เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:30:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบนายสิบตำรวจครั้งนี้โมฆะ ครับ ถูกต้องที่สุด  (อ่าน 7486 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:05:22 AM »

ปล.และที่สำคัญคำว่าเป็นนายร้อยนั่นมันสนองความต้องการของตัวเองมากกว่าแต่ถามลูกเมียหรือยังว่าเขาอยากให้สามีหรือพ่อเป็นนายร้อยหรือไม่เพราะความอบอุ่นของครอบครัวมันต้องขาดไปแน่ๆ...หลายครอบครัวแตกแยกเพราะสามีเป็นนายร้อยครับ...

+1 ให้ดาบ อันนี้ เห็นด้วย เพราะคนใกล้ชิดที่ผมรู้จักก็เป็นอย่างที่ดาบว่า ผมว่าลาภ ยศ มันสู้ความสุขของครอบครัวไม่ได้หรอกครับ

ญาติผมเป็นดาบเก่าๆ แต่ว่าระดับนายร้อยนายพันยังอิจฉาชีวิตส่วนตัว อยู่กับบ้านอยู่กับสวน มีทุกอย่าง อาทิตย์ก่อนแกก็พึ่งจะได้ติดนายร้อย

ส้มหล่น แบบแจกทั้งแผ่นดิน แกไม่ตื่นเต้นอะไร เหมือนเดิม เฉยๆ เช้า-เย็น ว้นหยุด ผ้าขาวม้าคาดเอว แบกจอบลุยสวน นี้หละความสุข

ไม่ต้องวิ่งรับใช้นาย ซึ่งแต่ละคนส่วนใหญ่แล้วย้ายมาแบบหิวโซ+หิวกระหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 09:07:51 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:13:12 AM »

โถ๋ยาย...ผมยังอีกนาน...ครับ...ตอนนี้ ๓๘ ปี เลยไม่คิดเรื่องนายร้อย ๕๓ ปีครับ และคงไม่ไปสอบนายร้อยด้วย เห็นหลายคนสอบติดก็ต้องวิ่งกัน(ย้าย)ทั้งวิ่งอยู่ที่เดิมและวิ้งไปในที่ที่มีอันจะกิน ส่วนนายร้อย ๕๓ ปี เปลี่ยน รบ.ใหม่โครงการต่างๆก็เปลี่ยนไป และระบบมันก็เปลี่ยนไปเลื่อย...หาความแน่ขององกรค์นี้ไม่ได้...เพราะอยู่ใต้ใครยายบร๊าบๆๆๆก็รู้ดีนะครับยาย...ด้วยความเคารพฮะ...ปล.และที่สำคัญคำว่าเป็นนายร้อยนั่นมันสนองความต้องการของตัวเองมากกว่าแต่ถามลูกเมียหรือยังว่าเขาอยากให้สามีหรือพ่อเป็นนายร้อยหรือไม่เพราะความอบอุ่นของครอบครัวมันต้องขาดไปแน่ๆ...หลายครอบครัวแตกแยกเพราะสามีเป็นนายร้อยครับ...

นายร้อย ๕๓ ปีนี่ดีอย่าง... เปลี่ยนด่านเถื่อนในอำเภอผม... ให้กลายเป็นด่านที่ถูกต้องขึ้นมาทันที... มีนายตำรวจสัญญาบัตรมาคุม... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่ถึงจะติดดาวยังไง... หลายๆ คนก็มีพฤติกรรมเหมือนเดิม... จับเป็นแต่แมงกะไซค์... ส่วนกาว... ยาบ้า... และอื่นๆ ทำเป็นมองไม่เห็น... บู่

ไหว้

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:13:29 AM »

ทอนท่าน zamphol ครับ สำหรับผมลูกต้องมาก่อนครับส่วน ลาภ ยศ สรรเสริญ นั้นผมไม่สนครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:36:58 AM »

