เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:26:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูวิทย์แฉบ่อน ให้อะไรกับสังคม  (อ่าน 12001 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:16:20 AM »

ส่วนตัวผมมองว่า ไม่ได้อะไรนอกจากความมันส์ และสนุกสนานตื่นเต้นเหมือนดูหนัง ดูละคร  แบร่
เรื่องแฉๆทั้งหลาย ไม่ใช่เรื่องแรก และ คงไม่ใช่เรื่องสุดท้าย น่าจะมีอีกเรื่อยๆ (เพราะเยอะ)  ตกใจหน้าซีด
ยอมรับว่าแกแน่และแน่น แต่ ประชาชนคนดูจะได้อะไรล่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำให้ชาวบ้านรู้ว่า... ส่วยยังมีอีกเยอะครับ...

...ลึกๆ แล้วผมชอบแกนะ... เฮียชูเนี่ย...

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:16:48 AM »

ลีลาทางการเมือง ..................

แต่ก็ยังดีกว่าพวกไม่ทำอะไร................. ที่บ่นและถ่วงความเจริญไปวันๆ
ขออนุญาตครับ... เยี่ยม ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:18:10 AM »

ส่วนตัวผมมองว่า ไม่ได้อะไรนอกจากความมันส์ และสนุกสนานตื่นเต้นเหมือนดูหนัง ดูละคร  แบร่
เรื่องแฉๆทั้งหลาย ไม่ใช่เรื่องแรก และ คงไม่ใช่เรื่องสุดท้าย น่าจะมีอีกเรื่อยๆ (เพราะเยอะ)  ตกใจหน้าซีด
ยอมรับว่าแกแน่และแน่น แต่ ประชาชนคนดูจะได้อะไรล่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำให้ชาวบ้านรู้ว่า... ส่วยยังมีอีกเยอะครับ...

...ลึกๆ แล้วผมชอบแกนะ... เฮียชูเนี่ย...

เอ่อ...ครูต้นครับ...แล้วเด็กๆของเฮียชูล่ะครับ ครูไม่ชอบเหรอ...อิอิ(ผมล่ะช้อบ ชอบ)  คิก คิก

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:05:47 AM »

ลีลาทางการเมือง ..................

แต่ก็ยังดีกว่าพวกไม่ทำอะไร................. ที่บ่นและถ่วงความเจริญไปวันๆ
เหมือนที่ท่านผู้การฯ เคยคาดการณ์ไว้ครับ  Grin ไหว้
เลือกบางแกวตัวนี้ไว้ไม่ผิดหวัง ดุและกัดจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:01:09 AM »

ขออภัยข้าราชการที่ "ไม่รวย" ถ้าข้อความที่ผมลงไว้ จะทำให้ท่าน "คิดว่า" พาดพิงถึงท่าน

ผมไม่แปลกใจ ที่เด็กช่างกล เด็กคนละหมู่บ้าน คนละตำบล มันจะไล่ฆ่ากันได้ทุกวัน

เพียงเพราะเหตุผลว่า "มึงไม่ใช่พวกกู"  สังคมวันนี้ มันเป็นสังคม "มีพวก มีข้าง" จริงๆ

ไร้คำกล่าว............................................
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:12:55 AM »

ส่วนตัวผมมองว่า ไม่ได้อะไรนอกจากความมันส์ และสนุกสนานตื่นเต้นเหมือนดูหนัง ดูละคร  แบร่
เรื่องแฉๆทั้งหลาย ไม่ใช่เรื่องแรก และ คงไม่ใช่เรื่องสุดท้าย น่าจะมีอีกเรื่อยๆ (เพราะเยอะ)  ตกใจหน้าซีด
ยอมรับว่าแกแน่และแน่น แต่ ประชาชนคนดูจะได้อะไรล่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ่อ...ครูต้นครับ...แล้วเด็กๆของเฮียชูล่ะครับ ครูไม่ชอบเหรอ...อิอิ(ผมล่ะช้อบ ชอบ)  คิก คิก

