เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสั้น "สุรัตดา" (****กลับมาอีกครั้ง****) อัพตอนที่31แล้วนะครับ  (อ่าน 38887 ครั้ง)
Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #240 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:16:22 AM »

รถเสียอยู่แถวไหนยังไม่ถึงเกาะช้างซักที 
+ เป็นกำลังใจครับ  ไหว้
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #241 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:56:03 AM »

อู๊ด เอ๊ย......มาเร็ว....น้องเบลคอยนานแล้ว.........^_^

ด้วยความเคารพครับ

ปล.รับแต้มไปก่อน....ถ้าไม่มาเดี๋ยวจาไปนั่งข้าง น้องเบล ๕๕๕

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #242 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:39:26 AM »

เรียนพี่ๆ ที่เคารพรักทุกท่าน อยากบอกว่าช่วงนี้งานเยอะมาก ล้นมือสุดๆ เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าหลุดช่วงนี้ไปแล้ว จะกลับมาอย่างแน่นอนครับ หลงรัก

ขออภัยพี่ๆ ที่ติดตามอ่านด้วยครับ หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:02:23 AM »

เรียนพี่ๆ ที่เคารพรักทุกท่าน อยากบอกว่าช่วงนี้งานเยอะมาก ล้นมือสุดๆ เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าหลุดช่วงนี้ไปแล้ว จะกลับมาอย่างแน่นอนครับ หลงรัก

ขออภัยพี่ๆ ที่ติดตามอ่านด้วยครับ หลงรัก หลงรัก

งั้นขอไปเลือกชุดให้น้องเบลที่โพสต์ "ชุดนักศึกษา" ของพี่ ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ รอละกันครับ ยิ้มีเลศนัย
ปล ไม่ได้มาเร่งน๊าา แต่มาติดตามผลงาน +1 ให้ครับ เยี่ยม
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #244 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:28:59 PM »

แล้วไป....นึกว่าไปหาข้อมูลมาเขียนด้วยการไปแสดงเอง   แล้วโดนจับได้ซะอีก

จะร้องเพลงรอ...ต่อไปครับ

ด้วยความเคารพ 

ปล. + ๑๖๔ เป็นกำลังใจครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
unknow13
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #245 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:36:20 AM »

+1ให้ครับ อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ ผมยังไม่รู้เลยว่า สุรัตดา หายไปใหนแล้วจะโผล่มาเมื่อไหร่ รอลุ้นอยู่ครับ ไหว้
ได้แบบเบลสักคนท่าจะดี น้ำลายหก

หนังสือที่ดี
บอกไม่ได้จาก "หน้าปก"
ใจที่สกปรก
ก็บอกไม่ได้จาก "หน้าตา"
paluay
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #246 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:13:07 PM »

+1 รอน้องเบลครับ
unknow13
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #247 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:14:53 PM »

+1 รออ่านต่ออยู่ครับ จะลงแดงล่ะครับ  เยี่ยม

ใจที่สกปรก
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #248 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:29:56 PM »

บันทึก "สุรัตดา" ตอนที่29 Grin Grin

หลงรักตอนที่29ช้าหน่อยนะครับ ต้องขออภัยพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ ไหว้

08.15 ล้อหมุน

เบลอยู่ไหนวะ “อู๊ดมีที่นั่งหรือยัง” นิดสาวสวยเอ่ยถาม ด้วยความที่ไม่อยากเป็นจุดสนใจ “ยังไม่มีจ๊ะ” “นั่งด้วยกันสิ ตรงนี้ไม่มีใครนั่ง”

เบาะที่นิดนั่ง อยู่กลางตัวรถ ผมจะปฏิเสธยังไงดี และตอนนี้เบลก็นั่งค้อนผมอยู่ไกลๆ “นิด อู๊ดเมารถอ่ะดิ ยิ่งนั่งตรงกลางด้วย ยิ่งเมาใหญ่เลย”

ผมพยายามปั้นน้ำเป็นตัว “แล้วมียาแก้เมาหรือเปล่า เอาไหม นิดมีนะ” “กินมาแล้วจ๊ะ อู๊ดว่าจะไปนั่งหลัง ไปนั่งหลังด้วยกันไหม ด้านหลังไม่ค่อยมีคนนั่ง”

