เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:32:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Volleyball World Grand Champion Cup 2013 พวกเธอ...สุดยอดมาก  (อ่าน 37699 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:11:20 PM »

๑๓ น่าร๊ากน่ารัก...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:15:01 PM »

ผมชอบเบอร์ 6 ครับน้าดาบ ลูกเสิร์ฟเธอจับใจมากครับ... คิก คิก

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:37:22 PM »

ผมไม่กล้าดูครับ..กลัวช็อค หัวเราะร่าน้ำตารินคิดแล้วเจ็บใจตัวเองใจไม่แข็งแรงพอ..แต่แอบฟังเอาครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:47:42 PM »

ผมชอบเบอร์ 6 ครับน้าดาบ ลูกเสิร์ฟเธอจับใจมากครับ... คิก คิก

อรอุมา เซ็ทที่สองมีอาการบาดเจ็บ แต่ใจเกินร้อย ลงมาทีทีมจีนหวาดกันทั้งทีม  เยี่ยม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:50:06 PM »

นัดชิง ไทยพบนิพนธ์ ครับ...

ช่องไหนถ่ายทอด เวลาเท่าไร ไม่ได้ดูข่าว จะรอให้กำลังใจพวกเธอ เยี่ยม
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:51:06 PM »

นุสรา มือเซตระดับโลก... หลงรัก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:53:42 PM »

คำสำภาษณ์โค้ชจีนหลังแข่งเสร็จ

โค้ชหลางผิง หัวหน้าผู้ฝึกสอนวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติจีน ให้สัมภาษณ์เอาไว้ดีมาก ผมชอบประโยคสุดท้าย ลองอ่านดูนะครับ ผมถอดมาจากที่อัดไว้จากที่ได้ไปสัมภาษณ์เมื่อสักครู่

"ดีใจกับทีมไทยด้วย ทีมไทยเล่นได้ยอดเยี่ยมมาก เราเองพยายามอย่างหนักในการแก้เกมในวันนี้ แต่เรามีปัญหามากในเรื่องการต่อบอล คิดว่าไทยเล่นด้วยกันมานานอาจจะมีประสบการณ์มากกว่าทีมเราในเรื่องการต่อบอล จริงๆแล้วที่ทีมเราแพ้ เหตุผลไม่ได้อยู่ที่ว่าเราเล่นไม่ได้ แต่เป็นเพราะเราไม่มีความแน่นอน (inconsistency) บางทีก็เล่นดีบางทีก็ดร็อปลงไป ทีมไทยเสียอีกที่เล่นแน่นอนกว่า ทีมเรายังต้องการปรับปรุงในเรื่องการควบคุมบอลด้วย รวมทั้งแทคติกเฉพาะอย่าง"

ผมยิงคำถามสำคัญ "แล้วคิดว่า การที่กองเชียร์ชาวไทยมาล้นหลามขนาดนี้ มาเชียร์ทีมไทยส่งเสียงดังขนาดนี้ ส่งผลต่อความพ่ายแพ้ของจีนในครั้งนี้หรือไม่"

หลางผิงตอบว่า "กองเชียร์มาก็ต้องเชียร์ทีมตนเองอยู่แล้ว เป็นเรื่องปกติมาก และไม่ได้ส่งผลอะไรกับทีมเราเลย....การจะเป็นทีมแกร่งได้ คุณต้องเอาชนะให้ได้ทุกทีม แม้จะอยู่ในสถานการณ์ใดๆก็ตาม"

คำพูดของหลางผิง แม้ในแววตาเธอจะมีน้ำใสๆ ด้วยความพ่ายแพ้บีบคั้นในใจที่ทีมของเธอไม่เคยเสียเซ็ตให้ใครในรายการนี้ แต่วันนี้กลับมาพลาดท่าเสียเซ็ตและเสียแม็ทช์ แถมยังเสียแชมป์โดยน้ำมือสาวไทยด้วย..เธออาจจะดูมีสีหน้าหม่นหมองเล็กน้อย แต่คำพูดของเธอดูจริงใจและจริงจังจนผมแอบชมเธอในใจ...นี่แหละ legendary coach ตำนานโค้ช ฉายาของเธอตัวจริงเสียงจริง สุดยอดโค้ชคนหนึ่งครับ

ปรีชาชาญ วิริยานุภาพพงศ์

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:04:53 PM »

Smiley สำหรับคนที่พลาดชม...

