เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:34:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูวิทย์แฉบ่อน ให้อะไรกับสังคม  (อ่าน 11961 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:17:24 AM »

ฟังคุณยายบาบาร่าเล่าแล้วสนุกมากครับ  เยี่ยม ว่าแต่ที่พี่ dignitua บอกว่าตั้วเฮียสั่งบิ๊กบังปฏิวัติน่ะ ผมอยากฟังมากเลยครับ ท่านใดพอเล่าให้ฟังได้บ้างครับ  ไหว้
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 12:39:26 PM »

ไอ้หมาหยอกไก่ ยังจะมาหยอกคนอีก อิอิ

พอมีเรื่องอะไร ที่บ้านเมืองกำลังจะตรวจสอบกันเป็นเรื่องใหญ่
ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ จะเปิดคลิป "บ่อน" มาขโมยซีนทุกที
ตั้งแต่เริ่มต้นอภิปรายการแถลงนโยบายของรัฐบาลแล้ว
สุดท้าย ไม่เห็น "เอาจริง" เลย
แค่ทำโชว์ แล้วก็ปล่อยให้เรื่องหายไป
"หมาเฝ้าบ้าน" มันต้องกัดไม่ปล่อย
อย่างชูวิทย์ ก็แค่ "หมาหยอกไก่"

Cr.ปู จิตรกร

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 05:01:58 PM »

"ชูวิทย์ บุกบ่อน ที่ขอนแก่น"http://www.youtube.com/watch?v=zhH3X-yu11Q
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 05:04:22 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:38:18 PM »

ฟังคุณยายบาบาร่าเล่าแล้วสนุกมากครับ  เยี่ยม ว่าแต่ที่พี่ dignitua บอกว่าตั้วเฮียสั่งบิ๊กบังปฏิวัติน่ะ ผมอยากฟังมากเลยครับ ท่านใดพอเล่าให้ฟังได้บ้างครับ  ไหว้

เก็บความอยากไปเถอะครับ  คงไม่มีเสือตัวไหนกล้าออกมาคำรามนอกถ้ำหลอกครับ ไหว้ ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:21:28 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายยังงงกับ " โกชู"  แกเลย อ่ะ ฮา
ตอนสมัยแกทำอ่าง แกก็หิ้ว "ไวน์" ขวดละแสน อ่ะ
ไปให้  นายพล ร่างโย่ง ตัวใหญ่  แกก็เคยทำมาแล้ว อ่ะ

นายพลท่านนี้  เจ้าชู้   แต่รสนิยมท่านชอบ  "บึ๊ก"  อ่ะ
555  คุณหญิงของท่าน  ตัวเล็ก  เกิด อะไรเนี่ยะแหละ ฮา
เล็ก  หรือ บึ๊ก ยายไม่รู้  ไม่เห็น อ่ะ ฮา

แต่คราวตอนยาย  ไปนอนที่ บ้านตากอากาศ  ที่หัวหิน
555 ยายเห็นว่า  "บึ๊ก"  อ่ะ ฮา

โกชู  เขาก็แปลก  ไม่รู้จะทำไปทำมัย อ่ะ ฮา
แล้วยิ่งแปลกไปใหญ่  อ่ะ

เมื่อสามอาทิตย์ก่อน  แกไปเดินหลังวัง
เดินเข้าร้าน  คนโต  แต่ตัว "เล็ก"  ชื่อก็ "เล็ก"  อ่ะ ฮา

แกบอกเขาว่า  อยากจะได้ กระสุน AK47  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 02:22:27 PM »

สรุปว่า โกชูมันตีโจทย์สังคมไทยแตก มันรู้ว่าคนจะสนใจเรื่องแบบนี้
พอทำแล้ว มันก็จะได้พื้นที่สื่อ เพื่อโฆษณาตัวเอง โดยไม่ต้องจ่ายซักบาท
ดีไม่ดี พอแฉเสร็จ ก็ชวนเจ้าของบ่อนไปกินข้าวขอบคุณ ที่ให้ยืม "ฉากและอุปกรณ์ประกอบฉาก"

เหมือนสมัยที่สังคมไทยเคยจดจำ "เหลิม ปากเก่ง กะ หมัก ปากกล้า"  ยี๊
ในฐานะ "นักการเมืองสีสัน" เลือกตั้งเมื่อไหร่ ก็ต้องเอามันเข้าไปในสภา  เศร้า
หวังจะได้ดูการอภิปราย ที่ดุเด็ดเผ็ดมัน เหมือนดูละครแอ็คชั่นเรื่องนึง  บู่
เท่านั้นก็มีความสุขแล้ว  หลังจากนั้น มันจะทำอะไรกันก็ "ชั่ง(แมร่)มัน"  โดนชก
เฮ้อ ! คนไทย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 03:22:23 PM »

Smiley ต้องมองให้ทั่ว ถ้าไปตั้งธงไว้ว่าจะเป็นอย่างนั้น อย่างนี้ อาจผิดประเด็นไป งานนี้ใครได้ ใครเสีย สังคมรับรู้...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:43:02 PM »

สังคมได้อะไร ไม่รู้ ที่แน่ๆ เลขาฯโกชู ได้ไปแล้ว 17 เข็ม  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 12:00:42 PM »

เบื่อดราม่าตาคนนี้จริงไม่ต้องไปเทิดทูนอะไรกันหรอกยังกะไม่เคยทำสิ่งผิดอย่างนี้จะถือว่ากลับใจไม่ได้หรอกเพราะเขาเลิกทำ แท้จริงมันก็พวกขบวนการเดียวกันหรือมีความสัมพันธ์กันทั้งนั้น พวกมาเฟียรัขดา ใครไม่เล่นการพนันก็ไม่เดือดร้อนอยู่แล้วนี่
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 01:29:32 PM »

ตามมากดไลท์ให้ยายย้อนหลัง  Grin

Pragmatism
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 02:13:41 PM »

ฟังคุณยายบาบาร่าเล่าแล้วสนุกมากครับ  เยี่ยม ว่าแต่ที่พี่ dignitua บอกว่าตั้วเฮียสั่งบิ๊กบังปฏิวัติน่ะ ผมอยากฟังมากเลยครับ ท่านใดพอเล่าให้ฟังได้บ้างครับ  ไหว้

เก็บความอยากไปเถอะครับ  คงไม่มีเสือตัวไหนกล้าออกมาคำรามนอกถ้ำหลอกครับ ไหว้ ขำก๊าก

ลืมๆไปเหอะ ตายไปแล้วยังพูดไม่ได้เลย ใครไม่เห็นด้วยของให้อยู่เฉยๆ ฮิฮิ
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:08:37 PM »

ให้รู้ว่าสังคม เป็นสังคมปากว่า ตูดเขยิบ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์