นิดทำทีหันไปดู “ก็ได้ งั้นอู๊ดไปนั่งก่อน เดี๋ยวนิดตามไปนะ” ผมรีบเดินดุ่มๆ ไปหาเบล เบลยังมีท่าทีไม่พอใจผม หรืออีกนัยนึงคือ หึงหวงนั่นเอง

“เบลเดี๋ยวพี่นิดเขาจะมานั่งด้วยนะ พี่ไม่รู้จะขอตัวมานั่งหลังยังไง ก็เลยชวนเขามานั่งด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวมันจะผิดสังเกต” “ก็มาสิ หนูไม่ได้คิดอะไรนี่ค่ะ”

ปากเธอบอกไม่เป็นไร แต่สีหน้าเธอบอกบุญไม่รับ “ไม่เป็นไรแน่นะ แล้วทำไมทำหน้าอย่างนั้น” “ก็...หนู....ช่างเถอะค่ะ พี่นิดมานู้นแล้ว” ผมทำทีจัดแจงที่นั่ง

ผมตัดสินใจนั่งข้างเบล ส่วนนิดก็นั่งข้างผม สาวๆ ทั้งสองโอบล้อมผม จะซ้ายจะขวาก็สวยงามทั้งนั้น “อ้าวเบล มาตั้งแต่เมื่อไหร่ พี่ไม่ยักเห็น”

“มาสักพักแล้วค่ะ เห็นข้างหลังว่างๆ ก็เลยโดดมานั่งก่อน” “สมัยเรียนนะ พี่ก็ชอบนั่งหลัง ก็ดีเหมือนกันได้ย้อนไปนึกถึงวันเก่าๆ” “เหมือนกันเลยนิด อู๊ดก็ชอบนั่งหลังเหมือนกัน”

เบลเห็นผม และนิดเออออห่อหมกกันสองคน ในใจเธอคงนึกงอลผม “อ่ะเบล พี่ซื้อมาฝาก” ผมยื่นน้ำอัดลมให้ เธอรับ และยิ้มให้ “ขอบคุณค่ะ” ผมไม่ลืมที่จะซื้อฝากนิดด้วย

“อ่ะ นี่ของนิดจ๊ะ” “ขอบใจนะอู๊ด” เบลแอบหยิกเอวผม ผมรับรู้ได้ถึงความเจ็บที่เนื้อมันบิดตัว แต่ต้องยิ้มไว้ ไม่งั้นนิดจับพิรุธได้ เบาะหลังสุดไม่มีใครนอกจากเราสามคนเท่านั้น

คนอื่นๆ ก็พากันไปนั่งหน้าบ้าง กลางบ้าง รถออกตัวแล้วเราทุกคนต่างดีใจ ส่งเสียงเจี๊ยวจ๊าวกันทั่วรถ ส่วนผม นิด และเบล หลับซะส่วนใหญ่ เบลมีโลกส่วนตัว

เล่นเกมส์บ้าง ฟังเพลงบ้างสลับกันไป ส่วนนิดพกหนังสือนิยายเพ้อฝันติดมือมาอ่านฆ่าเวลา ผมเองต้องนั่งตรงๆ ไม่สามารถเอียงไปไหนได้ แต่ถ้าจะเอียงก็คงจะไปทางเบล

เบลเหมือนจะง่วงนอนเอียงหัวหลับคาพนักพิงของเบาะไปแล้ว รถวิ่งมาประมาณสองชั่วโมงกว่า ตอนนี้เข้าจันทบุรีแล้วกำลังมุ่งหน้าสู่ตราด ผมมองดูบรรยากาศข้างทาง

ธรรมชาตินี่มันสวยงามจริงๆ ทั้งต้นไม้ ลำธาร ภูเขา และได้เห็นวิถีการเป็นอยู่ของชาวบ้าน ตลอดทางมีผลไม้นานาชนิดวางขายกันให้พรึ่บ ถ้ามีรถสักคันคงดี