เลิฟมี เลิฟมายด็อก... ชอบเฮียชู... ก็ต้องชอบเด็กเฮียชูด้วยสิครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:35:29 AM »

ยายคับยาย....อีปูของยายมันสั่งปลดคนก่อน
ให้เหตุผลว่าปล่อยให้มีบ่อน ยายจำได้เปล่า

ผมมันลิงโง่ๆจำได้แค่นี้ ขอให้ยายบ๊าบคนเห็นหมี
ช่วยขยายความ ตื้นลึกหนาบางหน่อยดิ ด้ายความเคารพ อ๋อย ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
มเหสี  "หำดี"  ตั้งคำถาม  ถึงยาย ยายคิดไม่ทันอ่ะ  ฮา

55555 ใคร  "เหรอ"  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เมื่อคืน  ตอนเข้านอน  สมองของยายก็ยัง "ไม่วาง"  เรื่องนี้อ่ะ ฮา
นึกไม่ออกจริงๆ  ว่าเป็น ใคร  ท่านไหน ที่โดน "เจ้ปู" แกปลด อ่ะ  ฮา

5555 มาถึงตอนเช้า  เลยลำดับการครองอำนาจ ของ สตช. อ่ะ ฮา
แป๊ปนึง  ก็จำได้  ว่าเป็นท่านปทีป ตันประเสริฐ  คนที่เป็นรักษาการจนเกษียณ
ท่านปทีปนี้ ปชป. เขาจะดัน  แต่ดันไม่ขึ้น  ดันไม่สำเร็จ  อ่ะ

ตอนที่นายกมาร์ค ดัน     ก็มีอีกสายที่  "ท่าน"  ส่ง  รองผบ.ตร.
ที่มีฝีไม้ลายมือ  เป็นที่นับถือ อยู่ใน ยุทธจักร  ประกบ แก อ่ะ

ทำไปทำมา  มาร์ค  ไม่กล้า "หัก"  อ่ะ ฮา
ภาษา "จิ๊กโก๋" เขาเรียกว่า  "เยี่ยวไม่สะเด็ดน้ำ" อ่ะ ฮา
เพราะรู้ดีว่า ท่านปทีป  "บ่ มิไก๊"  ไม่มีวิทยายุทธ อ่ะ ฮา
ตกลงท่าน  ปทีป  นั่งแช่เก้าอี้จน เกษียณ  อ่ะ  ฮา

หลังจากนั้น นายกมาร์ค เขาก็ำไปลาก  พี่  "อ้วนดำ"  มานั่งเก้าอี้ อ่ะ
พี่อ้วนดำ  แกหลุดวงโคจร จากสตช. ไปนานแล้ว  อ่ะ ฮา
ช่วงหนึ่งโดนคำสั่ง "ห้ามเหยียบวัง"  อ่ะ  ฮา
เพราะแกไป  "ซิกแซ๊ก"  เรื่องใบรับรองแพทย์ 
ตอนที่การเมือง  "หน้าสิ่วหน้าขวาน" กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม
แกหนีเวร  "ราชองครักษ์"  อ่ะ  ฮา

เมื่อเปรียบเทียบ  การครองยศ  ปรากฎว่า แกครองยศ พล.ต.อ. มาก่อนก็จริง
แต่แกไม่ไ้ด้อยู่ในไลน์  สายตรงของ สตช ก็เหมือน  ยักษ์ ไม่มี "ตระบอง"  อ่ะ ฮา

ตอนแกครองตำแหน่งเบอร์ 1 สำนักงานปทุมวัน
ผลงานของแก  ก็ไม่มีอะไร  โดดเด่น ทำงาน "รูทีน" ซะมากกว่า อ่ะ ฮา
คำสั่งของแก  ที่เซ็นต์ ออกมา เด็กใต้ถุนตึก 
เก็บเอาไปเช็ด "ขี้มูก" แล้วโยนใส่ถังขยะ อ่ะ ฮา

