เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันโดนจริงๆ รุ่นนี้ ได้ข่าวว่าใกล้มาแล้วจริงมั้ยครับ ข่าวอย่างเซ็ง หน้า4  (อ่าน 9807 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 11:37:34 AM »

ผมเข็ดหลาบกับไอ้ระบบส่งกำลังZoomzoomของมันหน่ะ ไม่เหมาะกับภูมิประเทศของบ้านคุณเบิ้ม

ขึ้น/ลงเนินตอนถนนลื่นเจอสภาพชะงักขึ้นมาละท้ายปัดตกเขาตายเอาง่ายๆ เหนาะๆก็ได้เอาข้างขวางถนนให้เค้าเสย

สังเกตุดิ ไอ้พวกzoom zoomที่วิ่งกะตะ-ป่าตองประจำ ร้อยทั้งร้อยแก้มท้ายยุบทั้งนั้น  Tongue

ใจร้ายจังพี่จ้าว ผมใช้น้องสามอยู่ก็โอนะจ๊ะ แหะๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 11:59:06 AM »

มาสด้าไม่เหมาะกับภูมิประเทศ/ลักษณะการขับขี่+เพื่อนร่วมถนนแถวบ้านผมกับหนุ่มเบิ้มครับคุณโจ๊ก

หนุ่มๆ ใช้ในภาคกลาง ไม่ได้ต้องตะกายขึ้นเขาเพื่อไปชะงักจ่อตูดคันหน้าบ่อยๆไม่น่ามีปัญหาก็ใช้ไปเท๊อออออะ  Grin

ที่เห็นว่ามาสด้าทำได้ดีคือเรื่องของการบังคับเลี้ยวที่แม่นดีมาก , ช่วงล่างหนึบออกมาจากโรงงาน(แต่ดันหนึบแบบพร้อมจะสะบัดเอาข้างวิ่ง และใจเสาะโคตรๆ  อ๋อย )

ที่ห่วยมาตลอด3เจเนอเรชั่นคือเรื่องของทัศนวิสัยในการขับขี่ ตั้งแต่ปี1990ยัน2012 แย่รั้งท้ายตารางในพิกัดตัวรถ-ราคาเดียวกันมาตลอดเลย.....ศูนย์3แห่งในภาคใต้ตอนบนห่วยสุดๆเหมือนกันหมด

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:03:12 PM »

ป.ล.ผมไม่ได้เหมานา ผมด่าเฉพาะรุ่นที่เคยใช้กับศูนย์ที่เคยเข้า  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:01:41 PM »

ปากคอเราะร้ายจัง"ทิด" 55+

คิดถึง ไม่รู้เมื่อไหร่ จะได้เข้าไปเกาะสวรรค์อีก จะไปเก็บค่าเช่าจากจิ้งจก อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:02:10 PM »

ป.ล.ผมไม่ได้เหมานา ผมด่าเฉพาะรุ่นที่เคยใช้กับศูนย์ที่เคยเข้า  คิก คิก

อันนี้ประสบการณ์ตรงเหมือนกันครับพี่จ้าว เซลล์มาสด้าคนที่ผมไปซื้อมันบอกข้อมูลแบบกั๊กๆ เซ็งมันน่าดูเลย บอก ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง พอโดนชน ทางประกันบอก เป็นเบี้ยอู่ เลยโทรไปด่ามันมันบอก "ซ่อมห้างจริงๆครับ แต่เฉพาะศูนย์เรา" ดูมัน ตั่วเฮียจริงๆ

หลังๆเลยเข้าศูนย์อื่นที่ดีกว่าครับ ขับมาสด้าต้องรู้จักศูนย์ที่จะเข้าน่ะครับ

แต่เรื่องเข้าโค้ง กับพวงมาลัยนี่ชอบมากๆ แหะๆ ใจจริงอยากได้ครูซดีเซลนะพี่ แต่ดูหน้ามันบึ้งมากเลย ฮ่ะๆๆ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:10:54 PM »

ซิ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:00:27 PM »

ขอเข้ามาดู แต่คงไม่มีเงินซื้อ  คิก คิก
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:32:17 PM »

อยากได้ เอเวอร์เรส หุ่น T6 ครับ แต่เกลียดศูนย์บริการอย่างเดียว ช่างไม่ได้เรื่อง เป็นช่างเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียว ตอนนี้ผมใช้เอเวอร์เรสอยู่ เวลาซ่อม ต้องถาม ๆ สมาชิกเวปฟอร์ด เอาว่าจะซ่อมยังไง เอารถไปซ่อมช่างเหมือนเด็กฝึกงาน ไม่รู้เรื่อง เคยร้องเรียนไปศูนย์ฟอร์ดประเทศไทย เงียบ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:28:02 AM »

ปากคอเราะร้ายจัง"ทิด" 55+

คิดถึง ไม่รู้เมื่อไหร่ จะได้เข้าไปเกาะสวรรค์อีก จะไปเก็บค่าเช่าจากจิ้งจก อิๆๆ

ซื้อบ้านให้ต้นไม้อยู่  คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:29:08 AM »

ป.ล.ผมไม่ได้เหมานา ผมด่าเฉพาะรุ่นที่เคยใช้กับศูนย์ที่เคยเข้า  คิก คิก

อันนี้ประสบการณ์ตรงเหมือนกันครับพี่จ้าว เซลล์มาสด้าคนที่ผมไปซื้อมันบอกข้อมูลแบบกั๊กๆ เซ็งมันน่าดูเลย บอก ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง พอโดนชน ทางประกันบอก เป็นเบี้ยอู่ เลยโทรไปด่ามันมันบอก "ซ่อมห้างจริงๆครับ แต่เฉพาะศูนย์เรา" ดูมัน ตั่วเฮียจริงๆ