โถ๋ยาย...ผมยังอีกนาน...ครับ...ตอนนี้ ๓๘ ปี เลยไม่คิดเรื่องนายร้อย ๕๓ ปีครับ และคงไม่ไปสอบนายร้อยด้วย เห็นหลายคนสอบติดก็ต้องวิ่งกัน(ย้าย)ทั้งวิ่งอยู่ที่เดิมและวิ้งไปในที่ที่มีอันจะกิน ส่วนนายร้อย ๕๓ ปี เปลี่ยน รบ.ใหม่โครงการต่างๆก็เปลี่ยนไป และระบบมันก็เปลี่ยนไปเลื่อย...หาความแน่ขององกรค์นี้ไม่ได้...เพราะอยู่ใต้ใครยายบร๊าบๆๆๆก็รู้ดีนะครับยาย...ด้วยความเคารพฮะ...ปล.และที่สำคัญคำว่าเป็นนายร้อยนั่นมันสนองความต้องการของตัวเองมากกว่าแต่ถามลูกเมียหรือยังว่าเขาอยากให้สามีหรือพ่อเป็นนายร้อยหรือไม่เพราะความอบอุ่นของครอบครัวมันต้องขาดไปแน่ๆ...หลายครอบครัวแตกแยกเพราะสามีเป็นนายร้อยครับ...

นายร้อย ๕๓ ปีนี่ดีอย่าง... เปลี่ยนด่านเถื่อนในอำเภอผม... ให้กลายเป็นด่านที่ถูกต้องขึ้นมาทันที... มีนายตำรวจสัญญาบัตรมาคุม... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่ถึงจะติดดาวยังไง... หลายๆ คนก็มีพฤติกรรมเหมือนเดิม... จับเป็นแต่แมงกะไซค์... ส่วนกาว... ยาบ้า... และอื่นๆ ทำเป็นมองไม่เห็น... บู่

ไหว้

งานที่ผมทำคุก เอ๊ย..คลุกคลีอยู่กับสีกากีพอสมควร (ถึงมาก) ไม่อยากวิจารณ์มาก เกรงใจตร.ดี ๆ ครับ อย่างครูต้นว่า เปลี่ยนดาบเป็นดาว แต่ยังยืนเกาะประตูรถคุยกะเจ้าของรถ (วิ่งขวา) เหมือนเดิม   

ฅนเมือง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 11:41:53 AM »

ผู้ลงสมัคร นายก อบจ. ลำปางเบอร์ ๒........ขี้โก๋งแต้หว่าอ้าย.......
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:08:37 PM »

ผู้ลงสมัคร นายก อบจ. ลำปางเบอร์ ๒........ขี้โก๋งแต้หว่าอ้าย.......

โห... นี่ถ้ามันลงสมัครแล้วได้นะ... รับรองมันโกงกว่าที่เห็นๆ อยู๋อีกครับ...

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:02:14 AM »

ยังมีอะไรอีกมากกมายที่เราอาจไม่รู้ไม่เห็น   เรื่องนี้ทำให้หูตากว้างขึ้น
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:28:10 AM »

เมื่อเช้าไปซื้อกับข้าวในตลาดแล้วเผอิญเจอพี่ดาบที่เคยเตะบอลด้วยกันสมัยก่อนโน้น พี่แกมาทำงาน(เป็นสายสืบ แต่ใครๆคงรู้ว่าเป็นตำรวจพราะดันพกGlock19ซะด้ามโผล่ออกนอกเสื้อแม้อยู่นอกเครื่องแบบ มาพร้อมสมุดจดเล็กเล่มเล็กๆหนึ่ง หุหุ)วันแรกของเดือนกับวันกลางๆเดือนพ่อค้าแม่ค้าในตลาดมักจะฝากโชคชะตาไว้กับตัวเลขอะไรนั้น แกเห็นผมแกรีบหลบหน้าแล้วพูดทำนองแซวๆกันว่า"ผมมาทำงาน แหมมองผมซะอย่างนั้น หุหุ"สงสัยจะมียาเสพติดมากับแผงหมูแผงผักในช่วงวันเวลาแบบนี้มั้ง มิน่าใครๆก็อยากเป็น ถึงจะวับวุฒิ ม.6 หรือ ปวช. แต่ก็มีพวกจบปริญญาตรีมาสอบเพียบ(เด็กแถวๆบ้านจบวิศวะไม่มีงาน ก็มาสอบทำงานในหน่วยงานนี้แต่ต้องเอาวุฒิ ม.6สอบเข้า)อ่านเอาฮ่านะครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่น Grin หลงรัก คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:36:23 PM »

อีกหน่อยคงต้องแก้ผ้าเข้าสอบ จะได้แน่ใจว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆติดตัว ยกเว้นดินสอและปากกา

