เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:15:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสั้น "สุรัตดา" (****กลับมาอีกครั้ง****) อัพตอนที่31แล้วนะครับ  (อ่าน 38849 ครั้ง)
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:47:29 PM »

อายุราวๆ สิบเก้า ผมยาว ขาวอวบ หน้าตาน่ารัก เสื้อแน่นเปรี๊ยะกระโปรงสั้นจุ๊ดจู๋ น้ำลายหก
 Grin Grin Grin

ทิ้งไว้เพียงเท่านี้ก่อน วันนี้ศุกร์หรรษา ขอไปกระดกเพื่อสุขภาพหน่อยครับ Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

มาไวไวน๊าาา อย่าทำให้อยากแล้วจากไปนะ ขอบคุณนะครับที่ลงให้อ่าน(โดนไม่เสียตังค์) ยิ้มีเลศนัย ผมชอบๆ เอาไปอีก1(84) ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:53:01 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  winthai  อ่ะ  ฮา
พอขึ้นชั้น   " Best seller "  เริ่มดึง ซีน  โอ้เอ้  เชียวแหละ ฮา

" คั้น "  ออกมาเร็วๆ  ยายจะ  พิมพ์   รวมเล่ม  ให้อ่ะ ฮา

ส่วนน้อง "อู๊ด"  หวานใจของยาย   
ยายจะให้รางวัล   เขาเป็นพิเศษ เขา  อ่ะ ฮา

555 ยายจะ  เปิด "นม"  ให้ดูด  สองจ๊วบ อ่ะ ฮา 5555

ถ้าดูดแล้ว  "ตาย"   ห้ามฟ้อง  ยายไม่รับผิดชอบ  อ่ะ  ฮา

ถ้าดูดแล้วตาย นั่นนมหมดอายุแล้วครับยาย Grin Grin

ไหว้

ยายทำไงดี

แฟนผมบอกว่า
ผมเอาเรื่องจริงมาเขียน โดนชก 
งอลตุ๊บป่องไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เอ้าาา ....  เธออายุเท่าไหร่  อ่ะ  ฮา
ถ้าต่ำกว่า  "ฉามฉิบ"  ส่งมาห้ายยายปรับ  "ทรรศนะคติ" อ่ะ ฮา

555 ถ้าเกินกว่าน้าน   ส่งไปให้พี่ หลวง (คนชอบริน)  อ่ะ ฮา
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ winthai เนี่ยะ  ยายตามอ่าน 
แล้วเชื่อว่า เอาเรื่องจริง  มาเรียบเรียง เขียนให้อ่าน อ่ะ ฮา

ยายมีเพื่อน ที่เกิดราศี  "นารี อุปถัมย์"  เหมือนกัน อ่ะ
เพื่อนของยาย  ถึงแม้จะหัว  "เม่ง  เม้ง" 
แต่มันควงทีละสอง แซนด์วิท เลยอ่ะ ฮา

ยายไม่ได้หวังว่าจะเป็นอย่างพี่ "อู๊ด" หรอก อ่ะ ฮา
ถ้าพี่อู๊ด  แรงไม่มี  หรือแรงหมด  หมดแรง อ่ะ
ยายขอไปนั่ง  "ดันตูด"  ให้จังหวะ ข้างเตียง ก็พอ อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:14:33 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ winthai อ่ะ  ฮา

เย็นวันสุข  ยายชวนมาเต้น "ระบำ" กันดีกว่า อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?v=kaZFneUb3jE

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:33:11 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  winthai  อ่ะ  ฮา
พอขึ้นชั้น   " Best seller "  เริ่มดึง ซีน  โอ้เอ้  เชียวแหละ ฮา

" คั้น "  ออกมาเร็วๆ  ยายจะ  พิมพ์   รวมเล่ม  ให้อ่ะ ฮา

ส่วนน้อง "อู๊ด"  หวานใจของยาย   
ยายจะให้รางวัล   เขาเป็นพิเศษ เขา  อ่ะ ฮา

555 ยายจะ  เปิด "นม"  ให้ดูด  สองจ๊วบ อ่ะ ฮา 5555

ถ้าดูดแล้ว  "ตาย"   ห้ามฟ้อง  ยายไม่รับผิดชอบ  อ่ะ  ฮา

ถ้าดูดแล้วตาย นั่นนมหมดอายุแล้วครับยาย Grin Grin

ไหว้

ยายทำไงดี

แฟนผมบอกว่า
ผมเอาเรื่องจริงมาเขียน โดนชก 
งอลตุ๊บป่องไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เอ้าาา ....  เธออายุเท่าไหร่  อ่ะ  ฮา
ถ้าต่ำกว่า  "ฉามฉิบ"  ส่งมาห้ายยายปรับ  "ทรรศนะคติ" อ่ะ ฮา