พอพ้นยุค  นายกมาร์ค  เปลี่ยนเป็น เจ้ปู
ด้วยความที่เขาเห็นว่า   "มีอำนาจ  แต่ปกครองไม่ได้"  ในกรมปทุมวัน
ก็เลยคิดที่จะย้าย ให้แกมานั่งตบยุงที่  "สำนักนายก" 
เพราะตอนนั้น  ทั่วประเทศไทยเกิด วิกฤษ  น้ำท่วมใหญ่
ทางรัฐบาล  ต้องการคน  ที่เสียสละ  ยอมอุทิศเวลาให้กับส่วนรวม  อ่ะ ฮา

พอมีข่าวออกมา  แกก็ฮึดฮัด  ถามว่า  "ผมผิดอะไร"  อ่ะ  ฮา
แกวิ่ง  "ตีนผลิก" ต่อรองขอไปอยู่ที่อื่น 
ถ้าเอาแกไปแขวนที่สำนักนายก แกเสียหน้า อ่ะ  ฮา

ทีนี้พี่อ้วนดำ ไปแล้ว  ก็มาถึง ท่าน เพรียวพันธ์  พี่ชายคุณหญิงอ้อ
พี่อ๊อฟ  แกเป็นอาวุโส ลำดับต้นๆ  ในสนง สตช. อ่ะ

แกซวย  ถูกเตะเช้า  โยนเย็น  มาหลายยุค
ยายเห็นว่าที่แก "ซวย"  มีเรื่องเดียวคือ

เพราะเป็น  "พี่เขย"  อดีตนายกรัฐมนตรี แห่งประเทศไทย
คนที่โดน "บิ๊กบัง"  เอาเสียม  เอ้ย  เอารถถัง  แซะเก้าอีก อ่ะ ฮา

แล้วบิ๊กบังคนนี้  มีคนถามแกว่า  ปฎิวัติครั้งนั้น  แกทำเอง หรือมีใครสั่ง
555 แกก็หลุด  ตอบออกมา  "ทื่อๆ"  เหมือนรถถัง  ว่า

" ถึงแม้แกตาย  แกก็บอกไม่ได้ "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:44:10 AM »

เมื่อก่อนก็มีรายการทีวีนำเสนอมาแล้ว เหมือนเดิมคือเงียบไป
บ่อนนี้อยู่มาหลายยุคหลายสมัยแล้วนะ ตำรวจก็เคยบุกแต่ไม่สำเร็จหรอก เผลอๆมีเรื่องเลือดตกยางออกซวยกันอีก การจับพนันนี่ต้องคาหนังคาเขามีพยานหลักฐานชัดเจนถ้าเขาไม่รับแล้วขึ้นศาลเอาทนายมาซักค้านนี่ตำรวจแย่นะ เรื่องนี้เห็นใจตำรวจนะใครด่าว่าเขามากๆลองไปจับเองซิ หรือนำจับก็ได้

เมื่อวานเห็นชี้เป้าหลายบ่อนแต่อยู่ฝั่งนี้ทั้งหมด แล้วอีกฝั่งแม่น้ำล่ะไม่เห็นพูด

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:45:12 AM »

มันส์(ว่ะ)ครับ ยาย !

ไร้คำกล่าว............................................
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:29:50 PM »

เมื่อก่อนก็มีรายการทีวีนำเสนอมาแล้ว เหมือนเดิมคือเงียบไป

บ่อนนี้อยู่มาหลายยุคหลายสมัยแล้วนะ ตำรวจก็เคยบุกแต่ไม่สำเร็จหรอก
เผลอๆมีเรื่องเลือดตกยางออกซวยกันอีก
การจับพนันนี่ต้องคาหนังคาเขา มีพยานหลักฐานชัดเจน
ถ้าเขาไม่รับแล้วขึ้นศาล  เอาทนายมาซักค้านนี่ตำรวจแย่นะ

