เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เหมาะสมตรงไหน?  (อ่าน 10820 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:39:37 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

แล้วตอนนี้  เด็กม.ปลาย ที่ต้องเรียน รด.
สหประชาชาติ  เขากำหนดระเบียบใหม่

"ห้ามสอน  การใช้อาวุธ" ให้กับเด็กที่อายุต่ำกว่า 18 ปี อ่ะ
และหน่วยบัญชาการ รักษาดินแดน ได้ปฎิบัติ ตามแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

"หัวเราะ"  อย่างนี้  เด่วยาย  จับเอาไปแลก "ไข่"  เสียดีไหมอ่ะ  ฮา
5555555555555 พวกยา   "หมดอายุ"  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=vagAUCLBRos&NR=1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 09:46:29 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:07:29 PM »

อยู่ในความควบคุมของผู้ใหญ่  เหมาะสมดีครับ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:23:34 PM »

ที่ผมเห็นไม่เหมาะสม ..... เป็นอยู่ทั่วไปคือให้เด็กเล่นปืนเด็กเล่น ยิงกัน ยิงหมา ยิงแมว ผู้ใหญ่ไม่รู้ที่จะสอนกฎความปลอดภัยให้เด็ก
โตขึ้น จับปืนปุ๊ป นิ้วเข้าแตะไกปั๊บ หันปืนจ่อล้อเล่นกัน .... ถูกติงกลับว่า....โถพี่ ซีเรียสไปได้ ปืนไม่มีลูก
เลิกคบมาหลายคนแล้ว

ลูกผมผมไม่ซื้อปืนเด็กเล่นให้เล่น ... โตพอก็วางปืนพาดหมอนสอนกันด้วยปืนจริง ..... ชีวิตจะได้ไม่พลาด
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:41:30 PM »

สรยัดอีกแล้วน่าเบื่อที่สุด ผมชอบพ่อลูกคู่นี้อยากมีลูกน่ารักๆแบบนี้แต่ผมมีลูกแค่คนเดียวผู้ชายอายุ50กว่าๆแล้ว มันไม่เหมาะสมตรงไหนที่ลูกใด้เรียนรู้วิชาจากพ่อที่มีทั้งทฤษฏีและปฏิบัติถูกต้อง เด็กคนนี้ถ้าโตขึ้นไปใอ้ชาติสุนัขตัวไหนเอาปืนมาขู่น้องหนูซวยแน่อาจต้องใด้เกิดใหม่เร็วกว่าเดิม..น้องเค๊าน่ารักดีขอเอาใจช่วยอีกคนครับ. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมก็ว่า....แกยัด(ความคิดเห็นส่วนตัวฯลงในข่าว)จริงๆ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:47:09 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

โธ่  พี่อรชุนขร๊า  หนูน้ำปั่นเนี่ยะ  อายุเท่าไหร่ คร๊า
สาม  สี่  ห้า   หก  หรือสิบขวบ  อ่ะ

ยายเห็นเธอวิ่ง  ลงไปในแนวยิง แล้วคว้า  "เป้า" วิ่งกลับมาให้คุณพ่อ อ่ะ
หน้าตาของหนูน้อยคนนี้  ดูเธอ  "ไร้เดียงสา"
ไม่รู้ถึง อันตรายที่อาจจะเกิด  จากอาวุธปืน อ่ะ

แล้วถ้าคุณพ่อ  พาเธอไปยิงปืนที่สนาม  โดยให้เธอ นั่งคอย
หลังแนวยิง  บนเก้าอี้  แล้วเธอเผลอ  วิ่งลงไปหวังว่าจะเก็บ "เป้า"
กลับมาให้คุณพ่อ  เหมือนกับทุกครั้ง   ที่เธอเคยกระทำ  อ่ะ

เธอวิ่งพรวดออกไป  ไม่มีใครยับยั้งได้ทัน  อันนี้แหละคือ "ปัญหา" ล่ะ
อายุของเธอขนาดนี้  ยังแยกแยะ  ความคิดของเธอ  ยังลำดับไม่ได้ ไม่ถูกหรอก

