เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:21:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูวิทย์แฉบ่อน ให้อะไรกับสังคม  (อ่าน 11986 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:14:16 PM »

เพราะมีบ่ิอนในกรุงเทพ  ผบ ตร  คนก่อนเลยโดนเด้ง

นั่นคือข้ออ้าง

ถึงไม่มี บ่อนยังไงก็ต้องเด้งเพระมีคนจองไว้แล้ว

และผมคิดว่า นี่คือความจริง

จริงทั้ง ๒ เรื่องครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:15:25 PM »

ทำให้รู้ว่า  นายกฯ ไม่กล้าปลด ผบ.ตร. คนปัจจุบัน
เหมือนกับ ผบ.ตร. คนที่แล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ปลด ผบ.ตร. แค่เรื่อง "บ่อน"  นี่เหรอ  ฮา
ถ้าอย่างนั้น  พวก "ปั่นแปะ"  ทอยเส้น  ผสมสิบ  อ่ะ  ฮา
จะปลดใครดี  อ่ะ ฮา

"นายกรัฐมนตรี"  ดีมั้ย  ฮา

แล้วถ้าเกิด  มันมีการแทงม้า เล่นมวย เล่นหวย แอบ "ตีหม้อ" อ่ะ ฮา
ปลดใครดี  ท่านประธาน ศาล "รัฐธรรมนูญ"  ดีมั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

จะแปลกอะไรล่ะครับ  ปลด ผบ.ตร. คนที่แล้วยังอ่างเรื่องบ่อนเพื่อปลดได้เลย  

เดี๋ยวก็กลายเป็น "๒ มาตรฐาน" เหมือนที่ควายแดงชอบอ้างนะครับยาย   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 09:21:13 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:17:36 PM »

ยายคับยาย....อีปูของยายมันสั่งปลดคนก่อน ให้เหตุผลว่าปล่อยให้มีบ่อน ยายจำได้เปล่า

ผมมันลิงโง่ๆจำได้แค่นี้ ขอให้ยายบ๊าบคนเห็นหมี ช่วยขยายความ ตื้นลึกหนาบางหน่อยดิ ด้ายความเคารพ อ๋อย ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:23:39 PM »

ยายคับยาย....อีปูของยายมันสั่งปลดคนก่อน ให้เหตุผลว่าปล่อยให้มีบ่อน ยายจำได้เปล่า

ผมมันลิงโง่ๆจำได้แค่นี้ ขอให้ยายบ๊าบคนเห็นหมี
ช่วยขยายความ ตื้นลึกหนาบางหน่อยดิ ด้ายความเคารพ อ๋อย ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
มเหสี  "หำดี"  ตั้งคำถาม  ถึงยาย ยายคิดไม่ทันอ่ะ  ฮา

55555 ใคร  "เหรอ"  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:32:35 PM »

ลุงหมักทำกับข้าวยังไม่รอดเลย
บอกแล้วไงว่าอ้างได้ทั้งเพ
ประเด็นที่ผมอยากรู้คือ

เราได้อะไร จากการออกมาแฉ มาตีแผ่ มานำเสนอความจริง
แล้วแต่จะเรียกกันไป เพราะทุกครั้งก็เห็นผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
เหมือนตอนทลายเรือนจำ ฮือฮากันพักนึง ตอนนี้เงียบหายไปแล้ว
คาดว่าธุรกิจที่มีอยู่ ก็คงดำเนินต่อไป ไม่เปลี่ยนแปลง
คนไทยเรากำลัง ละเลย เฉยชา หรือคุ้นชิน กับเรื่องเหล่านี้แล้วใช่มั้ย

ไร้คำกล่าว............................................
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:36:45 PM »

แหล่มเลย

เพราะกฎหมาย มันหย่อนยาน ด้วยผู้รักษากฎหมาย หย่อนสมรรถภาพ

อยู่ที่ พวกใคร และ ใครจ่ายเงิน

ใครเป็นใคร และ ใครลูกใคร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:44:46 PM »