เรื่องนี้เห็นใจตำรวจนะใครด่าว่าเขามากๆลองไปจับเองซิ หรือนำจับก็ได้

เมื่อวานเห็นชี้เป้าหลายบ่อนแต่อยู่ฝั่งนี้ทั้งหมด แล้วอีกฝั่งแม่น้ำล่ะไม่เห็นพูด

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ถ้าจะจับบ่อน   เตาปูน  แม่โห้อ่อนนุช  ถวิลบางนา เพชรบุีรีซอย 5
ลอยฟ้าปิ่นเกล้า  ประตูน้ำเสี่ยป.  ใครรู้บอกยายทีอะ  ฮา

555 ต้องใช้กำลัง  "ตำรวจ"  ครั้งละ กี่คน  อ่ะ  ฮา

ยายว่า  ใช้กำลังทีละ  เป็น "ร้อย" นายเลย  อ่ะ ฮา
พอจับได้  ก็เอาไปขังตอนกลางคืน  พอตอนเช้าเจ้าของบ่อน  
เขาก็จัดหา  น้ำชา กาแฟ  ก๋วยเตี๋ยว มาเลี้ยง กันวุ่นวาย อ่ะ ฮา

พอกินเสร็จ  ก็ต้อนขึ้นรถหกล้อ  "ติดแอร์"  ส่งฟ้อง ศาล อ่ะ ฮา
พอไปถึงศาล  รับสารภาพทุกราย  เสียค่าปรับ  ห้าร้อย หรือพันนึงอ่ะ ฮา
5555 เจ้าของบ่อน  เขาก็ตามมาจ่ายให้อีก อ่ะ  ฮา

ส่วน  "มือปืน" ที่รับสมอ้างเป็นผู้จัดให้มีการเล่นพนัน  ไอ้หมอนี่ โดนจำคุก
โทษจำให้ "กักขัง" ที่โรงพักแทน  เพราะโทษน้อย อ่ะ ฮา 5555

ทำไปทำมา  จับวันนี้  พรุ่งนี้จ่ายค่าปรับที่ศาล
ตอนเย็น "เปิดโต๊ะ"  กินเลี้ยง  เล่นพนันกันต่อ  อ่ะ  ฮา

ยายคิดว่า  เอากำลัง  เป็น "ร้อยนาย"  อ่ะ
ไปทำงานด้านปราบปราม  หรือป้องกัน  อาชญากรรม  ดีกว่า อ่ะ  ฮา

5555555 ยายรอพวก  "เคร่งศีลธรรม"  หรือ "ศีลธรรมเข้มข้น"
แบบพี่นายสมชาย (ฮา)  ที่แกเคยคัดค้าน การเปิด "บ่อนเสรี"  มาตอบอ่ะ  ฮา

เรื่องประเด็นบ่อน  ยายเห็นว่า ให้เขาทำเป็นที่เป็นทาง   รัฐเก็บค่าต๋ง  
ยืนคุมอยู่ห่างๆ  ดีกว่าต้องใช้ตำรวจ  มากดดันตั้งด่าน หน้าบ่อน อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=m2CQ0FvAZuw
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 06:37:19 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:43:14 PM »

เออ วันนี้เข้าท่า(ว่ะ) ครับยาย !  เยี่ยม

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:44:29 PM »

ยายบ๊าบคิดได้แค่นี้เองเหรอครับ   คิก คิก

ลองจับมันทุกวันดูสิ  ถึงโทษแค่ปรับไม่กี่บาท  แต่มันเสียเวลาเป็นวัน ๆ ใครจะมีอารมณ์ให้จับทุกวัน ?

เรื่องคิดว่าจับแล้วเดี๋ยวมันก็ไปเล่นกันใหม่  มันเป็นความคิดของพวกขี้เกียจทำงาน  พวกทำงานเช้าชามเย็นชามครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:09:38 PM »

ลูกหลานเรียนนายร้อยอยากเป็นตร.  เลยว่าเป็นตชด.นะเว้ยเห็นเขาด่าทุกวันแล้วเบื่อ  สงสัยมันอยากเป็นจราจรให้เขาด่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:23:56 PM »