ยายกลัวว่า  มันจะเป็น เรื่องที่ "เศร้า"  สำหรับครอบครัว ของเธอเองนั่นแหละ

ตามภาพ  ที่เธอส่องกล้อง  แล้วเหนี่ยว ไกปืน  
ยายไม่เชื่อว่าเธอ  เป็นคน  "วาดศูนย์ปืน"  เข้าหาเป้า อ่ะ

เธอน่าจะเพียง  "เหนี่ยว"  ไกปืน  ที่คุณพ่อ  จับ "ศูนย์" จ่อเอาไว้ให้เธอ อ่ะ

ส่วนกรณีของน้อง นักยิงปืน กีฬา ระดับชาติ
เธอเีรียน อยู่ชั้น มัธยมตอนปลายแล้ว  
เธอใช้คำนำหน้านามว่า "นางสาว" แล้วอ่ะ

ยายไม่เห็นด้วยกับประเด็นนี้
ใครจะพาลูกไปยิงปืน ลักษณะนี้ ยายห้ามไม่ได้ อ่ะ

ผมแยกตอบแต่ล่ะประเด็นเลยนะ

เรื่องลงไปเก็บเป้าที่สนาม จะอายุ3ขวบ 30 หรือ 300 มันก็ต้องเดินลงไปเก็บทั้งนั้นยกเว้นสนามรอกไฟฟ้า เสี่ยงอันตรายเท่ากัน
สนามที่มาตรฐานดีจะมีสัญญาณหยุดมีครูฝึกกำำกับอีกครั้ง สนามเล็กหน่อยก็จะใช้วิธีให้เสียงกันทุกคนวางปืนแล้วจึงลงไปเก็บ
ส่วนเรื่องที่เด็กคนนี้จะลงไปโดยพลการหรือไม่ ปลอดภัยหรือเปล่ามันอยู่ที่ตัวผู้ฝึกสอนคือพ่อของเขาว่ากำชับหนักแน่นเพียงไร
ถ้าสั่งเด็ดขาดไว้เลยว่า "ลงไปเก็บเป้าได้เมื่อพ่ออนุญาตเท่านั้น" หรือ "จับปืนได้เมื่อพ่ออนุญาติเท่านั้น" รวมถึงพ่อเขาก็ต้องกำกับอย่างดี
เด็กที่โตพอจะฟังคำสั่งออกเขาเรียนรู้ได้ครับ เพราะเกิดมาเป็นคนไม่ใช่ลิง

เรื่อง นักยิงปืนกีฬาระดับชาติ เธอเีรียนอยู่ชั้นมัธยมตอนปลาย
แล้วทราบหรือเปล่าครับว่าเธอเริ่มฝึกยิงปืนตั้งแต่อายุเท่าไหร่ จับปืนครั้งแรกตอน ม.ปลายแล้วไปลงแข่งได้แชมป์เลยหรือเปล่า คงไม่ใช่
ได้แชมป์ "ระดับชาติ" ตอน ม.ปลายคุณคิดว่า "นางสาว ม.ปลายคนนี้ฝึกอย่างหนักมาก่อนหน้านี้กี่ปีแล้ว"

เรื่องสุดท้าย ยายไม่เชื่อว่าเธอ เป็นคน "วาดศูนย์ปืน"  เข้าหาเป้าอ่ะ
แน่นอนครับว่าเด็กอายุขนาดนี้ยกปืนเองแบบผู้ใหญ่ไม่ไหวแน่  แต่มันจะแปลกตรงไหนในเมื่อกีฬาอื่นที่ฝึกตั้งแต่เด็กก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น
แบดมินตัน เทนนิส ปิงปอง เด็กฝึกหัด4-5ขวบตีโต้กับผู้ใหญ่ไหวมั้ยครับ ก็ต้องให้ผู้ฝึกสอนโยนลูก "ด้วยมือ" ให้ทั้งนั้น
ว่ายน้ำ วิ่งแข่ง ตีกอร์ฟ ก็ต้องลดระยะทางและเวลาที่ฝึกให้น้อยลงจะให้ทำเท่าผู้ใหญ่ไหวมั้ยครับ
คาราเต้ ยูโด มวย จะให้เตะต่อยใส่ผู้ใหญ่เลยไหวมั้ยครับถ้าไม่ให้ผู้ฝึกสอนถือเป้าให้หัดเตะต่อยก่อน

