เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนี้สี่ทุ่ม ที่ช่องดิสคัฟเวอร์รี่ ทรูวิชั่น  (อ่าน 4407 ครั้ง)
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 11:51:51 PM »

พรุ่งนี้ดูต่อนะครับ ลุ้นดูว่าจะเป้นยังไง แต่ส่วนตัวผมชอบดู SUN of GUN มากกว่า ตอนที่แล้วพ่อให้รางวัลลูกสาว ด้วย AR-15 สุดยอด
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:27:21 PM »

วันที่ 9 นี้เป็นตอน Diamond Anniversary 1911/Shotgun willy ครับ  Smiley

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:41:14 PM »

ดูแล้วยังงงๆครับ...

โครงปืนสเตนเลสแล้วยังเอาไปชุบเงินอีก... Huh

ส่วนเรื่องเอาเพชรมาทำศูนย์นั่นดูเป็นไอเดียที่อลังการ์ดี... เยี่ยม

แต่ประดับเพชรที่ด้ามมันลิเกไปหน่อยครับ... Cheesy

ส่วนซองแฝดโค้ชกันส์นั่นแจ๋วมากครับ...

เอากาแฟมาทำให้ผิวเป็นสนิมและดูเก่าท่าทางน่าสนใจดีครับ... เยี่ยม
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:45:36 PM »

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดี คุณ rute อย่างเป็นทางการนะครับ อยู่ในเว็บนี้มาสองปีสามเดือนแล้ว ยังไม่เคยสนทนากับท่านเลย ท่านก็เป็นอีกคนหนึ่งซึ่งผมรู้สึกดีๆด้วย มีความรู้เรื่องปืน ดูไม่เป็นคนหยิ่ง ไม่เคยใช้คำหยาบคาย เป็นมิตรกับทุกๆคนดีครับ Smiley

สำหรับเรื่องในทีวี ที่เขานำปืนสเตนเลสไปชุบเงิน และประดับเพชรเป็นตัวอักษรย่อที่ประกับด้ามแบบนั้น ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับท่าน ในฐานะรูปแบบไทยๆ แต่ในอเมริกันสไตล์ และเป็นถึงเจ้าของร้านด้วย เลยต้องจัดเต็มครับ เพื่อภรรยาสุดที่รัก

ส่วนเรื่องปืนลูกซอง ที่นำปืนใหม่ไปทำให้เก่านั้น ผมไม่มีความรู้เลยครับ     แล้วไม่คุยถึงเรื่องที่เศรษฐี ที่ปฎิเสธปืนรูปแบบสงครามร่วมสมัย แต่ไปให้ความสนใจ ปืน M16 สมัยสงครามเวียตนามหรือครับ  และขอขอบคุณย้อนหลัง ที่ให้คะแนนผมตอนนำเสนอ CZ452 นะครับ  Grin คิดไว้นานแล้ว แต่ยังหาโอกาสมิได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 07:48:15 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:26:06 PM »

ไหว้ สวัสดีครับท่าน  big baretta...

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้สึกดีๆที่มีให้กัน...

กรณีพี่เศรษฐีที่แกเลือกซื้อ M-16 กระบอกนั้นผมไม่มีความเห็นครับ...

เพราะแกซื้อลายเซ็นที่ติดพานท้ายมากกว่าซื้อปืนครับ...ฮา... คิก คิก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์