เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:25:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีวะกาฬสินธุ์ผวาเอดส์...  (อ่าน 5620 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:40:56 PM »

ทำไมต้องรอถึง ๓ เดือน  ทำไมไม่ให้ยาต้านเชื่อไวรัสไว้ก่อนเลย   Huh  ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vAExC2T5iv0#!

พอดีเคยทราบมาว่ามีพยาบาลเจาะเลือกคนเป็นเอดส์เพื่อตรวจแล้วโดนเข็มตำมือตัวเอง

แพทย์สั่งจ่ายยาต้านไวรัสให้กินทันที  ไม่ต้องรอตรวจเลือดอีก  ๓  เดือนครับ   Cheesy

ถูกต้องครับ... เยี่ยม

ทำไมต้องรอถึง ๓ เดือน  ทำไมไม่ให้ยาต้านเชื่อไวรัสไว้ก่อนเลย   Huh  ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vAExC2T5iv0#!

พอดี  เคยทราบมาว่ามีพยาบาลเจาะเลือก
คนเป็นเอดส์เพื่อตรวจแล้วโดนเข็มตำมือตัวเอง

แพทย์สั่งจ่ายยาต้านไวรัสให้กินทันที 
ไม่ต้องรอตรวจเลือดอีก  ๓  เดือนครับ   Cheesy

Ha Ha ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายแนะนำ  อย่าไปอ่าน  Manager  หรือ  Thaiposts  เกินสามครั้ง ต่อวัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่มีหรอก ที่หมอเขาจะสั่งจ่ายยา  "ต้านไวรัสเอดส์"  แค่การถูกเข็ม ปนเปื้อนเชื้อ  แค่โดนผิวหนัง อ่ะ ฮา

ไอ้ยาต้านไวรัสเอดส์  แพทย์เขาจะจ่าย  ก็ต่อเมื่อผลเลือด
หรือที่เขาเรียกว่า ซีดีโฟร์ หรือเกล็ดเลือด ด้านหนึ่งด้านใดต่ำ อ่ะ ฮา
เขาไม่ได้จ่าย  พร่ำเพื่อ  เพ้อเจ้อ   สุรุ่ยสุร่าย  อ่ะ  ฮา
ไอ้ยาประเภทนี้  เขากินกันเป็น  "Dose"  เพื่อที่จะ "คลอบคลุม" ต่ออาการ อ่ะ ฮา

ยายจำไม่ได้ ว่าเม็ดเลือดขาว  หรือ แดง  มันไปกินหรือทำลายกันเอง อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ป้าบ๊าบเข้าใจคลาดเคลื่อนไปบางส่วนครับ... Cheesy

ลองอ่านลิ้งค์นี้ดูครับ...>>> http://www.adamslove.org/d.php?id=72
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:50:47 PM »

การต้มในสภาวะความกดอากาศปกติ ได้แค่ร้อยองศานะยายถึงจะทำให้น้ำเดือด...
และถ้าต้มที่สูงอุณหภูมิต่ำกว่านั้นก็ทำให้น้ำเดือดได้...
แล้วอุณหภูมิที่ร้อยหรือต่ำกว่า ยายแน่ใจหรือว่าจะฆ่าเชื้อโรคได้...

คงมีแต่ถึกอย่างยายกระมัง  ที่นั่งต้มไข่อยู่ยอดดอย
รอน้ำเดือดอยู่ครึ่งวันแล้วนั่งกินไข่ดิบอ่ะ ฮา....

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

พี่ dignitua  เนี่ยะ   "อย่างฮา"  มาเป็นรายแรก เลยอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เมื่อก่อน  มันไม่มีไอ้ลิง  "หน้าโง่"  เหมือนปัจจุบัน อ่ะ  ฮา

ไอ้พวก HIV หรือ พวก  Influnza virus ยังไม่เกิดโว้ย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ่ะ.. เห็นยานบอกว่าเต้าข่าว เด็กๆปัจจุบันอาจจะโง่ไม่รู้ก็ได้นะยายว่า "ปัจจุบัน" มันมี HIV กันมานานแล้ว... อ่ะ ฮา...