ยิงปืนก็เช่นเดียวกัน ตอนนี้ยกปืนเล็งไม่ไหวผู้ฝึกสอนก็ทำให้ แต่สิ่งที่ฝึกได้คือการหายใจและเหนี่ยวไกทำได้ก็หัดไปสิครับ
เรื่องกฎความปลอดภัยทั้งหลายสอนได้ก็สอนไปสิครับ "ถ้าเด็กทำได้ดีแล้วมันเสียเปล่าหรือ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 11:21:25 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:08:53 PM »

ลูกผม ๆ ก็สอนครับ โตขึ้นจะรู้จักเขี้ยวเล็บในการป้องกันตัวเอง ไหว้

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 07:22:19 AM »

ไฟ มีทั้งคุณและโทษ  แต่สอนให้รู้จักใช้ประโยชน์ และระวังเรื่องโทษ ตั้งแต่เด็กให้เกิดความชำนาญ
ดีกว่าผู้ใหญ่โง่ๆที่ไม่รู้จักแล้วปิดกันตัวเอง กลัวแม้กระทั่งจุดไฟ หรือประกายไฟ .....

อเสวนา จะ พาลานัง
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:17:52 AM »

ไม่ถึงขนาดไม่เหมาะสมหรอก แต่เค้าคงห่วงเรื่องความปลอดภัยของเด็กครับ.....ผมก็ห่วงเหมือนกัน จากคนยิงช่องอื่นๆ(ไม่รู้ว่าวันนั้นมีคนยิงช่องข้างๆหรือเปล่าครับ)

เวลาจะวิ่งไปเปลี่ยนเป้า หากมีไม่กี่ช่องยิง ผู้ที่ซ้อมอยู่เค้าก็จะตะโกนแจ้งกัน แต่หากสนามมาตรฐานที่มีหลายช่องยิงก็จะมีออดแจ้งค่ะ
ส่วนคนที่จะเปลี่ยนเป้าหรือคนที่ดูแลคนซ้อมยิง ก็จะเป็นผู้ที่มองช่องซ้าย/ขวา เช็คว่าช่องยิงอื่นๆไม่จับอวป.หรืออุปกรณ์อื่นๆของอวป.แล้ว จึงค่อยลงไปเปลี่ยนเป้า
ซึ่งทางคุณพ่อน่าจะทราบดี และน่าจะเป็นคนแรกที่ต้องคอยระวังลูกตนเองค่ะ
ขอบคุณพี่โอซีโร่ครับ
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:30:21 AM »

....หวังดี...ประสงค์ร้าย....

คนที่ ตำหนิ ติติง หรือไม่เห็นด้วย....ทั้งในนี้ และข้างนอก

ผมว่า...อย่า...พยายามหาเหตุผล หรือคิดแทน...พ่อของน้องเขาเลยครับ....

แล้วพ่อ...ที่เป็นถึง....ผบ.หน่วยต่อต้านการร้ายสากล...คงมีวิจารณญาณ....เพียงพอ

ถ้าผมเป็นพ่อ คงพูด....

