เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอค่านํ้ามันหล่อลื่น หมายความว่าได้ใบ ปอ.3 แน่ๆ ใช่ไหมครับ  (อ่าน 1807 ครั้ง)
to2003
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:51:57 PM »

ถ้าเจอค่านํ้ามันหล่อลื่น หมายความว่าได้ใบ ปอ.3 แน่ๆ ใช่ไหมครับ
ทางโน้นเขาเสนอมานะครับ เร่งรีบให้เราเอาค่านํ้ามันหล่อลื่นไปให้เร็วๆอีก
ผมยื่นไปได้ประมาน30-40วัน มีความรู้สึกว่านายอําเภอเซ็นแล้ว แต่ข้างล่างเรียกเก็บเอง
มูลค่า 3 k
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 07:13:04 AM »

เวบเราไม่สนับสนุนใต้โต๊ะ น้ำร้อนน้ำชาอะไรครับ โดยมารยาทจะไม่มีการตอบในประเด็นนี้
แต่ผมไม่ค่อยมีมารยาท อยากจะตอบว่า ให้ท่านตัดสินใจเองครับ
to2003
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 07:56:52 AM »

ความจริงผมไม่อยากให้หรอกครับ ตอนนี้กําลังตัดสินใจว่าจะไม่ซื้อปืนแล้ว
เพราะภัยคุกคามหมดแล้ว เพื่อนบ้านที่มันชอบขโมยไก่บ้านผม ตอนนี้หนีหนี้รายวัน ไปอยู่ที่อื่นทั้งครอบครัวแล้ว จํานวนก็หลายแสนบาทเหมือนกัน
ลิ้งค์เก่าๆที่เคยสอบถามไว้  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=114499.0
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:04:16 AM »

คนที่ทำกรรมไม่ดีมักแพ้ภัยตัวเองครับ  ไหว้

ส่วนเรื่องป.3 ท่านคงต้องตัดสินใจเอาเองครับ

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:29:45 AM »

ถ้านายอำเภอเซ็นแล้ว พยายามเข้าหาท่านสิครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 04:15:59 PM »

ตอนผมอยู่ที่ต่างจังหวัดขอ ป 3 ปืนลูกซอง ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าเขาจะเอาเงินไปทีไรก็อ้างว่านายยังไม่ได้เซนต์   นายไม่อยู่บ้างละ   จนญาตข้างแฝนบอกผมว่าต้องยื่นใต้โตะถึงจะได้ไว    ผมบอกเขาไปว่าผมมีเงินแค่ซื้อปืนไม่มีเงินใต้โต๊ะหรอกหลังจากนั้น    ผมขึ้นอำเภอทุกอาทิตย์ที่มีเวลา  จนปลัดอำเภอเบื่อหน้าเรียกให้มาเอาใบ. ป3  เสียค่าธรรมเนียมแค่ 6 บาทเท่านั้น.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 05:09:57 PM »

รู้ได้ยังไงว่าจ่ายสตางค์แล้วจะได้ใบ ป.3 ครับ... สมมติว่าไม่ได้ ป.3 แล้วจะกล้าโวยวายแจ้งความหรือเปล่าครับ...
หากไม่กล้าตามเรื่องตั้งแต่ตอนยื่นเรื่อง แปลว่าถึงโดนกินเงินฟรีๆ แล้วก็ไม่กล้าแจ้งความอยู่ดีครับ... เพราะมันประเมินแล้วว่า"ใจไม่ถึง" เลยตามน้ำไถเงินดื้อๆ...

ที่ว่ามันตามน้ำ ก็เพราะรู้ดีว่คนโดนไถ ยังไงก็ไม่กล้า เลยไถตังค์อย่างนั้นแหละ หากนายอำเภอเซ็นต์ก็ได้เงินฟรีๆไป แต่ถ้านายอำเภอไม่เซ็นต์ มันก็ไม่คืนเงินให้... แต่ถ้าไปทวงหนักๆเข้าก็อาจคืนให้ แล้วอ้างเหตุผลสารพัด... ฮา...

สรุปว่าถ้าหากจะให้ชัวร์ว่าจ่ายแล้วได้ ป.3 แน่ๆ ให้เดินเข้าไปตกลงกับตัวคนเซ็นต์เองครับ... ว่าแต่ใจถึงหรือเปล่าเอ่ย... ฮา...

เขียนอย่างนี้เดี๋ยวจะบอกว่านายสมชาย"เปลี๊ยนไป๋"... ก็ต้องบอกว่า หากกล้าเดินเข้าไปถามเหตุผลกับนายอำเภอ แล้วประวัติดีเสียอย่าง, นายอำเภอจะอนุญาตโดยไม่ต้องมีใต้โต๊ะครับ หากไม่มีเงื่อนไขพิเศษที่มหาดไทยชอบตั้งแง่ เช่นขนาดกระสุนเกิน 9 มม. หรือหนึ่งสั้นหนึ่งยาว ฯลฯ...

สมมติว่าเดินเข้าไปคุยกับนายอำเภอ และเอกสารครบถ้วนตามที่ทางนั้นอยากได้แล้วยังไม่อนุญาต ก็ขอให้ทำเป็นหนังสือมาว่าไม่อนุญาตด้วยสาเหตุใด... แจ้งมาด้วยสาเหตุใด เราก็แก้ตามที่แจ้งมานั่นแหละ, แต่ถ้าเป็นเหตุผลพิเศษเกินชาวบ้านสุจริตชนทั่วไป เช่นอยากเห็นหลักทรัพย์ราคาแยะๆชนิดมีแต่มหาเศรษฐีเท่านั้นจึงสามารถ ฯลฯ, อย่างนี้พึ่งศาลปกครองครับ...

แต่โดยปรกติในฐานะข้าราชการเก่า บอกได้เลยว่าถ้าใครบริสุทธิ์ใจเดินขึ้นอำเภอท้าให้เอ็กซ์เรย์พฤติกรรมฯ... เขาจะอนุญาตในเงื่อนไขปรกติครับ...

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 05:15:52 PM »

ตามแต่ตัดสินใจ  Cheesy

ถ้าให้ เราก็เสียเงิน ดูจากเงื่อนเวลาแล้วน่าจะเซ็นลงมาตามขั้นตอน
เงินที่เสียอาจจะ เก้าเจีย

ผลที่ได้คือ หน้าห้อง จะจำคุณได้ เดินเข้าไป เรื่องจะง่ายแต่เสียทรัพย์
ต้องเข้าใจว่า ถ้าให้ครั้งนี้ แล้ว ครั้งหน้าก็ต้องโดนอีก อันนี้เป็นเรื่องที่โดน ไถแน่นอน

ถ้าใจแข็ง กระบอกหน้าคงไม่เสียอะไร

c347
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ชาติเสือต้องไว้ลาย....ชาติชายต้องไว้ชื่อ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:31:22 PM »

อำเภอผมไม่มีค่าน้ำมันหล่อลื่นครับ...โชคดีที่มีเจ้าพนักงานสุจริต..อ.เมือง โคราชครับ. เยี่ยม

หน้า: [1]
  พิมพ์