เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:30:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....ทดสอบลูก 11 ไฮดร้า 185g +P ที่สนามรด.  (อ่าน 4706 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 07:41:18 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี ๆ ที่มีประโยชน์
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 05:40:31 PM »

ขอคุณครับ จะคอยดูรูปน่ะครับ
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 06:16:13 PM »

ขุดกระทู้มาเพื่อขอดูรูปเนี่ยเหรอครับ..... บู่   
..จะ 5 ปีเเล้วครับกระทู้นี้คงจะได้เห็นละครับ   คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 06:35:21 PM »

Cool
วันนี้ผมได้ทดสอบลูกขนาด 11 มม.ของไฮดร้า  185 เกรน +P  ของ FED     ลูกหัวรูบลูเล็ต    ลูกซ้อมบลูเล็ต 200เกรน
วัสดุที่ใช้ลองรับลูกเป็นหนังสือพิมโพส 2 เด  ขนาดความหนาก่อนอิ่มน้ำ 23 ซม.  นำไปแช่น้ำ 2 ชม.ก่อนยิง
ระยะยิงที่ 4 เมตร ยิงจากสปริงฟิว ลำกล้อง 5 นิ้วครับ (ปืนคู่กาย ตัวโปรด)
ผลลูกไฮดร้ายิงทะลุไปหยุดที่ความหนาประมาณตัวแม็กชูดติ่งสตารวมยาง  วัดได้ประมาณ 15 เซน (หัวบานสวยเป็นดอกเห็ด เปลือกไม่ฉีกครับ แต่เมื่อแกะของจากเป้า เปลือกหลุดจากตะกั่วครับ)
   ลูกบลูเล็ตหัวรู ทะลุไปหยุดที่ 13 เซน (หัวบานสวยเป็นดอกเห็ด เปลือกไม่ฉีกขาด ครับ)
   ลูกซ้อม 200 เกรน ไปหยุดที่ 18 เซน (หัวทรงรูปแบบเดิมครับ)
มีพี่นำลูก.357 ไปทดสอบด้วยครับ แต่ไม่ทะลุความหนา 23 เซน  ผมลืมวัดมาครับ (ยิงจากลำกล้อง 4 นิ้ว) หัวบานสวยเป็นดอกเห็ดครับ
.........เสียงของไฮดร้าดังกว่า ฟังได้ชัด...............
วันหน้าผมจะไปทดสอบขนาด 9 มม.มารายงานผลให้เพื่อนๆครับ
ขอบคุณ จนท.สนามที่ช่วยหิ้วเป้าอิ่มน้ำ มายังจุดทดสอบครับ  ขอบคุณครับ
 Cool

ครับ
กระทู้ผมเอง  นานมากเลยนะครับ
ชอบคุณครับที่ดึงขึ้นมาทำให้นึกถึงภาพเก่า

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 08:14:26 PM »

ป่านนี้ฮาร์ดดิสที่เก็บรูปไว้ คงพังไปแล้ว

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 08:21:13 PM »

ขุดกระทู้มาเพื่อขอดูรูปเนี่ยเหรอครับ..... บู่  
..จะ 5 ปีเเล้วครับกระทู้นี้คงจะได้เห็นละครับ   คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขอโทษทีครับที่ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์