ยาเสพติดมันเยอะ อ่ะ ยาย เห็นจิ้มกันจิ้มกัน ฮา..

และยิ่งมีคำนิยมว่า "เอาอยู่" อ่ะ ฮา...

แถมเสือกไม่มี "ปลาทะเล" แดรก ด้วย อ่ะ ฮา...

มันเลยต้องไปตรวจเชื้อเอดส์กัน 250 คน และต้องหานักจิตวิทยามาปลอบเพราะ "ข่าวเต้า" อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:42:35 AM »

พอดีเคยทราบมาว่ามีพยาบาลเจาะเลือกคนเป็นเอดส์เพื่อตรวจแล้วโดนเข็มตำมือตัวเอง

แพทย์สั่งจ่ายยาต้านไวรัสให้กินทันที  ไม่ต้องรอตรวจเลือดอีก  ๓  เดือนครับ   Cheesy
เคสพยาบาล เคยได้ยินหลายเคส
ส่วนใหญ่จะเป็น โรงบาลเอกชน หมอจะสั่งจ่ายให้ทันที ถ้าจำไม่ผิดจ่ายยาต้านให้  1 เดือน
หลังจากนั้นก็ไป รอตรวจเลือด ที่ 3 เดือน และ 6 เดือนตามลำดับ ครับ

เคยคุยกับพยาบาลที่ผ่านเคสนี้มาแล้ว ที่หัวเฉียว  เป็นเคสทำคลอดฉุกเฉิน แม่เป็น HIV / ลูกด้วย
พลยาบาลไม่ได้เช็คผลเลือดเข้า ช่วยเหลือเลย ทราบตอนหลัง หมอจึงจ่ายยาต้านให้ เยี่ยม
ผล พยาบาล ปลอดภัย ครับ  แต่แกจิตตกไปหลายเดือน  อ๋อย

เรื่อง HIV ต้องระวัง เท่าที่ทราบผู้ติดเชื้อสะสมในไทย มีเกิน 1 ล้านคนไปแล้วและมีแนวโน้มจะสูงขึ้น
จากการเสี่ยงจาก นักเทียว และ นักจับไก่ ตาม ผับ บา เลาจ์ อย่าแปลกใจว่าได้ง่าย

บางที่น้องเค้าอาจลวงไปเชือด   คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:37:30 AM »

ขอเสริมเรื่อง HIV อีกนิดนึง กลุ่มผู้ติดเชื้อแฝงส่วนใหญ่จะอยู่ที่นักศึกษา กับกลุ่มเกย์ครับ จากการไม่ใช้ถุงยางอนามัยบวกกับพฤติกรรมเปลี่ยนคู่นอน

ถ้าสาวตามอ่างที่มีชื่อ กลุ่มนี้ตรวจสุขภาพเป็นประจำครับ เขาดูแลตัวเองดี แต่ก็อย่าประมาทเขาประมาทเราเป็นดีที่สุด พระท่านสอนไว้ครับ โชคดีทุกท่าน... บู่ ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:26:06 AM »

เมื่อสองปีที่แล้ว ผมได้สนทนากับ คนที่ทำงานสาธารณะสุข เขา เป็นหัวหน้าชุดที่ออกไปตรวจ นักศึกษา ที่จังหวัดผม

เขาบอกว่า ที่ ไม่ขอเอ๋ยชื่อ สถาบัน มีผู้ที่มีเชื้อ เกือบ ครึ่ง ถ้าใคร ทำใจได้และแสดงตน ก็จะได้รับเงินช่วยเหลือ ต้องไป