คงจะจอดชิมทุกร้าน ชิมอย่างเดียวไม่ซื้อ ผมเคยคิดนะว่าจะเก็บเงินสักก้อนดาวน์รถสักคัน ปิคอัพเป็นไง ใช้ประโยชน์ได้ ถ้าวันหนึ่งผมต้องตกงาน หรือเบื่องานแล้ว

ก็อาจใช้มันเลี้ยงตัวเองได้ ผมหันไปมองนิด ไรวะหลับแล้ว นึกว่าอ่านหนังสืออยู่ ว่าจะชวนคุยสักหน่อย ผมแอบมองส่วนสัดของนิด ทรวดทรงเธอดีชะมัด

นมเป็นนม ตูดเป็นตูด ผมเหลือบมองขาอ่อนเธอ ขาเธอสวยผิวพรรณดี ผมเป็นคนชอบผู้หญิงมือ-เท้าสวย เพราะว่าสองสิ่งนี้บ่งบอกว่าพวกเธอเป็นคนดูแลตัวเอง

รักความสวยงาม และรักความสะอาด ผมต้องหาอะไรที่มันตรงข้ามกับตัวเอง นิดนั้นมีพร้อม และตรงสเปคผมเกือบจะทุกอย่าง การมาเที่ยวทะเลครั้งนี้เป็นโอกาสดี

ที่ผมจะได้ทำความสนิทสนม ให้มันมากขึ้น ส่วนเรื่องผมกับเบลไม่ต้องกังวล เธอฝึกงานอีกไม่นาน ผมคิดแล้ว แหม่! มันเยี่ยมจริงๆ อีกอย่างนิดก็กำลังเคว้ง เดียวดาย

ความรู้สึก และอารมณ์ของเธอในตอนนี้คงต้องการใครสักคน มาเยียวยาหัวใจเล็กๆ ของเธอที่บอบช้ำจากชายคนรักเก่า อย่างแน่นอน ไม่นานนักเบลก็ตื่นจากพวังค์

หลังจากหลับไปเกือบชั่วโมง “ตื่นแล้วหรอจ๊ะ” ผมเอ่ยถามเธอ ที่กำลังงัวเงีย เธอมองผมแล้วส่งยิ้มให้ “ตื่นแล้วค่ะ พี่หล่ะได้หลับบ้างหรือเปล่า”

“ก็มีหลับบ้าง ดูหนังบ้าง เนี๊ยะจบไปสองเรื่องแล้ว” เธอชะโงกหน้ามองนิด “พี่นิดหลับปุ๋ยเลย” “พี่เขาคงหลับเอาแรงมั้ง” “พี่อู๊ด ถึงไหนแล้วค่ะ”

“เข้าจันแล้วจ๊ะ อีกชั่วโมงกว่าๆ ก็ถึงแล้ว” “ไม่ได้มาอะไรแบบนี้นานแล้ว อยากเล่นน้ำอ่ะ พี่พาหนูไปเล่นน้ำด้วยนะ” ไรวะ ไม่ใช่ผู้ปกครองนะเว้ย “ได้สิจ๊ะ”

เรานั่งคุยกันสักพัก นิดคงได้ยินเสียงงึมงัมเลยตื่น “อู๊ดถึงไหนแล้วอ่ะ” คำถามเดียวกันเลย ไม่มีอะไรจะถามแล้วหรอวะเนี่ย “เข้าจันแล้วค่ะพี่นิด”

เบลชะโงกหน้าตอบนิดแทนผม “งั้นใกล้ถึงแล้วหล่ะสิ” “จ๊ะ ใกล้ถึงแล้ว” ผมเอ่ย

เข้าสู่ท่าเรือเฟอร์รี่

การจะไปถึงเกาะช้างได้นั้น เราต้องนั่งเรือต่อไปยังเกาะ พวกเราทยอยกันเดินขึ้นเรือ ผม นิด และเบล ติดกันอย่างกับตังเม ไม่ว่าผมจะไปไหน จะมีสาวสองคนนี้ด้วยเสมอ