Set1 http://www.youtube.com/watch?v=_AaEQTyfqiI

Set2 http://www.youtube.com/watch?v=RP-sHz9LjZ4

Set3 http://www.youtube.com/watch?v=hZkk6VyRVNE

Set4 http://www.youtube.com/watch?v=qCDsEMlEcG8

Set5 http://www.youtube.com/watch?v=HzdaqyvAAd4

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:05:12 PM »

แม้นว่าพรุ่งนี้ ทึมวอลเลย์สาวไทยจะแพ้ญี่ปุ่น ก็ไม่เสียใจ เพราะพวกเธอเหนื่อยมาก ในการผ่านด่านเส้าหลิน ในวันนี้............

แต่ดูมาตรฐานญี่ปุ่น ที่เล่นกันเมื่อวันก่อน พวกเธอน่าจะผ่านได้อีกครั้ง เพระาทีมของพวกเธอในวันนี้ เวิร์คมากครับ

แพ้หรือชนะ...ก็เชียร์ทึมไทยเสมอ.............เพระาผมคือคนไทย 555

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 12:05:16 AM »

สุดยอดจริง ๆ  ระหว่างแข่งนั่งรถอยู่บนถนนลอยฟ้า   เยี่ยม
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 04:18:51 AM »

ไม่ได้เชียร์อะไรที่ตื่นเต้นแบบนี้มานานมากแล้ว ถึงจะแพ้จีนก็ไม่เสียใจ ฝีมือล้วนๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 05:38:23 AM »

คำสำภาษณ์โค้ชจีนหลังแข่งเสร็จ

โค้ชหลางผิง หัวหน้าผู้ฝึกสอนวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติจีน ให้สัมภาษณ์เอาไว้ดีมาก ผมชอบประโยคสุดท้าย ลองอ่านดูนะครับ ผมถอดมาจากที่อัดไว้จากที่ได้ไปสัมภาษณ์เมื่อสักครู่ร์

การจะเป็นทีมแกร่งได้  คุณต้องเอาชนะให้ได้ทุกทีม แม้จะอยู่ในสถานการณ์ใดๆก็ตาม"

คำพูดของหลางผิง แม้ในแววตาเธอจะมีน้ำใสๆ ด้วยความพ่ายแพ้บีบคั้นในใจที่ทีมของเธอไม่เคยเสียเซ็ตให้ใครในรายการนี้ แต่วันนี้กลับมาพลาดท่าเสียเซ็ตและเสียแม็ทช์ แถมยังเสียแชมป์โดยน้ำมือสาวไทยด้วย..เธออาจจะดูมีสีหน้าหม่นหมองเล็กน้อย แต่คำพูดของเธอดูจริงใจและจริงจังจนผมแอบชมเธอในใจ...นี่แหละ legendary coach ตำนานโค้ช ฉายาของเธอตัวจริงเสียงจริง สุดยอดโค้ชคนหนึ่งครับ

ปรีชาชาญ วิริยานุภาพพงศ์

จะขึ้นระดับโลกมันต้องขนาดนี้ Grin Grin Grin แต่เสียงเชียร์มีผลต่อนักแข่งแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2013, 05:40:02 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 07:06:07 AM »

ไหว้ พรุ่งนี้ 18.00 นัดชิง รบกวนส่งกำลังใจให้น้องๆ ต่อนะครับ

ชอบเบอร์ ๔ มากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 07:12:48 AM »

ขอบคุณพวกเธอที่ทำให้คนไทยมีความสุข ถึงจะเป็นความสุขอันแสนสั้นก็เถอะ Grin เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 08:11:01 AM »

ดูคลิปย้อนหลัง มันส์มาก แทงจิ้ว ทรีทาม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 22
  พิมพ์