เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:16:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมาถูกเอามาปล่อยวัด [มีคนรับไปดูแลแล้วจ้า!]  (อ่าน 3500 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:00:38 PM »

อยากได้แต่ติดที่อยู่ไกลครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:21:22 PM »

ได้คนรับไปดูแลแล้วครับ    ไหว้ ไหว้
ขอขอบคุณพี่ฟีนนะครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:23:13 PM »

ได้คนรับไปดูแลแล้วครับ    ไหว้ ไหว้
ขอขอบคุณพี่ฟีนนะครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนที่น่าขอบคุณ มิใช่ผมครับ ให้ขอบคุณคนที่รับไปเลี้ยงดีกว่าครับ  ไหว้  เยี่ยม
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:25:33 PM »

ลืมดูๆ กลับมาบ้านแล้วรีบโพสเลย
 ไหว้ ไหว้ ขอขอบคุณพี่ขุนช้าง นะครับ  ไหว้ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:27:33 PM »

ได้คนรับไปดูแลแล้วครับ    ไหว้ ไหว้
ขอขอบคุณพี่ฟีนนะครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้องปลา  อ่ะ ฮา

อย่าไปเชื่อใจ  "คนแปลกหน้า"  อ่ะ ฮา
เวลาเขามาขอ  บอกอย่างโน้น บอกอย่างนี้  "รักหมา" อ่ะ ฮา
แล้วตอนนี้  "หมู"   ราคาแพง  ด้วยอ่ะ ฮา

555 พอ  คล้อยหลัง   อ่ะ  ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:03:03 PM »

ลืมดูๆ กลับมาบ้านแล้วรีบโพสเลย
 ไหว้ ไหว้ ขอขอบคุณพี่ขุนช้าง นะครับ  ไหว้ ไหว้
ยินดีมากๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy  

จริงๆต้องยกความดีให้คุณมากกว่าครับถ้าไม่มีคุณป่านนี้น้องหมาไม่โดนหมาใหญ่กัดก็โดนรถทับ ขอบคุณครับที่มีใจเมตตาต่อสัตว์ และช่วยกันทำความดี  ไหว้ ไหว้ ไหว้    ความดีของผมเล็กน้อยมากครับถ้าเทียบกับคุณนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 10:04:59 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:04:04 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้องปลา  อ่ะ ฮา

อย่าไปเชื่อใจ  "คนแปลกหน้า"  อ่ะ ฮา
เวลาเขามาขอ  บอกอย่างโน้น บอกอย่างนี้  "รักหมา" อ่ะ ฮา
แล้วตอนนี้  "หมู"   ราคาแพง  ด้วยอ่ะ ฮา

555 พอ  คล้อยหลัง   อ่ะ  ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไหว้ ถ้างั้นก็ให้มันไปดีเถอะครับ
ดีกว่าอยู่วัดแล้วเจอหมาตัวอื่นกัด หรือโดนพวกอารมณ์ร้อน เอาไม้ฟาดปางตาย แล้วพิการ
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:29:09 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ    เรื่องคนเอาหมาไปปล่อยวัดกำลังสร้างปัญหาให้กับผมอย่างหนัก คือบ้านผมอยู่ใกล้วัด  มีรั้วบ้านเป็นรั้วอิฐบล็อก  ด้านหลังบ้านเป็นเนินเขาซึ่งเป็นที่ตั้งของวัด   ปกติไม่เลี้ยงหมาเพราะมีแมวหลายตัวเป็นของคนข้างบ้านซึ่งย้ายบ้านไปแต่แมวไม่ยอมไปด้วย  ขนลูกๆมาขออาศัยอยู่ด้วยก็ต้องอุปการะกันไป  ทนเห็นแมวแม่ลูกอ่อนหิวโหยไม่มีนมให้ลูกกินไม่ได้ มาเข้าเรื่องหมาต่อครับมีคนข้างบ้านเอาหมาตั้งท้องไปปล่อยที่วัด  แต่บนวัดมีหมาหลายตัวอยู่แล้ว  มันไม่ยอมรับสมาชิกใหม่เพิ่ม  ไล่กัดไม่ยอมให้กินอาหาร  ผลที่สุดหมาท้องตัวนั้นก็ต้องลงมาออกลูกอยู่ในซอกหินตีนเขาหลังบ้านผม  แม่มันก็ผอมโซออกเดินหาอาหารและไม่มีนมให้ลูกกิน  ลูกมันก็ร้องตลอดเวลาเพราะหิว  แม่บ้านผมก็ทนไม่ได้อีกแล้ว  ทั้งข้าวทั้งนมเอาไปเลี้ยง  ปัจจุบันโตกันก็ไม่ยอมไปไหน  รวมฝูงกันอยู่รอบรั้วบ้านผม  แถมคนข้างบ้านก็ยังไปเอาหมามาเลี้ยงอีกแต่ดูแลมันไม่ดีอดอยาก  มันก็มาขออยู่รวมฝูงกันที่ข้างรั้วบ้านผมอีก   ข้างบ้านผมเป็นที่ดินว่างคั้นอยู่ระหว่างบ้านผมกับบ้านลูกสาว  ซึ่งกลายเป็นสถานที่เลี้ยงหมาฝูงนี้ไปโดยปริยาย  ปัญหาคือหน้าบ้านผมเป็นถนนสายหลักภายในหมู่บ้าน  หมาพวกนี้ก็จะมานอนกันบนถนนบ้าง  วิ่งเล่นกันบ้าง  ตามเห่าคนขี่จักรยานบ้าง  วิ่งตัดหน้ามอเตอร์ไซค์บ้าง  ทำให้ผมปวดหัวกับพวกมันมาก  ถ้าหากไปกัดใครเข้าผมก็จะเดือดร้อนอีก  แต่คนที่อยู่ในละแวกบ้านผมรู้กันว่าใครเป็นคนเอามาปล่อยวัด   โดยเฉพาะเวลาประชุมหมู่บ้านผมก็พูดตรงๆ ว่าไม่ใช่หมาผม  บ้านผมมีรั้วรอบขอบชิดไม่ได้เอาหมามาเลี้ยง  หมามันมาอยู่ของมันเอง  ไอ้ครั้นจะไม่ให้ข้าวให้น้ำกินก็ทำไม่ลง  ถึงเวลาก็ร้องกันงิ๊งง๊างขออาหารกิน  ผมจะทำอย่างไรดีครับ  ใครพอจะมีทางออกช่วยแนะนำด้วยครับ    ไหว้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 11:39:39 PM โดย p23-504 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:35:44 PM »

