งช่องไฟระหว่างฝากระโปรงหน้าซ้ายขวามีช่องไฟไม่เท่ากัน..แบบดูออกเลย...ลูกค้าไม่ยอมรับรถ..เซลส์บอกเดี๋ยวเปลี่ยนคันให้ใหม่...ผ่านไปสองอาทิตย์...โทรไปตามลูกค้ามารับ...โดนลูกค้าด่าเละเลย....ปรากฎว่าเซลส์ไม่ได้เปลี่ยนคันใหม่ให้อย่างที่พูดไว้...กลับเอาคันเก่าไปซ่อม...ทำไมลูกค้ารู้นะเหรอครับ..เพราะลูกค้าแอบทำเครื่องหมายไว้ใต้ท้องรถ ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:55:20 PM »

เซลล์
แต่ละคน  เขี้ยวไม่ใช่เล่น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:00:21 PM »

...ทำไมลูกค้ารู้นะเหรอครับ..เพราะลูกค้าแอบทำเครื่องหมายไว้ใต้ท้องรถ ขำก๊าก

ดูตัวเลขตัวถังก็น่าจะได้ด้วยครับ ถ้าใครไม่เอาจะเปลี่ยนรถ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:42:16 PM »

ถ้าไปดูเรื่องร้องเรียนที่สคบ.

จํานวนเรื่อง.....ตามมาร์เก็ตแชร์ ครับ.....

ขายมาก.....ก็เรื่องร้องเรียนเยอะหน่อย

สรุปคือ......มีทุกยี่ห้อ มากน้อยตามยอดขายเป๊ะ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
artami
Full Member

คะแนน 19

คิดว่ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:43:44 PM »

ถ้าทุนถึงมีเวลามีคนรู้จักก็ฟ้องเผื่อผมด้วยนะ ถ้าคุณมีปัญหากับบริษัท ....เค้าจะส่งคนมาเป็นที่ปรึกษาให้โดยไม่รู้ตัว(จริงๆ)แนวๆทนายเพื่อประชาชน จริงๆแล้วจะดูว่าคุณดำเนินการอะไรบ้าง ติดต่ออะไรกับใคร หน่วยงานไหน คุณอาจมีทนาย 1-2 คนแต่เค้ามีฝ่ายกฏหมาย ที่พร้อมที่จะทำทุกวิธีทางเพื่อให้บริษัทรอด ไม่อยากจะบอกว่าเจอมาแล้ว สุดท้ายจะได้หนังสือว่า จากการตรวจสอบรถไม่มีปัญหา ยินดีที่จะรับคำแนะนำเสมอ(ฟ้อง)

รับสั่งทำมาสคอตทุกชนิดและให้เช่า  ซ่อม ทำความสะอาด รับจัดหาพริตตี้ MC โบ่โซ่ เพื่อประชาสัมพันธ์งานต่างๆ 093-142-1950 มิ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:12:46 PM »

ตอนผมซื้อรถคันแรกตัวรถไม่มีปัญหามีปัญหาตอนออกรถมาได้เดือนกว่าๆพนักงานขายโทรมาบอกว่าคิดเงินดาวน์ผิดผมต้องเพิ่มเงินดาวน์อีกสามหมื่นกว่าครับ เกือบลืมรถคันนั้นนิสสันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2012, 08:15:07 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:41:57 PM »

...ทำไมลูกค้ารู้นะเหรอครับ..เพราะลูกค้าแอบทำเครื่องหมายไว้ใต้ท้องรถ ขำก๊าก

ดูตัวเลขตัวถังก็น่าจะได้ด้วยครับ ถ้าใครไม่เอาจะเปลี่ยนรถ Grin Grin Grin
เพื่อนผมรถป้ายแดง เบรคมีปัญหา เอารถเข้าศูนย์ๆแจ้งว่าเปลี่ยนหม้อลมให้ใหม่แล้ว พวกมันเอากล้องให้ช่างดู ซีรีย์หม้อลมใหม่กับหม้อลมเก่าเหมือนกันเป๊ะ ขำก๊าก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:43:25 PM »

เค้าผ่าเปลี่ยนไส้ในงัย น้าจอย

บอดี้ยังใช้ได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:14:52 PM »

น้องชายผมก็เจอมา อันติ๊ด นี่แหละ เหยียบได้ไม่เกิน ๑๓๐ เข้าศูนย์มา ๖ ครั้งแล้ว แก้ไม่หาย คือวิ่งไม่ออก รอรอบ เวลาจะแซง อืดมากๆ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์