เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:19:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวต้มบาทเดียว...ของแท้  (อ่าน 1713 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:43:08 PM »

ในภาวะข้าวยาก หมากแพง ยังมีร้านอาหารที่ใจดี เอากำไรน้อยหลงเหลืออยู่ครับ  เยี่ยม

http://www.thairath.co.th/content/region/261416

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:48:11 PM »

ในภาวะข้าวยาก หมากแพง ยังมีร้านอาหารที่ใจดี เอากำไรน้อยหลงเหลืออยู่ครับ  เยี่ยม

http://www.thairath.co.th/content/region/261416

เป็นกำลังใจนะ Grin Grin Grin แต่สงสัยว่าจะยืนราคาอยู่ได้นานอีกแค่ไหน ทุกอย่างขึ้นเหลือเกิน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 02:54:40 PM »

อีก 1 ทางเลือกที่ยังยืนอยู่ได้ แต่เคยเจอข้าวต้มจานละ 1 บาท กับข้าวจานละ 50 บาท
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:10:37 PM »

ข้าวต้ม ผมเคยกินฟรี จ่ายแต่ค่ากับข้าว บานเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:46:26 PM »

ร้านอาหารแถวบ้าน ข้าวต้มฟรีเหมือนกันครับ........เคยถามเล่นๆกับเด็กเสริฟเหมือนกัน ข้าวต้มขอไปกินที่บ้านได้ไม๊กับข้าวที่บ้านมีแล้ว พวกมองแบบเคืองๆไงไม่รู้ คิก คิก
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:47:27 PM »

ลงแรงก็ต้องมีกำไรครับ...แพงเกิน ถูกเกิน กลัวว่าจะอยู่ได้ไม่นาน

เอาแบบสมน้ำสมเนื้อ ร้านมีกำไรตามสมควร ในราคาที่ลูกค้าไม่หนักใจ...

แบบสมเหตุสมผล ร้านแฮปปี้ ลูกค้าแฮปปี้ จะได้แฮปปี้กันนานๆ... Grin Grin Grin

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:47:38 PM »

ยืนยันครับ ร้านนี้ผมไปกินมาหลายครั้งแล้ว  ลูกเรียนอยู่ใกล้ที่นั่น  ไปกัน ๓ คน ทานจนอิ่ม ไม่เกิน ๑๒๐ บาทครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:53:41 PM »

ภูเก็ตตะก่อนมีหลายร้านครับ เกิดขึ้นหลังวิกฤติต้มยำกุ้ง แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจเหลืออยู่มั้ยครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:02:47 PM »

ร้านตรงข้ามศาลหลักเมืองอำเภอกันทรลักษ์  จังหวัดศรีสะเกษก็มีครับ  ข้าวต้ม ๑ บาท  
แต่ผมยังไม่มีโอกาสได้ลิ้มลองาสชาด  ด้วยเหตุผลที่ว่าร้านเปิดตอนเย็น  ๖ โมงกว่าๆผมก็ตั้งวงแล้ว
ไปไหนไม่ได้  โอกาสหน้าจะนำเสนอครับ  ของดีราคาถูกควรส่งเสริม  เพื่อชาติและประชาชนชาวไทย เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 06:06:08 PM โดย พรานแป๋ง ชุมไพร » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:03:48 PM »

ร้านแบบนี้ ยังมีอยู่นะครับ กำไรคงน้อยน่าดู
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:20:16 PM »

ร้านแบบนี้ ยังมีอยู่นะครับ กำไรคงน้อยน่าดู

เจ้าของบอกครับว่า กำไรน้อย แต่อาศัยขายได้จำนวนมาก และได้ความสุขทางใจ สาธุ  ไหว้

kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:35:21 PM »

การกินอาหารราคาถูกก็ใช่ว่าจะดีไปหมดนะครับ (ไม่เกี่ยวกับร้านที่ว่านะครับ)
ผมเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับอาหาร เนื่องจากร้านต้องลดต้นทุนให้มากที่สุด เพื่อแข่งขัน
จึงจำเป็นต้องใช้วัตถุดิบราคาต่ำ แล้วในตลาดนั้นก็มีวัตถุดิบ หลายราคา วัตถุดิบราคาต่ำนั้นก็อาจ ปลอมปน เช่น ขิงซอย มีทั้งแบบ ขิงแท้และขิงปนมัน  วัตถุดิบราคาต่ำนั้นอาจเก็บไม่ดี เช่น ปลาเค็มที่ห่อด้วยหนังสือพิมพ์ หรือ การใช้พลาสติกที่ไม่เหมาะกับอาหาร
วัตถุดิบราคาต่ำอาจไม่ผ่านการตรวจ เช่น เนื้อสัตว์ที่ไม่ผ่านระบบตรวจของโรงฆ่า ซึ่งเป็นขายแบบลับๆ (แบบที่เคยเป็นข่าว ร้านหมูกะทะ)

สิ่งเหล่านี้เป็นสาเหตุหนึ่งของการเกิดมะเร็ง ลองไปเดินตลาดขายส่งวัตถุดิบดูครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมคนเป็นมะเร็งมากขึ้น

ไปไปมามา ผมว่าปลูกเอง เลี้ยงเอง ไปยิงมาเอง ปลอดภัยกว่าซื้อกินครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
หน้า: [1]
  พิมพ์