เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสั้น "สุรัตดา" (****กลับมาอีกครั้ง****) อัพตอนที่31แล้วนะครับ  (อ่าน 38897 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:54:08 PM »

สำหรับผม +200 ให้ไปเลยครับ (^_^)

ขอบคุณสำหรับ กำลังที่มีให้ตลอดมา +500 คืนครับ Grin Grin

ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:27:08 AM »

เย๊ย!! เผลออ่านแป๊บเดียว แปดโมงครึ่งละ ทำงานทันมั้ยเนียะ(14ตอนแล้วครับ) ไหว้
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:27:10 AM »

เย๊ย!! เผลออ่านแป๊บเดียว แปดโมงครึ่งละ ทำงานทันมั้ยเนียะ(14ตอนแล้วครับ) ไหว้
ผมรีบมาทำงาน(อ่านต่อ)อิอิ ขอ + (81)แทนคำขอบคุณครับ
ปล ผมค่อนข้างอ่อนไหว อย่าให้ผมเสียใจน๊าา  Grin
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:09:22 AM »

Grin Grin Grin+ ไหว้
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:12:08 AM »

ผมรีบมาทำงาน(อ่านต่อ)อิอิ ขอ + (81)แทนคำขอบคุณครับ
ปล ผมค่อนข้างอ่อนไหว อย่าให้ผมเสียใจน๊าา  Grin

ระวังเจ้านายมาเห็นนะน้า Grin Grin +ครับ

ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:15:19 PM »

Grin Grin Grin+ ไหว้

+น้าคืนเช่นกันครับ Grin Grin

ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:31:33 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  winthai  อ่ะ  ฮา
พอขึ้นชั้น   " Best seller "  เริ่มดึง ซีน  โอ้เอ้  เชียวแหละ ฮา

" คั้น "  ออกมาเร็วๆ  ยายจะ  พิมพ์   รวมเล่ม  ให้อ่ะ ฮา

ส่วนน้อง "อู๊ด"  หวานใจของยาย   
ยายจะให้รางวัล   เขาเป็นพิเศษ เขา  อ่ะ ฮา

555 ยายจะ  เปิด "นม"  ให้ดูด  สองจ๊วบ อ่ะ ฮา 5555

ถ้าดูดแล้ว  "ตาย"   ห้ามฟ้อง  ยายไม่รับผิดชอบ  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:13:32 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  winthai  อ่ะ  ฮา
พอขึ้นชั้น   " Best seller "  เริ่มดึง ซีน  โอ้เอ้  เชียวแหละ ฮา

" คั้น "  ออกมาเร็วๆ  ยายจะ  พิมพ์   รวมเล่ม  ให้อ่ะ ฮา

ส่วนน้อง "อู๊ด"  หวานใจของยาย  
ยายจะให้รางวัล   เขาเป็นพิเศษ เขา  อ่ะ ฮา

555 ยายจะ  เปิด "นม"  ให้ดูด  สองจ๊วบ อ่ะ ฮา 5555

ถ้าดูดแล้ว  "ตาย"   ห้ามฟ้อง  ยายไม่รับผิดชอบ  อ่ะ  ฮา

ถ้าดูดแล้วตาย นั่นนมหมดอายุแล้วครับยาย Grin Grin

ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:20:10 PM »

บันทึก "สุรัตดา" ตอนที่23

หน้าร้านก๋วยเตี๋ยว

“ร้านนี้ไหม น่าจะอร่อยดีนะนิด” เราทั้งสองหยุดอยู่หน้าร้าน ยืนเก้ๆ กังๆ ไม่รู้ว่าจะเข้าดีไหม เพราะเลยไปหน่อยก็มีให้เลือกอีกตั้งเยอะ ผมตัดสินใจจูงเธอเข้าร้าน

ถ้าไม่เข้าตอนนี้ เดี๋ยววันนี้จะไม่ได้กิน “นิดเอาเส้นอะไร เดี๋ยวอู๊ดสั่งให้” “เอาเส้นหมี่แห้ง อู๊ดหล่ะเส้นอะไร เส้นใหญ่ม่ะจะได้สมตัวหน่อย” เธอหัวเราะ ที่ได้แซวผม

“งั้นเอาเส้นหมี่แห้ง กับเส้นใหญ่น้ำครับ เอ่อ? แป๊ปซี่ 1น้ำแข็ง2 ด้วยครับ” หลังจากสั่งเสร็จผมหันไปมองเธอ เธอก็มองผม “อู๊ดมีอะไรหรือเปล่า” “เปล่านี่”

จริงๆ แล้วผมก็ไม่ได้คิดอะไร ก็แค่มองเธอเท่านั้น “เหรอ เห็นมองนิด นึกว่าจะถามอะไรอีก” ผมหวังว่าคงจะไม่ได้ยินประโยคเด็ดจากเธออีกนะ ผมคุยกับเธอไปเรื่อย

