เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โสมขาวเริ่มใช้ยา“ตอน”ผู้ต้องหาคดีทางเพศครั้งแรก  (อ่าน 1929 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:36:12 PM »

เอเอฟพี-เกาหลีใต้จะเริ่มใช้ยาที่จะทำให้ผู้ต้องหาชายที่ถูกตัดสินว่ามีความผิดฐานล่วงละเมิดทางเพศเด็กหลายต่อหลายคดีลดความต้องการทางเพศหรือ"ถูกตอนโดยทางเคมี"ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป โดยถือเป็นครั้งของประเทศที่ใช้การลงโทษด้วยวิธีดังกล่าว
       ผู้ที่จะถูกบังคับให้ใช้ยาชนิดนี้คนแรกเป็นชายวัย45ปี ซึ่งมีนามสกุลว่า"ปาร์ก"เขาจะได้รับการปล่อยตัวออกจากคุกในเดือนกรกฎาคม หลังรับโทษในห้องขังมานาน10ปี ฐานพยายามข่มขืนเด็กหญิงอายุ10ปีคนหนึ่ง คิม ยองยูล เจ้าหน้าที่กระทรวงยุติธรรมเผยว่า ชายผู้นี้จะต้องถูกฉีดยาทุกๆ3เดือนเป็นเวลา3ปีเพื่อลดความต้องการทางเพศด้วยการปรับฮอร์โมนไม่ว่าเขาจะต้องการหรือไม่ก็ตาม ปาร์กเคยรับโทษจำคุกมาแล้ว3ครั้งในข้อหาคุกคามทางเพศเด็กหญิงอายุไม่เกิน1 ปีหลายรายในปี 1984 1991 และ 1998
       คณะกรรมการของทางกระทรวงได้ออกคำสั่งอนุญาตให้มีการใช้สารเคมีเพื่อ"ทำการตอนทางเคมี"ต่อชายผู้นี้ได้ โดยเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่กฏหมายวิธีการลงโทษนี้บังคับใช้ในเดือนกรกฎาคมปีที่ผ่านมา คิมเสริม การลงโทษโดยใช้ยาทำให้ลดความต้องการทางเพศนี้จะใช้กับผู้ที่อายุมากกว่า19ปีซึ่งก่อคดีล่วงละเมิดทางเพศผู้เยาว์ที่อายุต่ำกว่า1 ปี
       อย่างไรก็ตามยังไม่ชัดเจนว่าปาร์กยินยอมรับการฉีดยาดังกล่าวหรือไม่ แต่คดีคุกคามทางเพศเด็กเช่นที่เขาก่อนั้นซึ่งถือเป็นความผิดร้ายแรงที่สุดนั้นไม่จำเป็นต้องได้ความยินอมจากผู้ต้องหา ปาร์กจะต้องเจอโทษจำคุกหรือปรับอย่างหนักหากเขาปฏิเสธยาฉีดหรือยาประเภทอื่นที่ให้ผลใกล้เคียงกันนอกจากต้องถูกฉีดยาดังกล่าวแล้ว เขายังต้องรับการรักษาทางจิต และสวมอุปกรณ์ติดตามตัวที่เป็นสายรัดข้อเท้าไฟฟ้า ทั้งยังถูกห้ามไม่ให้เข้าไปในสถานที่สำหรับเด็กด้วย คิมระบุ
       ในปีที่ผ่านมาเกาหลีใต้เป็นประเทศแรกในเอเชียที่ออกกฏหมายใช้ยา"ถูกตอนทางเคมี"กับผู้ก่อคดีทางเพศซึ่งใช้ในหลายประเทศเช่นสหรัฐฯ เยอรมนี สวีเดน และนอร์เวย์..
อยากให้นำกฎหมายนี้มาใช้กับประเทศไทยเราจัง รวมทั้งคดีทางการเมืองกรณีนัการเมืองทุจริตคอรัปชั่น Grin หลงรัก เยี่ยม คิก คิก

อ้างอิงจาก:http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9550000063277

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:15:28 AM »

ยาแบบนี้ผมอยากได้มานานแล้ว ไม่งั้นไม่ไหวทุกคืนเลย คืนละ3-4รอบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:22:16 AM »