“นิดกับเบล ไปนั่งข้างบนไหม ข้างบนอากาศดีนะ” เราพากันเดินขึ้นไปชั้นบนสุดของเรือ บรรยากาศบนนั้นเย็นสบาย ได้กลิ่นไอของทะเล และเห็นทิวทัศน์รอบๆ

ได้อย่างถนัดชัดเจน สองสาวสวยคงจะแสบตาสวมแว่นดำขอบไฮโซ ส่วนผมสวมหมวกใบเก่ง เอาไว้บังแสงอาทิตย์ที่มันแยงตา เพราะไม่ได้มีแว่นอย่างคนอื่นเขา

ผมว่ามันดูออกจะแปลกๆ ในเมื่อเราเลือกที่จะมองธรรมชาติ แต่ดั้น! หาอะไรที่มันดำๆ มาบดบังการมองเห็นของตาซะงั้น “อากาศดีชะมัด” ผมเปรยเบาๆ

“แหม่อู๊ด ยืนเด่นเป็นพระเอกเลยนะ เดี๋ยวก็ตกลงไปหรอก” จุดที่ผมยืนคือด้านหน้าเรือ ซึ่งถ้าตกลงไปมีหวัง ไม่ตายก็พิการ “ไม่หรอก อู๊ดซะอย่าง” ผมทำปากดีใส่นิด

“ตามใจจ๊ะคุณอู๊ด ร่วงไปศพไม่สวยแน่” “พี่อู๊ดหนูว่าเข้ามาหน่อยก็ดี เดี๋ยวตกลงไปนะค่ะ” เฮ้อ สาวสวยทั้งสองดูเป็นห่วงผมจริงๆ ครั้นจะรั้นไปก็ไม่ใช่เรื่อง

ตามใจเธอหน่อยก็แล้วกัน “แค่นี้พอม่ะ” ผมยังทำอวดดี สงสัยนิดคงสุดทนกับพฤติกรมผม “เบล พี่ว่าเราไปนั่งข้างในกันดีกว่า ปล่อยอีตาบ้านี่ยืนแอ๊คไปคนเดียวแล้วกัน”

นิดพูดพลางเดินนำเบลไปนั่ง ส่วนเบลก็เดินตามอย่างไม่เหลียวหลังดูผม ทิ้งให้ผมยืนหนาวอยู่ลำพัง “เดี๋ยวสิรอด้วย” ผมกวักมือรีบวิ่งตามพวกเธอไป

เราสามคนเก็บภาพประทับใจ ในทุกๆ บรรยากาศ ทั้งคู่ทั้งเดี่ยว ทั้งน่ารัก น่าเกลียด หรือจะเอาฮาๆ ก็มีทั้งนั้น ไม่นานนักเราก็ถึงเกาะช้าง

พวกเราต้องนั่งรถกะบะต่อไปอีก บนเกาะช้างอากาศเย็นกว่าในเรือ คงเป็นเพราะตลอดทางรายล้อมไปด้วยต้นไม้ใหญ่นานาพรรณ

ทางขึ้นเกาะเป็นทางเขาชันเกือบจะตลอดทางผมต้องกลืนน้ำลายเพื่อลดอาการหูอื้อ รถกะบะที่เรานั่งกันนั้นขับซิ่งสุดๆ ดูคนขับชำนาญเส้นทางเป็นอย่างดี

ผมว่านะเมืองไทยเป็นประเทศที่อุดมสมบูรณ์ที่สุดแล้ว มีอีกตั้งหลายที่ๆ เราไม่เคยไป ไม่เคยสัมผัส เมืองไทยสวยงามกว่าที่ใครๆ หลายคนจะคาดถึงได้

เรานั่งรถประมาณเกือบๆ ชั่วโมง ก็ถึงที่หมาย บ้านพักที่เราจองเป็นโฮมสเตย์ติดหาด ไม่ใช่สิ! มันยื่นไปในทะเลด้วยซ้ำ แต่ละหลังมีสะพานเดินทอดไปยังห้องพัก

