เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:30:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคามือถือ แต่ก่อนเก่า  (อ่าน 11644 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:29:06 AM »

มีรุ่นนี้ แต่ใช้ซิมปัจจุบันไหมครับ Grin Grin Grin อยากซื้อมาใช้เล่น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:30:06 AM »

ก็ตอนนั้นมันเก็บค่าบริการ เดือนละ 500 แล้วค่าโทรอีกต่างหาก ครับ โว้ย

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

555 ยายก็  "ขอบเตียง"  ไปแล้ว งัย  อ่ะ ฮา
โผล่มาเป็น  "รายแรก"  เลย  ยายชมว่า "โง่"  อ่ะ ฮา

ไอ้ห้าร้อยน่ะ  มันเป็นค่า "ต๋ง"  สามร้อยแล้ว ครับ  โว้ย  ฮา

เข้ามา "ตอด" ให้ยาย  ด่าบ่อยๆ  สมองจะได้ "พัฒนา" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:45:45 AM »

เลิกข้องเกี่ยวกันดีกว่า ภูมิใจในความโง่ของตัวเอง เชิญฉลาดไปคนเดียวเลย แบร่ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 10:47:57 AM โดย srimalai_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:53:10 AM »

เลิกข้องเกี่ยวกันดีกว่า

ภูมิใจในความโง่ของตัวเอง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

แหม มมม    ความรู้สึก   "ช้าจัง"  อ่ะ ฮา

ยายไม่เคย  อยากจะ "แดก"  มึงเลยครับ  โว้ย ฮา
แต่เห็น  มึงพรวด  เข้ามาด่า  ในกระทู้  นั้น  อ่ะ ฮา

555  มันชวนให้  น่าติดตาม  อ่ะ  ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:58:32 AM »

ขอบคุณที่แสดงสันดานให้เห็น

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:02:35 AM »

เลิกข้องเกี่ยวกันดีกว่า ภูมิใจในความโง่ของตัวเอง เชิญฉลาดไปคนเดียวเลย แบร่ ยี๊

คุณครูครับ   อย่าไปสนใจเลยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Hero Member

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:17:42 AM »

มีรุ่นนี้ แต่ใช้ซิมปัจจุบันไหมครับ Grin Grin Grin
อยากซื้อมาใช้เล่น

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"   พี่ carrera  ทำเป็น  "ไก๋"   อ่ะ ฮา
อายุขนาดนี้  ยายคิดว่า  เคยจับ  มาแล้ว  อ่ะ ฮา
ยายเห็นเสาอากาศ  มันเอียง  คงผ่านเอว มาแล้ว อ่ะ ฮา

รูปข้างบน  มันเป็น  "analog mobile phone" อ่ะ ฮา
ไม่มีรู  ให้  "เสียบ"  ซิมการ์ด  อ่ะ ฮา   คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:53:21 AM »

มีรุ่นนี้ แต่ใช้ซิมปัจจุบันไหมครับ Grin Grin Grin
อยากซื้อมาใช้เล่น

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"   พี่ carrera  ทำเป็น  "ไก๋"   อ่ะ ฮา
อายุขนาดนี้  ยายคิดว่า  เคยจับ  มาแล้ว  อ่ะ ฮา
ยายเห็นเสาอากาศ  มันเอียง  คงผ่านเอว มาแล้ว อ่ะ ฮา

รูปข้างบน  มันเป็น  "analog mobile phone" อ่ะ ฮา
ไม่มีรู  ให้  "เสียบ"  ซิมการ์ด  อ่ะ ฮา   คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแ่น่"  อ่ะ ฮา

ตอนสมัย ที่จะก้าวจาก Analog  เป็น  Digital  อ่ะ 
ทุกค่าย  เขาเปิดโอกาส  ให้เอาเครื่องเก่า  ไปแลก เครื่องใหม่ ฟรี อ่ะ ฮา

ตอนนั้น World Phone 800  เขาปรับเป็น 1800  อ่ะ
Ais  เขามาเล่น  เรื่อง  2 Watt   แรงทะลุจอ  อ่ะ ฮา
World Phone เจอเกมส์นี้  เข้าไป  ร้อง "เอ๋ง"  เลยอ่ะ ฮา

555 ตอนหลัง  มาตีตก โดยยกผลวิจัย  ทางการแพทย์ มาแสดง อ่ะ
บอกว่า  "คลื่นแรง"  มันมีผลต่อ  "สมอง"  ทำให้เกิด ก้อนเนื้อ 
อันอาจนำไปสู่  ความเป็น "มะเส็ง"  อ่ะ ฮา

ตอนนั้นยายหนีบ  "มือถือ"  รุ่นกระดูกหมา  ไว้ซอกรักแร้  ทุกวัน  อ่ะ ฮา

5555  ยายอยาก  จะให้  "ก้อนเนื้อ"  มันไปโตแถว  "ซอกขา"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:57:16 AM »