555 ถ้าเกินกว่าน้าน   ส่งไปให้พี่ หลวง (คนชอบริน)  อ่ะ ฮา
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ winthai เนี่ยะ  ยายตามอ่าน 
แล้วเชื่อว่า เอาเรื่องจริง  มาเรียบเรียง เขียนให้อ่าน อ่ะ ฮา

ยายมีเพื่อน ที่เกิดราศี  "นารี อุปถัมย์"  เหมือนกัน อ่ะ
เพื่อนของยาย  ถึงแม้จะหัว  "เม่ง  เม้ง" 
แต่มันควงทีละสอง แซนด์วิท เลยอ่ะ ฮา

ยายไม่ได้หวังว่าจะเป็นอย่างพี่ "อู๊ด" หรอก อ่ะ ฮา
ถ้าพี่อู๊ด  แรงไม่มี  หรือแรงหมด  หมดแรง อ่ะ
ยายขอไปนั่ง  "ดันตูด"  ให้จังหวะ ข้างเตียง ก็พอ อ่ะ ฮา 555

เรื่องจริงบ้างเล็กน้อยครับยาย ส่วนใหญ่ขี้โม้ทั้งนั้น ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:35:12 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ winthai อ่ะ  ฮา

เย็นวันสุข  ยายชวนมาเต้น "ระบำ" กันดีกว่า อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?v=kaZFneUb3jE

วู้ เพลงอะไรครับยาย ไม่เห็นเคยฟัง ถ้าเคยฟังคงแก่หง่ำนะยาย  Grin Grin

นอน นอน นอน นอน เพลงอะไรมีแต่ "นอน"  คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 01:30:06 AM »

บันทึก "สุรัตดา" ตอนที่24

เอาเป็นว่าถ้าพวกเฒ่าหัวงูเห็นก็ยอมจ่ายจนหมดกระเป๋า “เครื่องเป็นอะไรครับ” ผมไม่กล้ามองหน้าเด็กฝึกงานด้วยซ้ำไป กลัวเธอจะหาว่าผมเป็นพวกบ้ากาม

“หนูใช้อยู่ดีๆ มันก็เด้งจอสีฟ้าและก็ตัวหนังสือเต็มไปหมดแบบนี้ค่ะ” พลางพูดไปชี้ให้ดูอาการของเครื่อง ส่วนผมไม่ได้ฟังที่เธอพูดสักเท่าไหร่

เพราะมัวแต่สนใจขาขาวๆ กับเสื้อฟิตๆ ที่เธอใส่ ใจก็คิดไปต่างๆ นาๆ “พี่ค่ะ” ผมสะดุ้งเมื่อน้องฝึกงานเรียก “สรุปแล้วมันเป็นอะไรค่ะ”

“อ๋อ บูลสกรีนอ่ะครับ ไม่เป็นที่ ฮาร์ดแวร์ ก็ซอฟแวร์ครับ” เธอไม่รู้ซะแล้วว่าเล่นอยู่กับใคร ก็อย่างที่ผมบอก ผมมันเจ้าชูเงียบ

แต่งานนี้ผมคงต้องหยุดความเจ้าชู้ และพฤติกรรมที่ไม่ดีไว้ เพราะที่นี่คือที่ทำงาน ไม่ใช่ตามผับตามบาร์ “เดี๋ยวยังไงขอลองดูก่อนนะครับ

ว่าจะแก้ไขได้ไหม” ผมนั่งชันเขากับพื้นเปิดฝาเครื่องดู “ใช้เวลานานไหมค่ะ” เธอก้มลงมาคุยกับผม โดยอาจจะลืมตัว หรือะไรก็ตามแต่ๆ

ผมก็ต้องยอมรับว่าเห็น แต่ก็พยายามเลี่ยงสายตา แต่อย่างว่าคนมันเคย ผมจึงไม่สามารถบังคับลูกตาผมให้มันเหลือกไปที่อื่นได้

“ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่คิดว่าคงราวๆ หนึ่งชั่วโมง” พูดเสร็จผมก็ก้มหน้าก้มตาลื้อเครื่องต่อ ไม่รู้น้องฝึกงานเดินหายไปตอนไหน

