เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:32:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เหมาะสมตรงไหน?  (อ่าน 10858 ครั้ง)
ต้นกล้า สายลม (รักสุดคือพ่อหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

เกิดเป็นคน ต้องทดแทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 02:33:24 PM »

อยู่ในความดูแลของผู้ใหญ่ ก็ไม่ผิดอะไร และ ถูกสถานที่
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 12:28:11 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

"เก่ง" จริงนะ  ตัวแค่เนี๊ยะ  ฮา
อย่าไปเร่งเธอนะ  ปล่อยให้เธอ ได้ใช้ชีวิต ให้เต็มอิ่ม สมวัย อ่ะ
น้อง "ปัน"  เธอ Smart จริงๆ  อ่ะ  ฮา

เสร็จแล้ว

วาดบนเฟรมขนาด30*40ซม.

5555 ดูเหมือนเธอ   จะ  "ตุ้ยนุ้ย"  ไปหน่อย อ่ะ  ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=kvDMlk3kSYg&NR=1

ขอบคุณครับ  Cheesy

ผมไม่เคยเร่งหรือตื๊อให้ลูกเรียนเสริมอะไรเลยครับ ทุกอย่างให้เด็กๆเลือกเอง อยากเอง ต้องคอยรั้งๆไว้ด้วยกลัวว่าจะอัดกันแน่นเกิน คุมงยังไม่ให้เรียนเลย

อยู่บ้านผมชวนเล่นลูกเดียว เต็มที่คือลากมาทำการบ้านให้เสร็จๆ จะได้ออกไปตะลอนกัน ดีว่าผลการเรียนยังพอไหวเมียเลยว่าอะไรไม่ได้

แต่ลูกเกรดตกเมื่อไหร่ พ่อท่าจะโดนเป็นคนแรก  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 01:43:52 PM »

^
^
^
ตัวอย่างข้างบน น่าจะดูเหมาะสมกับ "ช่วงอายุ" มากกว่าต้นเรื่องของกระทู้นี้

ขอสนับสนุนครับ สวยงามและเหมาะสมมาก  เยี่ยม

ไร้คำกล่าว............................................
sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:28:17 PM »

อ่านมาถึงตรงนี้  ถูกทุกท่านเลยครับ  จริงๆ  แต่ถูกไปคนละทางสองทาง  ถูกต้องตามหลักการทุกท่าน
แต่คล้ายๆกลับว่าข้อมูลของเนื้อหาเราได้มาจากข่าวซึ่งอาจให้ข้อมูลไม่หมด หรือเราก็ไม่ได้หาข้อมูล
บางประการให้ครบประเด็นได้ 
สำหรับผมแล้วไม่อยากวิจารณ์เรื่องนี้เลย

เพราะผมมีศักดิ์เป็น  ตา

แก่  เฮือกเลย
sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:30:59 PM »

น้องน้ำปั่นได้คุณครูสอนยิงปืนที่ดีที่สุดในโลกแล้วครับ

ชื่นชมครับ ไม่มีอะไรไม่เหมาะสมเลยครับ

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ถูกต้องครับคุณมด   นี่เป็นอีกครั้งที่ผมเห็นด้วยกับคุณ 

ต้องยิงให้เป็น  เดี๋ยวแดงเผาเมืองอีกเมื่อไร  ต้องช่วยตายิงบ้างแล้ว   ตาแก่แล้ว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:13:05 PM »

น้องน้ำปั่นได้คุณครูสอนยิงปืนที่ดีที่สุดในโลกแล้วครับ

ชื่นชมครับ ไม่มีอะไรไม่เหมาะสมเลยครับ

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ถูกต้องครับคุณมด   นี่เป็นอีกครั้งที่ผมเห็นด้วยกับคุณ 

ต้องยิงให้เป็น  เดี๋ยวแดงเผาเมืองอีกเมื่อไร  ต้องช่วยตายิงบ้างแล้ว   ตาแก่แล้ว

เว้นนายมดไว้คนนะครับ คุณตา...  คิก คิก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:10:20 PM »

เรื่องที่ดีสิ่งที่ถูกต้องกลับทำเป็นกลัว  มิน่าเกาหลี-จีนเขาถึงได้โกยเอาเหรียญทองในกีฬาระดับโลกเป็นว่าเล่น บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:40:52 PM »

เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่ตอนจบ...จบอย่างงดงาม จริงๆครับ อิอิ  เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม   หลงรัก

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:11:39 AM »

อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:34:31 PM »

กิ๊วก๊าวชอบครับ น้องเค้าน่ารักมาก หลงรัก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
koaod
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:41:56 AM »

เหมาะสมหรือไม่นั้น ผมไม่รู้อยู่ที่มุมมองของแต่ละท่านครับ

ส่วนผมมองว่าพ่อเขารู้เรื่องเกี่ยวกับ อวป เป็นอย่างดี เชี่ยวชาญ เป็นถึงครูฝึกนักเรียนรบพิเศษของ ตชด.
พ่อเขาดูแลใกล้ชิดคอยสอนสิ่งให้ควรทำ ไม่ควรทำ กฏสอนพื้นฐาน มันเป็นที่น่าสนับสนุนดีไม่ใช่เหรอครับ

พ่อแม่คนไหนถนัดเรื่องอะไรเขาก็จะสอนลูกในเรื่องนั้นๆ อยู่แล้ว (ส่วนใหญ่) เช่น วายน้ำ ปั่นจักรยาน เป็นต้น
เข้าใจว่าคนที่ไม่เห็นด้วยคงเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัย คือผมว่าคงไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่ห่วงลูกหรอกนะ เขามั่นใจแล้ว เขาถึงได้สอน
อีกอย่างน้องน้ำปั่นก็สนใจ อยากเรียนรู้ มันก็น่าจะส่งเสริมจริงไหมครับ 
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:50:24 AM »

พวกไม่ชอบเรื่องปืนมันก็เถียงเอาหัวชนฝาลูกเดียวแหละครับ......เป็นลูกสาวผมฝึกได้ ดีใจจะตาย...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:25:16 AM »

ผมตามไปดูข่าว ก็ไม่เห็นจะว่าไม่ดีอะไรนิครับ....
http://www.youtube.com/watch?v=R5O5Sjjdpc4&feature=related
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:05:50 AM »

สนับสนุนครับ/ถ้าฝึกฝนได้ก็ยิ่งดี
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:33:50 AM »

ส่วนตัวควรเลือกเป้าให้เหมาะสมจะดีกว่า ไม่ควรให้ยิงเป้ารูปคนนะ เป้าแบบกีฬาจะเหมาะสมที่สุด

เด็กจะได้ซึมซับเป็นแบบเกมส์กีฬา ไม่ใช่ซึมป็นแบบการยิงรูปคน ทีเป็นการป้องกันตัวอะไรแบบนั้นครับ

ติดตรงนี้นิดเดียวครับ   เยี่ยม เยี่ยม                 

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์