เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:22:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนสวัสดิการมา 9 เดือนแล้วยังไม่ได้ใบตัดโอนอาวุธปืน มีใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง  (อ่าน 2207 ครั้ง)
thin
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:41:29 PM »

ก่อนจะซื้อปืนครั้งแรก โทรไปถามร้านวังไชยา ร้านวังไชยาบอกยังไม่มีปืน ก็เลยให้เบอร์โทร นายสุเทพฯ  มา บอกว่าซื้อกับคนนี้ก็ได้ เป็นตัวแทนจำหน่าย ตกลงติดต่อซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก. กับ นายสุเทพฯ ได้ปืนกล็อก 19 มา 1 กระบอก ตั้งแต่เดือน ต.ค.54  บอกว่าจะส่งใบตัดโอนมาให้ทีหลัง จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แวว โทรไปถามหลายครั้ง นัดครั้งนั้นครั้งนี้ จนครั้งล่าสุดบอกว่า นายไม่เซ็นให้  ให้โอนเงินมาอีก 3,000  บาท เขาถึงจะเซ็นให้ ผมขอต่อรองเหลือ 2,500 บาท โอนเงินให้วันที่ 22 มิ.ย.55  เขาบอกว่าวันที่ 25 มิ.ย.55 จะส่งให้ ก็เงียบ โทรไปอีกวันนี้ เขากับบอกว่าไม่รู้จักผมซะงั้น  จะทำยังไงดีครับ   
c347
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ชาติเสือต้องไว้ลาย....ชาติชายต้องไว้ชื่อ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:12:59 PM »

ท่าน จขกท.อยู่ กทม.หรือ ตจว.ครับ ถ้าต่างจังหวัดผมมีประสบการณ์(ของรุ่นพี่ครับ)ใบตัดโอนจะส่งไปที่อำเภอ โดยที่ร้านหรือตัวแทนไม่ได้โทรแจ้งเลยครับ.
อย่างไรก็ดีให้ท่าน จขกท.ไปสอบถามที่อำเภอหรือวังไชยาเลยครับถ้าอยู่ กทม.(นายสุเทพฯน่าต้องสงสัยนะครับ)

Teang-รัก-Gun-ไว้-
พึ่งพา ไว้ใจ ให้เกียรติ YES!!
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:36:31 PM »

โทรถามที่ ร้าน และ อำเภอ ครับ ผม รอประมาณ 6 เดือน ครับ วันจันทร์ที่ผ่านมา เอาปืนไปตรวจ ที่อำเภอมา ครับ หลังจากไม่รอโทรตามเองครับ

อย่ารอ พวก เขาโทรมาเลย ครับ เสีย เวลา มากๆ ครับ เขาไม่ค่อย จะว่างกันมั้ง ผมว่า = =a แต่ตอน ขายเรา นิ พูดจา แม่น้ำ ทั้ง 8 ครับ

ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Like .45 ACP

Me  Gun & Gun ^ ^
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:04:26 PM »

ของผมสี่เดือนได้ครับ จะมีไปรษณียบัตรจาก วังไชยา แจ้งให้ไปติดต่อที่อำเภอครับ
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 07:08:32 AM »

ช่วยบอกหน่อยครับว่าร้านอะไร พี่น้องเราในนี้จะได้จำไว้................
thin
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:05:37 AM »

ท่าน จขกท.อยู่ กทม.หรือ ตจว.ครับ ถ้าต่างจังหวัดผมมีประสบการณ์(ของรุ่นพี่ครับ)ใบตัดโอนจะส่งไปที่อำเภอ โดยที่ร้านหรือตัวแทนไม่ได้โทรแจ้งเลยครับ.
อย่างไรก็ดีให้ท่าน จขกท.ไปสอบถามที่อำเภอหรือวังไชยาเลยครับถ้าอยู่ กทม.(นายสุเทพฯน่าต้องสงสัยนะครับ)

thin
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:08:16 AM »

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ โทรไปถามที่วังไชยาแล้วเขาบอกว่ามีคนมารับไปแล้ว สงสัยเป็นนายสุเทพฯ แล้วไม่ยอมส่งให้
thin
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:14:13 AM »

โทรถามที่ ร้าน และ อำเภอ ครับ ผม รอประมาณ 6 เดือน ครับ วันจันทร์ที่ผ่านมา เอาปืนไปตรวจ ที่อำเภอมา ครับ หลังจากไม่รอโทรตามเองครับ

อย่ารอ พวก เขาโทรมาเลย ครับ เสีย เวลา มากๆ ครับ เขาไม่ค่อย จะว่างกันมั้ง ผมว่า = =a แต่ตอน ขายเรา นิ พูดจา แม่น้ำ ทั้ง 8 ครับ
โทรไปถามที่วังไชยาแล้วครับ เขาบอกว่ามีคนมาดำเนินการไปแล้ว
thin
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:22:18 AM »

ช่วยบอกหน่อยครับว่าร้านอะไร พี่น้องเราในนี้จะได้จำไว้................
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าร้านอะไร ตอนสงปืนมาให้มีแต่ใบ ป.3 กับปืนไม่มีใบคุมปืนที่บอกว่าซื้อจากร้านไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 11:20:37 AM โดย thin » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์