ยายคับยาย....อีปูของยายมันสั่งปลดคนก่อน
ให้เหตุผลว่าปล่อยให้มีบ่อน ยายจำได้เปล่า

ผมมันลิงโง่ๆจำได้แค่นี้ ขอให้ยายบ๊าบคนเห็นหมี
ช่วยขยายความ ตื้นลึกหนาบางหน่อยดิ ด้ายความเคารพ อ๋อย ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
มเหสี  "หำดี"  ตั้งคำถาม  ถึงยาย ยายคิดไม่ทันอ่ะ  ฮา

55555 ใคร  "เหรอ"  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เมื่อคืน  ตอนเข้านอน  สมองของยายก็ยัง "ไม่วาง"  เรื่องนี้อ่ะ ฮา
นึกไม่ออกจริงๆ  ว่าเป็น ใคร  ท่านไหน ที่โดน "เจ้ปู" แกปลด อ่ะ  ฮา

5555 มาถึงตอนเช้า  เลยลำดับการครองอำนาจ ของ สตช. อ่ะ ฮา
แป๊ปนึง  ก็จำได้  ว่าเป็นท่านปทีป ตันประเสริฐ  คนที่เป็นรักษาการจนเกษียณ
ท่านปทีปนี้ ปชป. เขาจะดัน  แต่ดันไม่ขึ้น  ดันไม่สำเร็จ  อ่ะ

ตอนที่นายกมาร์ค ดัน     ก็มีอีกสายที่  "ท่าน"  ส่ง  รองผบ.ตร.
ที่มีฝีไม้ลายมือ  เป็นที่นับถือ อยู่ใน ยุทธจักร  ประกบ แก อ่ะ

ทำไปทำมา  มาร์ค  ไม่กล้า "หัก"  อ่ะ ฮา
ภาษา "จิ๊กโก๋" เขาเรียกว่า  "เยี่ยวไม่สะเด็ดน้ำ" อ่ะ ฮา
เพราะรู้ดีว่า ท่านปทีป  "บ่ มิไก๊"  ไม่มีวิทยายุทธ อ่ะ ฮา
ตกลงท่าน  ปทีป  นั่งแช่เก้าอี้จน เกษียณ  อ่ะ  ฮา

หลังจากนั้น นายกมาร์ค เขาก็ำไปลาก  พี่  "อ้วนดำ"  มานั่งเก้าอี้ อ่ะ
พี่อ้วนดำ  แกหลุดวงโคจร จากสตช. ไปนานแล้ว  อ่ะ ฮา
ช่วงหนึ่งโดนคำสั่ง "ห้ามเหยียบวัง"  อ่ะ  ฮา
เพราะแกไป  "ซิกแซ๊ก"  เรื่องใบรับรองแพทย์  
ตอนที่การเมือง  "หน้าสิ่วหน้าขวาน" กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม
แกหนีเวร  "ราชองครักษ์"  อ่ะ  ฮา

เมื่อเปรียบเทียบ  การครองยศ  ปรากฎว่า แกครองยศ พล.ต.อ. มาก่อนก็จริง
แต่แกไม่ไ้ด้อยู่ในไลน์  สายตรงของ สตช ก็เหมือน  ยักษ์ ไม่มี "ตระบอง"  อ่ะ ฮา

ตอนแกครองตำแหน่งเบอร์ 1 สำนักงานปทุมวัน
ผลงานของแก  ก็ไม่มีอะไร  โดดเด่น ทำงาน "รูทีน" ซะมากกว่า อ่ะ ฮา
คำสั่งของแก  ที่เซ็นต์ ออกมา เด็กใต้ถุนตึก  
เก็บเอาไปเช็ด "ขี้มูก" แล้วโยนใส่ถังขยะ อ่ะ ฮา

