เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:38:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....ทดสอบลูก 11 ไฮดร้า 185g +P ที่สนามรด.  (อ่าน 4715 ครั้ง)
sak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 10:08:54 PM »

Cool
วันนี้ผมได้ทดสอบลูกขนาด 11 มม.ของไฮดร้า  185 เกรน +P  ของ FED     ลูกหัวรูบลูเล็ต    ลูกซ้อมบลูเล็ต 200เกรน
วัสดุที่ใช้ลองรับลูกเป็นหนังสือพิมโพส 2 เด  ขนาดความหนาก่อนอิ่มน้ำ 23 ซม.  นำไปแช่น้ำ 2 ชม.ก่อนยิง
ระยะยิงที่ 4 เมตร ยิงจากสปริงฟิว ลำกล้อง 5 นิ้วครับ (ปืนคู่กาย ตัวโปรด)
ผลลูกไฮดร้ายิงทะลุไปหยุดที่ความหนาประมาณตัวแม็กชูดติ่งสตารวมยาง  วัดได้ประมาณ 15 เซน (หัวบานสวยเป็นดอกเห็ด เปลือกไม่ฉีกครับ แต่เมื่อแกะของจากเป้า เปลือกหลุดจากตะกั่วครับ)
   ลูกบลูเล็ตหัวรู ทะลุไปหยุดที่ 13 เซน (หัวบานสวยเป็นดอกเห็ด เปลือกไม่ฉีกขาด ครับ)
   ลูกซ้อม 200 เกรน ไปหยุดที่ 18 เซน (หัวทรงรูปแบบเดิมครับ)
มีพี่นำลูก.357 ไปทดสอบด้วยครับ แต่ไม่ทะลุความหนา 23 เซน  ผมลืมวัดมาครับ (ยิงจากลำกล้อง 4 นิ้ว) หัวบานสวยเป็นดอกเห็ดครับ
.........เสียงของไฮดร้าดังกว่า ฟังได้ชัด...............
วันหน้าผมจะไปทดสอบขนาด 9 มม.มารายงานผลให้เพื่อนๆครับ
ขอบคุณ จนท.สนามที่ช่วยหิ้วเป้าอิ่มน้ำ มายังจุดทดสอบครับ  ขอบคุณครับ
 Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2004, 10:19:08 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 10:11:00 PM »

Grin Grinขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆจะค่อยติดตามอ่านผลการทดสอบตอนต่อไปครับ Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 11:47:29 PM »

Wink ขอบคุณคับคุณศักดิ์...แต่อยากเห็นภาพหัวกระสุนจังเลยคับ... Grin
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 01:40:44 AM »

ดีจังครับ สำหรับข้อมูลการยิง www.ammolab.com เป็นไรไม่ทราบเข้าไม่ได้เลย

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 02:00:53 AM »

ขอบคุณครับคุณศักดิ์สำหรับข้อมูิลดีๆ ว่าตามหมอrute หละครับอยากดูรูปจัง Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 07:56:31 AM »

Cool ครับ ขอเวลาไปถ่ายรูปก่อนนะครับ  รูปแรก รุ่นGI ครับ  ตัวนี้ถ้าร้าน ม.ฮะ เปิดราคาถูกสัก39000บาทเป็นราคาที่เหมาะสม  แต่คงยากเพราะช่วงนี้น้ำทะเลหนุนครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2004, 08:29:53 AM โดย sak » บันทึกการเข้า
ผู้ช่วยฯ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 08:17:02 AM »

เรียนด้วยความเคารพ
เอากระสุนแรงๆ และกระสุนแม็กนั่มไปยิงในสนามฯ รวมทั้งใช้วัสดุอื่นที่ไม่ใช่เป้ามาทำการยิง
ขออนุญาตเจ้าหน้าที่และนายสนามอย่างถูกต้องหรือไม่ครับ  ถ้าขอทำถูกต้องแล้ว  ต้องขออภัยที่ทักท้วง
ผมกราบขออภัยที่ต้องก๊อบข้อความของคุณศักดิ์ไปให้ทางผู้ที่รับผิดชอบพิจารณา และสอบถามเจ้าหน้าที่ที่ช่วยอำนวยความสะดวกท่านนั้นด้วย
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 08:34:11 AM »