เพราะผมมัวแต่มุดอยู่ใต้โต๊ะ “พี่ค่ะ น้ำค่ะ” น้องคนนี้น่ารักจัง ไปซื้อน้ำมาให้ด้วย ผมรับน้ำใจจากเธอ “ขอบคุณครับ” “พี่ชื่อไรอ่ะ” ผมทำไปตอบไป

“พี่ชื่ออู๊ด” “พี่อู๊ดหรอ ชื่อน่ารักจัง” เธอหัวเราะ บางทีผมก็ต้องขอบคุณแม่ผมที่ตั้งชื่อนี้ให้ เท่าที่สังเกตุดูแล้ว สาวๆ ส่วนใหญ่พอได้ยินชื่อนี้

และบวกกับบุคคลิกของผม ดูเธอชอบใจกันใหญ่ “แล้วพี่มีแฟนยัง” ผมชะงัก ไปต่อไม่เป็นไม่คิดว่าน้องจะกล้าถามคำถามนี้ แต่ผมไม่ได้คิดอะไรก็เลย

ตอบเอามัน “มีแล้ว แล้วน้องหล่ะ” “หนูหรอ พี่ว่ามียัง” แน๊ะเด็กคนนี้ไม่ธรรมดา “มีแล้วมั้ง” พลางเอามือมาตีก้นผม ผมยอมรับว่าผมคิดแต่ผมคิดว่า

รีบทำให้มันเสร็จๆ ดีกว่า เดี๋ยวจะกลายเป็นข่าวไม่ดี “ใครๆ ว่าหนูมีแล้ว หนูยังโสดนะค่ะ” ผมไม่ได้โต้ตอบอะไร “อ่ะ เดี๋ยวลองใช้งานดูก่อนนะ”

“ขอบคุณค่ะ” ก่อนจากน้องฝึกงาน ผมเกือบลืมถามชื่อเธอ “แล้วเราอ่ะ ชื่ออะไร” “หนูหรอ หนูชื่อเบลค่ะ พี่อู๊ด” “โอเค ใช้ได้แล้วนะ มีปัญหาก็เรียกพี่ละกัน”

ใกล้หกโมงแล้ว วันนี้เวลาเดินเร็วมาก ก็อย่างที่บอกผมจมอยู่กับความว่างเปล่า ความไม่มีอะไรมาเป็นปีๆ ซึ่งตอนนี้มันมีอะไรให้ทำตลอด

ไม่ต้องสงสัยเลยทำไมเวลามันถึงได้ผ่านไปเร็วจัง “อู๊ด กลับบ้านยัง” ไม่ใช่ใครอื่น นิดนั่นเอง “กลับสิ ไม่กลับแล้วจะไปไหนหล่ะ”

“แหม่อู๊ด นิดถามหน่อยเดียว ตอบซะยาวเลยนะ” “แล้วนิดหล่ะกลับยังไง” “วันนี้แฟนมารับ งั้นนิดไปก่อนนะ พรุ่งนี้เจอกัน บายจ๊ะ” “จ้า บายจ้านิด”

ผมรู้สึกเศร้าเมื่อได้รู้ว่า เธอมีแฟนแล้ว ยัยแอนเดินโฉบมาจากไหนก็ไม่รู้ “ยังไม่กลับอีกหรอหนุ่มไอที” มาไม้ไหนอีกหล่ะทีนี้ “เดี๋ยวจะกลับแล้วหล่ะครับ”

ผมตอบปัดๆ ไป “แล้วนิดหล่ะกลับไปกับใครนะ เอ่? แฟนมารับนี่หน่า” “ครับนิดแฟนเขามารับ แล้วพี่ไปยุ่งอะไรกับเขาครับ” ผมย้อนเพราะสุดทน

กับยัยแอนนี่แล้ว “นี่น้อง พี่จะยุ่งอะไรกับใครมันก็เรื่องของพี่ น้องเป็นเด็กใหม่ไม่รู้อะไรอย่ามาเจือกดีกว่า” ฮีทเตอร์ผมปรอทแทบแตกแล้ว

“ผมไม่ได้ สอ-เอือก อะไรหรอกครับ ผมว่าพี่นั้นและที่ สอ-เอือก” ยัยแอนเจอผมสวนไปทีเดียวถึงกับไปไม่เป็น เดินตุ๊ปัดตุเป๋ออกไปเลย