รับที่ ธกส นะครับ  จังหวัด ผม ติดอันดับต้นๆ ของประเทศ แล้ว เรื่อง HIV

เอ้อ แล้ว ตอนนี้มีบริการ ใหม่ครับ เด็กผู้ชายหน้าตาตี  ต้องการเงินใช้ ช่วง ม 2-3

ก็มีเงินใช้แล้ว หมดยุค ชายซื้อบริการหญิง แล้ว ครับ ถามน้องผู้ชายว่า มีกลุ่มใหน

บ้าง ที่ใช้บริการเรา  ก็มีตั้งแต่ อายุไม่เกิน 18 ไปจนถึงคนทำงาน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:35:51 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
ขอบคุณ  พี่หมอ "ใจดี"  อ่ะ  ฮา

พี่หมอโผล่ออกมา  พวกสหายของยาย
เขา  "กิ๊วก๊าว"  เขย่า  กันน่าดูเลยอ่ะ  ฮา
555   "ถก" กัยายทีรัย  แพ้ยายทุ๊กที อ่ะ ฮา

มาครั้งนี้ ยายเชื่อว่า  "กรรมการ"  ลำเอียง อ่ะ ฮา
ยกมือ  " ผิดมุม "  อ่ะ  ฮา 5555

555 ครั้งต่อไป  ยายจะแอบถาม  พี่หมอ "ใจดี"  ก่อนอ่ะ  ฮา

ถามพี่หมอ "ใจดี"  แล้วเมื่่อก่อน ที่เขาเอาเข็มไปต้ม  หรือ นึ่ง ผ่านความร้อน
เขาใช้ กี่องศา เอฟ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 10:33:14 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:55:50 AM »

เมื่อเช้ามีรถตู้ลึกลับ ทะเบียน กรุงเทพฯ วิ่งเข้ามาจอดในโรงเรียน... จังหวะเดียวกับที่ผมเข้าไปพอดี... วันนี้ผมแวะไปที่เขตฯ เลยมาช้าไปนิดหน่อย... จึงเป็นช่วงที่นักเรียนกำลังเข้าแถวหน้าเสาธง... ครูท่านอื่นๆ จึงอยู๋ที่หน้าเสาธงกันเกือบหมด... ที่อาคารอำนวยการจึงเหลือผมเพียงคนเดียว... พอลงเวลาเสร็จ... ผมเลยเดินไปที่รถตู้คันนั้น... ซึ่งจอดและติดเครื่องยนต์อยู่... คนในรถมีหลายคนแต่ไม่มีใครยอมลงจากรถ... พอเดินไปใกล้จึงมีคนขับกับสาวสวยคนนึงแง้มกระจกสวัสดี... ผมจึงถามว่ามาติดต่อธุรอะไร... ก็ได้ความว่ามาจากศูนย์สุขภาพจากกรุงเทพฯ จะมาขอตรวจสุขภาพนักเรียน... ผมขอดูหนังสือแจ้งก็ไม่สนใจที่จะให้ดู... บอกว่าจะขอพบ ผอ. เท่านั้น... ผมเลยบอกว่าวันนี้ ผอ. คงไปประชุม... แต่จริงๆ ผมยังไม่มา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  แล้วรองฯ ก็คงไม่เข้า... แล้วผมก็เดินไปรับนักเรียนที่กำลังเดินมาจากเข้าแถว... เพื่อเก็บขยะดังที่ทำกันทุกวัน... หันมาอีกทีหนึ่ง... รถตู้คันนั้นก็จากไปแล้ว...

...ไม่รู้ว่าผมทำผิดหรือทำถูกนะครับ... แต่กรณีมีพิรุธแบบนี้... ผมต้องดูแลความปลอดภัยของเด็กนักเรียนไว้ก่อน... จากนั้นก็โทรไปเตือนที่โรงเรียนแม่ที่อยู่ใกล้ๆ แต่ก็ไม่เห็นวี่แววของรถตู้ลึกลับคันนั้น...