ที่นี่น่าอยู่มาก บรรยากาศเงียบสงบ หาดขาวสะอาด แลดูน้ำทะเลใสจนเขียว อีกทั้งไม่มีทริปอื่นร่วมพักด้วย เพราะเราไปช่วงโลว์ซีซั่น ท่านผู้อ่าน น่าจะพอนึกออก

บริษัทจองบ้านพักไว้หลายขนาด แบบนอนรวมก็มี นอนแยกเป็นหลังๆ ก็มี ทั้งบริษัทมีผู้ชายอยู่สองคน หนึ่งคือ คุณทวีป สองคงไม่ใช่ใครอื่น เป็นผมนั่นเอง

คุณทวีปแกพาครอบครัวมาด้วย ส่วนพนักงานหญิงอื่นๆ ก็ต่างจับกลุ่ม จับคู่นอน ใครไม่ซีเรียสก็ไปนอนรวมกันที่หลังใหญ่

ใครซีเรียสหน่อยก็ไปนอนหลังเล็กนอนได้สองถึงสามคน เบลกับนิดคงไม่มีปัญหา ส่วนที่เป็นปัญหาก็คงจะเป็นผมเองนั่นแหละ

เพราะเป็นผู้ชายจะไปนอนรวมกับผู้หญิงคงไม่น่าดูเท่าไหร่ เบลก็คงอยากจะนอนกับผม ส่วนผมนั้นอยากจะนอนกับนิด

“น้องๆ ขา เดี๋ยวพักผ่อนตามอัธยาศัยนะค้า สักบ่ายโมงครึ่งเจอกันที่ลานกลางเลยนะค้า” ทริปนี้คุณทวีปให้เจ๊ตุ๊ก เป็นคนจัดการเรื่องต่างๆ รวมถึงการดูแลน้องๆ

ไม่ใช่ว่าเจ๊แกจะเก่งการจัดกงจัดการอะไรหรอก แต่เจ๊แกอาวุโสที่สุดหน่ะสิ ต่างคนแยกย้ายกันไปเก็บกระเป๋า ส่วนใครจะอาบน้ำก็อาบ ใครจะไปเดินเล่นเก็บบรรยากาศ

หรือเก็บภาพริมหาดก็ตามใจ ส่วนผมยังคิดไม่ตกว่าจะนอนกับใครดี “พี่อู๊ด นอนห้องไหนค่ะ” เบลเอ่ยถามด้วยความเป็นห่วง “ยังไม่รู้เลยจ๊ะ เดี๋ยวว่าจะลองไปถามเจ๊ตุ๊กดู”

“พี่ก็นอนกับหนูก็ได้นี่ค่ะ แหม่! ทำอย่างกับไม่เคยนอนด้วยกัน” เธอย้ำถึงความสัมพันธ์ระหว่างเรา “ไม่ดีม้าง! ถ้าพี่ไปนอนกับเบล แล้วคนอื่นจะมองอย่างไรหล่ะ ลองคิดดูสิ”

“ก็ตอนกลางคืนไงค่ะ พี่ก็แอบมานอนกับหนูไง ตอนนี้พี่ก็นอนคนเดียวไปก่อน หรือจะให้หนูไปนอนกับพี่ก็ได้” เธอหัวเราะใหญ่ “อย่าดีกว่าจ๊ะ เดี๋ยวใครรู้เข้ามันจะไม่ดีนะ”

“ก็ได้ค่ะ หนูรู้ว่าพี่เป็นห่วงหนูกลัวคนอื่นมองหนูไม่ดี แต่หนูไม่แคร์หรอก” “เบลเราสัญญากันแล้วไม่ใช่หรอ ไหนบอกว่าเข้าใจพี่ไง” เบลหยุดคิดถึงสิ่งที่ผมพูด

“ก็ได้ค่ะ หนูขอโทษค่ะ แต่ถ้าพี่เหงาบอกหนูนะ เดี๋ยวหนูไปนอนเป็นเพื่อน” เธอยิ้มปนหัวเราะก่อนเดินไปห้องพัก เบลจากไปแล้วนิดก็เช่นกัน ผมเดินดุ่มๆ ไปหาเจ๊ตุ๊ก