พอพ้นยุค  นายกมาร์ค  เปลี่ยนเป็น เจ้ปู
ด้วยความที่เขาเห็นว่า   "มีอำนาจ  แต่ปกครองไม่ได้"  ในกรมปทุมวัน
ก็เลยคิดที่จะย้าย ให้แกมานั่งตบยุงที่  "สำนักนายก"  
เพราะตอนนั้น  ทั่วประเทศไทยเกิด วิกฤษ  น้ำท่วมใหญ่
ทางรัฐบาล  ต้องการคน  ที่เสียสละ  ยอมอุทิศเวลาให้กับส่วนรวม  อ่ะ ฮา

พอมีข่าวออกมา  แกก็ฮึดฮัด  ถามว่า  "ผมผิดอะไร"  อ่ะ  ฮา
แกวิ่ง  "ตีนผลิก" ต่อรองขอไปอยู่ที่อื่น  
ถ้าเอาแกไปแขวนที่สำนักนายก แกเสียหน้า อ่ะ  ฮา

ทีนี้พี่อ้วนดำ ไปแล้ว  ก็มาถึง ท่าน เพรียวพันธ์  พี่ชายคุณหญิงอ้อ
พี่อ๊อฟ  แกเป็นอาวุโส ลำดับต้นๆ  ในสนง สตช. อ่ะ

แกซวย  ถูกเตะเช้า  โยนเย็น  มาหลายยุค
ยายเห็นว่าที่แก "ซวย"  มีเรื่องเดียวคือ

เพราะเป็น  "พี่เขย"  อดีตนายกรัฐมนตรี แห่งประเทศไทย
คนที่โดน "บิ๊กบัง"  เอาเสียม  เอ้ย  เอารถถัง  แซะเก้าอีก อ่ะ ฮา

แล้วบิ๊กบังคนนี้  มีคนถามแกว่า  ปฎิวัติครั้งนั้น  แกทำเอง หรือมีใครสั่ง
555 แกก็หลุด  ตอบออกมา  "ทื่อๆ"  เหมือนรถถัง  ว่า

" ถึงแม้แกตาย  แกก็บอกไม่ได้ "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันไม่ลึกขนาดนั้นหรอกครับยาย... อุตส่าห์ต้อนควายเข้าคอกได้ขนาดนี้ พี่เมียทำไมจะเป็นไม่ได้... ยิ้มีเลศนัย

ส่วน "บิ๊กบัง" ยายไม่ต้อง "กำกวม" ให้ใครต่อยอดแบบโง่ๆหรอก... คนที่สั่งให้ปฏิวัติไม่ใช่ใคร ก็ "พี่แม้ว" ของยายนั่นแหล่ะ...

ง่ายๆ ตรงๆ...

มรึงปลด กรูปฏิวัติ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:30:47 PM »

ยายบ๊าบคิดได้แค่นี้เองเหรอครับ   คิก คิก

ลองจับมันทุกวันดูสิ  ถึงโทษแค่ปรับไม่กี่บาท  แต่มันเสียเวลาเป็นวัน ๆ ใครจะมีอารมณ์ให้จับทุกวัน ?

เรื่องคิดว่าจับแล้วเดี๋ยวมันก็ไปเล่นกันใหม่  มันเป็นความคิดของพวกขี้เกียจทำงาน  พวกทำงานเช้าชามเย็นชามครับ   Cheesy

ผมว่าเหตุผลในการมีอยู่ของสิ่งผิดกฏหมายทั้งหลาย
มันไม่ได้อยู่ที่ใครทำงาน หรือไม่ทำงาน ใครจะเช้ากี่ชาม เย็นกี่ชามหรอก

มันอยู่ที่ใครได้อะไรจากการปล่อยให้มันมีอยู่มากกว่า
ผมไม่เชื่อหรอก ว่า"ตำรวจท้องที่"จะไม่รู้ ไม่เชื่อหรอกว่าการย้ายกันไป ย้ายกันมา
จะแก้ปัญหาอะไรได้  ทำไมแต่ละท้องที่ถึงมีการจัด "อันดับ" วัดจากอะไร อย่าบอกว่าใครไม่รู้

เห็นด้วยกับพี่สมชาย ที่ว่า การบังคับใช้กฏหมายบ้านเมืองนี้มันล้มเหลวไม่เป็นท่า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์