งั้นผมจะขอไปคุมสอบสาย อก.(ตำรวจหญิง)คริคริคริ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ดาบอ้วน อ่ะ ฮา

แถวบ้านยาย  เขาเรียกวิธีนี้ว่า  "วงจรอุบาท"  อ่ะ ฮา
เหมือนกับอดีต  "ผู้การ" จังหวัด ตาก  เลยเชียว   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แค่จะเริ่มต้นชีวิตตำรวจมันก็โกงแล้ว ถ้าจบไปเป็นจริงๆ จะขนาดไหน
ต้องถอนทุนคืนด้วยวิธีการที่ชาวบ้านเอือมระอา เศร้า  เศร้า

นั่นนะสิจบไปมันคงเป็นคนที่โกงติดอันดับ...ส่วนผมรุ่นผม ๙๐๐ คน ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่า ๙๐๐ คน
รุ่นผม มันเข้ามาด้วยวิธีนี้กี่คน ตอนเมื่อปี ๓๗ ผู้สมัคร ๒๓,๐๐๐ กว่าคน (ร.ร.JOHO) รับ ๙๐๐ คน
ผมสอบได้ลำดับที่ ๑๓ ของรุ่น ภูมิใจมากที่สอบได้แค่เลขสองตัว

ดังนั้นตั้งแต่จบมาผมกล้าพูดได้เลยว่า  ผมไม่เคยถอนทุนเพราะผมไม่ได้ลงทุน

แต่ถ้าไอ้พวกนี้ไม่ถูกจับได้หรือไม่ประกาศเป็นโมฆะจะมีอีกสักกี่ตัวที่เอาเครื่องแบบมาหารับประแด๊กส์เป็นที่น่าเอือมระอาแก่ประชาชน
แทนที่จะมาบำบัดทุกข์บำรุงสุขให้แก่ประชาชน กลับต้องมาทำความเลวระยำสร้างภาระให้แก่สังคมของคนส่วนใหญ่...
ด้วยความเคารพครับ...มันอึดอัดกับข่าวการโกงข้อสอบของคนพวกนี้...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ดาบอ้วน  อ่ะ  ฮา
ตัวอักษรสีแดง  จริงหรือเปล่า อ่ะ ฮา

แล้วเงิน "กงสี"  กองกลางรายเดือน  ที่ "พ่อบ้าน" ของโรงพัก แกรวบรวม อ่ะ ฮา
แบ่งเป็นค่า  "น้ำ"  ได้คนละเท่าไหร่  อ่ะ  ฮา 55555555555555

เรื่องการรับสมัคร  เด็ก อายุ  สิบหก สิบเจ็ด  จบมอสาม  มาเป็น "พลตำรวจ" 
ยายเห็นว่า  พวกเขายังขาด วุฒิภาวะ  ยังเป็นเด็กน้อยอยู่  ขาดความยับยั้งชั่งใจ อ่ะ ฮา
พอแต่งเครื่องแบบ  ก็เลยดูกร่างๆ  กว่าเด็กที่เป็นชาวบ้าน  อ่ะ ฮา

ถ้าจะให้ดี  รอให้เขาจบ ป.ตรี  ตอนอายุ 21 -22 เสียก่อน จะดีที่สุดอ่ะ ฮา

แหมมมมม  ใครๆก็อยากจะเป็นคน  "ถือเตารีด กับ จับปืน"  อ่ะ  ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:41:40 PM »

เรื่องการรับสมัคร  เด็ก อายุ  สิบหก สิบเจ็ด  จบมอสาม  มาเป็น "พลตำรวจ" 
ยายเห็นว่า  พวกเขายังขาด วุฒิภาวะ  ยังเป็นเด็กน้อยอยู่  ขาดความยับยั้งชั่งใจ อ่ะ ฮา
พอแต่งเครื่องแบบ  ก็เลยดูกร่างๆ  กว่าเด็กที่เป็นชาวบ้าน  อ่ะ ฮา

ถ้าจะให้ดี  รอให้เขาจบ ป.ตรี  ตอนอายุ 21 -22 เสียก่อน จะดีที่สุดอ่ะ ฮา

ตรงนี้ผมเห็นด้วยกับยายบ๊าบครับ... แต่ที่ทำมาแล้ว... ดั๊น... มีพวกหัวหมอ... จะก้าวไปเป็นสัญญาบัตร... เขาเลยยกเลิกไปซะนี่... บู่

ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:52:07 PM »

ตรงนี้ผมเห็นด้วยกับยายบ๊าบครับ... แต่ที่ทำมาแล้ว... ดั๊น... มีพวกหัวหมอ... จะก้าวไปเป็นสัญญาบัตร... เขาเลยยกเลิกไปซะนี่... บู่

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่  "  ครูต้น อ่ะ ฮา

ยายอ่านข่าว  พวกเด็กเพิ่งเข้าเรียน วิทยาลัย "ช่าง"  ต่างๆ
มันยกพวก  ตี และ ยิงกัน เป็นว่าเล่น สองสาม สัปดาห์ก่อน
พวกเขา  อายุเท่ากับเด็ก  ทีสมัครเข้าเรียน โรงเรียน "พลตำรวจ" อ่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้  ถ้าจับตัวได้  ยายจะเอาขัง "คอก" อ่ะ ฮา
ตอนกลางคืน  ให้สิบเวร เบิกตัวออกมา สั่งให้มันไป  "อาบน้ำ"
ทำความสะอาดร่างกาย  พออาบเสร็จ  จับมันใส่ "ห้องแอร์"

5555555 ถอดเสื้่อผ้า  มันให้หมด  เหลือแต่  "ไข่" อ่ะ ฮา
ยายไม่รู้ว่ามัน  จะ  "แข็ง"  หรือ  "เหี่ยว"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:57:17 PM »

ถ้าขนาดเม็ดพันธ์ยังห่วยแตกตั้งแต่ตอนสอบเข้า  ผลที่จะออกมาตอนเติบโตก็เดาได้ไม่ยากครับ

ผมเชื่อตำรวจดีๆๆยังมีอีกเยอะ  แต่ในสังคมบิดๆเบี้ยวๆแบบนี้ คนดีๆๆอยู่ยากแถมลำบากสุดๆ เป็นกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ดีๆๆนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 03:24:10 PM »

อีกหน่อยคงต้องแก้ผ้าเข้าสอบ จะได้แน่ใจว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆติดตัว ยกเว้นดินสอและปากกา

งั้นผมจะขอไปคุมสอบสาย อก.(ตำรวจหญิง)คริคริคริ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ดาบอ้วน อ่ะ ฮา

แถวบ้านยาย  เขาเรียกวิธีนี้ว่า  "วงจรอุบาท"  อ่ะ ฮา
เหมือนกับอดีต  "ผู้การ" จังหวัด ตาก  เลยเชียว   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แค่จะเริ่มต้นชีวิตตำรวจมันก็โกงแล้ว ถ้าจบไปเป็นจริงๆ จะขนาดไหน
ต้องถอนทุนคืนด้วยวิธีการที่ชาวบ้านเอือมระอา เศร้า  เศร้า

นั่นนะสิจบไปมันคงเป็นคนที่โกงติดอันดับ...ส่วนผมรุ่นผม ๙๐๐ คน ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่า ๙๐๐ คน
รุ่นผม มันเข้ามาด้วยวิธีนี้กี่คน ตอนเมื่อปี ๓๗ ผู้สมัคร ๒๓,๐๐๐ กว่าคน (ร.ร.JOHO) รับ ๙๐๐ คน
ผมสอบได้ลำดับที่ ๑๓ ของรุ่น ภูมิใจมากที่สอบได้แค่เลขสองตัว

ดังนั้นตั้งแต่จบมาผมกล้าพูดได้เลยว่า  ผมไม่เคยถอนทุนเพราะผมไม่ได้ลงทุน

แต่ถ้าไอ้พวกนี้ไม่ถูกจับได้หรือไม่ประกาศเป็นโมฆะจะมีอีกสักกี่ตัวที่เอาเครื่องแบบมาหารับประแด๊กส์เป็นที่น่าเอือมระอาแก่ประชาชน
แทนที่จะมาบำบัดทุกข์บำรุงสุขให้แก่ประชาชน กลับต้องมาทำความเลวระยำสร้างภาระให้แก่สังคมของคนส่วนใหญ่...
ด้วยความเคารพครับ...มันอึดอัดกับข่าวการโกงข้อสอบของคนพวกนี้...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ดาบอ้วน  อ่ะ  ฮา
ตัวอักษรสีแดง  จริงหรือเปล่า อ่ะ ฮา