...เกิดผมยอมให้ตรวจโดยพลการ... แล้วเป็นแบบในข่าว... คงแย่เลย... บู่

ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 01:22:39 PM »

ขอบคุณ คุณหมอ rute - รักในหลวง  ที่ช่วยมาให้ความกระจ่างครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:32:06 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 02:09:44 PM »

ในความจริงคิดว่าเข็มฉีดยาไม่น่าจะใช้การได้แล้วนะครับ ถ้าคนเยอะขนาดนั้น เคยฉีดยาแมว ตัวที่สองก็ทื่อแล้ว  Huh

เมื่อเช้ามีรถตู้ลึกลับ ทะเบียน กรุงเทพฯ วิ่งเข้ามาจอดในโรงเรียน... จังหวะเดียวกับที่ผมเข้าไปพอดี... วันนี้ผมแวะไปที่เขตฯ เลยมาช้าไปนิดหน่อย... จึงเป็นช่วงที่นักเรียนกำลังเข้าแถวหน้าเสาธง... ครูท่านอื่นๆ จึงอยู๋ที่หน้าเสาธงกันเกือบหมด... ที่อาคารอำนวยการจึงเหลือผมเพียงคนเดียว... พอลงเวลาเสร็จ... ผมเลยเดินไปที่รถตู้คันนั้น... ซึ่งจอดและติดเครื่องยนต์อยู่... คนในรถมีหลายคนแต่ไม่มีใครยอมลงจากรถ... พอเดินไปใกล้จึงมีคนขับกับสาวสวยคนนึงแง้มกระจกสวัสดี... ผมจึงถามว่ามาติดต่อธุรอะไร... ก็ได้ความว่ามาจากศูนย์สุขภาพจากกรุงเทพฯ จะมาขอตรวจสุขภาพนักเรียน... ผมขอดูหนังสือแจ้งก็ไม่สนใจที่จะให้ดู... บอกว่าจะขอพบ ผอ. เท่านั้น... ผมเลยบอกว่าวันนี้ ผอ. คงไปประชุม... แต่จริงๆ ผมยังไม่มา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  แล้วรองฯ ก็คงไม่เข้า... แล้วผมก็เดินไปรับนักเรียนที่กำลังเดินมาจากเข้าแถว... เพื่อเก็บขยะดังที่ทำกันทุกวัน... หันมาอีกทีหนึ่ง... รถตู้คันนั้นก็จากไปแล้ว...

...ไม่รู้ว่าผมทำผิดหรือทำถูกนะครับ... แต่กรณีมีพิรุธแบบนี้... ผมต้องดูแลความปลอดภัยของเด็กนักเรียนไว้ก่อน... จากนั้นก็โทรไปเตือนที่โรงเรียนแม่ที่อยู่ใกล้ๆ แต่ก็ไม่เห็นวี่แววของรถตู้ลึกลับคันนั้น...

...เกิดผมยอมให้ตรวจโดยพลการ... แล้วเป็นแบบในข่าว... คงแย่เลย... บู่

ไหว้

อาจจะมาอุ้มครูต้นก็ได้นะครับ พอดีได้แต่รูปตอนหนุ่ม ๆ มา เลยหาไม่เจอ  คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 02:14:23 PM »

ในความจริงคิดว่าเข็มฉีดยาไม่น่าจะใช้การได้แล้วนะครับ ถ้าคนเยอะขนาดนั้น เคยฉีดยาแมว ตัวที่สองก็ทื่อแล้ว  Huh

ไหว้

อาจจะมาอุ้มครูต้นก็ได้นะครับ พอดีได้แต่รูปตอนหนุ่ม ๆ มา เลยหาไม่เจอ  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:00:52 PM »

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ไอ้เผือก ที่ทำท่า  "ผลุบโผล่"  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา

ยายเชื่อว่ามันเป็นพวก "หลอกลวงโลก"  อ่ะ  ฮา
ถ้าเขาไม่มาหลอกขาย  "ประกันหมู่" อ่ะ  ฮา
ยายก็คิดว่าเขาจะมา  "สร้างโรงเรียน"  ให้ฟรี อ่ะ ฮา

555 เหมือน "มูลนิธิ"  ที่อ้าง พระบัญชาของ องค์ "สังฆราช"  อ่ะ  ฮา
ยังดีที่ครูต้น  เอาภาพ "ตอนหนุ่ม" มาแสดงใน Face book  อ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:39:08 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
ขอบคุณ  พี่หมอ "ใจดี"  อ่ะ  ฮา

