เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:30:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบกระสุน .38 spl. 6+1 ชนิดครับ.  (อ่าน 7139 ครั้ง)
คนบูรพา
Newbie
*

คะแนน 10

ส่วนหนึ่งของชีวิตคือ...ปืน

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:22:10 PM »

เอาผลการทดสอบกระสุน.38 สเปฯชนิดต่างๆมาให้ชมกันนะครับนะครับ...เพื่อเป็นข้อมูลและตัวเลือกให้ท่านที่ใช้.38 ไว้พิจารณาในการเลือกใช้กระสุนติดปืนครับ.  ไหว้ ไหว้

เป้าที่ใช้ทดสอบเป็นกระป๋องเป๊บซี่ใส่น้ำครับ..  

กระสุนจากซ้ายไปขวานะครับ.  1.ลูกซ้อมหัวตัด  2.ลูกจริงหัวตะกั่วมน  3.ลูกหัวรูเคลือบแข็งเปิดปลาย  4.ลูกหัวรูเคลือบแข็ง  5.ลูก+พีเคลือบแข็งกึ่งตัด  6.ลูกปราย.  

7.เพิ่มลูกหัวรูเคลือบแข็ง+พี+ไฮดร้า-ช็อค อีกหนึ่งชนิดครับ(ไปทดสอบเพิ่มทีหลังครับ)  

เรียงเป้า 3กระป๋องซ้อนครับ..เพื่อทดสอบอำนาจการเจาะทะลวงด้วยครับ.

ผลการยิงครับ..เรียงกระป๋องจากซ้ายไปขวานะครับ.  
ภาพแรก..ลูกซ้อมหัวตัด กระป๋องสุดท้ายไม่ทะลุครับ เข้าด้านหน้าไปตุงด้านหลังครับ.  

ภาพสอง..ลูกจริงหัวตะกั่วมน ทะลุหมดครับ...ผลตามภาพ.

ภาพสาม..ลูกหัวรูเคลือบแข็งเปิดปลาย...บานดีครับ.  

ภาพสี่..ลูกหัวรูเคลือบแข็งครับ..บานนิดหน่อย.  

ภาพห้า..ลูก+พีเคลือบแข็งปลายกึ่งตัด..เสียงดังพอๆกับ 38 ซุปเปอร์เลยครับ..แรงดีจัง.

ภาพหก..ลูกปรายครับ..กระป๋องแรกทะลุกฉีกเลยครับ กระป๋องสอง ทะลุด้านเดียวเกือบหมด มีทะลุไปเข้ากระป๋องสุดท้าย 1 เม็ดครับ...เสียงดังพอๆกับลูกจริงเลยครับ.

ภาพเจ็ด..ลูก+พี+ไฮดร้า-ช็อค เป้านี้ทดสอบเพิ่มทีหลังครับ ใช้เป้าเรียง 4กระป๋อง..ทะลุหมดครับ กระป๋องแรกมีฉีกขาดออกมา 1ชิ้นครับ..เสียงดังยังกะ.357 เลยครับ.  

สภาพกระป๋องหลังจากยิงครับ.

อันนี้แถมครับ..ลูกซ้อมยิงต้นยูคาลิปครับ..ทะลุเฉยเลย  เทียบขนาดต้นกับแขนครับ.

ปืนที่ใช้เป็น สมิท เอ็มพีเก่าๆลำกล้อง 2นิ้ว อายุร่วมร้อยปีกระบอกนี้แหละครับ..ยิงระยะประมาณ 5เมตรครับ(กลัวยิงไม่โดน)     

แถมอีกนิดครับ..อันนี้หัวกระสุน .22 แม็กนั่ม หมอผ่าออกมาจากต้นขาขวาเพื่อนผมครับ..ฝังในไม่ทะลุครับ ไม่โดนกระดูกด้วย..แต่แผลเหวอะมากพอดู ต้องรักษาแผลนานเลยครับ.  
พอดีพี่ชายเพื่อนเป็นร้อยเวรเจ้าของคดี..เพื่อนเลยขอถ่ายมาให้ดูก่อนส่งไป พฐ. ครับ..ภาพด้านท้าย,ด้านบน,และด้านข้างครับ.
อ้อ..ลืมบอกครับ จับมือยิงได้แล้วพร้อมอาวุธปืนก่อเหตุ แอสตร้า.22 ลำกล้อง2นิ้วครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 06:49:04 PM โดย พยัคฆ์บูรพา » บันทึกการเข้า

จะทำวันนี้ให้ดีกว่าวันที่ผ่านมา   จะทำวันหน้าให้ดีกว่าวันนี้   จะทำความดีเท่าที่จะทำได้   จะก้าวเดินต่อไปด้วยใจที่ทรนง.
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:22:34 PM »

+1 ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
non123
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:33:58 AM »

+ เยี่ยมมาก  ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ   .
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:22:12 PM »

.....  เยี่ยม  เยี่ยม บวก 1 แทนคำขอบคุณครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 04:53:04 PM »

ปืนยังสวยปิ๊งอยู่เลยครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้นะครับ
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 07:54:28 PM »

. . . +1  สำหรับการทดสอบดีๆ ค่ะ . . .

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 02:59:22 PM »

+1 และต้องขอขอบคุณสำหรับการทดสอบครั้งนี้เช่นกันครับ  เยี่ยม ไหว้
Keng@HCU
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 03:15:18 PM »

+1 ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:56:26 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
coolman
Jr. Member
**

คะแนน 8

กำแพงที่มองไม่เห็น

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:31:30 AM »

+1 ขอบคุณครับ

" คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่."
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:36:09 AM »

.22 MAG โดนแขนขาแต่ไม่ทะลุ แปลกจัง อ่อ ไปอ่านอีกทีลำกล้อง2นิ้ว  โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 12:02:43 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:06:41 AM »

หมอผ่าออกมาจากต้นขาขวา  ครับ พี่ อรชุน

ถ้าเป็นหัวรู คงจะน่าดูชม ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:03:16 PM »

หมอผ่าออกมาจากต้นขาขวา  ครับ พี่ อรชุน

ถ้าเป็นหัวรู คงจะน่าดูชม ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ยอด  ไหว้ ไหว้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 02:39:14 PM »

ไปชวนลูก-หลานคุณเล่นเหอะครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:32:16 PM »

+๑ ครับสำหรับการทดสอบ.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์