เรื่องงานบ้าง เรื่องหัวหน้าบ้าง เพื่อนร่วมงานบ้าง และก็เรื่องส่วนตัวบ้างนิดหน่อย ผมไม่เสียมารยาทขนาดนั้น

“แหม่นิด นึกว่าไปไหน มาแอบกินกับหนุ่มไอทีนี่เอง” แอน แผนกบัญชี ดูเธอไม่น่าคบหาอย่างยิ่ง ฉายาของเธอคือ “รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องตัวเอง”

ยัยแอนลงทุนเดินมาแขวะถึงในร้านเลยหรอวะเนี่ย ความพยายามสูงฉิบ “ไม่ได้ไปไหน ตอนจะออกมาก็ชวนแล้วนี่” นิดพูดไปตามเนื้อผ้า แต่ยัยแอนไม่เลิกรา

“ก็เห็นว่านัดกับหนุ่มไอทีไว้นี่จ๊ะ เลยไม่อยากเป็น ก.ข.ค.” ผมมองหน้ายัยแอน แล้วคิดว่า หน้าก็ไม่สวย แล้วแถมยังทำพฤติกรรมกากๆ แบบนี้อีก มันน่านัก มันน่าตบให้หูหลุด

“อ้าวว่าไงจ๊ะหนุ่มไอที เป็นไงอร่อยไหม” แหย่เสือแล้วไง “ก็อร่อยดีครับ เสียอย่างเดียว แมงวันเยอะไปหน่อย” ยัยแอนน่าจะรู้สึกตัว หันหลังควับเดินออกจากร้านทันที

นิดหันมาพูดกับผม “อู๊ดอ่ะ แรงอ่ะ ไปพูดอย่างนั้นได้ไง เจ๊แอนแกก็ปากอย่างนี้แหละ อย่าไปถือสาเลยค่ะ” นิดสาวน้อยรู้สึกเข้าใจโลกอันโหดร้ายใบนี้ มากกว่าผมเสียอีก

“ไม่ได้หรอกนิด อยู่ดีๆ มาแขวะได้ไง” ผมไม่ได้เข้าข้างนิด แต่รับไม่ได้กับพฤติกรรมของยัยแอน “ไม่เอาและ คุยเรื่องอื่นดีกว่า” นิดชวนผมเปลี่ยนเรื่องกลัวว่าก๋วยเตี๋ยวชามนี้

จะไม่อร่อย “ไม่ถูกกันหรอนิด” “ก็ ไม่เชิงหรอก แต่พี่เขาก็เป็นแบบนี้ ช่างเถอะ” ดูเธอลังเลที่จะตอบ “แล้วอู๊ดหล่ะ ทำงานอะไรมาก่อน ที่จะมาที่นี่อ่ะ” ผมรู้ว่านิดคงไม่อยากคุยเรื่อง

ยัยแอนขี้สามเหร่ ผมก็ไม่อยากคุย นึกแล้วไม่อยากกินต่อเลย “ไม่ได้ทำจ๊ะ ตกงานอยู่เป็นปี” นิดพยักหน้ารับ เหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่ผมพูด “เบื่อแย่เลยเนอะ ไม่ได้ทำงานเป็นปี

แต่อย่างว่า งานเดี๋ยวนี้หายากมาก กว่านิดจะได้งานที่นี่ ก็สมัครมาหลายที่แล้ว” เธอมองโลกในแง่ดีเสมอ “นิดถามไรหน่อยสิ?” “อะไรอีกหล่ะอู๊ด คำถามเยอะจริงนะ อ่ะ! ถามมา”

เธอคงคิดว่าผมเป็นคู่ปรับแบทแมนแน่เลย หมายถึงไอ้ตัวเขียวที่มีนเควสชั่นมาร์คเยอะๆ “อู๊ดอยากรู้ว่า นิดอายุเท่าไหร่แล้ว อู๊ดจะได้วางตัวถูก” เธอดูเขิลอายเมื่อรู้ว่าคำถาม

ของผมนั้น เป็นสิ่งที่ผู้หญิงทุกคน ยากที่จะตอบ “ไม่บอกหรอก อู๊ดบอกก่อนสิ” “นิด แต่อู๊ดถามก่อนนะ ไม่บอกก็ไม่เป็นไร แต่อู๊ดคิดว่า อู๊ดเด็กกว่านิดหล่ะกัน” เธอยิ้มและหัวเราะ

“จ้าเด็กกว่า ก็เด็กกว่า กินเถอะเย็นหมดแล้ว” ก็อย่างที่บอกมื้อนี้ผมจ่าย ผมไม่ใช่คนขี้เหนียว ยิ่งสำหรับนิดด้วยแล้ว มากกว่านี้ผมก็ให้ได้