เรียนท่านผู้ช่วย
ผมต้องขออภัยด้วยครับ  ผมไม่ได้ขออนุญาตจากทางสนามก่อนครับ  ครั้งต่อๆไป ผมจะขออนุญาตก่อนครับ
ส่วน จนท.ที่ช่วยหิ้วของหนัก  ผมหิ้วมาจากที่จอดรถครับ เดินตัวเอียงมาแต่ไกล  ท่าน จนท.เห็นเข้าจึงช่วยครับ  ท่านไม่ได้มาช่วยเฉพาะกิจครับ
ด้วยความเคารพ
ผู้ช่วยฯ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 08:43:28 AM »

เรียนคุณศักดิ์และทุกท่านที่เคารพ
ต้องขอขอบพระคุณที่เข้าใจและให้ความร่วมมือ เนื่องจากท่านรองผบ.ฯ พลตรี.....มีนโยบายในเรื่องของความปลอดภัยและวินัยการใช้สนามฯของบุคคลทั่วไปและสมาชิกทุกลำดับชั้น  เพื่อป้องกันอันตรายเช่นที่เคยเกิดขึ้นอยู่บ่อยๆ   จึงกราบขอความร่วมมือผู้ใช้สนามทุกท่านโปรดปฏิบัติตามกฏแห่งความปลอดภัยอย่างเคร่งครัดและขอติดต่อขออนุญาตในกรณีต้องการใช้กระสุนปืนพิเศษหรือวัตถุอื่นๆมาทดสอบทางวิชาการ อาวุธวิทยา  รวมทั้งลงชื่อสมุดบันทึกการใช้สนามฯเพื่อประโยชน์และความปลอดภัยของส่วนรวม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 09:01:35 AM »

ขอบคุณมากครับ...........สำหรับข้อมูลดีๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:27:05 AM »

:-*ขอบพระคุณครับ  ทั้งท่านผู้ช่วยและคุณศักดิ์ ที่ให้ข้อมูลดีๆ เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีในการใช้สนาม :-* :-*  บางทีไปสนามบ่อยจนซี้กับเจ้าหน้าที่ทำให้เกิดอาการลืม กฎบางข้อไปได้ครับ :-*

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:44:48 AM »

........... Grin..แบบนี้ผมต้องฝากพี่sak ลองทดสอบลูกกระสุน.45 หัวรูแบบ ja-arms เทียบกับ ไฮดร้า   ดูบ้างครับ วันไหนเจอพี่ ผมจะฝากไว้ให้ลองยิงเปรียบเทียบกันนะครับ.. Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 05:00:20 PM »

........... Grin..แบบนี้ผมต้องฝากพี่sak ลองทดสอบลูกกระสุน.45 หัวรูแบบ ja-arms เทียบกับ ไฮดร้า   ดูบ้างครับ วันไหนเจอพี่ ผมจะฝากไว้ให้ลองยิงเปรียบเทียบกันนะครับ.. Grin Grin
Grin ja-arms เอ! กระสุนจากไหนน๊า 555 Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 05:59:35 PM »

...ขอบคุณครับ จะคอยดูรูปครับ Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 06:40:56 PM »

Smiley
ครับ
ที่ผ่านมาเวลาผมเข้าใช้สนามรด.  จนท.ที่ดูแลตามช่องยิงจะเข็มงวด ดูแลสมาชิกหรือผู้ที่ใช้สนาม อย่างดี  มีการสอนแนะนำเมื่อผู้ใช้สนาม และเข้าใกล้ผู้ใช้สนาม คอยสังเกตเพื่อป้องกันเหตุสุดวิสัย
 Wink
ตัวขาวสวย ตัวนี้แหละที่ผมรอคอย  แต่ยังต้องดูราคาที่เปิดก่อน....39000บาท...... Huh
ถ้ามีโอกาส อนาคตคงได้เป็นของหายากราคาถูก
 Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2004, 06:51:52 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์