แล้วเงิน "กงสี"  กองกลางรายเดือน  ที่ "พ่อบ้าน" ของโรงพัก แกรวบรวม อ่ะ ฮา
แบ่งเป็นค่า  "น้ำ"  ได้คนละเท่าไหร่  อ่ะ  ฮา 55555555555555

แหมมมมม  ใครๆก็อยากจะเป็นคน  "ถือเตารีด กับ จับปืน"  อ่ะ  ฮา 5555

แบ่งเป็นค่าน้ำหรือเงินกงสี  โถ่ยายบร๊าบๆๆๆๆ นายเท่านั้นที่จะได้ส่วนพวกผมไม่มีสิทธิ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:26:31 PM »

เมื่อวันก่อนพาหลานไปสอบวิ่ง(ด่านท้ายๆแล้ว เหลือตรวจโรครอบสองและสัมภาษณ์เท่านั้น)เห็นเด็กวิ่งตกกันเยอะเลย ไม่น่าเชื่อว่าคนอายุ ๑๘-๒๗ ปี สอบวิ่งแล้วตก นี่ก็เป็นตัวชี้วัดว่าเด้กไม่สนเรื่องของพละศึกษาเลย หลานผมก็เกือบแย่เข้าเส้นเสร็จแล้วไปรายงานตัว พอออกจาเต๊นท์จุดรับตัวออกมานอนพงาบๆ ผมต้องหาทั้งยาดมยาลมยาหม่องมาให้ ผมนึกถึงตอนผมสอบสนามวิ่งก้ห่วยกว่าสมันนี้(สมัยนี้วิ่งบนปูน) สมันผมวิ่งบนทางลูกรังแถมด้วยทราย ก็ยังสามารถเอาตัวรอดจากการสอบวิ่งได้ แถมไม่นอนพงาบๆแบบนี้ ตอนนี้เห็นว่าอาจจะต้องเรียกบัญชีสองขึ้นมาแทน เพราะตัวสำรองไม่มารายงานตัวก็เยอะ(เพราะคิดว่าติดตัวสำรองคงไม่เรียก) ว่ายน้ำก็มีตก ตรวจหลักฐานก็มีไม่ครบ นี่ยังเหลือผลตรวจโรคและสัมภาษณ์อีก พวกเจาะหูเจาะตา สักแขนสักขาอีก สงสารพ่อแม่สำหรับคนวิ่งตก แต่บางคนสู้มากคลานเข้าเส้นก็มี กลิ้งเข้าเส้นก็มี รถฉุกเฉิน รพ.มหาราชโคราช วิ่งส่งกันให้ไขว่เลย ผลประกาศรายชื่อผู้ผ่านข้อเขียนเขาก็แจ้งกันเป็นเดือนแต่ไม่ยอมฝึกวิ่งออกกำลังกายเลย เฮ๊อๆๆๆๆๆ...เสียดายแทน...ปล.มีคนนึงครับเหลือไม่ถึงศอกแต่ก็ไม่ถึงคนเชียร์ทั้งสนามให้กระดึ๊บเอาแค่แขนแตะเส้นมันก็ทำไม่ได้...อืมอีกเรื่องนึง...คนเชียร์ครับผมรู้สึกดีจัง...ไม่ว่าลูกใครหลานใครคนทั้งสนามเชียร์หมดเอากำลังใจช่วยถึงแม้จะเป็นคู่แข่งของลูกเขาหลานเขาก็ตาม...เหมือนผมตะโกนเชียร์จนเสียงแหบไปหมดทั้งที่เป็นคู่แข่งหลานผม...ผมกล้าพูดว่าถ้าหลานผมคนนี้ได้เป็นตำรวจ...สตช.ได้คนดีเข้าไปเป็นตำรวจเพิ่มอีกคนนึง...และผมจะเหลาให้เขาเป็นตำรวจสีขาวให้ได้...ผมสัญญา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 01:38:00 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:42:13 PM »

ผมกล้าพูดว่าถ้าหลานผมคนนี้ได้เป็นตำรวจ...สตช.ได้คนดีเข้าไปเป็นตำรวจเพิ่มอีกคนนึง...และผมจะเหลาให้เขาเป็นตำรวจสีขาวให้ได้...ผมสัญญา...

"ตำรวจสีขาว" เนี่ย...เหมือน "โกหกสีขาว" ของนักการเมืองหรือเปล่าดาบอ้วน....  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์