เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือปืนบ้านๆ ... จะตกงานกันแล้ว  (อ่าน 3415 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 07:21:57 PM »

ความคิดดีครับ แต่กลัวมิจฉาชีพจะนำไปใช้ผิดๆ+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:18:21 PM »

โด่   ไทยทำมาตั้ง2ปีแล้ว  แต่ไว้ส่งยาเข้าคุก
ฝรั่งลอกความคิดไทย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:25:36 PM »

เสียวตอนกลับมาหาเจ้าของจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

11 มม.
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:59:45 PM »

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&NR=1&v=TDfw8MD3OCc

อันนี้ผมทำเล่นตั้งแต่สมัย 3310 โน่นครับ ถ้าใครเคยอ่านกระทู้ผม จะเห็นพวกอุปกรณ์ที่ผมเอามาโชว์
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 03:43:59 AM »

จะบอกว่า โดนแหกตา กันทุกคนเลย เครื่องบินบังคับ วิทยุ ลำนี้ ไม่ได้ล้ำสมัยอะไรเลย อาวุธ ก็ ติด หลอก ๆ ยิงจริงไม่ได้ ที่เห็น เป็นแค่ มุมกล้อง

ชุดแรก จะมี มือปืน อยู่บน กระเช้า มุมสูง มุมเดียวกันกับ ฮ. บังคับวิทยุลำนี้ แล้ว ยิงจากด้านหลัง ด้วยกระสุน แรงสูง ดูได้จาก ฝุ่นที่เกิดจาก กระสุนไปกระทบ ดินรอบ ๆ เป้าหมาย

ชุดที่ เข้าไปดู หุ่นเล่นไพ่ ก็เหมือนกัน ใช้ ปืนกล ยิงจากด้านหลัง ฮ.

ชุึดที่ ระเบิดรถ มีคนยิงจากแนวราบ ใ้ห้กระจกแตก แล้วให้ ฮ. บินเข้าไป ในรถที่มี ระเบิดติดตั้งอยู่ แล้ว ให้จุดชนวนระเบิดจากตัวรถ ไม่ไช่ จาก ฮ.

** อย่างแรก ปืนอะไร เล็กขนาดนี้ แต่มี พลังทำลายได้สูงขนาดนี้??

** อย่างที่ 2 ฮ. 4 โรเตอร์ รับน้ำหนักได้เท่าไหร่? น้ำหนักกระสุนที่ยิง ในชุดแรก เผลอ ๆ หนักกว่า ฮ. เสียด้วยซ้ำ

** อย่างที่ 3 จาก ปากลำกล้องปืน ไม่มี ระบบรองรับแรง รีคอยล์ และ ไม่มี สายพานส่งกระสุน หรือ แม็กกาซีนเลย โดยเฉพาะ ช่องคายปลอก กะสุน ก็ไม่มีให้เห็น
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 07:59:31 AM »

จะบอกว่า โดนแหกตา กันทุกคนเลย เครื่องบินบังคับ วิทยุ ลำนี้ ไม่ได้ล้ำสมัยอะไรเลย อาวุธ ก็ ติด หลอก ๆ ยิงจริงไม่ได้ ที่เห็น เป็นแค่ มุมกล้อง

ชุดแรก จะมี มือปืน อยู่บน กระเช้า มุมสูง มุมเดียวกันกับ ฮ. บังคับวิทยุลำนี้ แล้ว ยิงจากด้านหลัง ด้วยกระสุน แรงสูง ดูได้จาก ฝุ่นที่เกิดจาก กระสุนไปกระทบ ดินรอบ ๆ เป้าหมาย

ชุดที่ เข้าไปดู หุ่นเล่นไพ่ ก็เหมือนกัน ใช้ ปืนกล ยิงจากด้านหลัง ฮ.

ชุึดที่ ระเบิดรถ มีคนยิงจากแนวราบ ใ้ห้กระจกแตก แล้วให้ ฮ. บินเข้าไป ในรถที่มี ระเบิดติดตั้งอยู่ แล้ว ให้จุดชนวนระเบิดจากตัวรถ ไม่ไช่ จาก ฮ.

** อย่างแรก ปืนอะไร เล็กขนาดนี้ แต่มี พลังทำลายได้สูงขนาดนี้??

** อย่างที่ 2 ฮ. 4 โรเตอร์ รับน้ำหนักได้เท่าไหร่? น้ำหนักกระสุนที่ยิง ในชุดแรก เผลอ ๆ หนักกว่า ฮ. เสียด้วยซ้ำ

** อย่างที่ 3 จาก ปากลำกล้องปืน ไม่มี ระบบรองรับแรง รีคอยล์ และ ไม่มี สายพานส่งกระสุน หรือ แม็กกาซีนเลย โดยเฉพาะ ช่องคายปลอก กะสุน ก็ไม่มีให้เห็น

ผมสังเกตุเห็นว่าแรงรีคอยล์ของปืนมีผลต่อตัวควอดโรเตอร์นะครับพี่เจน ทุกครั้งที่ยิงจะโดนแรงรีคอยล์ดันถอยหลังแล้วก็สัมพันธุ์กับการลั่นของกระสุน

** ขนาดของลำกล้องพอๆกับ .22 แต่เดาจากเสียง น่าจะเป็นกระสุนของปืน Personal defense weapon
เช่น FN 5.7×28mm , HK 4.6×30mm ไม่ต้องการลำกล้องที่ยาวนัก มีขนาดเล็ก น้ำหนักเบา แต่มีความเร็วสูง เจาะเกราะได้
ปืนที่ใช้กระสุนทั้ง2ขนาดมีน้ำหนักเบา FN P90 น้ำหนักปืน+แม๊กกาซีนเปล่า 2.68kg ถ้าเป็น HK MP7+แม็กกาซีนเปล่า ก็แค่ 1.2kg

