เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:24:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์หลัง Glock ถอดยากไหมครับ ใครเคยถอด  (อ่าน 4683 ครั้ง)
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 07:15:29 PM »

ผมเอาหัวแม่มือดันแรงๆก็หลุดแล้วครับ เปลี่ยนเพราะตกศูนย์หลังแตกครับ ซื้อจากร้านโยธินครับ 350 พร้อมส่ง+ไขควง1อันแถมมา

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 10:02:27 AM »

ผมเอาหัวแม่มือดันแรงๆก็หลุดแล้วครับ เปลี่ยนเพราะตกศูนย์หลังแตกครับ ซื้อจากร้านโยธินครับ 350 พร้อมส่ง+ไขควง1อันแถมมา
แปลกจังครับ ปกติศูนย์หลังควรจะยึดติดแน่นกับปืน ไม่งั้นมันขยับแล้วศูนย์ก็เคลื่อนสิครับ ของผมยังแน่นมากๆเลย ดันเท่าไหร่ก็ไม่ขยับครับ

ป.ล. แปลกจังหลายเดือนก่อนผมซื้อศูนย์หลังจากร้านโยธิน ประมาณ800-900นะครับ ทำไมคุณ moto ซื้อแค่350เองละ Huh Huh Huh อ้อ! ราคาตลาดร้านอื่นๆก็ประมาณ800-900บาท อะครับ

พิเศษจริงๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 08:06:29 PM »

ใส่ Heinie ครับ แต่ถอดยังไงจ๊ะ Grin Grin Grin

รบกวนถามคุณ Carrera ครับว่าสุดท้ายแล้วไปเปลี่ยนใส่ศูนย์ Heinie ที่ไหนครับ มีเคล็ดไม่ลับอะไรจะแนะนำเรื่องเปลี่ยนศูนย์ Heinie กะ Glock ไหมครับ

รบกวนเรื่องที่ 2 ว่าเปลี่ยนเป็น Heinei Straight 8 Slant Pro แล้วยิง Production ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:17:10 PM »

ศูนย์หลังคงไม่เกินความสามารถของทุกท่าน แต่แมกกาซีนกล็อคนี่สิ งานหินเลย มีใครถอดประกอบได้ง่ายๆบ้างไหมครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 04:34:03 AM »

ท่านใดทราบหรือเคยถอดศูนย์หลัง Glock บ้างครับ

ต้องใช้เครืองมือไหมครับ Grin Grin Grin ถอดอย่างไร Grin Grin Grin ตอกออกได้เลยไหมครับ Grin Grin Grin หรือว่าต้องถึงมือช่าง
Cheesy พี่ครับจะเปลี่ยนเป็นแบบไหนครับ Grin
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 04:47:44 AM »

ผมอยากได้ตัวนี้หาได้ที่ไหนครับ Grinแล้วลง production ได้เป่าอะ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2006, 05:27:20 AM โดย LIM 4 » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 01:38:44 PM »

ใส่ Heinie ครับ แต่ถอดยังไงจ๊ะ Grin Grin Grin

รบกวนถามคุณ Carrera ครับว่าสุดท้ายแล้วไปเปลี่ยนใส่ศูนย์ Heinie ที่ไหนครับ มีเคล็ดไม่ลับอะไรจะแนะนำเรื่องเปลี่ยนศูนย์ Heinie กะ Glock ไหมครับ

รบกวนเรื่องที่ 2 ว่าเปลี่ยนเป็น Heinei Straight 8 Slant Pro แล้วยิง Production ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ใส่ยิงได้ปรกติ ธรรมดาไม่ยากครับ ศูนย์คมยิงเป้ากระดาษชัด ยิงเป้าเหล็กคม ใช้งานตอนกลางคืนชัดมาก ศูนย์จุดแนวตั้งจัดศูนย์ได้เร็วกว่าแนวนอน หามาใช้ได้เลยครับ  ผมกับเพื่อนใช้แข่งอยู่