สงสัยไม่เคยเจอใครสวน คนอย่างนี้ต้องเจอคนอย่างผม จริงๆ แล้วผมไม่ชอบต่อฝีปากกับใคร ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยแล้ว ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด

ให้มันเสียความเป็นลูกผู้ชาย แต่สำหรับยัยแอนนี่แล้ว เจอแค่นี้ยังน้อยไปด้วยซ้ำ ผมเก็บของกลับบ้าน ออกจากบริษัทเกือบจะเป็นคนสุดท้าย

แต่ยังเหลือคุณทวีปอีกคน หรือไอ้อ้วนที่ผมหมายถึงในตอนแรก แกยังคงนั่งครุ่นคิดผ่านหน้าจอคอมพิวเตอร์ สงสัยแกคงมีเรื่องให้คิดเยอะ

ตอนนี้หกโมงครึ่งแล้ว วันนี้ก็เหมือนทุกวัน รถติดแหง็ก ผมมันตัวคนเดียว ไม่ต้องรีบร้อนไปไหน ไปหาอะไรอร่อยๆ กินดีกว่า ผมเลือกร้านเดิมๆ

ที่ผมเคยไปสมัยตอนเรียนจบใหม่ๆ เหมือนเดินกลับไปสู่อดีต ภาพเก่าๆ ความรู้สึกเดิมๆ มันก็ผุดขึ้น มันทำให้ผมยิ้มทุกครั้งที่นึกถึงมัน วันนี้ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ

ผมกลับมาห้อง ทิ้งตัวเองลงบนเตียงอันแสนสบายของผม ผ่อนคลายกับความเหนื่อยล้าสักหน่อย เสียงโทรศัพท์มือถือ ไม่ดังมานานมากแล้ว ก็อย่างที่บอก

ผมไม่มีเพื่อน ไม่มีแฟน และคงไม่แปลกที่มันจะเงียบอย่างนั้น สำหรับผมแล้วสิ่งที่เป็นปกติของชีวิต คือการได้อยู่คนเดียว ผมถามตัวเองเสมอ

เราจะอยู่อย่างนี้ไปอีกนานแค่ไหน บางทีมันก็เหงาเสียจนเงายังทิ้ง

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 06:20:55 AM »

Grin+ ไหว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:09:45 PM »

บันทึก "สุรัตดา" ตอนที่25

ผมไม่รู้ว่าตัวเองหลับไปตอนไหน ตื่นมาอีกทีนาฬิกาก็ปาไปเกือบห้าทุ่ม “หิวหว่ะ” ในตู้เย็นผมไม่มีอะไรนอกจากน้ำเปล่า และเบียร์อีกสองขวด

ผมลงมาซื้อของที่มินิมาร์ทข้างล่าง คงไม่พ้นมาม่าเหมือนเดิม เพราะสุรัตดาเธอเล่นจนหมดตู้ไปแล้ว ระหว่างที่ผมเลือกซื้อของอยู่นั้น

ผมได้กลิ่นน้ำหอมที่คุ้นเคย “กลิ่นเดียวกับพักต์เลยหวะ” ผมเปรยเบาๆ กับตัวเอง

“อู๊ด หายหน้าหายตาไปเลยนะ” ผู้หญิงคนหนึ่งเอ่ยทักผม พักต์นั่นเอง เป็นเธอต่างหากที่ห่างหายไป ผมก็อยู่ห้องทุกวันไม่ยักเห็นเธอ

“มาซื้ออะไรหรอพักต์” ผมเอ่ยถามเรียบๆ ไม่ได้แสดงท่าทีดีใจอะไร ผมก็รู้ว่าเธอก็คงคิดไม่ต่างกัน “อู๊ดทำไมดูเครียดๆ มีอะไรหรือเปล่า บอกพักต์ได้นะ”

สีหน้า และน้ำเสียงของผมเด่นชัดจนเธอสังเกตได้เลยหรือ “เปล่าจ๊ะ ไม่ได้เป็นอะไร เหนื่อยจากงานมั้ง” ผมปัดเป็นเรื่องอื่นไป

“วันนี้มีสาวน้อยอยู่ด้วยหรือเปล่าจ๊ะ” เธอยังคงไม่ลืมสุรัตดา “กลับไปแล้ว และเขาก็ไม่ได้อยู่ที่นี่ด้วย” ในใจผมคิดเธอจะมาพูดแบบนี้ทำไม