“พี่ตุ๊กครับ ของผมห้องไหนครับ” “ของอู๊ดหรอ เดี๋ยวนะพี่ขอดูก่อน” พลางเปิดรายชื่อที่อยู่ในมือ ส่วนปากก็บ่นพรึมพรำ “ไหนหว่า ไหนหว่า ของอู๊ดเหมือนพี่จะลืมนะ

แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่จองเพิ่มอีกห้องนึง หรือว่าจะนอนกับพี่.....พี่ล้อเล่นจ๊ะ!” ใจผมหายวาบ นึกว่าคืนนี้จะได้ดูโบราณสถานอย่างใกล้ชิดซะแล้ว

สรุปแล้วผมก็ต้องนอนคนเดียว ก็ดี! จะได้ทำตัวสบายๆ ไม่ต้องเกรงใจใคร แต่จะว่าไปมันก็เหงานะ ผมนอนห้องสุดท้าย คือห้องที่อยู่ด้านในสุด เดินไกลสุด

ห้องผมติดกับห้องของนิด ส่วนห้องของเบล เดินอย่างมากสิบกว่าก้าวก็ถึงแล้ว “อู๊ดนอนกับใครจ๊ะ” นิดตะโกนถามผ่านหน้าต่างห้อง “นอนคนเดียวสิ จะให้นอนกับใครหล่ะ”

ผมเอ่ยตอบแบบเซ็งๆ “หรอ เหงาน่าดูเลยนะ” “แล้วนิดหล่ะ ใครเป็นผู้โชคร้าย” “แหม่! อู๊ดก็พูดเกินไป เจ๊ตุ๊กย่ะ” “อ้าวหรอ นึกว่าเจ๊แอน ฮ่าๆ”

“คืนนี้นอนคนเดียวระวังตัวไว้เถอะ ระวังจะเจอของดี” เธอประจบมือเหนือหัวก่อนไปอาบน้ำ เธอทำให้ผมนึกเสียวสันหลังขึ้นทันที

ผมเป็นคนกลัวผีติดอันดับต้นๆ ในสมัยเรียนเลยก็ว่าได้ ไม่เอาไม่คิด ออกไปกินข้าวดีกว่าหิวแล้ว ก่อนไปผมเดินไปดูว่านิดเสร็จหรือยัง จะได้ไปพร้อมกัน

ผมถือวิสาสะเดินเข้าไปห้องพักของนิด “นิดเสร็จยัง” ผมเอ่ยถามและผลักประตูเข้าไป  “ว้าย! อู๊ดเข้ามาทำไม?” นิดสาวอวบอึ๋มในชุดผ้าเช็ดตัวผืนขาว

เธอเพิ่งอาบน้ำเสร็จ กลิ่นสบู่เหลวยังปลิวมาเตะจมูกผมอยู่เลย “ขอโทษจ๊ะ” ผมรีบปิดประตูแล้วถอยหลังออกมาทันที พระเจ้าช่วย! ขาวจริงๆ ผมสบถในใจ

“นิดงั้นอู๊ดรอข้างนอกนะ” “อือๆ จะไปก่อนก็ได้นะ เดี๋ยวนิดตามไป” “งั้นอู๊ดไปก่อนนะ จะได้ไปจองที่ไว้ให้” “จ๊ะ จองให้เจ๊ตุ๊กด้วยนะ” “โอเค” ผมรับคำสั่งจากสาวนิด

ผมเดินผ่านห้องของเบล แวะไปดูหน่อยดีกว่า “เบลๆ” ผมตะโกนเรียกเธออยู่หน้าห้อง “ค่ะ มีอะไรหรือเปล่าค่ะ” เบลแต่งตัวเสร็จแล้ว เสื้อกล้ามดำ กางเกงยีนส์สั้น

เรื่องสั้นไม่ต้องถามถึง เธอเป็นแชมป์ทุกสมัย ยิ่งทริปหญิงล้วนแบบนี้ด้วยแล้ว สั้นแบบไม่อายใคร “ไม่มีจ๊ะ จะมาดูว่าเสร็จหรือยัง จะได้ไปพร้อมกัน”