".....มา....อะไรกับลูก....."(สรรพนามพ่อขุนราม...เกรงว่ามันจะหยาบคายเกินไป) ไหว้

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:09:41 AM »

กลุ่มคนชอบปืน เล่นปืนอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ  ก็มองอย่างเราว่าไม่เห็นเป็นอะไร  คนอีกกลุ่มใหญ่ที่ไม่ใช่ ก็คิดไปตามมุมมองของแต่ละคน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:09:31 AM »

ยุคหลัง ม.ศ. ก่อนหน้าหลักสูตรที่มีแอดมิชชั่นเข้ามหาวิทยาลัย เขามีระบบสอบเทียบข้ามชั้น
ก่อนจะเย้ยหยันเขาน่ะ ก็น่าจะสอบถามเจ้าตัวเขาให้แน่ใจเสียก่อน

ขอบคุณในความหวังดีครับ  ไหว้

หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:24:24 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

แล้วตอนนี้  เด็กม.ปลาย ที่ต้องเรียน รด.
สหประชาชาติ  เขากำหนดระเบียบใหม่

"ห้ามสอน  การใช้อาวุธ" ให้กับเด็กที่อายุต่ำกว่า 18 ปี อ่ะ
และหน่วยบัญชาการ รักษาดินแดน ได้ปฎิบัติ ตามแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ดีที่ผมเกิดเร็วพอครับ ไม่งั้นคงไม่ได้เรียน
ผมจบรด.ปี3ตอนอายุ16 ไปเต็ม17ตอนปี1เทอม2  Undecided

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่" พี่  SillyOldMom   อ่ะ  ฮา

อายุ 16-15-14  ซึ่งเรียนชั้น ม. 6-5-4  อ่ะ ฮา
อายุ 13-12-11  เรียน ม. 1-2-3  อ่ะ  ฮา
อายุ 10-9-8-7-6-5-4  เรียนชั้นประถม  ฮา
อายุ 3-2  เรียนชั้นอนุบาล อ่ะ  ฮา

ยายคิดว่า  ตอนเกิด  พี่ SillyOldMom
คุณแม่  " อยู่ไฟ " นานไปหน่อยอ่ะ ฮา
เลยทำให้  แก่แดด  แก่ลม  กร้าน ไปนิ๊ด  อ่ะ  ฮา

55555  มีเมียตอนอายุ 20  อ่ะ  ฮา
มีลูกสามคน ตอนอายุ 30 กว่าๆ อ่ะ ฮา

ยายสงสัย  พี่ SillyOldMom  อ่ะ  
คงจะทำ Masterbation  ตอนอายุ  ห้าขวบ  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนเกิดแม่ไม่ได้อยู่ไฟครับ ดันเกิดตอนเค้ากำลังยิงกันพอดี ญาติๆกลัวพ่อจะแล่นไปตายกับเพื่อนที่ราชดำเนิน คลอดปุ๊บก็รีบส่งตัวล่องกลับใต้ปั๊บ

เป็นผัวคนครั้งแรกตอนอายุ14 หัดชักว่าวก่อนนั้นหน่อยเดียว......มีลูกคนแรกอายุ30กว่าไม่น่าจะผิดปกตินะ

ที่เรียนเร็วเพราะผมเข้าอนุบาล1ได้ราว3-4สัปดาห์ ที่โรงเรียนเค้าก็ย้ายผมขึ้นไปเรียนป.1เลย เรียนได้ไม่ถึงเทอมพอเทอม2ก็ให้ผมข้ามไปเรียนป.2

สมัยก่อนทำได้ง่ายมาก ยิ่งเป็นโรงเรียนเอกชนยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่ โชคดีที่สมัยนั้นยังไม่มีโรงเรียนสำหรับพวกเด็กผิดปกติ ไม่งั้นผมคงซวยไปแล้ว

ใครที่จะทำแบบนั้นกับลูก นอกจากจะเป็นโรงเรียนที่สร้างมาเพื่อรองรับเด็กพิเศษโดยเฉพาะ ที่เค้ามีโปรแกรม+ทรัพยากร+บุคลากรสำหรับพัฒนาทักษะการคิดและปรับปรุงบุคลิกภาพ/อารมณ์ให้เด็กพวกนี้โดยเฉพาะ

นอกนั้นขอแนะนำว่า"อย่า" มันไม่ได้ดีสำหรับเด็กเลย เก่งมาจากไหนก็จะทันเพื่อนแค่เรื่องเรียนอย่างเดียว นอกนั้นจะอยู่แบบ"งงๆ"ตลอด......มันไม่สนุก