สมัคร  โดนศาลตัดสินว่าผิดจริงไม่ใช่ "ข้ออ้าง" ครับ  เรื่องราวเคยพูดกันที่หน้าการเมืองแล้วครับ  Cheesy

Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:58:06 PM »

สมัคร  โดนศาลตัดสินว่าผิดจริง
ไม่ใช่ "ข้ออ้าง" ครับ  เรื่องราวเคยพูดกันที่หน้าการเมืองแล้วครับ  Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เง้อออออ ... ฮา  ไอ้เรื่อง   "ฟักกิ้งโชว์"  นั่นเหรอ  ฮา
เป็นเรื่องที่  "ชั่ว"  ที่สุดในจักรวาล อ่ะ  ฮา
ไอ้ฝาหรั่ง  อั้งม้อ มันนึกว่า  "ตายแลนด์" 
อยู่ในป่าดงดิบ แถวปาปัว นิวกีนี อ่ะ ฮา

ทำ  "Cooking show"  ศาลรัดทำมะนวย ฉบับหัวคูน
เขาลงโทษ  ยิ่งกว่า  "ฆ่า" คนตาย  อ่ะ  ฮา

ลุงหมัก  ปากมอมของยาย  ตกกระป๋อง
เพราะแนะนำ  ทำรายการอาหาร ให้ "ดูฟรี"
ออกทาง  Free TV  อ่ะ  ฮา  555555555

พี่  Sitthipong อ่ะ  อยู่ใกล้ทะเล
ดันไปกิน  "ปลาร้า"  ปลาเน่า  ไม่กิน "ปลาสด"  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:03:55 PM »

สมัคร  โดนศาลตัดสินว่าผิดจริง
ไม่ใช่ "ข้ออ้าง" ครับ  เรื่องราวเคยพูดกันที่หน้าการเมืองแล้วครับ  Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เง้อออออ ... ฮา  ไอ้เรื่อง   "ฟักกิ้งโชว์"  นั่นเหรอ  ฮา
เป็นเรื่องที่  "ชั่ว"  ที่สุดในจักรวาล อ่ะ  ฮา
ไอ้ฝาหรั่ง  อั้งม้อ มันนึกว่า  "ตายแลนด์"  
อยู่ในป่าดงดิบ แถวปาปัว นิวกีนี อ่ะ ฮา

ทำ  "Cooking show"  ศาลรัดทำมะนวย ฉบับหัวคูน
เขาลงโทษ  ยิ่งกว่า  "ฆ่า" คนตาย  อ่ะ  ฮา

ลุงหมัก  ปากมอมของยาย  ตกกระป๋อง
เพราะแนะนำ  ทำรายการอาหาร ให้ "ดูฟรี"
ออกทาง  Free TV  อ่ะ  ฮา  555555555

พี่  Sitthipong อ่ะ  อยู่ใกล้ทะเล
ดันไปกิน  "ปลาร้า"  ปลาเน่า  ไม่กิน "ปลาสด"  อ่ะ  ฮา

ยายก็ Drift โชว์ซะยางไหม้เลยนะครับ   คิก คิก

สมัครทำรายการทีวีโชว์ทำอาหารได้เงินไปเท่าไหร่ล่ะครับ   Cheesy

ประเด็นไม่ใช่เพราะออกรายการทำกับข้าวแล้วผิด  แต่เป็นการทำผิดตามรัฐธรรมนูญครับ  
ถ้าอยากคุยเรื่องนี้ต่อก็ไปยืนยันตัว  แล้วเข้าหน้าการเมืองดีกว่าครับ  (ถ้ากล้าพอนะ) 
เดี๋ยวกระทู้เค้าจะโดนลบไปอีกครับ   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 10:12:25 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:04:43 PM »

ทั้ง "โง่" ทั้ง "ต่ำ" ทั้ง "เห็นหมี" และสุดท้าย "หำดี" คำพวกนี้สตรีสูงศักดิ์อย่างยายไปได้มาจากไหนเหรอ

ใครสอนยายพูดอะ  อ๋อย
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:13:04 PM »

ยายก็ Drift โชว์ซะยางไหม้เลยนะครับ   คิก คิก

สมัครทำรายการทีวีโชว์ทำอาหารได้เงินไปเท่าไหร่ล่ะครับ   Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Sitthipong  อ่ะ  ฮา