** ผมคะเนจากที่ผู้บังคับยกทั้งระบบดูในช่วงแรก น้ำหนักทั้งระบบน่าจะอยู่ราวๆ 4-5kg. ถ้าหักลบกับน้ำหนักของ HK MP7 1.2kg
ก็จะเหลือน้ำหนักอีก 3.8kg ถ้ากระสุน4.6×30mmแต่ล่ะนัดหนัก5g 50นัดก็แค่250g น้ำหนักTNT/C4 500g เหลือน้ำหนักให้ระบบอีกร่วม 3kg

** ชุดสปริงรับแรงรีคอยล์ ติดตั้งอยู่เหนือลำกล้องครับ กระสุน PDW รีคอยล์จะอยู่ในชั้นปืนพก สังเกตุได้จากเวลายิงตัวควอดโรเตอร์เองก็จะโดนดันถอยหลังแต่ไม่มากนัก
ส่วนเรื่องการป้อนกระสุนผมเห็นสายที่ต่อเข้าด้านหลังของชุดปืน เดาว่านั่นคือสายส่งกระสุน โดยส่วนตัวแล้วที่ที่ผมหาไม่เจอจริงๆคือปืนกระบอกนี้มันคายปลอกตอนไหน

สุดท้ายผมดูรายการของหมอนี่มานานแล้ว ซึ่งไม่เคยมีรายการแหกตา ผมเชื่อว่าครั้งนี้ก็เช่นกันไม่งั้นจะเป็นการทำลายเครดิตรายการตัวเองเสียเปล่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 08:17:50 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:10:22 AM »

โด่   ไทยทำมาตั้ง2ปีแล้ว  แต่ไว้ส่งยาเข้าคุก
ฝรั่งลอกความคิดไทย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เดี่ยวรุ่นต่อไป ทำแบบล่องหนได้  Grin
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:54:07 AM »

ลองดูวินาทีที่ 3.23  -  3.24  ดูนะครับ
มียิง 2 ชุด
ยิงชุดแรก ตัวเครื่องบินบังคับ สะท้อนถอยกลับ
ยิงชุดที่สอง มีแต่ไฟแลบออกมา แต่ไม่สะท้อนกลับ
ก่อนจะตัดภาพไปที่หุ่นคนเล่นที่ไพ่ที่โดนยิง

ผมฟังภาษาอังกฤษไม่ค่อยถนัด เลยไม่รู้ว่าีพี่แกพูดอะไรกันบ้าง รู้แต่ว่า เป็นเครื่องต้นแบบ
ดีไม่ดี ไอแพดที่แกถืออยู่ อาจไม่ใช่ตัวบังคับจริงๆด้วยซ้ำ อาจมีคนบังคับสแตนอิน อยู่ข้างหลังกล้องก็เ็ป็นได้

แต่ถ้าทำได้จริงๆ ยิงได้จริงก็น่าสนใจมากครับ ผมจะได้ซื้อมาไว้บินลาดตระเวณสวนผมซะหน่อย

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:13:21 AM »

เมื่อก่อนตอนยังไม่มีเครื่องบิน....พอมีคนบอกว่าจะบินให้ได้เหมือนนก คนอื่นก็บอกว่าบ้า         

ตอนโทรศัพท์มือถือเครื่องเท่ากระเป๋าเจมส์บอร์น  ใครจะไปคิดว่าตอนนี้เครื่องเล็กนิดเดียวแต่คุยแบบเห็นหน้าได้

รถยนต์เมื่อก่อนวิ่งดีกว่าเกวียนนิดเดียว  เดี๋ยวนี้ทำให้เหมือนบ้านหลังนึงยังได้ สิ่งอำนวยความสะดวกเพียบ

ผมว่าถึงไอ้เครื่องนี้จะเป็นแค่เครื่องแหกตา....แต่แนวคิดเป็นจริงได้   อีกหน่อยคงได้เห็นคนพัฒนาให้มีความสามารถกว่านี้แน่ครับ ^^

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:19:44 AM »

จริงๆ ทำถึงขนาดนี้ได้ น่าจะหากล้องจุดแดงไว้ช่วยเล็งนะ มองผ่านกล้องเอา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:50:53 AM »

ใช้กระสุน ไร้ปลอกหรือเปล่าครับ  Grin Grin Grin  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 01:01:15 PM »

ถ้าใช้ได้จริง น่าเอาไปใช้ในภาระกิจที่เสี่ยงๆ  แต่มันบินต่ำอย่างนี้ ไม่โดนฝ่ายตรงข้ามสอยร่วงก่อนหรือครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 01:26:09 PM »

เมื่อไม่นานเคยมีข่าวใช้เครื่องบินเล็กผูกระเบิดแล้วบินชน ตกใจ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 01:37:15 PM »

เมื่อไม่นานเคยมีข่าวใช้เครื่องบินเล็กผูกระเบิดแล้วบินชน ตกใจ

ผลปรากฎ?

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:24:45 PM »

อ่านจากข้างบนแล้ว สงสัยว่าตัวเองคงพิมพ์น้อยไปหน่อยจริงๆ  Grin  คือตามลิ้งค์ที่ผมโพสต์ไว้อันที่แล้ว เขาบอกว่ามันเป็นอุปกรณ์ประกอบคลิปโปรโมทเกมส์ Call of Duty ตอน Black ops 2 ครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=86450&s=e7a1e00674837e771bfefbb0b1e9d47b
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 04:27:03 PM โดย supreme » บันทึกการเข้า

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์