ผมเองต่างหากที่ควรจะเป็นคนที่พูด ในเมื่อเธอก็ไม่ได้จริงจัง เธอพูดอย่างกับผมเป็นคนผิด “เป็นอะไรจ๊ะ โกรธพักต์หรอ” พักต์ไม่ลดละที่จะตื้อถามผม

“เปล่าจ๊ะ ไม่ได้เป็นไรจริงๆ” ผมยังคงปฏิเสธความรู้สึกตัวเอง “วันนั้นที่อู๊ดโทรมา แล้วพักต์ไม่สะดวกคุย เป็นเรื่องนั้นหรือเปล่า” เธอพูดดักคอผมได้อย่าง

แม่นยำ แต่ทำไมเธอถึงคิดว่าเป็นเรื่องนี้ ผมมันดูง่ายขนาดนั้นหรือ “วันไหน โทรอะไรจำไม่ได้แล้ว” ผมยังคงตีโง่ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่

“ไม่ต้องทำมาเป็น ไม่รู้อะไรหรอก พักต์ดูแค่นี้ก็รู้แล้ว ว่าอู๊ดไม่พอใจพักต์” “เปล่า อู๊ดไม่ได้คิดอะไร ก็รู้ว่าพักต์ไม่สะดวกคุย ก็แค่นั้น” เธอยิ้มและคว้ามือผม

“อู๊ดพักต์ขอโทษ วันนั้นพักต์ไม่สะดวกคุยจริงๆ น้อยใจหรอค่ะ” เธอบีบมือผมแน่น ผมพยายามสะบัดแต่เธอก็รั้งไว้ เหมือนกับยอมรับผิดในสิ่งที่เธอทำ

“ก็” ผมเงียบ และครุ่นคิดถึงเหตุการณ์วันนั้น ผมพูดไม่ออกเหมือนอยากจะพูดแต่พูดไม่ได้ กลัวเสียฟอร์ม “ก็อะไรค่ะ ขี้งอลจริงนะผู้ชายคนนี้”

เธอยังคงอ้อล้อเก่งเหมือนเคย “ไม่ได้โกรธ และก็ไม่ได้คิดอะไร พักต์คิดไปเองหรือเปล่า อู๊ดก็ปกตินะ” เธอเอื้อมตัวมาใกล้ผม และกระซิบคำพูดผ่าน

ริมฝีปากบางๆ “ถ้าไม่ได้คิดอะไรก็ยิ้มหน่อยสิค่ะ อย่าทำเป็นคนไม่มีหัวใจ” เธอทำให้ผิดกลายเป็นถูกได้ ผมควรจะเป็นคนที่โกรธเธอ แต่ตอนนี้

กลับกลายเป็นว่าผมผิด “ทำไมพูดแบบนี้ ใครกันที่ไม่มีหัวใจ” ผมสะบัดมือจากเธอ “ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าไม่อยากยุ่งก็ไม่เป็นไร” เธอลังเลที่จะเดินจาก

เหมือนกับรอให้ผมอภัยให้เธอ ผมมันคนขี้เหงา ขี้สงสาร เรื่องแค่นี้เอง ทำไมผมจะยอมเธอไม่ได้ “เดี๋ยวพักต์ อู๊ดขอโทษที่ทำแบบนี้ ก็มันน้อยใจนี่หน่า

โทรไปก็ไม่อยากคุย เป็นใครก็ต้องคิด” เธอยิ้มและมองผมอย่างเด็กน้อยที่จะบีบจะตายจะคลายก็ตายอยู่ดี ในสายตาของเธอผมดูอ่อนต่อโลกมาก

“เอางี้เดี๋ยวเราไปนั่งกินอะไรกันที่ห้องดีไหม” ความรู้สึกที่ไม่ดีในตอนแรกมันหายไปหมด ตอนนี้รู้สึกว่ามันก็ดีเหมือนกัน อย่างน้อยคืนนี้ก็ไม่ต้องนอนเหงาคนเดียว

“ห้องไหน อู๊ดหรอ หรือว่าพักต์” ผมยังคงยิงคำถามซื่อๆ โง่ๆ ให้เธอคิดว่าผมเป็นเด็กน้อยเสมอ “ห้องอู๊ดสิค่ะ หรือว่าจะเปลี่ยนบรรยากาศมาห้องพักต์”

