เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบนายสิบตำรวจครั้งนี้โมฆะ ครับ ถูกต้องที่สุด  (อ่าน 7477 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:31:36 AM »

เคยจำได้ว่านานมาแล้วปีที่มีข่าวข้อสอบเอ็นฯ รั่ว เป็นปีที่ลูกสาวตำรวจ สอบเข้าจุฬาฯได้ และก็จบสมใจเป็นหน้าตาและสักสีแก่วงศ์ตระกูล

ต่อมาก็มีข่าวว่า ลูกชายของตำรวจคนเดียวกัน ก็โกงข้อสอบในมหาลัยฯ ที่มีชื่อแห่งหนึ่ง จึงทำให้เข้าใจได้ว่า วัฒนธรรมการโกงนิ

มันปลูกฝังมาจาก ความเป็นตำรวจด้วยรึเปล่า  บู่ ไหว้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:21:49 AM »

อีกหน่อยคงต้องแก้ผ้าเข้าสอบ จะได้แน่ใจว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆติดตัว ยกเว้นดินสอและปากกา

งั้นผมจะขอไปคุมสอบสาย อก.(ตำรวจหญิง)คริคริคริ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:34:51 AM »

บู่ บู่ บู่

สงสารก็แต่คนตั้งใจจริง ไม่มีเงินทองมาจ่ายให้พวกแก๊งขโมยข้อสอบ
คนกลุ่มนี้ ที่เก่ง หรือไม่เก่ง แต่พวกเขามีมานะนะครับ พลอยฝันล่มไปด้วย
ยังไงก็อย่าท้อครับ ขอเป็นกำลังใจให้คนสู้ในวิถีทางที่ถูกต้อง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:36:39 AM »

อีกหน่อยคงต้องแก้ผ้าเข้าสอบ จะได้แน่ใจว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆติดตัว ยกเว้นดินสอและปากกา

งั้นผมจะขอไปคุมสอบสาย อก.(ตำรวจหญิง)คริคริคริ

พี่ดาบฝากผมเข้าไปเป็นคนขายดินสอ 2 B หน้าห้องสอบ ตร.หญิงด้วยคนนะครับ (ขอใช้เส้นหน่อย)   คิก คิก

ไหว้ 

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:05:29 AM »

พี่ดาบฝากผมเข้าไปเป็นคนขายดินสอ 2 B หน้าห้องสอบ ตร.หญิงด้วยคนนะครับ (ขอใช้เส้นหน่อย)   คิก คิก

ไหว้

๕๕๕ กลัวบังฟีนจะมาสมัครสอบด้วยอะดิครับ(สาย อก.รับทั้งชายและหญิง)...ทีนี้หล่ะ...ตัวใครตัวมัน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
xnatx
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:19:36 AM »

น่าเห็นใจผู้ที่มีความตั้งใจและไม่ได้เกี่ยวข้องกับการทุจริต  บางคนภูมิลำเนาอยู่ จ.อุบลฯ แต่สนามสอบ อยู่ จ.อุดรฯ  เสียทั้งค่าสมัคร ค่าเดินทาง ค่าที่พัก และค่าใช้จ่ายส่วนตัวอีกมากมาย บางคนเสียค่าใช้จ่ายไป 3-4 พัน แล้วแบบนี้ สตช.จะมีการเยียวยาบุคคลเหล่านี้อย่างไรครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:30:06 PM »

คงไม่เป็นการสมัครใหม่ทั้งหมดครับ...นำบัตรประจำตัวผู้สอบเดิมที่ปริ๊นมา...นำไปสอบใหม่ได้ครับ...ขั้นตอนทั้งหมดน่าจะแค่ไปสอบใหม่เท่านั้นครับ...แต่ไม่ขอคอนเฟริมนะครับ...แต่ดูจากความน่าจะเป็น...

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:04:13 PM »

ขอดึงให้เข้าเนื้อหาของกระทู้ เมื่อโกงตัวพ่อกับโกงตัวลูกมาเจอกัน คนหนึ่งเป็นตำรวจขี้โกง อีกคนเป็นหัวโจกในการโกงสอบเข้าตำรวจเมื่อวันที่10มิย2555ที่ผ่านมา หุหุ Grin.
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9550000072304
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 01:53:20 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:15:20 PM »

ขอดึงให้เข้าเนื้อหาของกระทู้ เมื่อโกงตัวพ่อกับโกงตัวลูกมาเจอกัน คนหนึ่งเป็นตำรวจขี้โกง อีกคนเป็นหัวโจกในการโกงสอบเข้าตำรวจเมื่อวันที่10มิย2555ที่ผ่านมา หุหุ Grin.