พี่หมอโผล่ออกมา  พวกสหายของยาย
เขา  "กิ๊วก๊าว"  เขย่า  กันน่าดูเลยอ่ะ  ฮา
555   "ถก" กัยายทีรัย  แพ้ยายทุ๊กที อ่ะ ฮา

มาครั้งนี้ ยายเชื่อว่า  "กรรมการ"  ลำเอียง อ่ะ ฮา
ยกมือ  " ผิดมุม "  อ่ะ  ฮา 5555

555 ครั้งต่อไป  ยายจะแอบถาม  พี่หมอ "ใจดี"  ก่อนอ่ะ  ฮา

ถามพี่หมอ "ใจดี"  แล้วเมื่่อก่อน ที่เขาเอาเข็มไปต้ม  หรือ นึ่ง ผ่านความร้อน
เขาใช้ กี่องศา เอฟ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

การฆ่าเชื้อโรคนั้นมีหลายวิธีไม่ว่าจะเป็นโดยกายภาพ ชีวะภาพ หรือเคมี...

เข้าใจว่าป้าบ๊าบถามถึงกระบวนการการทำให้ปลอดเชื้อ( sterilization )ใช่ไหมครับ...

การฆ่าเชื้อด้วยความร้อนเพื่อที่จะทำลายสปอร์และเชื้อโรคนั้นหากเราใช้เตาอบไอน้ำ( autoclave ) ต้องใช้อุณหภูมิ 121 องศาเซลเซียส( 250 องศาฟาเนต์ไฮท์) นาน 20 นาทีครับ...

หากไม่ใช้ไอน้ำต้องใช้อุณหภูมิ 170 องศาเซลเซียสนาน 2 ชั่วโมงครับ...

แต่หากต้องการแค่กำจัดเชื้อ HIV เราไม่ต้องใช้ระดับนั้นก็ได้ครับ...

ใช้แค่ระดับทำลายเชื้อ(disinfection)(ไม่ทำลายสปอร์) คือต้มในน้ำเดือด(100องศาเซลเซียส)นาน 30 นาทีก็ได้ครับ... Cheesy

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:09:20 AM »

555 เหมือน "มูลนิธิ"  ที่อ้าง พระบัญชาของ องค์ "สังฆราช"  อ่ะ  ฮา
ยังดีที่ครูต้น  เอาภาพ "ตอนหนุ่ม" มาแสดงใน Face book  อ่ะ ฮา 5555

ว่าด้วยเรื่องของมูลนิธิจิตวิปลาสนั้น... โรงเรียนของผมก็ได้รับการบริจาคด้วยครับ... ตอนนั้นเริ่มมีกลิ่น... ผมเลยไปกระซิบผู้รับเหมาว่าแน่ใจนะว่าพี่จะได้เงิน... เขาก็โวใส่ผม... บอกว่าสัญญามันชัดเจน... ใครจะว่าไงก็ช่าง... เขาจะสร้าง... ว่างั้น... ผมเลยได้แต่เงียบดู... งานไปได้แค่ฐานราก... คือเทพื้นฟุตติ้งกับคานคอดิน... งานก็หยุดไปหลายเดือน... สอบถามไปก็ได้ข่าวว่าเช็คเด้ง... โธ่... ก็ผมเตือนเขาแล้วยังมาโวใส่ผมอีก... สุดท้ายเหล็กโครงหลังคาที่ขนมาไว้... ก็ได้แต่ชั่งกิโลขายได้ซักสองแสนมั๊ง... ทั้งที่จริงๆ เหล็กกองนั้นมันควรจะราคาครึ่งล้านขึ้นไป...

...ความโลภบังตา... เตือนแล้วไม่ฟัง... ก็ยังงี้แหละครับ... ไหว้

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:04:32 PM »

อัพเดทข่าวครับ... Huh
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์