“ห้องอู๊ดดีกว่า ห้องพักต์เดี๋ยวเจอใครไม่รู้มาเคาะกลางดึก” ผมพูดให้เธอได้รู้ว่า ผมก็ไม่ใช่เด็กเบบี้เหมือนที่เธอคิดมาตลอด

“อู๊ดนี่นะ คิดมากจริงๆ คิดอะไรเออเองตลอด” “หรือว่าไม่จริงจ๊ะ” ผมยังคงยัดเยียดในสิ่งที่เธอไม่ยอมรับ “จะมีใครหรือไม่มีใคร ยังไงตอนนี้พักต์ก็อยู่กับอู๊ดนี่”

ผู้หญิงคนนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ ในชีวิตผมก็เจอมาเยอะ แต่สำหรับคนนี้ ต้องยอมรับว่าเธอทันเกมส์ “กินเบียร์ไหม จะได้ซื้อเผื่อ” ผมพาไปเรื่องอื่นแทนที่จะ

ต่อปากต่อคำ ก็อย่างที่บอกไม่อยากต่อความยาว “แล้วแต่ค่ะ แต่ขอเป็นไฮนะ ยี่ห้ออื่นมันขม ไฮหวานสุด” “จ๊ะ แล้วอยากได้อะไรอีกไหม” เธอนึก

พลางเอานิ้วมาจิ้มอกผม “ก็นี่ไง” เธอเขิลอาย และเดินไปรอด้านนอก ผมยิ้มให้กับความเสน่ห์หาของเธอ “งั้นรอแป๊บเดี๋ยวอู๊ดซื้อให้” ผมเดินไปหยิบเบียร์

น้ำแข็ง และขนมเป็นกับแกล้ม ไม่ลืมที่จะซื้อปลอกรุ่นสายฟ้าฟาดไปด้วย “เสร็จยังค่ะ” เธอตะโกนถามขณะที่ผมกำลังจ่ายเงิน ผมไม่ลืมที่จะแยกปลอก

เก็บใส่กระเป๋ากางเกง “ป่ะ แล้วจะอาบน้ำที่ห้องก่อนไหม หรือจะเข้าห้องอู๊ดเลย” “อาบก่อนสิ เหม็นๆ อย่างนี้อู๊ดชอบหรอ” ผมลืมเรื่องที่ผมโกรธเธอ

ไปซะสนิทใจ “งั้นอู๊ดรอที่ห้องนะ” “จ๊ะ พักต์อาบไม่นานหรอก เดี๋ยวไปเคาะเรียกนะค่ะ” “จ๊ะ” ผมเข้าห้องมาเก็บของที่ระเกะระกะตามพื้น พับผ้าพับเตียงใหม่

จานที่กินไว้ก็ยังไม่ได้ล้าง “ทำไมกูต้องล้างจานด้วยวะ” ล้างไปบ่นไป ใจก็คิดพักต์จะเอายังไงกับเรา จะคบกันจริงจังหรือจะแค่สนุกชั่วคราว

ผู้หญิงอย่างนี้จะคบเราคนเดียวหรอ เธอทั้งยั่วยวน เร้าร้อน มีเสน่ห์ ผู้ชายไหนๆ ก็ต้องการเธอ แต่ทำไมเธอเลือกที่จะลงเอยกับผม

เป็นคำถามที่ผมต้องตีให้แตก (ปัง! ปัง!) “อู๊ด..อู๊ด..” “เดี๋ยวนะจ๊ะ” ผมเดินไปเปิดประตูให้เธอ เธอมาในชุดนอนลายลูกไม้สีขาวบางๆ กลิ่นครีมอาบน้ำ

และโลชั่นที่เธอลูบไล้อ่อนๆ ปลิวเตะจมูกผม “เป็นไรอู๊ด” ผมยืนตะลึงในความน่ารักของเธอ วันนั้นกับวันนี้มันช่างต่างกัน วันนี้เธอดูไม่มีมารยาใดๆ

หรือจริงๆ แล้วภายใต้บุคคลิกที่ผมเห็นจนชินตา ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้าที่เธอแต่งในชุดทำงาน ชุดเที่ยว สิ่งเหล่านั้นเป็นสิ่งที่ทำให้คนส่วนใหญ่มองเธอ

และตีความไปอย่างนั้น “เปล่าจ๊ะ เข้ามาสิ” “ก็อู๊ดมัวแต่ยืนคิดอะไรอยู่หล่ะ ไม่ชอบชุดที่พักต์ใส่หรือค่ะ” เธอเปรยเชิงน้อยใจ “ชอบสิ น่ารักดี เพียงแต่อู๊ดคิดว่า”