ไหว้  ไปๆมาๆ มีของที่ยิ่งนาน ยิ่งถูก เกิน1อย่างแล้ว คือมือถือ กับเครื่องคอม
อีกอย่าง ที่ยิ่งนับวันยิ่งถูก นึกออก แต่พูดไม่ออก ไหว้
       มันคืออะไรเหรอ ครับพี่ตี๋
ผมยังนึก ๆ ไม่ออก  ถ้าโดนเมียดึงหูสักทีอาจจะนึกออก ครับ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:34:30 PM »

Smiley ซื้อเครื่องแรกเครื่องนี้ครับ ราคา 47,500 บาท

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:50:41 PM »

สมัยเรียนมหาลัยฯ ปี 37 ผมซื้อคอมฯเครื่องแรก 486 Dx4-100 แรม 8 เมก ยี่ห้อ Leo เป็นยี่ห้อที่กล้ารับประกัน 5 ปี เช่นเดียวกับยี่ห้อ Laser

ตอนนั้นอยากได้คอมฯ ไม่กล้าขอเงินพ่อเพราะแกพึ่งซื้อมอไซต์ให้ เลยตกลงกับพ่อแบบลับๆ ว่าขอขายมอไซต์น่ะจะซื้อคอมฯ ยอมปั่นจักรยานไปเรียน

พ่อโอเค ได้เงินมาไม่พอค่าปริ๊นเตอร์ (Nec p2000) เลยขอพ่อเพิ่มอีกนิดหน่อย ผมซื้อคอมฯเป็นคนแรกของรุ่น สมัยนั้นยังใช้วินโดว์ 3.11 เซตอัฟกันที

เป็นสิบๆ แผ่น ซื้อซีดีลอม 12x สี่พันกว่า ถ้าจะเพิ่มแรมก็เมกละพัน คอมฯมาเฟื้องฟูสมัยวินโด 95 + แผ่นผี เพื่อนๆที่มี่ตังค์มันซื้อเพนเตียม มาเล่นเกมส์

ดูหนัง ฟังเพลง ส่วนผมไม่เปลี่ยนเครื่องเดิม รับจ้างพิมพ์งานหน้าละ สิบ สิบห้า ถ้าด่วนก็ยี่สิบ ยิ่งใกล้สอบยิ่งด่วน รวมทั้งแปลงานเป็นมือปีนทำสัมมนาให้

ได้ตังค์เยอะ แต่เกรดหลุดลุ่ย ไม่ค่อยมีเวลาอ่านหนังสือ ตังค์ได้มาก็หมดไปกับคอมฯ เดินพันทิพย์ซื้อมาทำเอง บ้าตามรูมเมต มันเด็กวิดวะคอมฯ.....

ดังที่เขาว่า....คนเล่นฉิบหาย คนขายเจริญ

Smiley เอาราคาคอมฯ แต่เก่าก่อนมาให้ดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 01:00:00 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:16:54 PM »

มีรุ่นนี้ แต่ใช้ซิมปัจจุบันไหมครับ Grin Grin Grin อยากซื้อมาใช้เล่น

เห็นมีขายที่ไต้หวันครับ...เป็นแบบระบบใช้ซิม ใช้ที่บ้านเราแจ่มมาก..เมนูอังกฤษได้..เสียงเรียกเข้า MP3 พวกผมหิ้วเข้ามา...แต่มันดันทำตกน้ำ...อยากได้เหมือนกัน ขำก๊าก

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:21:08 PM »

Smiley ซื้อเครื่องแรกเครื่องนี้ครับ ราคา 47,500 บาท

ตัวแรกผมก็ใช้ตัวนี้ครับพี่วัฒน์...เป็นระบบ 900 ซื้อใช้เมื่อปี 2535 ซื้อก่อนที่เขาจะปฏิวัติพอดี...ราคาค่าตัวตอนผมซื้อ 37,000.-  สมัยนั้นภาคอีสานใช้ได้เฉพาะในตัวจังหวัดกับบางอำเภอที่ใหญ่ ๆ  ขำก๊าก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:26:32 PM »

สมัยก่อน รับก็เสียโทรก็เสีย ตอนทำงานโทรเข้ามามีแต่ของคนอื่น ตรูเสียตังค์นาเว้ย....แงแง

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:29:21 PM »

ตัวแรกผมก็ใช้ตัวนี้ครับพี่วัฒน์...เป็นระบบ 900 ซื้อใช้เมื่อปี 2535 ซื้อก่อนที่เขาจะปฏิวัติพอดี...ราคาค่าตัวตอนผมซื้อ 37,000.-  สมัยนั้นภาคอีสานใช้ได้เฉพาะในตัวจังหวัดกับบางอำเภอที่ใหญ่ ๆ  ขำก๊าก

Smiley แสดงว่าน้าเสกซื้อหลังผมหน่อยนึง สมันนั้นตัวนี้เยี่ยมที่สุด...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์