การดึงทุกสาระเข้าไปเกี่ยวกับการเมือง... ผมว่าเป็นสิ่งที่ปัญญาชนพึงละเว้นนะครับ... เห็นใจคนเบื่อ "หมากัดกัน" บ้างเถอะครับ... ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:23:38 PM »

Like ข้างบน  เยี่ยม
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:55:43 PM »

บู่ บู่ บู่
สงสารก็แต่คนตั้งใจจริง ไม่มีเงินทองมาจ่ายให้พวกแก๊งขโมยข้อสอบ
คนกลุ่มนี้ ที่เก่ง หรือไม่เก่ง แต่พวกเขามีมานะนะครับ พลอยฝันล่มไปด้วย
ยังไงก็อย่าท้อครับ ขอเป็นกำลังใจให้คนสู้ในวิถีทางที่ถูกต้อง

น่าเห็นใจผู้ที่มีความตั้งใจและไม่ได้เกี่ยวข้องกับการทุจริต  บางคนภูมิลำเนาอยู่ จ.อุบลฯ แต่สนามสอบ อยู่ จ.อุดรฯ  เสียทั้งค่าสมัคร ค่าเดินทาง ค่าที่พัก และค่าใช้จ่ายส่วนตัวอีกมากมาย บางคนเสียค่าใช้จ่ายไป 3-4 พัน แล้วแบบนี้ สตช.จะมีการเยียวยาบุคคลเหล่านี้อย่างไรครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

... หลานผม เป็น หนึ่งในจำนวนนั้น ครับ ....................... ฐานะทางการเงินไม่ค่อยดี ... หากสอบติด ก็จะดร็อปการเรียนที่วิทยาลัยพละศึกษาไว้ก่อน ... เพื่อช่วยแบ่งเบาภาระทางครอบครัว ... เป็นคนขยัน  เล่นแต่กีฬา  เหล้าไม่กิน  บุหรี่ไม่สูบ  ไม่เที่ยวกลางคืน  ไม่ติดหญิง  ยังไม่คิดจะมีแฟน ... เพราะฐานะทางบ้านยังไม่ค่อยดี ............................... น่าเห็นใจครับ ... ผลพวงจากการกระทำของพวกขี้โกง ...  ไหว้     

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:54:33 PM »

คงไม่เป็นการสมัครใหม่ทั้งหมดครับ...นำบัตรประจำตัวผู้สอบเดิมที่ปริ๊นมา...นำไปสอบใหม่ได้ครับ...
ขั้นตอนทั้งหมดน่าจะแค่ไปสอบใหม่เท่านั้นครับ...แต่ไม่ขอคอนเฟริมนะครับ...แต่ดูจากความน่าจะเป็น...

Ha Ha Ha ฮา  " ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ดาบอ้วน  ติด "ดาว"  หรือยัง อ่ะ ฮา
หรือว่าอายุยังไม่ถึง " 53 " อ่ะ  ฮา ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:08:02 PM »

โถ๋ยาย...ผมยังอีกนาน...ครับ...ตอนนี้ ๓๘ ปี เลยไม่คิดเรื่องนายร้อย ๕๓ ปีครับ และคงไม่ไปสอบนายร้อยด้วย เห็นหลายคนสอบติดก็ต้องวิ่งกัน(ย้าย)ทั้งวิ่งอยู่ที่เดิมและวิ้งไปในที่ที่มีอันจะกิน ส่วนนายร้อย ๕๓ ปี เปลี่ยน รบ.ใหม่โครงการต่างๆก็เปลี่ยนไป และระบบมันก็เปลี่ยนไปเลื่อย...หาความแน่ขององกรค์นี้ไม่ได้...เพราะอยู่ใต้ใครยายบร๊าบๆๆๆก็รู้ดีนะครับยาย...ด้วยความเคารพฮะ...ปล.และที่สำคัญคำว่าเป็นนายร้อยนั่นมันสนองความต้องการของตัวเองมากกว่าแต่ถามลูกเมียหรือยังว่าเขาอยากให้สามีหรือพ่อเป็นนายร้อยหรือไม่เพราะความอบอุ่นของครอบครัวมันต้องขาดไปแน่ๆ...หลายครอบครัวแตกแยกเพราะสามีเป็นนายร้อยครับ...

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:20:26 PM »

แค่จะเริ่มต้นชีวิตตำรวจมันก็โกงแล้ว ถ้าจบไปเป็นจริงๆ จะขนาดไหน ต้องถอนทุนคืนด้วยวิธีการที่ชาวบ้านเอือมระอา เศร้า  เศร้า

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 08:33:39 AM »

แค่จะเริ่มต้นชีวิตตำรวจมันก็โกงแล้ว ถ้าจบไปเป็นจริงๆ จะขนาดไหน ต้องถอนทุนคืนด้วยวิธีการที่ชาวบ้านเอือมระอา เศร้า  เศร้า

นั่นนะสิจบไปมันคงเป็นคนที่โกงติดอันดับ...ส่วนผมรุ่นผม ๙๐๐ คน ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่า ๙๐๐ คน รุ่นผม มันเข้ามาด้วยวิธีนี้กี่คน ตอนเมื่อปี ๓๗ ผู้สมัคร ๒๓,๐๐๐ กว่าคน (ร.ร.JOHO) รับ ๙๐๐ คน ผมสอบได้ลำดับที่ ๑๓ ของรุ่น ภูมิใจมากที่สอบได้แค่เลขสองตัว ดังนั้นตั้งแต่จบมาผมกล้าพูดได้เลยว่าผมไม่เคยถอนทุนเพราะผมไม่ได้ลงทุน แต่ถ้าไอ้พวกนี้ไม่ถูกจับได้หรือไม่ประกาศเป็นโมฆะจะมีอีกสักกี่ตัวที่เอาเครื่องแบบมาหารับประแด๊กส์เป็นที่น่าเอือมระอาแก่ประชาชน แทนที่จะมาบำบัดทุกข์บำรุงสุขให้แก่ประชาชน กลับต้องมาทำความเลวระยำสร้างภาระให้แก่สังคมของคนส่วนใหญ่...ด้วยความเคารพครับ...มันอึดอัดกับข่าวการโกงข้อสอบของคนพวกนี้...

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์