ผมกลับมาเริ่มงานช่วงบ่าย ไม่น่าแปลกเมื่อหนังท้องตึงหนังตาก็เริ่มหย่อน แต่ผมจะหลับตั้งแต่วันแรกเลยหรอ ไม่สิ ผมเดินหาอะไรทำไปเรื่อย งานซัพพอตร์นี่ดีอย่าง

เวลาไม่มีงาน ผมก็ไม่ต้องทำ ผมจึงใช้เวลาส่วนใหญ่ขลุกอยู่กับคอมพิวเตอร์ เล่นเน็ตบ้าง แชตบ้าง เกมส์บ้าง แต่บางทีมันก็เบื่อ เสียงโทรศัพท์ดังอีกแล้ว

“หวัดดีครับ ฝ่ายไอทีครับ” “พี่ค่ะ เครื่องมันเป็นอะไรไม่รู้ ช่วยมาดูให้หน่อยค่ะ” “อยู่แผนกไหนครับ” “การตลาดค่ะ” หลังจากวางสาย ผมไม่รอช้าหยิบกระเป๋าอุปกรณ์ที่ไอทีคนเก่า

ทิ้งไว้ให้ “ห่าเอ๊ยไม่เห็นมีอะไรเลย” ผมบ่นปนความเซ็งเพราะกระเป๋าที่ทิ้งไว้ให้ ข้างในไม่มีอะไรนอกจากไขควงกับแผ่นวินโดวส์ เอาวะแค่นี้ก็แค่นี้ไปตายเอาดาบหน้าล่ะกัน

“ใช่ที่แจ้งเครื่องเสียไปหรือเปล่าครับ” ตรงหน้าผมไม่ใช่พนักงาน แต่เป็นนักศึกษาฝึกงาน อายุราวๆ สิบเก้า ผมยาว ขาวอวบ หน้าตาน่ารัก เสื้อแน่นเปรี๊ยะกระโปรงสั้นจุ๊ดจู๋

ไม่ต้องถามว่าสั้นขนาดไหน

Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:31:08 PM »

อายุราวๆ สิบเก้า ผมยาว ขาวอวบ หน้าตาน่ารัก เสื้อแน่นเปรี๊ยะกระโปรงสั้นจุ๊ดจู๋ น้ำลายหก
 Grin Grin Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:00:29 PM »

ว๊าวววววว........นายอู๊ดท่าจะเจอของดีซะแล้วสิ คิก คิก

+1 ให้กับตอนที่ 23 ครับ Cheesy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:36:54 PM »

อายุราวๆ สิบเก้า ผมยาว ขาวอวบ หน้าตาน่ารัก เสื้อแน่นเปรี๊ยะกระโปรงสั้นจุ๊ดจู๋ น้ำลายหก
 Grin Grin Grin

ทิ้งไว้เพียงเท่านี้ก่อน วันนี้ศุกร์หรรษา ขอไปกระดกเพื่อสุขภาพหน่อยครับ Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:38:09 PM »

ว๊าวววววว........นายอู๊ดท่าจะเจอของดีซะแล้วสิ คิก คิก

+1 ให้กับตอนที่ 23 ครับ Cheesy

เขียนไปเขียนมา แฟนบอกว่า "นี่มรึงเอาเรื่องจริงมาเขียนใช่ไหม" เพี๊ยะกะบาลแยกเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:39:52 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  winthai  อ่ะ  ฮา
พอขึ้นชั้น   " Best seller "  เริ่มดึง ซีน  โอ้เอ้  เชียวแหละ ฮา

" คั้น "  ออกมาเร็วๆ  ยายจะ  พิมพ์   รวมเล่ม  ให้อ่ะ ฮา

ส่วนน้อง "อู๊ด"  หวานใจของยาย   
ยายจะให้รางวัล   เขาเป็นพิเศษ เขา  อ่ะ ฮา

555 ยายจะ  เปิด "นม"  ให้ดูด  สองจ๊วบ อ่ะ ฮา 5555

ถ้าดูดแล้ว  "ตาย"   ห้ามฟ้อง  ยายไม่รับผิดชอบ  อ่ะ  ฮา

ถ้าดูดแล้วตาย นั่นนมหมดอายุแล้วครับยาย Grin Grin

ไหว้

ยายทำไงดี แฟนผมบอกว่า ผมเอาเรื่องจริงมาเขียน โดนชก  งอลตุ๊บป่องไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:45:44 PM »

เขียนไปเขียนมา แฟนบอกว่า "นี่มรึงเอาเรื่องจริงมาเขียนใช่ไหม" เพี๊ยะกะบาลแยกเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้
เดี๋ยวพอเข้านอนก็ค่อยๆกล่อมครับ........ผู้หญิงตายลูกอ้อนครับ คิก คิก
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์