เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเมืองไทยมีแรดไหมครับ  (อ่าน 5944 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:40:35 AM »

ที่ออฟฟิตผมก็มี....แต่น่ารักนะ   11รด. น้อยๆพองาม น่ารักที่สุดดดดดดดด  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

วันไหนเข้าโรงงาน...จะแวะไปหา อยากให้พาไปดูหน่อยครับ......อยากเห็นว่าเป็นยังไง

พี่ต้องขับโคโรราโด 4 ประตูมานะครับ จะได้นั้งกันหลายๆคน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:03:14 AM »

ที่ป่าภูเขียวเคยพบร่องรอยของกระซู่ครับ... ผมเคยเจอเจ้าหน้าที่ ที่เคยตามรอยตั้งแต่โครงการกระซู่หนึ่งถึงกระซู่สาม... เจอรอยกับขี้ครับ... ยังไม่เจอตัว...

มีขี้ก็ต้องมีตัว ต้องตามเจอสักวันครับ
เจอแล้วต้องอนุรักษ์กันไว้ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:29:46 AM »

ไหว้ จำได้ว่าตัวสุดท้ายที่พบที่ชิเด็งเฉ่ง.....ครับเป็นตำนานไปแล้วครับประเทศไทย.....ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยครับ ไหว้

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:57:10 AM »

ที่ออฟฟิตผมก็มี....แต่น่ารักนะ   11รด. น้อยๆพองาม น่ารักที่สุดดดดดดดด  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

วันไหนเข้าโรงงาน...จะแวะไปหา อยากให้พาไปดูหน่อยครับ......อยากเห็นว่าเป็นยังไง

พี่ต้องขับโคโรราโด 4 ประตูมานะครับ จะได้นั้งกันหลายๆคน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนุ่มขับนะครับ.....ผมจะไปนั่งข้างหลัง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:04:19 PM »

ข้อมูลในแผนที่เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าทุ่งใหญ่นเรศวรและห้วยขาแข้งรวมทั้งคำบอกเล่าจากพรานชาวกรุงบางคน
ซึ่งไม่อาจยืนยันได้ว่าเป็นความจริงตามที่เล่าหรือไม่เกี่ยวกับการลักลอบล่ากระซู่ในป่าชายแดนไทยพม่า
คือที่มาของเรื่องนี้เป็นที่เชื่อถือได้ว่ากระซู่ยังมีอยู่ในป่าประเทศไทยแน่นอน
นอกจากทุ่งใหญ่นเรศวรและห้วยขาแข้งแล้วเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าภูเขียวก็น่าจะเป็นแหล่งอาศัยของกระซู่อีกแห่งหนึ่ง....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:28:33 PM »

ผมเชื่อว่าในป่าห้วยขาแข้งและเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าทุ่งใหญ่นเรศวรยังมีแรดและกระซู่อยู่ครับ เพราะผืนป่าตะวันตกมีพื้นที่กว้างขวางมากและยังมีอีกหลายพื้นที่ที่มนุษย์ไม่เคยเข้าไปถึงครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:53:02 PM »

ในความเชื่อส่วนตัวแล้ว ทุกวันนี้ก็ยังเชื่อว่ายังมีตัวอยู่บนผืนแผ่นนี้  ครับ
เคยพบตัวครั้งแรกที่ "บึงไทร" ทางตอนเหนือของทุ่งใหญ่ฯ เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๑๘
ครั้งที่สอง.พบที่ ป่าบางกลอยล่าง พ.ศ. ๒๕๒๒ .... (ขอสงวนภาพถ่าย)

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:59:36 PM »

ที่ป่าภูเขียวเคยพบร่องรอยของกระซู่ครับ... ผมเคยเจอเจ้าหน้าที่ ที่เคยตามรอยตั้งแต่โครงการกระซู่หนึ่งถึงกระซู่สาม... เจอรอยกับขี้ครับ... ยังไม่เจอตัว...

มีขี้ก็ต้องมีตัว ต้องตามเจอสักวันครับ
เห็นคนกลัวผีกันจัง ไม่รู้ใครเคยเห็นขี้ผีบ้าง ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:03:48 PM »

เห็นคนกลัวผีกันจัง ไม่รู้ใครเคยเห็นขี้ผีบ้าง ขำก๊าก

เหมือนกันแหละ ใครเคยเจอตัว เปียก บ้างครับ

ผมไม่เคยเจอๆแต่ขี้มันตลอด คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:06:13 PM »

ว่าแล้ว แรดต้องออกจากป่า เข้าเมือง แล้วก็ ว่ายน้ำออกทะเล จนได้ อิอิ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:09:03 PM »

ว่าแล้ว แรดต้องออกจากป่า เข้าเมือง แล้วก็ ว่ายน้ำออกทะเล จนได้ อิอิ
จากนั้นแรดก็กลายพันธ์มาเป็นชะนีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:20:49 PM »

ส่วนใหญ่ผมจะเห็นตามห้างฯครับ Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:23:29 PM »

ส่วนใหญ่ผมจะเห็นตามห้างฯครับ Grin
จากนั้นแรดก็กลายพันธ์มาเป็นชะนีครับ

แล้วก็กลายพันธุ์อีก เป็นกะเทยควาย ตัวยังกะยักษ์ แถว ภูเก็ต สมุย พัทยา เพียบ อิอิ
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:45:32 PM »

น่าทำลั่นใส่อีตาคนกลัวผีสักเม็ด .... ไหวป่าว .458 Lott

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:54:58 PM »

มีขี้ครับ ดาษดื่นเชียว ไม่กลัวเครื่องตัดหญ้าสะพายด้วย

แต่ไม่เคยเห็นตัว
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์