เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:23:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนไม่เคยทิ้งกัน  (อ่าน 3152 ครั้ง)
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:57:49 AM »

ขายให้เพื่อน ขายให้ญาติพี่น้อง ขายให้คนรู้จัก มาเป็นอันดับแรกของการจะก้าวเดินขายขั้นต่อไป  Cheesy
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:09:03 AM »

คิก คิก  สินค้าเจ้านี้คุณภาพดีครับ    เพื่อนไม่ทิ้งกันแนะนำมา  

แต่ราคาจริง ๆ มันไม่ถึง 50 % ของราคาที่ป้าย   ที่เกลือก็แบ่งกันไปในแต่ละรับบสายการขาย   บู่
ใช่ครับ ราคาแพงเพราะมันแดกหัวคิวกันหลายทอด ไม่ใช่แพงเพราะวัตถุดิบดี  แบร่ เพื่อนยามน้อยคอยรัก ไม่น่าลาออกจากงานประจำเลยครับ แอมเวย์ทำเป็นอาชีพเสริมก็ได้   ไหว้

คนที่มาทำงานาขายลูกโซ่แบบนี้ มีซักกี่คนที่คิดจะมีรายได้ด้วยการขายเองจริงๆ?

ส่วนมากก็หวังจะเป็นปลิงนอนเกาะเลือดเหยื่อที่ล่ามาเป็นดาวน์ไลน์ทั้งนั้น

คนทีสมหวังในหน้าที่การงาน เห็นทางเดินในชีวิต ไม่คิดเสพย์ผลประโยชน์จากเพื่อน/ญาติพี่น้องเพราะเห็นว่าง่ายดี ฯลฯ

ใครจะมาทำ?

What man is a man , who does not make the world better?
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:23:25 AM »

ขายแอมเวย์ต้องเจอแก๊งค์ผมครับ.......มีเพื่อนอยู่ 1 คนในกลุ่ม ไม่รู้ไปสมัครตอนไหน เอาผลิตภัณฑ์สวรรค์มาทดลองให้ดู

เป็นอาหารเสริมอะไรซักอย่างนี้แหละครับ มันเอาข้าว + น้ำ ใส่แก้วเป๊ก แล้วก็หยดทิงเจอร์ไอโอดีนหรือเปล่าไม่แน่ใจ น้ำในนั้น

เปลี่ยนเป็นสีเหลืองแก่ทันที จากนั้นมันก็เติมอาหารสวรรค์ลงไป น่าอัศจรรย์ ยิ่งนักน้ำสีเหลืองเปลี่ยนเป็นน้ำใสๆโดยพลัน

แต่.......กลุ่มผมมันชอบแผลงๆอยู่แล้ว ผมบอกว่าถ้ามีประสิทธิภาพแค่นี้กูไม่ซื้อ มึงต้องเปลี่ยนเหล้าในแก้วเป๊กให้ใสให้ได้

ถ้าทำได้กูซื้อ และเดี๋ยวกูเป็นดาวน์ไลน์ให้มึงเดี๋ยวนี้เลย ..............ปรากฏว่า ลิเกเก็บฉากครับ และทุกวันนี้มันก็เลิกขายไปเรียบร้อยแล้ว

ผมยังแซวมันอยู่เลยว่า ของแอมเวย์ดีจริงๆนะมึง......ไม่ใช่อาหารนะ แต่เป็นแก้วทดลองน่ะ ทุกวันนี้เอามาทำเป็นแก้ววอดก้าทนดีจิ๊บหาย  ขำก๊าก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:26:49 AM »

Grin Grin
เคยเจอน้ำยาล้างจานของเขา ใสกว่ายี่ห้ออื่น แม้โดนน้ำมันพืชแล้่ว
ยี่ห้ออื่นขาวขุ่นหมด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:17:09 PM »

คิก คิก  สินค้าเจ้านี้คุณภาพดีครับ    เพื่อนไม่ทิ้งกันแนะนำมา  

แต่ราคาจริง ๆ มันไม่ถึง 50 % ของราคาที่ป้าย   ที่เกลือก็แบ่งกันไปในแต่ละรับบสายการขาย   บู่
ใช่ครับ ราคาแพงเพราะมันแดกหัวคิวกันหลายทอด ไม่ใช่แพงเพราะวัตถุดิบดี  แบร่ เพื่อนยามน้อยคอยรัก ไม่น่าลาออกจากงานประจำเลยครับ แอมเวย์ทำเป็นอาชีพเสริมก็ได้   ไหว้

คนที่มาทำงานาขายลูกโซ่แบบนี้ มีซักกี่คนที่คิดจะมีรายได้ด้วยการขายเองจริงๆ?

ส่วนมากก็หวังจะเป็นปลิงนอนเกาะเลือดเหยื่อที่ล่ามาเป็นดาวน์ไลน์ทั้งนั้น

คนทีสมหวังในหน้าที่การงาน เห็นทางเดินในชีวิต ไม่คิดเสพย์ผลประโยชน์จากเพื่อน/ญาติพี่น้องเพราะเห็นว่าง่ายดี ฯลฯ

ใครจะมาทำ?

ใช่เลยครับ    ถ้าเส้นใหนหยุด   สายเงินก็หยุดใหล     ที่เหลือก็ตัดเป็นสาย ๆ   ไป

ที่ได้ผลคือคนที่มีอาชพอยูแล้ว   ขายเป็นอาชีพเสริม   แต่พอโตขึ้น   พากันลาออกจากงานประจำ

แต่นานเข้าสายน้ำก็หยุดใหล   เพราะทำกันมาก   ขายตัดราคา   แย่งสายกันขาย    ที่เหลืออยู่ยังมี

และที่ซ้ำร้าย   ตอนนี้ใครมีบัตรสมาชิกก็ไปซื้อของใช้เองได้    เพราะสาขาเปิดเกือบทุกจังหวัด

เมื่อก่อนผมก็เกรงใจเพื่อนแบบนี้แหละ   ไปประชุมกํบเค้าสองรอบ     คิก คิก

สุดท้าย   พวกหนีตาย   หางานทำใหม่กันเกือบทุกคน   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 02:23:05 PM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์