เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:24:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านสมาชิกที่อยู่อเมริกาหน่อยครับ  (อ่าน 1111 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 05:03:40 AM »

คือผมอ่านประวัติของคุณWoody หรือจ่าตำรวจวรวุฒิ  แซ่อี่ (หนุ่มเยาวราช) ที่ไปเป็นตำรวจที่LAPD     อ่านเขาให้สัมพาษ์ว่าเคยเป็นนาวิกโยธินสมัยไปอยู่อเมริกาใหม่ๆ    ทำงานขยันขันเเข็งจนได้เลื่อนขั้นเป็นCommissioned officers      เเต่เพราะไปช่วยเป็นล่ามให้ตำรวจไทยที่ไปขึ้นศาลเป็นพยานที่อเมริกาในคดียาเสพติดคดีนึง    เลยได้รับคำชักชวนจากDEAให้ไปทำงานเป็นตำรวจ   เลยเข้าไปเป็นตำรวจLA    ผมอ่านเเล้วอยากทราบข้อมูลการไปอยู่อเมริกานะครับ     โดยเฉพาะการสมัครเป็นนาวิกฯเพื่อขอสัญชาติเเละก็เรียนต่อมหาลัย    ผมเลยอยากขอสอบถามข้อมูลจากท่านที่อยู่อเมริกาหน่อยครับ ไหว้

1.การไปอยู่อเมริกาสำหรับคนไทย   เริ่มต้นต้องใช้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ  เเล้วมีปัญหาอุปสรรคอะไรบ้างครับถ้าไม่มีญาติอยู่อเมริกาเลย

2.การขออนุญาติเข้าไปอยู่อาศัยในอเมริกายากไหมครับ  

3.คนต่างชาติจะสมัครUSMC  ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ   ผมเข้าเวปUnited States Marine Corps  ยังอ่านม่เข้าใจกลัวจะเเปลเองเเล้วเข้าใจผิดนะครับ  

ขอถามเท่านี้ก่อนครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 06:31:56 AM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:22:11 AM »

ตอบเท่าที่ผมทราบมานะครับ การจะเป็นทหารเมกันได้ต้องอยู่มากาถูกต้องตามกฎหมาย ปัญหาของ จขกท คือทำยังไงจะได้ใบเขียวมากกว่าครับ....
หน้า: [1]
  พิมพ์