เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:32:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เหมาะสมตรงไหน?  (อ่าน 10883 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:29:02 AM »

ไม่ถึงขนาดไม่เหมาะสมหรอก แต่เค้าคงห่วงเรื่องความปลอดภัยของเด็กครับ.....ผมก็ห่วงเหมือนกัน จากคนยิงช่องอื่นๆ(ไม่รู้ว่าวันนั้นมีคนยิงช่องข้างๆหรือเปล่าครับ)

เวลาจะวิ่งไปเปลี่ยนเป้า หากมีไม่กี่ช่องยิง ผู้ที่ซ้อมอยู่เค้าก็จะตะโกนแจ้งกัน แต่หากสนามมาตรฐานที่มีหลายช่องยิงก็จะมีออดแจ้งค่ะ
ส่วนคนที่จะเปลี่ยนเป้าหรือคนที่ดูแลคนซ้อมยิง ก็จะเป็นผู้ที่มองช่องซ้าย/ขวา เช็คว่าช่องยิงอื่นๆไม่จับอวป.หรืออุปกรณ์อื่นๆของอวป.แล้ว จึงค่อยลงไปเปลี่ยนเป้า
ซึ่งทางคุณพ่อน่าจะทราบดี และน่าจะเป็นคนแรกที่ต้องคอยระวังลูกตนเองค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:29:31 AM »

สรย้วย บอกว่ามีคนเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัย และไม่เห็นด้วย
ส่วนตัวผมชอบ อบอุ่นดีครับ
       สรยวย   หัวคุธ อีกแล้วเหรอ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:33:09 AM »

มันเอาสมองส่วนใหนคิดนะ อ๋อย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:36:06 AM »

ผมว่าน้องเค้ากลัวช่องยิงข้างๆมากกว่า...ผู้ใหญ่แหละตัวดีชอบรู้ไม่สะทุกเรื่อง...ไอ้พวกอวดรู้นี่แหละที่ทำให้โต๊ะวางปืนที่แนวยิงเป็นรูบานเลย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:58:12 AM »

น่ารักและอบอุ่นดีครับ

Pragmatism
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:14:44 AM »

คนที่ไม่เหมาะคือไอ้คนที่นั่งอ่านข่าวนั่นแหละ ข่าวตีหัวหมาด่าแม่เจ๊กอะ อ่านแค่นั้นก็พอ คนอย่างนาย ส.นั่น หมดราคา

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:16:11 AM »

ผมตามไปอ่านในลิงค์ข่าวที่ให้มา... ดันมีคนบอกว่าสงสารน้องเขา... ว่าโตขึ้นคงหูตึงแน่... แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ผมสงสารคนที่โพสต์... สายตาคงแย่มากๆ เครื่องป้องกันเสียงก็มีอยู่... ดันมองไม่เห็น... บู่

...แล้วก็มีพวกเกรียน... บอกว่าให้ไปยิงปืนไฟฟ้าดังเปี๊ยวๆๆๆ ดีกว่า... ซะงั้น... บู่

ไหว้

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:22:07 AM »

ผมเห็นว่าไม่เหมาะสมตรงที่ผู้ใหญ่กระจายข่าวและแสดงความเห็นกันกว้างขวางโดยไม่คำนึงถึงผลกระทบต่อเด็กและครอบครัวนี่แหละครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:47:49 AM »

เดี๋ยวรอลูกผมรู้ความก่อน จะสอนให้ยิงเหมือนกันครับ  Grin

โธ่.....ข่าวเด็กยิงปืนแค่นี้ทำเป็นตกใจ ตื่นเต้น ไปได้ ยังไงก็น่าสนับสนุน น่าส่งเสริมกว่าไอ้เด็กที่เข้าไปเล่นเกมส์ยิงปืนในร้าน Internet

ข้ามวันข้ามคืน อยู่กินในร้าน วันๆไม่ทำห่าอะไร เข้ามันแต่ร้านเกมส์นั่นแหละครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:57:46 AM »

เดี๋ยวรอลูกผมรู้ความก่อน จะสอนให้ยิงเหมือนกันครับ  Grin

โธ่.....ข่าวเด็กยิงปืนแค่นี้ทำเป็นตกใจ ตื่นเต้น ไปได้ ยังไงก็น่าสนับสนุน น่าส่งเสริมกว่าไอ้เด็กที่เข้าไปเล่นเกมส์ยิงปืนในร้าน Internet

ข้ามวันข้ามคืน อยู่กินในร้าน วันๆไม่ทำห่าอะไร เข้ามันแต่ร้านเกมส์นั่นแหละครับ  ไหว้

+1 ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:00:04 AM »

