เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง sonic boom ครับผม  (อ่าน 3366 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:07:29 AM »

ไม่รู้ผมเขียนถูกไหม อ๋อย(และผมก็เพิ่งได้ยินเป็นครั้งแรกในชีวิตเลยหละครับ หลงรัก หลงรัก)เมื่อสักครู่นี้มีเสียงคล้ายฟ้าฝ่าผสมกับเสียงระเบิดเหนือท้องฟ้าแล้วได้ยินเสียงเครื่องบินขับไล่(น่าจะนะครับ)แต่ไม่เห็นตัวเครื่องบิน เพราะน่าจะไปไกลแล้ว ผู้คนตกใจกัน ผมก็เลยบอกไปว่าน่าจะเกิดจากการที่เครื่องบินเร่งความเร็วให้เหนือเสียง และเกิดการอัดกระแทกของอากาศอย่างแรงทำให้เกิดเสียงคล้ายระเบิด ไม่ต้องตกใจครับ มันยังห่าง ถ้าใกล้ๆ คงมีหลายคนหูดับ ร้ายแรงก็อาจจะ หู ตามีเลือดออกก็เป็นได้ แต่บ้านสะเทือนเลยครับและเสียงก็กินบริเวณกว้าง ตรงที่ผมอยู่ชาวบ้านออกมาจากบ้านกันหลายคนเลยครับ คงตกใจ และถ้าใกล้ที่สุดเท่าที่มนุษย์จะทนได้นี่ ความห่างของ sonic boomประมาณเท่าไหร่ครับ หูถึงไม่แตก ผมไม่รู้จริงๆครับ แต่ชอบนะครับ โดยส่วนตัว ในชีวิตอยากจะไปนั่งให้นักบินพาบินไปให้เร็วที่สุด สุดเหวี่ยงที่สุด อ้วกแตกเต็มเครื่องก็เอา หลงรัก หลงรัก หลงรัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:16:09 PM »

ที่ใหนครับ ตามปกติเขาจะห้ามทำ โซนิคบูม ในเขตชุมชนเพราะจะทำให้เกิดความเสียหายได้  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:07:02 PM »

ในชีวิตอยากจะไปนั่งให้นักบินพาบินไปให้เร็วที่สุด สุดเหวี่ยงที่สุด อ้วกแตกเต็มเครื่องก็เอา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เล่นรถไฟเหาะตีลังกาก็พอได้ครับอารมณ์แบบที่ท่านต้องการ
ผมลองมาแล้ว...สะใจ เสียว มากมาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:17:57 PM »

ในชีวิตอยากจะไปนั่งให้นักบินพาบินไปให้เร็วที่สุด สุดเหวี่ยงที่สุด อ้วกแตกเต็มเครื่องก็เอา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เล่นรถไฟเหาะตีลังกาก็พอได้ครับอารมณ์แบบที่ท่านต้องการ
ผมลองมาแล้ว...สะใจ เสียว มากมาย

โอ้ว... ลุงดุลย์แอบพากิ๊กไปขี่รถไฟเหาะตีลังกา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:24:10 PM »

โอ้ว... ลุงดุลย์แอบพากิ๊กไปขี่รถไฟเหาะตีลังกา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

อิ อิ  กล้าไม๊...แบบตีลังกาวนๆหลายๆรอบเนี่ย มันมากนี่แหละ แบบจำลองนั่งเครื่องบินรบคนยากล่ะ

กร๊ากๆ ขนาดคนมีตั๋วฟรียังแหยงไม่กล้าเล่น ลองดูซิมันส์ จริง เคยไปเห็นรางรถไฟเหาะของญี่ปุ่นนะ

น่าเล่นมากแต่ยังไม่ได้ลอง ทั้งสูง ทั้งตีลังกา วนหลายตลบ คงจะสนุกน่าดู เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:30:19 PM »

รถไฟกล้านั่งครับ... แต่ไม่มีกิ๊กให้พาไป... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ํYooHoo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:47:00 PM »

รถไฟกล้านั่งครับ... แต่ไม่มีกิ๊กให้พาไป... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Huh พากิ๊กไปนั่งรถไปเหาะตีลังกา......มันจะเสียวจริงหรือครับ  Huh พาไปที่อื่นน่าจะเสียวกว่าน่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:06:54 PM »

ออกทะเล
อีกแล้ว ครับพี่น้อง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:19:07 PM »

ออกทะเล
อีกแล้ว ครับพี่น้อง

เจอคนร้ายแล้ว คิก คิก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 02:20:08 PM »

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:11:45 PM »

เมื่อปี 29  เคยอยู่โคราช ที่จอหอมีการบินผ่านแล้วทำ sonic boom ร้านอาหารของเพื่อนกระจกแตกเลย

ภาพประกอบ การทำ SONIC BOOM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2012, 03:17:21 PM โดย pranburi » บันทึกการเข้า
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:38:20 PM »

ผมเคยเจอเมื่อปลายปี 2537 ตอนออกสำรวจทำแผนที่หมู่บ้านที่ตำบลราชกรูด จังหวัดระนอง(หน้าเขาพ่อตาโชงโดง)ครั้งหนึ่ง

อยู่ๆเกิดเสียงดังเปรี๋ยะ ตูมมม บนท้องฟ้า  ตกใจ ตกใจแทบตกรถจิ๊บวิลลี่และก็ได้เห็นลิงกังตกแป้นเส้าด้วย  พากันฮาตรึม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 06:12:10 PM »

เมื่อปี 29  เคยอยู่โคราช ที่จอหอมีการบินผ่านแล้วทำ sonic boom ร้านอาหารของเพื่อนกระจกแตกเลย

ภาพประกอบ การทำ SONIC BOOM

ด้วยความเคารพครับ   ผมสงสัยมานานแล้วภาพแบบนี้เราสามารถมองด้วยตาเปล่าเห็นไหมครับ หรือว่าจะต้องเป็นกล้องถ่ายเท่านั้นจึงจะเห็นรูปวงแหวนของโซนิกบูม  ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับสงสัยมาหลายปีแล้ว   ขอบพระคุณครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:27:35 PM »

มีคำอธิบายและภาพประกอบเล็กน้อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=gWGLAAYdbbc

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:31:48 PM »

เยี่ยมครับน้าต่าย   เยี่ยม

หน้า: [1] 2
  พิมพ์