เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:30:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Volleyball World Grand Champion Cup 2013 พวกเธอ...สุดยอดมาก  (อ่าน 37507 ครั้ง)
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #285 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 04:11:14 PM »

เกมส์นัดชิง..ผมให้เครดิตกับตำแหน่งลิเบอโร่(ตัวรับอิสระ)ทั้งสองคน..ลองย้อนไปดูครับ
เหนียวสุดๆ..ผมว่าเป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่ทำให้สาวยุ่นถอดใจครับ..
เยี่ยม
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #286 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 06:41:38 PM »

ยังไงน้องอรอุมาก็สวยที่สุดในสนามครับ  เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #287 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:07:42 PM »

ญี่ปุ่นแพ้เพราะ น้องซาโอริเล่นผิดฟอร์มรับลูกเสริฟได้แย่มาก กะน้องนากาโอกะโดนบล๊อคจนเสียศูนย์ ตบมั่วไปเลย  
หึๆๆ ตอบซ๊ะ  กวางๆพี่สงสัยอยู่อย่าง"น้องเจ๊ยบ"ตบแรงมั๊ย? หึๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2013, 09:09:41 PM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #288 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:48:16 PM »

ญี่ปุ่นแพ้เพราะ น้องซาโอริเล่นผิดฟอร์มรับลูกเสริฟได้แย่มาก กะน้องนากาโอกะโดนบล๊อคจนเสียศูนย์ ตบมั่วไปเลย 
หึๆๆ ตอบซ๊ะ  กวางๆพี่สงสัยอยู่อย่าง"น้องเจ๊ยบ"ตบแรงมั๊ย? หึๆๆ
ไม่กล้าหือกะผมหรอกคับลุงเข้ม อิอิ ผมไม่ใช่ท่านพี่นะครับ อิอิ

ปูลู เจี๊ยบเป็นนักบาสครับไม่ใช่วอลเล่ย์ อิอิ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #289 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 03:40:57 PM »

Smiley ตารางวอลเล่ย์ World Grand Champions Cup

จัดที่ประเทศญี่ปุ่น จะนำแชมป์ของแต่ละโซนมาเจอกัน มี อเมริกาเหนือ อเมริกาใต้ ยุโรป เอเชีย เจ้าภาพ และ รับเชิญพิเศษ

อเมริกาเหนือ - USA
อเมริกาใต้ - Brazil
ยุโรป - Russia
เอเชีย - Thailand
เจ้าภาพ - Japan
รับเชิญพิเศษ - ตอนนี้ FIVB ยังไม่ประกาศ แต่ลือกันว่า ไม่ South Korea ก็ Italy นะครับ

ไทยเจอแต่ของโหดๆ เลยงานนี้ ไม่รู้จะเก็บได้สักกี่แมช รายการนี้ไม่มีคะแนนสะสม แต่เงินรางวัลเยอะ และเป็นการแข่งกันเพื่อศักศรีของแต่ละโซน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #290 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:23:49 PM »

เมกากะบราซิล โย่งๆทั้งน้านนนนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #291 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:45:10 PM »

ถือเป็นการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ที่ดีครับ สาวๆจะได้ฝึกฝีมือ สู้ๆ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #292 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 05:09:43 PM »

เมกากะบราซิล โย่งๆทั้งน้านนนนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จีนก็โย่งครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #293 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:04:36 PM »

ขอชนะญี่ปุ่นซ้ำอีกที  กับทีม รับเชิญพิเศษ  แค่นี้ก็เยี่ยมสุด ๆ แล้วครับ  หรือเอาแค่ไม่บ๊วย  ก็สุดยอด  .... ทีมชั้นนำของโลกทั้งนั้น   เยี่ยม

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #294 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:30:36 PM »

Smiley อันดับโลก

Brazil = ที่ 1 ของโลก
USA = ที่ 2 ของโลก
Japan = ที่ 3 ของโลก
Italy = ที่ 4 ของโลก
Russia = ที่ 6 ของโลก
KR = ที่ 10 ของโลก
TH = ที่ 12 ของโลก

ขอชนะญี่ปุ่นซ้ำอีกที  กับทีม รับเชิญพิเศษ  แค่นี้ก็เยี่ยมสุด ๆ แล้วครับ  หรือเอาแค่ไม่บ๊วย  ก็สุดยอด  .... ทีมชั้นนำของโลกทั้งนั้น   เยี่ยม

ญี่ปุ่นเป็นเจ้าแม่วอลเลย์บอลในเอเชีย กระแสวอลเล่ย์บอลในเอเชีย ก็เริ่มจากญี่ปุ่น ไปชนะพวกยุโรปมานั่นแหละครับ ตอนนั้นเป็นคนคิดค้นท่าการรับลูกแบบกลิ้งไปรับ และการกลิ้งหรือกระโดดเข้าไปขุดลูกตบ ถึงขั้นผู้บรรยายฝรั่งตั้งสมญานามว่า  Oriental Witch แม่มดแห่งตะวันออก