“คิดว่าอะไรค่ะ” “ก็..คิดว่า..ไม่คิดว่าพักต์จะน่ารักขนาดนี้ไง” เธอยิ้ม และสวมกอดผม “อู๊ดอ่ะ ชมอย่างนี้เขิลหมด” “ก็น่ารักจริงๆ น่ารักกว่าทุกวันเลยนะ”

ไอเย็นจากตัวเธอในชุดนุ่งน้อยห่มน้อยอย่างนี้ ไม่ว่าจะตรงไหนก็สัมผัสอย่างแนบแน่น ผมจูบซอกคอเธอเบาๆ เธอผละตัวออก “อย่าสิค่ะ ไปอาบน้ำก่อน

ดูสิ! ตัวมีแต่กลิ่นเหงื่อ” ผมยังคงกอดเธอไม่ปล่อย “ทำไมหล่ะ รังเกียจอู๊ดหรอ” “เปล่าค่ะ แต่อยากให้อู๊ดตัวหอมๆ เย็นๆ จะได้สดชื่นไง” “พักต์หิวไหม มีขนม

และเบียร์ในตู้เย็นนะ ตามสบายเลย เดี๋ยวอู๊ดไปอาบน้ำก่อน” เธอนั่งบนโซฝาตัวโปรดของผม มันต้องเป็นตัวโปรดอยู่แล้วหล่ะ เพราะมันมีตัวเดียว

ชุดนอนที่เธอใส่ผมลืมบอกไปมันสั้นมาก ขนาดเธอยืนชายเสื้อยังเลยหน้าขามาหน่อยเดียว ถ้าเธอนั่งไม่ต้องพูดถึง ชายเสื้อถลกขึ้นจนเห็นชุดชั้นใน

“อู๊ด วันนี้มีอะไรน่าดูบ้าง” “วันนี้หรอ ไม่รู้สิอยากดูอะไรก็ดูเลยจ๊ะ” ผมรีบอาบน้ำเพราะนี่มันก็ดึกมากแล้ว พรุ่งนี้ก็ต้องทำงานอีก รีบกินรีบนอน

“เสร็จแล้วหรอ ไหนดูสิหอมมั๊ย” เธอสวมกอดผมอีกครั้ง ครั้งนี้สนิทแนบแน่นยิ่งกว่าตอนแรกเสียอีก ทั้งเธอ และผมเย็นวาบทั้งคู่ “หอมจัง ตัวเย็นด้วย”

เธอจุ๊บปากผม ก่อนเดินไปรินเบียร์ให้ “ชนแก้วกันหน่อย” (กริ๊ก) เธอชวนผมดื่ม น้อยคนนักที่ชวนผมดื่ม ส่วนมากจะไม่ค่อยดื่มมากกว่า แต่เธอเป็นผู้หญิง

ยุคใหม่ ยุคที่ไม่แคร์ใครจะมองอย่างไร “อย่าดื่มเร็วนักหล่ะ ค่อยๆดื่ม เบียร์มันไม่หนีไปไหน” เธอปรามผมทำอย่างกับรู้ว่าผมจะดื่มพรวดเดียวหมด

ผมยกไปครึ่งแก้ว อ๋อ! ผมลืมบอกไป ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยมีเงิน แต่แก้วเบียร์ผมแพงนะ ใบละตั้งพันสอง ผมต้องซื้อเบียร์ถึงสองลัง มันถึงแถมให้

กลับมาต่อเรื่องคืนนี้ดีกว่า “เบียร์แก้วนี้หวานจัง ใส่อะไรลงไปหรือเปล่าจ๊ะ” “ใส่สิ ใส่ใจไงค่ะ” พลางพูดไปยิ้มไป ผมก็ยกหมดแก้วจนได้

“กินเร็วจัง เอาอีกไหมค่ะ” “เอาสิ เดี๋ยวอู๊ดแต่งตัวก่อนนะ ตัวเปียกๆ อย่างนี้...หนาว” ผมเข้าไปแต่งตัวในห้อง ชุดนอนผมกางเกงขาสั้นสบายๆ

เสื้อยืดคอกลมสีเทา ไม่ลืมที่จะหยิบปลอกไปไว้ใต้หมอน ตอนนี้ห้องผมเย็นจัด ข้างนอกฝนตกพรำๆ และเข็มเวลามันฟ้องว่าเที่ยงคืนกว่าแล้ว