ลุงหมัก  ของยายเนี่ยะ  เขาเป็น " Family man" ตั้งแต่พ.ศ. 2500 แล้วหล่ะ ฮา
คุณหญิง  แทบจะไม่ต้องทำ "กับข้าว" เลยอ่ะ ลุงหมัก แกจัดเตรียมให้เสร็จ อ่ะ ฮา

ถ้าจะแดกลุงหมัก  ยายจะแนะนำวิธีให้ อ่ะ ฮา
น่าจะแดก ลุงหมัก  ตอนแกตั้ง เจ้าของ  "ง่วนสูน"  เป็นบอร์ด  "บินไทย"  อ่ะ ฮา

ตอนนั้นยายก็งง  กับลุงแกเหมือนกัน อ่ะ ฮา
ไปตั้ง ไอ้ "แป๊ะ" เจ้าของบริษัท ซี่อิ้ว  เครื่องเทศ
แถวตลาดเก่า เยาวราช เป็นบอร์ด บินไทย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก

5555 หายโง่ หรือยัง อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:20:52 PM »

ทั้ง "โง่" ทั้ง "ต่ำ" ทั้ง "เห็นหมี" และสุดท้าย "หำดี"
คำพวกนี้สตรีสูงศักดิ์อย่างยายไปได้มาจากไหนเหรอ

ใครสอนยายพูดอะ  อ๋อย

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ  ฮา

พี่ลิงปากแดง  อ่ะ ฮา
ยายชอบพี่ลิง  จิง จิง น๊า ฮา
เลยอำพี่ลิง  ตอนที่พี่ลิง ตอบว่า
มีมเหสี  แล้วต้อง อดทน  ทำปลาหมอให้เธอ "กิน" อ่ะ ฮา

555 ยายชอบ  "ผู้ชาย"  แบบนี้ อ่ะ ฮา
ทำอาหารให้ ภรรยา สุดที่รัก "รับประทาน" อ่ะ ฮา

หายงง  หรือยัง  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:22:06 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Sitthipong  อ่ะ  ฮา

ลุงหมัก  ของยายเนี่ยะ  เขาเป็น " Family man" ตั้งแต่พ.ศ. 2500 แล้วหล่ะ ฮา
คุณหญิง  แทบจะไม่ต้องทำ "กับข้าว" เลยอ่ะ ลุงหมัก แกจัดเตรียมให้เสร็จ อ่ะ ฮา

ถ้าจะแดกลุงหมัก  ยายจะแนะนำวิธีให้ อ่ะ ฮา
น่าจะแดก ลุงหมัก  ตอนแกตั้ง เจ้าของ  "ง่วนสูน"  เป็นบอร์ด  "บินไทย"  อ่ะ ฮา

ตอนนั้นยายก็งง  กับลุงแกเหมือนกัน อ่ะ ฮา
ไปตั้ง ไอ้ "แป๊ะ" เจ้าของบริษัท ซี่อิ้ว  เครื่องเทศ
แถวตลาดเก่า เยาวราช เป็นบอร์ด บินไทย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก

5555 หายโง่ หรือยัง อ่ะ ฮา

ยายก็แกล้งโง่อีก   ศาลไม่ใช่สงสัยใครจะมีความผิดแล้วเรียกตัวมาตัดสินได้เลย.....นะ

ว่าแต่ตอน  สมัคร ตั้ง เจ้าของ "ง่วนสูน"  เป็นบอร์ด  "บินไทย"  มีใครร้องต่อศาลรึเปล่าครับ   Cheesy

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:22:26 PM »

นี่เธอ .... นางยายบอบอ คนนั้นปากแกจัดจังน๊ะ....  ไหว้ ขำก๊าก

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:26:29 PM »

เพิ่งจะรู้กันก็วันนี้เอง ง่วนสูน พริกไทยตรามือที่หนึ่ง ร้านอยู่ในตรอก เล่งบ่วยเอี๊ย
เคยเป็นบอร์ดบินไทย ...
เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์