ยาแบบนี้ผมอยากได้มานานแล้ว ไม่งั้นไม่ไหวทุกคืนเลย คืนละ3-4รอบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เดินออกมาฉี่เหรอครับพี่ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:38:57 AM »

ยาแบบนี้ผมอยากได้มานานแล้ว ไม่งั้นไม่ไหวทุกคืนเลย คืนละ3-4รอบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เดินออกมาฉี่เหรอครับพี่ ฮิ ฮิ ฮิ

เช็คต่อมลูกหมากด้วยนะ  ......  สงสัยจะโตแล้ว   Cheesy

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:55:32 AM »

เช็คต่อมลูกหมากด้วยนะ  ......  สงสัยจะโตแล้ว   Cheesy

ไอ้ที่อยากให้โตมันไม่โต ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:38:25 AM »

เมืองไทยน่าจะนำมาใช้บ้างนะครับ หรือว่าริบของกลางดีกว่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:57:12 AM »

เมืองไทยน่าจะนำมาใช้บ้างนะครับ หรือว่าริบของกลางดีกว่าครับ

ริบของกลางเลยเหรอครับ
อูยยย........  ตกใจ

ปล. ผมคิดว่าน่าสนใจครับ ทำให้เป็นตัวอย่างสักราย สองราย น่าจะส่งผลต่ออัตราการเกิดเหตุฯ ได้ครับ  Grin

Pragmatism
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:15:17 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:17:33 AM »

ปล. ผมคิดว่าน่าสนใจครับ ทำให้เป็นตัวอย่างสักราย สองราย น่าจะส่งผลต่ออัตราการเกิดเหตุฯ ได้ครับ  Grin

ยาแรง แต่เห็นด้วยนะ Grin Grin Grin แต่เป็นหมันไม่ทำให้มันหยุดรึเปล่า ต้องตัดดีกว่า

โหด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:20:08 AM »

เอาแบบฉีดให้ไข่ตายไปเลยครับ  จะได้ไม่ไปก่อเหตุอีก   Grin Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:29:03 AM »

ยาแรง แต่เห็นด้วยนะ Grin Grin Grin
แต่เป็นหมันไม่ทำให้มันหยุดรึเปล่า ต้องตัดดีกว่า

โหด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Guns' Fans (Jedth)  ไม่เคยอ่าน ตำรา  กฎหมาย อ่ะ ฮา
ในคดีอาญา  "ของกลาง"  ที่ใช้กระทำผิด  ส่วนมาก "ศาล"  จะสั่งริบ อ่ะ ฮา
เช่นเอามีด ไปแทงคนตาย  ก็ติดคุก และ ริบมีด
เอาปืนไปยิงคนตาย  ก็ติดคุก ริบปืน อ่ะ ฮา

ส่วนของกลาง ประเภท  เอาเนื้อ  ไปจิ้มเนื้อ
พวกเขาก็จะ "ริบ" เหมือนกัน  แต่ยังไม่เจอวิธี อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:39:42 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Guns' Fans (Jedth)  ไม่เคยอ่าน ตำรา  กฎหมาย อ่ะ ฮา
ในคดีอาญา  "ของกลาง"  ที่ใช้กระทำผิด  ส่วนมาก "ศาล"  จะสั่งริบ อ่ะ ฮา
เช่นเอามีด ไปแทงคนตาย  ก็ติดคุก และ ริบมีด
เอาปืนไปยิงคนตาย  ก็ติดคุก ริบปืน อ่ะ ฮา

อยากให้ใช้กับยาเสพติด ใครขาย จัดได้ให้กินให้หมด Grin Grin Grin ไม่ต้องไปทำลาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:49:53 AM »

เอาแบบฉีดให้ไข่ตายไปเลยครับ  จะได้ไม่ไปก่อเหตุอีก   Grin Grin

เอาหนังยางรัดให้ไข่มันหลุดออกมาเองก็พอครับ  Grin Grin
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:54:32 AM »

เอาหนังยางรัดให้ไข่มันหลุดออกมาเองก็พอครับ  Grin Grin

เดี๋ยวลับตาแล้วมันแอบแกะออกครับ  ฉีดยาให้ไข่ตายดีที่สุด   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1]
  พิมพ์