จะทำอะไรก็รีบทำ ผมปิดไฟในห้อง แต่เปิดไฟหัวเตียงไว้ ความรู้สึกนี้เหมือนตอนที่สุรัตดาอยู่ด้วยเลย อยู่ดีๆ ผมก็คิดถึงเธอ ตอนนี้เธอจะเป็นอย่างไรบ้าง

เธอจะคิดถึงผมบ้างไหม “อู๊ดเสร็จยังค่ะ” เสียงของพักต์ดึงความรู้สึกผมกลับมาสู่สภาวะปกติ “มาแล้ว มาแล้ว” ผมลงนั่งติดกับเธอ วันนี้ไม่ค่อยมีอะไรให้ดู

“เมายังจ๊ะ” ผมเอ่ยถามเห็นเธอตาปรือๆ “ก็นิดๆ ค่ะ พักต์กินไม่เก่ง” เธอเอียงหัวซบไหล่ผม “อู๊ด...อู๊ดคิดยังไงกับพักต์” เฮ้ย! ถามคำถามแบบนี้

แล้วผมจะตอบยังไง เพราะผมเองก็ไม่ได้คิดอะไรกับเธอ เธอก็รู้ แต่เธอก็ยังถาม “พักต์ก็น่ารักดี” “ไม่ใช่หมายความอย่างนั้น แบบว่ามันจะเป็นยังไงต่อไป

อะไรแบบนี้อ่ะ” ผมบอกตรงๆ ว่ายากที่จะตอบเธอ “ไม่รู้สิ สำหรับอู๊ดๆ ยังไงก็ได้” ผมตอบเพื่อให้เธอมีทางเลือก หนึ่งคือผมยังไงก็ได้ สองคือแล้วแต่เธอ

“ยังไงก็ได้ของอู๊ดคือยังไงหล่ะ” “แล้วพักต์หล่ะ คิดยังไงกับอู๊ด” ผมถามเธอกลับโดยไม่ตอบคำถามที่เธอถาม “พักต์ก็ชอบอู๊ดนะ อู๊ดมีใครหรือเปล่า”

เหมือนเธอกำลังคิดจะจริงจังกับผมหรือ “ไม่มีหรอก จนอย่างนี้ใครจะเอา” เธอขำใหญ่ “อู๊ดนี่ เอาจริงๆ สิ” “ไม่มีจ๊ะ” “ไม่มีใครจีบเลยหรอ”

“ค้ายย..จะมาจีบอู๊ด พักต์ก็พูดเป็นนิยายเกาหลี” “ไม่เอาและ ถามอย่างตอบอย่าง มาๆ ชนแก้วกัน” (กริ๊ก) ท่านผู้อ่านคงอยากรู้ว่าคืนนี้จะจบอย่างไร

บางอย่างผมก็คงไม่ต้องเขียน คิดกันเองบ้างก็ได้นะ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 01:01:16 PM โดย winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:10:56 PM »

Grin+ ไหว้

ขาประจำมาแล้ว +เช่นกันครับน้า Grin Grin

ไหว้

Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:46:50 PM »

น้ำลายหก
อยากกินเบียร์
+88  ไหว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 01:00:17 PM »

น้ำลายหก
อยากกินเบียร์
+88  ไหว้

อยากกินเบียร์ หรืออยากกินคนที่กินเบียร์ครับ Grin Grin บวกๆ ครับน้า Cheesy

ไหว้

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 03:05:43 PM »

+ให้กับตอนที่ 24 ....อีก 1 ชม.มา+ให้กับตอนที่ 25 ครับ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 03:12:20 PM »

+ให้กับตอนที่ 24 ....อีก 1 ชม.มา+ให้กับตอนที่ 25 ครับ Grin
                   ดูแลหัวใจด้วยนะครับลุงหลวง  ....  เดี๋ยวจะว่าหลานไม่เตือน     ยิ้มีเลศนัย

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 03:25:52 PM »

+91 ตอนนี้มีให้คิดเองอีก คิก คิก ไหว้
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 03:54:14 PM »

ดูแลหัวใจด้วยนะครับลุงหลวง  ....  เดี๋ยวจะว่าหลานไม่เตือน     ยิ้มีเลศนัย
คิก คิกขอบคุณน๊าคร๊าบบบบบบบบบ คิก คิก
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 20
  พิมพ์