http://www.facebook.com/Walk.rally4Dog

http://www.facebook.com/thailandpoordog

http://www.facebook.com/groups/poorpetrescuse/

http://www.facebook.com/SOS.Animals.Thailand

ติดต่อไปที่นี้เลยครับ  เดี่ยวเค้ามาจัดการให้ครับ   ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 11:41:10 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:39:46 PM »

หรือ.... ถ้ามองแง่ดีอีกแง่ บ้านคุณจะไม่มีขโมยขึ้นบ้านแน่นอนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ บ้านผมเองก็เก็บมาเลี้ยงร่วม30ตัว  จนตอนนี้เหลือแค่10กว่าตัวละครับ  ไม่เคยมีขโมยเข้าบ้านเลยทั้งๆที่รอบข้าง โดนขึ้นบ้านกันให้เพลินเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้

BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:12:40 AM »

ก็จริงนะครับ บ้านไหนมีสุนัข ต่อให้ตัวเล็ก  โขมยก็ไม่ค่อยอยากยุ่ง มี1-2ตัว ยังพอวางยา เกินนั้น มันไม่แลแล้ว
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:33:41 AM »

ปัญหาเรื่องสุนัขถูกนำมาปล่อย
ถ้าหากหาคนมารับไปดูแล ตามที่พี่ขุนช้าง โพสไว้ได้ไม่หมด
ผมว่าน่าจะติดต่อเทศบาล ให้เข้ามาดูแล ฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้า  และทำหมันตัวเมียให้หมด
แถวบ้านแฟนผม อบต.เค้าเข้ามาจัดการให้หมดเลย  ฉีดยาหมัด ใส่ยาตัวที่เป็นเกลื้อน ฯลฯ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:25:44 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้องปลา  อ่ะ ฮา

อย่าไปเชื่อใจ  "คนแปลกหน้า"  อ่ะ ฮา
เวลาเขามาขอ  บอกอย่างโน้น บอกอย่างนี้  "รักหมา" อ่ะ ฮา
แล้วตอนนี้  "หมู"   ราคาแพง  ด้วยอ่ะ ฮา

555 พอ  คล้อยหลัง   อ่ะ  ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำอะไรอร่อยครับ ยาย  น้ำลายหก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 03:33:25 PM »

มีคำสั่งย้ายผมด่วนอย่างไม่เป็นธรรมเลย วันที่ย้ายดันมีคนเอาลูกหมามาทิ้งหน้าบ้านอีก เห็นสายตาที่มันมองมาแล้วน้ำตาไหล ทนไม่ไหวต้องรับอุปการะอีกตัว กลายเป็น 2 แล้วตอนนี้ ทั้ง 2 ตัวได้กินข้าววันละมื้อเดียวตอนหัวค่ำ เวลากลางวันของผมหมดไปกับการเดินทางและที่ทำงานใหม่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 03:45:43 PM »

ลูกหมาทานวันละสองมื้อเช้าเย็นพอครับ  หมาโตวันละมื้อ ถ้ามากมื้อมันจะขาดความกระตือรือร้นนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์