ไม่มีอะไรที่ไม่เหมาะสม หรือน่าเป็นห่วงหรอกครับ

คุณพ่อของน้องเขา ไม่ใช่มีความรู้พอสมควรหรอกครับ

ลองดูที่ตำแหน่งสิครับ...แล้วจะรู้

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:02:42 AM »

เดี๋ยวรอลูกผมรู้ความก่อน จะสอนให้ยิงเหมือนกันครับ  Grin

ข้ามวันข้ามคืน อยู่กินในร้าน วันๆไม่ทำห่าอะไร เข้ามันแต่ร้านเกมส์นั่นแหละครับ  ไหว้

แม่นแล้วครับ... และที่สำคัญ... ร้านเกมส์เป็นแหล่งกำเนิดอาชญากรรุ่นใหม่ๆ ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ... ไหว้

...อย่างงี้ต้อง + ครับ... ไหว้:

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:05:35 AM »

น่ารักดีครับ  Grin Grin Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:20:39 AM »

ฮือฮา! คลิปน้องน้ำปั่น เด็กหญิงยิงปืน
ฮือฮา! คลิปน้องน้ำปั่น เด็กหญิงยิงปืน

กลายเป็นกระแสวิพากษ์วิจารณ์ในสังคมออนไลน์พอสมควรถึงความไม่เหมาะสม เมื่อคลิปเด็กหญิงอายุน้อยหัดยิงปืนถูกโพสลงในเว็บไซต์เฟสบุ๊ก
ซึ่งจากการตรวจสอบพบว่าเด็กหญิงคนดังกล่าวมีชื่อว่า เด็กหญิง ปัณณรัตน์ ลาสุทธิ หรือน้องน้ำปั่น บุตรสาวของ
พ.ต.ท.อธิวัฒน์ ลาสุทธิ ผบ.ร้อย หน่วยปฏิบัติการพิเศษนเรศวร 261 ค่ายนเรศวร อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี ที่มีกิจกรรมสุดโปรด คือการยิงปืนร่วมกับคุณพ่อ

โดย นางปฐมาภรณ์ ลาสุทธิ ผู้เป็นแม่ ได้เผยว่า การยิงปืนของน้องน้ำปั่นนั้น เป็นการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
ซึ่ง พ.ต.ท.อธิวัฒน์ ผู้เป็นพ่อ ก็มีความรู้เรื่องปืนมาพอสมควร และตั้งใจจะฝึกให้ลูกสาวเรียนรู้ทักษะการจับปืน ใช้ปืน ฝึกสมาธิและป้องกันตัว

อย่างไรก็ดี แม้ว่าสังคมอาจจะแคลงใจเรื่องความเหมาะสมในการใช้ปืน แต่น้องน้ำปั่นก็ยังสนุกสนานกับ
กิจกรรมการยิงปืนร่วมกับพ่ออยู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายไม่เห็นด้วย  และอาจจะเป็นการ "ละเมิดสิทธิเด็ก"
ตามอนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก (Convention on the Rights of the Child)
ซึ่งเป็นกฎหมายระหว่างประเทศ  และเป็นพันธกรณีที่ต้องปฎิบัติตาม  อ่ะ ฮา

ในหมวด
บุคคลทั่วไป กฎหมายบัญญัติห้ามมิให้ผู้ใดกระทาการดังต่อไปนี้ ไม่ว่าเด็กจะยินยอมหรือไม่ก็ตาม คือ

(3) บังคับ ขู่เข็ญ ชักจูง ส่งเสริม หรือยินยอมให้เด็กประพฤติตนไม่สมควร หรือน่าจะทาให้เด็กมีความประพฤติ
เสี่ยงต่อการกระทาผิด

ในกรณีด้านบน  เด็กยังขาด การรับรู้  ตัดสินใจ
แยกแยะในสิ่งที่เป็นอันตรายร้ายแรง ไม่ได้ อ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:26:37 AM »

เด็กกับเครื่องอาวุธ อยู่ที่ระหว่างทำกิจกรรมมีการดูแลดีที่ไหม , เล่น/สอนกันด้วยจุดประสงค์อะไร ใช้วิธีแบบไหน

ถ้าดูแลดี เด็ก9ขวบก็ให้หัดต่อวงจรนิวเคลียร์เล่นได้ .... ถ้าดูแลไม่ดี กรรไกรตัดกระดาษก็ต้องห้ามหัดใช้ เดี๋ยวมันเอาไปทิ่มเพื่อนตาย

ครู3คนสอนเด็ก20คนใช้กรรไกรตัดกระดาษยังปล่อยกันได้ นี่พ่อ1คนสอนลูกตัวเองคนเดียว สื่อจะไปเสือ*อะไรกับเขา?

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์