เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูวิทย์แฉบ่อน ให้อะไรกับสังคม  (อ่าน 11993 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:18:15 PM »

ส่วนตัวผมมองว่า ไม่ได้อะไรนอกจากความมันส์ และสนุกสนานตื่นเต้นเหมือนดูหนัง ดูละคร  แบร่
เรื่องแฉๆทั้งหลาย ไม่ใช่เรื่องแรก และ คงไม่ใช่เรื่องสุดท้าย น่าจะมีอีกเรื่อยๆ (เพราะเยอะ)  ตกใจหน้าซีด
ยอมรับว่าแกแน่และแน่น แต่ ประชาชนคนดูจะได้อะไรล่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:19:23 PM »

ทำให้รู้ว่า  นายกฯ ไม่กล้าปลด ผบ.ตร. คนปัจจุบัน เหมือนกับ ผบ.ตร. คนที่แล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:25:37 PM »

ได้รู้ความจริงในสังคมไงครับ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:25:52 PM »

ทำให้รู้ว่า  นายกฯ ไม่กล้าปลด ผบ.ตร. คนปัจจุบัน เหมือนกับ ผบ.ตร. คนที่แล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก     เยี่ยม   คิก คิก

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:40:46 PM »

บ่อนกิ่งเพชร ไม่ใช่บ่อนเพิ่งเกิด มันคือตำนาน เหมือนเตาปูน - ประตูน้ำ
และการจะอ้างเหตุผล เพื่อจะปลดหรือไม่ปลดใคร มันมีร้อยแปดพันประการ
ถ้าผมเป็นนายกฯแล้ว ผบตร. มายืนเยี่ยวข้างๆ
ผมอาจสั่งปลด ข้อหา "ไม่เคารพผู้บังคับบัญชา" ก็ได้ ถ้าหมั่นไส้

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:44:57 PM »

ได้รู้ความจริงในสังคมไงครับ  Grin Grin Grin

รู้นานแล้วครับ 
รู้ว่าบ้านเมืองนี้ มีเงินทำอะไรก็ได้
รู้ว่าทำไมใครๆยอมเสียเงินหลายแสน เพียงเพื่อให้ลูกได้เป็น "หมู่"
รู้ว่าคนรับราชการตลอดชีวิต ทำไมรวยกันนักกันหนา
รู้ว่าควรปลงและทำใจ ถ้ายังต้องอยู่ในประเทศนี้ต่อไป
 บู่

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:04:44 PM »

บ่อนกิ่งเพชร ไม่ใช่บ่อนเพิ่งเกิด มันคือตำนาน เหมือนเตาปูน - ประตูน้ำ
และการจะอ้างเหตุผล เพื่อจะปลดหรือไม่ปลดใคร มันมีร้อยแปดพันประการ
ถ้าผมเป็นนายกฯแล้ว ผบตร. มายืนเยี่ยวข้างๆ
ผมอาจสั่งปลด ข้อหา "ไม่เคารพผู้บังคับบัญชา" ก็ได้ ถ้าหมั่นไส้

ผบ.ตร. คนที่แล้วโดนข้อหาอะไรครับถึงถูกปลด ?  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:09:43 PM »

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยก็ดีครับ เพราะผมก็ไม่เคยคิดจะจำให้รกสมอง
การมา การไป การย้าย หรือการปลด ล้วนแล้วแต่เป็นเหตุผลที่ทุกคนก็รู้ว่าเพราะอะไร
มันกลายเป็นวัฒนธรรมการทำงานของประเทศนี้ไปแล้ว

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:12:36 PM »

รู้นานแล้วครับ 
รู้ว่าบ้านเมืองนี้ มีเงินทำอะไรก็ได้
รู้ว่าทำไมใครๆยอมเสียเงินหลายแสน เพียงเพื่อให้ลูกได้เป็น "หมู่"
รู้ว่าคนรับราชการตลอดชีวิต ทำไมรวยกันนักกันหนา
รู้ว่าควรปลงและทำใจ ถ้ายังต้องอยู่ในประเทศนี้ต่อไป
 บู่
แต่หลายๆคนก็ยังไม่รู้นี้ครับ ผมเองยังไม่รู้เลยตรงนี้มีบ่อนด้วย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:19:14 PM »