ใช้ก็ได้ แข่งก็ดีครับ

รุ่นที่คุณเลือกใช้ได้ครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 01:40:36 PM »

ท่านใดทราบหรือเคยถอดศูนย์หลัง Glock บ้างครับ

ต้องใช้เครืองมือไหมครับ Grin Grin Grin ถอดอย่างไร Grin Grin Grin ตอกออกได้เลยไหมครับ Grin Grin Grin หรือว่าต้องถึงมือช่าง
Cheesy พี่ครับจะเปลี่ยนเป็นแบบไหนครับ Grin

เปลี่ยนมานานแล้วครับ Grin Grin Grin  เมื่อวานเห็นแล้วนะครับ  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 01:41:16 PM »

ผมอยากได้ตัวนี้หาได้ที่ไหนครับ Grinแล้วลง production ได้เป่าอะ Grin Grin

ได้ครับ  Grin Grin Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 02:17:30 PM »

แล้วพี่Carrera เอาไปติดตั้งที่ร้านไหนครับ พอบอกราคาได้ไหมครับผม

ของผมยังไม่ได้ติดเลยครับผม ซื้อมาแล้วครับ เป็นของ แอรโล่เทคครับพี่

ต้นเดือนว่าจะเข้าไปหลังวัง..............ขอบคุณมากครับพี่^^

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 03:33:23 PM »

แล้วพี่Carrera เอาไปติดตั้งที่ร้านไหนครับ พอบอกราคาได้ไหมครับผม

ของผมยังไม่ได้ติดเลยครับผม ซื้อมาแล้วครับ เป็นของ แอรโล่เทคครับพี่

ต้นเดือนว่าจะเข้าไปหลังวัง..............ขอบคุณมากครับพี่^^

ของผมอุปกรณ์มัน ทำมาใส่ได้เลยแค่ถอดออกธรรมดาครับไม่ต้องแปลง แอร์โร่เท็คผมไม่เคยใช้แต่น่าจะเหมือนกัน

ผมเปลี่ยนที่สนามบางบัวทองครับ มีเจ้าหน้าที่ๆสนามมีเครื่องถอดแน่นอนครับ ถอดนาทีเดียวเสร็จ Grin Grin Grin  ใส่แล้วลองยิงตั้งศูนย์ได้เลยครับ  Grin Grin Grin

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:51:26 PM »

กำลังหาซื้อ Night Sight มาลง G26 อยู่พอดีครับ
.........ได้คำตอบ โดยไม่ต้องตั้งคำถาม........
            หลงรักขอบคุณครับ หลงรัก

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:45:14 PM »

Winkขอบคุณครับ..........เดียววันนี้จะลองดันๆดู................ถ้าออกก็จะลองใส่ดูครับผม น้ำลายหก

ขอบคุณครับ^^

vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 06:59:58 PM »

ไฮนี่ ผมถอดใส่ ซาดิส หน่อย เลยเป็นไฮเยิน   ผมใช้หกเหลี่ยม รองผ้าแล้วเอาค้อนตอกๆๆๆๆ กะเอาเยื้องขวา ซัก มม. พอดีเด๊ะๆ     รมดำหลุดเลย คือใจร้อนอยากใส่เองนะ Cheesy Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 07:25:17 PM »

ไฮนี่ ผมถอดใส่ ซาดิส หน่อย เลยเป็นไฮเยิน ผมใช้หกเหลี่ยม รองผ้าแล้วเอาค้อนตอกๆๆๆๆ กะเอาเยื้องขวา ซัก มม. พอดีเด๊ะๆ รมดำหลุดเลย คือใจร้อนอยากใส่เองนะ Cheesy Grin Grin

งั้นเปลี่ยนใจแล้ว...........ถึงมือช่างดีกว่าเครื่องมือครบกว่า

ขอบคุณมากครับพี่ที่ชี้แนะครับ

ขอบคุณครับผม^^

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์