หลังๆเลยเข้าศูนย์อื่นที่ดีกว่าครับ ขับมาสด้าต้องรู้จักศูนย์ที่จะเข้าน่ะครับ

แต่เรื่องเข้าโค้ง กับพวงมาลัยนี่ชอบมากๆ แหะๆ ใจจริงอยากได้ครูซดีเซลนะพี่ แต่ดูหน้ามันบึ้งมากเลย ฮ่ะๆๆ

ครูซผมไม่ได้ซื้อครับ , ไม่ได้เลือก , ไม่ได้ขับ มีหน้าที่หาตังค์ไปจ่ายเฉยๆ  อ๋อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  เศร้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:36:12 AM »

ครูซผมไม่ได้ซื้อครับ , ไม่ได้เลือก , ไม่ได้ขับ มีหน้าที่หาตังค์ไปจ่ายเฉยๆ  อ๋อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  เศร้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมพอเข้าใจแล้วครับพี่่

เศร้า เศร้า เศร้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:38:25 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

บริษัทฟอร์ด มอเตอร์ ผู้ผลิตรถยนต์รายใหญ่อันดับ 2 ของสหรัฐฯ เรียกคืนรถอเนกประสงค์ หรือเอสยูวี รุ่น "เอสเคป" เกือบ 485,000 คัน ที่ส่วนใหญ่อยู่ในสหรัฐฯ เนื่องจากพบปัญหาที่คันเร่งความเร็ว

สำนักงานควบคุมความปลอดภัยการจราจรของสหรัฐฯ เปิดเผยว่า ฟอร์ด เอสเคป รุ่นปี 2001-2004 พร้อมเครื่องยนต์วี6 ขนาด 3 ลิตร คือรุ่นที่มีปัญหา

โดยเมื่อสัปดาห์ก่อน ฟอร์ดประกาศเรียกคืนฟอร์ด เอสเคป รุ่น 2013 จำนวน 11,500 คัน พร้อมเครื่องยนต์อีโคบูสต์ ขนาด 1.6 ลิตร และเรียกร้องให้ลูกค้าให้หยุดขับรถรุ่นนี้ทันที เพราะเครื่องยนต์อาจเกิดไฟลุกได้ แต่ยังไม่มีรายงานผู้ได้รับบาดเจ็บจากเหตุบกพร่องดังกล่าว โดยให้ส่งรถไปที่ศูนย์เพื่อเข้ารับการตรวจสอบ

ฟอร์ดแถลงเมื่อสัปดาห์ที่แล้วว่า กำลังจะสอบสวนเรื่องนี้หลังจากได้รับคำร้องเรียนว่า เกิดอุบัติเหตุหลายครั้ง ในจำนวนนี้เกิดเหตุรถชนกันอย่างรุนแรงเมื่อเดือนมกราคม   โฆษกของฟอร์ดเผยว่า การเรียกคืนจะเป็นไปตามความสมัครใจ โดยรถที่เรียกคืนจำนวน 423,634 คัน จะเป็นรุ่นที่ผลิตในระหว่างปี 2001-2004 ซึ่งมีอยู่ในสหรัฐฯ  ส่วนอีก 19,000 คันเรียกคืนจากในเม็กซิโก 4,500 คันในยุโรป และ 4,300 คัน ในภูมิภาคอื่นๆ โดยในยุโรป ฟอร์ดเรียกชื่อรุ่นนี้ว่า มาเวอริก

ปัญหาเกิดขึ้นกับส่วนคันเร่งความเร็วในรุ่นเอสเคป และสำนักงานควบคุมความปลอดภัยฯ ยังคงสอบสวนว่า มีส่วนเกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับผู้ขับรายหนึ่งในรัฐอริโซนาหรือหรือไม่ หลังได้รับรายงานว่าพบการติดขัดบริเวณส่วนลิ้นปีกผีเสื้อถึง 58 ครั้ง ที่ทำให้มีผู้บาดเจ็บถึง 9 ราย และเสียชีวิตอีกหนึ่งราย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:06:17 PM »

คนขับ Mazda Ford นี่ถ้าเป็นช่างหรือมีความรู้ทางช่าง no problem DIY กันเพลินประหยัดได้เยอะเปิด Shop manual ทำเองไม่ง้อศูนย์ซึ่งช่างสมองไหลตลอด(แม้แต่อู่นอกยังซื้อตัวกันเลย) คงจะใช้ต่อไปแหละให้ไปขับตัวอื่นเดี๋ยวจะพาไปลงข้างทาง มันชินกับความเหนียวบนถนนแล้วนี่ วันก่อนเอา FD ไปสนามบินเสียวมาก  เสาร์ที่แล้วไป Zoom Zoom กันที่ KKC ได้เห็น Fair Lady 350 ไม่สามารถเกาะ Mazda 3 MPS ได้เลยขนาดเป็นรถเดิมๆที่ทาง MST ส่งมาเป็นตัวนำไลน์

จะว่าไปนะช่างไทยนี่ขนาดมี Shop manual ยังไม่ค่อยจะยอมศึกษาทั้งๆที่เขาแจงไว้ละเอียดมาก ติดนิสัยชอบเดา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:48:28 PM »

บอกแล้วไงว่าไม่ต้องรีบ   ดูเขาใช้ไปพลางๆหลังจากนั้นก็รอรุ่นใหม่ๆออกมา .........  แล้วก็ใช้อุดมการณ์เดิมรอดูไปก่อน   Cheesy

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:59:05 PM »

ว่าจะหาซื้อรถใหม่ซักคันอยู่พอดี  เงินก็หายากซื้อมาใหม่ๆพอขายดันเป็นรถเก่าซะแล้ว Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์