จัดมา 5 ครั้ง ครั้งแรก ญี่ปุ่น เชิญ เปรู อีกสี่ครั้งหลังสุด เชิญ เกาหลีใต้ หมดเลย ปีนีเขาก็คุยๆ กันว่าสงสัยเกาหลีใต้จะได้อีก เพราะดีกรี อันดับ 3 เอเชีย อันดับ 4 โอลิมปิก แต่ความสัมพันธ์ เกาหลีใต้ จีน ญี่ป่น ไม่ค่อยดี เลยเดากันไปเองว่าอาจจะเป็นอิตาลี่ก็ได้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #295 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:34:38 PM »

Smiley อันดับโลก

Brazil = ที่ 1 ของโลก
USA = ที่ 2 ของโลก
Japan = ที่ 3 ของโลก
Italy = ที่ 4 ของโลก
Russia = ที่ 6 ของโลก
KR = ที่ 10 ของโลก
TH = ที่ 12 ของโลก

ญี่ปุ่นเป็นเจ้าแม่วอลเลย์บอลในเอเชีย กระแสวอลเล่ย์บอลในเอเชีย ก็เริ่มจากญี่ปุ่น ไปชนะพวกยุโรปมานั่นแหละครับ ตอนนั้นเป็นคนคิดค้นท่าการรับลูกแบบกลิ้งไปรับ และการกลิ้งหรือกระโดดเข้าไปขุดลูกตบ ถึงขั้นผู้บรรยายฝรั่งตั้งสมญานามว่า  Oriental Witch แม่มดแห่งตะวันออก

จัดมา 5 ครั้ง ครั้งแรก ญี่ปุ่น เชิญ เปรู อีกสี่ครั้งหลังสุด เชิญ เกาหลีใต้ หมดเลย ปีนีเขาก็คุยๆ กันว่าสงสัยเกาหลีใต้จะได้อีก เพราะดีกรี อันดับ 3 เอเชีย อันดับ 4 โอลิมปิก แต่ความสัมพันธ์ เกาหลีใต้ จีน ญี่ป่น ไม่ค่อยดี เลยเดากันไปเองว่าอาจจะเป็นอิตาลี่ก็ได้

ยังไงๆ ก็ตาม เอาเป็นว่า แม้นจะอย่างไรก็แล้วแต่ แข่งชิงแชมป์เอเชีย จีนกะญี่ปุ่น ไม่ล้มมวยให้ไทยเป็นที่หนึ่งแน่นอน และทีมไทยก็เคยตบกับทีมระดับโลกมาแล้ว มิใช่ไม่เคย

ผมเคยเห็นไทยเล่นกะคิวบา เมื่อเกือบยี่สิบปีก่อน(สมัยใอ้ลิโบโร่ไทยเบอร์สองตัวกะเปี๊ยก อยู่ประถม) ที่ยะลา แล้วก็มาเห็นตบกะสาวคิวบา สมัยนี้ มันต่างเรื่องราว แบบหนังคนละม้วนเลย สมัยนั้น ปริม อินทวงศ์ มือเซ็ตอัจริยะของไทยกำลังฮ๊อต

สู้ๆครับทีมไทย และขอให้ญี่ปุ่นเชิญเกาหลีเหอะ เพราะชิงแชมป์เอเชีย ไม่ได้เจอกะไทยเลย จะได้รู้ว่า จะชนะเกาหลีได้เปล่า.....เพราะสองทีมนี้ก็สูสีพลัดกันแพ้ชนะมามากกว่าญี่ปุ่นกะจีน ซึ่งไทยจะแพ้ซ๊ะมากกว่า อยากเห็นเกมส์นี้ครับ ส่วนกะเมกา รัสเซีย จะได้ดูเป็นกำลังใจนักกีฬา.......

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #296 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:39:45 AM »

เจอสูงๆ โย่งๆ ทั้งนั้นเลย แต่ละแมตช์ ชนะซัก เซ็ต 2 เซ็ตก็ได้ลุ้นครับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #297 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:47:12 AM »

ชนะหรือแพค่อยว่ากันครับ แต่น้องอรอุมาบอกว่า "ให้มาเถอะ แม่จะตบให้หน้าสั่นเลย"  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #298 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 08:55:24 AM »

ชนะหรือแพค่อยว่ากันครับ แต่น้องอรอุมาบอกว่า "ให้มาเถอะ แม่จะตบให้หน้าสั่นเลย"  คิก คิก

เยี่ยม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #299 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:10:50 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=Si70AEmvL00

บ้านเราพอดังแล้วค่อยสนับสนุน Grin Grin Grin แต่ก็ยังดีกว่าดังแล้วยังไม่สนับสนุน 555555

นักกีฬาเล่นแล้วมีเจ็บ รักษาตัวกันด้วนนะ จุ๊บ จุ๊บ เก่งจริงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22
  พิมพ์