“อ๋อ แต่เมื่อกี้หนูได้ยินเสียงใครเอะอะโวยวายอะไรไม่รู้ ดังมาจากห้องของพี่นิด พี่ได้ยินม่ะ” “อ๋อ ได้ยินจ๊ะนิดเขาเจอตุ๊กแก ก็เลยร้องซะเสียงหลงเลย ฮ่าๆ”

ผมหัวเราะกลบเกลื่อน “หยี้! น่ากลัวออก พูดแล้วขนลุก” “แล้วนี่เบลนอนกับใครหล่ะ” “หนูนอนกับพี่นุช แล้วพี่หล่ะ” “พี่นอนคนเดียวอ่ะดิ ผีก็กลัว”

“อิอิ สม หนูขอให้พี่โชคดีนะค่ะ” ขนาดเบลยังซ้ำผม แล้วใครบ้างจะเห็นใจผมเนี่ยะ “ให้พี่รอไหม” “ไม่เป็นไรค่ะ พี่ไปก่อนก็ได้เดี๋ยวหนูตามไป” “จ๊ะ”

ผมรีบจ้ำอ้าวไปลานรับประทานอาหาร ต้องรีบหน่อยแล้วเพราะใครๆ ก็เริ่มมาจับจองที่นั่งดีๆ กันหมดแล้ว ผมเลือกนั่งโต๊ะริมทะเล โต๊ะสไตล์ญี่ปุ่นนั่งกับพื้น

มีเบาะรองนั่งหนาสักสองนิ้วได้ ลานรับประทานอาหารสร้างจากไม้กระดาน รอบๆ ประดับด้วยไฟกริ่ง แต่ตอนนี้คงยังไม่เห็น เพราะมันยังไม่มืด (ผมจะพูดทำไม)

ผมชอบที่นี่นะ ผมว่ามันเงียบดี ทุกอย่างดูเป็นธรรมชาติ เจ้าของโฮมสเตย์น่าจะชอบอะไรที่มันเดิมๆ อะไรที่มันไม่ควรปรุงแต่ง ก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้น

ไม่เหมือนรีสอร์ทบ้างที่ อยู่ติดทะเลก็จริง แต่แต่งซะไม่เหลือความเป็นธรรมชาติเลย ตอนนี้ก็เกือบบ่ายสองแล้ว อาหารก็เริ่มมาวางตามโต๊ะ รวมๆ แล้วเกือบสิบโต๊ะ

อาหารฟรีตลอดสามวัน แค่มื้อแรก ก็มีทั้งปลาเผา กุ้งเผา หอยเชลล์ ต้มยำ หมึกย่าง โอ๊ย! สารพัดจะเสริฟ ส่วนเครื่องดื่มมาแบบจัดเต็ม คุณทวีปยกเรดมาทั้งลัง

เบียร์ก็มี แล้วแต่ใครจะชอบแบบไหน สิงห์ หรือไฮเนเก้น ขวดเล็กๆ ทั้งนั้น ยกง่ายดื่มง่าย แช่เย็นเจี๊ยบอยู่ในถังคูลเล่อร์ ใครอยากกินอะไรก็ตามสบายแบบเต็มที่

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
paluay
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #249 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:45:51 PM »

:อืมฺฺ......จะนอนกับใครดีน่ะ นิดก็ขาว เบลก็เด็ก  เยาะเย้ย น้ำลายหก +ครับ ไหว้
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #250 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:45:26 PM »

+ไปครับ.......แต่พนันกันมั้ยว่าเบลหรือนิด 555555555
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #251 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:12:17 PM »

ผมว่าวิ่งรอกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
porcup
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #252 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:31:58 PM »

ไม่อยากจะคิดเลย  จูบบบบ จูบบบบ
unknow13
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #253 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:38:16 PM »

+170 ครับ ไหว้ อิจฉาอีตาอู๊ดจัง แซนวิชสะด้วย น้ำลายหก

ใจที่สกปรก
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #254 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:51:35 PM »

เยี่ยม+171 ครับ ผมลุ้นนิด ครับ
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20
  พิมพ์