What man is a man , who does not make the world better?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:14:22 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=Ei_m1mesIo4

Cheesy Cheesy Cheesy   ผู้ใหญ่บางคนยังอายเลยครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:38:16 PM »

แบร่ แบร่ แบร่"สรยุทธ" อีกแล้วครับท่าน ชื่อนี้สุดยอดจริง ๆ เลย ถ้าเค้าหยิบจับประเด็นใดมาเล่าข่าว ประเด็นนั้น ๆ จะได้รับความสนใจเป็นอย่างมากตามมาทันที ประโยคหากินคือ "จุดใหญ่ใจความคือ(อย่างนั้นอย่างนี้)............." และ "มีคนเป็นห่วงว่าจะ(เป็นอย่างโง้นอย่างงี้)............"     อยากรู้จังว่าถ้า สรยุทธ บอกว่า "จุดใหญ่ใจความคือกินหญ้าแล้วฉลาด ขอเชิญชวนกันไปกินหญ้า" และ "มีคนเป็นห่วงว่าหากไม่ยอมกินหญ้ากันจะทำให้ประเทศไทยไม่สามารถต่อสู้/แข่งขันในเวทีอาเซียน/เวทีโลกได้" พวกท่านคิดว่าจะมีคนเชื่อหรือไม่? แบร่ แบร่ แบร่
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:50:03 PM »

ตอนเกิดแม่ไม่ได้อยู่ไฟครับ ดันเกิดตอนเค้ากำลังยิงกันพอดี
ญาติๆกลัวพ่อจะแล่นไปตายกับเพื่อนที่ราชดำเนิน คลอดปุ๊บก็รีบส่งตัวล่องกลับใต้ปั๊บ

เป็นผัวคนครั้งแรกตอนอายุ14   หัดชักว่าว   ก่อนนั้นหน่อยเดียว......
มีลูกคนแรกอายุ30กว่าไม่น่าจะผิดปกตินะ

ที่เรียนเร็วเพราะผมเข้าอนุบาล1ได้ราว3-4สัปดาห์
ที่โรงเรียนเค้าก็ย้ายผมขึ้นไปเรียนป.1เลย
เรียนได้ไม่ถึงเทอมพอเทอม2ก็ให้ผมข้ามไปเรียนป.2

สมัยก่อนทำได้ง่ายมาก ยิ่งเป็นโรงเรียนเอกชนยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่
โชคดีที่สมัยนั้น  ยังไม่มีโรงเรียนสำหรับพวกเด็กผิดปกติ ไม่งั้นผมคงซวยไปแล้ว

ใครที่จะทำแบบนั้นกับลูก นอกจากจะเป็นโรงเรียนที่สร้างมาเพื่อรองรับเด็กพิเศษโดยเฉพาะ
ที่เค้ามีโปรแกรม+ทรัพยากร+บุคลากรสำหรับพัฒนาทักษะการคิด
และปรับปรุงบุคลิกภาพ/อารมณ์ให้เด็กพวกนี้โดยเฉพาะ

นอกนั้นขอแนะนำว่า"อย่า" มันไม่ได้ดีสำหรับเด็กเลย
เก่งมาจากไหนก็จะทันเพื่อนแค่เรื่องเรียนอย่างเดียว
นอกนั้นจะอยู่แบบ"งงๆ"ตลอด......มันไม่สนุก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

"เก่ง" จริงนะ  ตัวแค่เนี๊ยะ  ฮา
อย่าไปเร่งเธอนะ  ปล่อยให้เธอ ได้ใช้ชีวิต ให้เต็มอิ่ม สมวัย อ่ะ
น้อง "ปัน"  เธอ Smart จริงๆ  อ่ะ  ฮา

เสร็จแล้ว

วาดบนเฟรมขนาด30*40ซม.

5555 ดูเหมือนเธอ   จะ  "ตุ้ยนุ้ย"  ไปหน่อย อ่ะ  ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=kvDMlk3kSYg&NR=1

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์