ผบ.ตร. คนที่แล้วโดนข้อหาอะไรครับถึงถูกปลด ?  Cheesy

เพราะมีบ่ิอนในกรุงเทพ  ผบ ตร  คนก่อนเลยโดนเด้ง  (เซ่นบ่อนเตาปูน  ถึงไม่มี บ่อนยังไงก็ต้องเด้งเพระมีคนจองไว้แล้ว)
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:22:35 PM »

ที่เฮียชูแกเอามาแฉ บ่อนตำนานทั้งนั้นครับ บ่อนเยาวราช บ่อนลอยฟ้าปิ่นเกล้า บ่อนบางนา ฯลฯ
ผมบังเอิญโชคดี มีเพื่อนอยู่หลายที่ เดินทางร่อนเร่เองก็มาก (เมื่อก่อนขับสามล้อ  กิ๊วก๊าว)
ก็เลยพอจะรู้จักอยู่บ้าง  ไม่ใช่เรื่องใหม่ ถึงบอกว่าจะใช้เรื่องนี้ เป็นเหตุผลปลดหรือไม่ปลดใคร
มันดูหน่อมแน้มไปหน่อย  จูบบบบ

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:25:37 PM »

...

ถึงไม่มี บ่อนยังไงก็ต้องเด้งเพระมีคนจองไว้แล้ว

เชื่อมบทสนทนาให้ครับ  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:31:47 PM »

ผบ.ตร. คนที่แล้วโดนข้อหาอะไรครับถึงถูกปลด ?  Cheesy

เพราะมีบ่ิอนในกรุงเทพ  ผบ ตร  คนก่อนเลยโดนเด้ง  (เซ่นบ่อนเตาปูน  ถึงไม่มี บ่อนยังไงก็ต้องเด้งเพระมีคนจองไว้แล้ว)

...
ทำให้รู้ว่า  นายกฯ ไม่กล้าปลด ผบ.ตร. คนปัจจุบัน เหมือนกับ ผบ.ตร. คนที่แล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถึงไม่มี บ่อนยังไงก็ต้องเด้งเพระมีคนจองไว้แล้ว

เชื่อมบทสนทนาให้ครับ  เยี่ยม

ทำไมไม่ลากข้อความมาให้หมดล่ะครับ  ตัดมาทำไมท่อนเดียว   Cheesy

อย่างนี้ถ้า ผบ.ตร. คนปัจจุบันไม่โดนปลดเหมือนที่ผ่านมา  มันจะกลายเป็น ๒ มาตรฐานนะครับ   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 08:39:04 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:01:39 PM »

เพราะมีบ่ิอนในกรุงเทพ  ผบ ตร  คนก่อนเลยโดนเด้ง

นั่นคือข้ออ้าง

และผมคิดว่า นี่คือความจริง

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:08:37 PM »

ทำให้รู้ว่า  นายกฯ ไม่กล้าปลด ผบ.ตร. คนปัจจุบัน
เหมือนกับ ผบ.ตร. คนที่แล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ปลด ผบ.ตร. แค่เรื่อง "บ่อน"  นี่เหรอ  ฮา
ถ้าอย่างนั้น  พวก "ปั่นแปะ"  ทอยเส้น  ผสมสิบ  อ่ะ  ฮา
จะปลดใครดี  อ่ะ ฮา

"นายกรัฐมนตรี"  ดีมั้ย  ฮา

แล้วถ้าเกิด  มันมีการแทงม้า เล่นมวย เล่นหวย แอบ "ตีหม้อ" อ่ะ ฮา
ปลดใครดี  ท่านประธาน ศาล "รัฐธรรมนูญ"  ดีมั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์