เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:36:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอน้ำยาล้างกาวตราช้างหน่อยครับ เรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 8108 ครั้ง)
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:55:03 AM »

พอดีผมร้อยสร้อยเม็ดลูกปัดไว้แล้วหยอดกาวตราช้างตามรูเชือก ถึงตอนนี้ สร้อยขาดจะร้อยใหม่ กาวตราช้างติดเต็มรูไปหมด แช่น้ำยาล้างเล็บก็แล้ว ไม่ออก แช่ น้ำมัน รอนสันก็ไม่ออก  เห็นในเว็บเขาบอกว่าให้แช่ น้ำยาอะซิโตน
พี่ๆท่านใดมีบ้างครับ ขอสักหน่อยครับ แถวบ้านไม่มีขายครับ  ได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 04:05:42 PM โดย ก๊วยเจ๋ง » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:59:18 AM »

น้ำมันรอนสันใช้เช็ดคราบครับ  ถ้าตามรูลูกปัดนี่ท่าจะยาก  อ๋อย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:02:43 AM »

ใช้เข็ม ลนไฟ ทิ้มลงไปในรูลูกปัด เลยครับ   ไหว้

น้ำยาที่ว่า ผมเคย หาซื้อแล้ว ไม่มีขาย ตามร้านทั่วไป โฮมโปรก็ไม่มี ร้านวัสดุก่อสร้างก็ไม่มี  ไหว้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:08:12 AM »

พอดีผมร้อยสร้อยเม็ดลูกปัดไว้แล้วหยอดกาวตราช้างตามรูเชือก ถึงตอนนี้ สร้อยขาดจะร้อยใหม่ กาวตราช้างติดเต็มรูไปหมด แช่น้ำยาล้างเล็บก็แล้ว ไม่ออก แช่ น้ำมัน รอนสันก็ไม่ออก  เห็นในเว็บเขาบอกว่าให้แช่ น้ำยาอะซิโตน
พี่ๆท่านใดมีบ้างครับ ขอสักหน่อยครับ แถวบ้านไม่มีขายครับ

"อะซิโตน" ก็น้ำยาล้างเล็บนั่นแหละ...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:09:20 AM »

พอดีผมร้อยสร้อยเม็ดลูกปัดไว้แล้วหยอดกาวตราช้างตามรูเชือก ถึงตอนนี้ สร้อยขาดจะร้อยใหม่ กาวตราช้างติดเต็มรูไปหมด แช่น้ำยาล้างเล็บก็แล้ว ไม่ออก แช่ น้ำมัน รอนสันก็ไม่ออก  เห็นในเว็บเขาบอกว่าให้แช่ น้ำยาอะซิโตน
พี่ๆท่านใดมีบ้างครับ ขอสักหน่อยครับ แถวบ้านไม่มีขายครับ

"อะซิโตน" ก็น้ำยาล้างเล็บนั่นแหละ...........

โดนชก โดนชก โดนชก  เพิ่งรู้นะเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:10:49 AM »

ใช้เข็ม ลนไฟ ทิ้มลงไปในรูลูกปัด เลยครับ   ไหว้

น้ำยาที่ว่า ผมเคย หาซื้อแล้ว ไม่มีขาย ตามร้านทั่วไป โฮมโปรก็ไม่มี ร้านวัสดุก่อสร้างก็ไม่มี  ไหว้

ศึกษาภัณฑ์มีครับ...

พอดีผมร้อยสร้อยเม็ดลูกปัดไว้แล้วหยอดกาวตราช้างตามรูเชือก ถึงตอนนี้ สร้อยขาดจะร้อยใหม่ กาวตราช้างติดเต็มรูไปหมด แช่น้ำยาล้างเล็บก็แล้ว ไม่ออก แช่ น้ำมัน รอนสันก็ไม่ออก  เห็นในเว็บเขาบอกว่าให้แช่ น้ำยาอะซิโตน

น้ำยาล้างเล็บ... ใช้อะซีโตนเป็นตัวทำละลายหลักครับ... Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 12:11:44 PM »

น้ำยาล้างเล็บ............

หรือ น้ำยาที่ละลายแผ่นอะคีลิคแบบที่ช่างใช้เชื่อมเลี่ยมกรอบพระพลาสติคนั่นแหละครับ.................... อะซิโตนดีๆนี่เอง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:06:26 PM »

หรือ น้ำยาที่ละลายแผ่นอะคีลิคแบบที่ช่างใช้เชื่อมเลี่ยมกรอบพระพลาสติคนั่นแหละครับ.................... อะซิโตนดีๆนี่เอง

ร้านเลี่ยมกรอบพระ หรือ ร้านทำป้าย ครับ  ไหว้ 

เมื่อก่อนเคย รับเลี่ยมกรอบพระ เวลาเข้าตา แสบ มากๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้ 
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:09:22 PM »

ลองต้มในน้ำร้อนซิครับ...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:37:15 PM »

ร้านเลี่ยมกรอบพระ หรือ ร้านทำป้าย ครับ  ไหว้ 

เมื่อก่อนเคย รับเลี่ยมกรอบพระ เวลาเข้าตา แสบ มากๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้ 
ไดคลอโรมีเทน น้ำยาอัดกรอบพระ(พลาสติค) ตามร้านเครื่องเขียนมีขายครับ ภาษาพนักงานขายเรียกน้ำยาเชื่อมพลาสติค  Grin

บังนี่เป็นทุกอย่างเลยแฮะ นอกจากคนดี   คิก คิก

ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:10:46 PM »

ห้องแลปโรงพยาบาลครับ
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:03:53 PM »

ไหว้ ไหว้ เรียบร้อยแล้วครับ ไหว้ ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:04:33 PM »

สรุปใช้อะไรครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:07:37 PM »

เข็มลนไฟแทงๆครับน้าซับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:44:23 PM »

ไดคลอโรมีเทน น้ำยาอัดกรอบพระ(พลาสติค) ตามร้านเครื่องเขียนมีขายครับ ภาษาพนักงานขายเรียกน้ำยาเชื่อมพลาสติค  Grin

บังนี่เป็นทุกอย่างเลยแฮะ นอกจากคนดี   คิก คิก

ช่างเลี่ยม กรอบพระ แบบผมเนี้ย หาตัวจับ ยากนะครับ    กิ๊วก๊าว 

ผม ขโมย พระหลวงพ่อวัดปากน้ำรุ่น 1 ของพ่อ มาอัดกรอบ   กะว่าให้พ่อ ประทับใจ  คือว่า เนื้อพระมันแตก ตั้งแต่ แกะเลยล่ะครับ โดน ด่า อยู่ เกือบ สองวัน 

สาเหตุที่เลิก คือ เลี่ยมกรอบพระให้ลุงข้างร้าน  เลี่ยมไปเลี่ยมมา พระของ แก แหว่งไป หน่อยนึง แกบอกว่า ของแก สมเด็จ วัดระฆัง  โดนชก ซึ่งดูแล้ว เก๊ (ชั้น อนุบาล)  หลังจากนั้น พ่อผม ให้แก หยิบพระไปองค์นึง

ของพ่อ ซึ่งลุงคนนั้น ก็หยิบ พระเก๊ ไปเหมือนกัน ครับ (แกบอกว่า แท้)  กิ๊วก๊าว

พ่อผมเลยสั่งเลิกเลี่ยมกรอบพระเด็ดขาด  พ่อบอกว่า " หลวงพ่อ วัดปากน้ำ  กูพอทน  นี้มึงเล่น สมเด็จวัดระฆังของชาวบ้าน กูใช้กันตายพอดี "  บู่ เลิกๆๆๆ   

ผม     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์