เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของร้านทอง ยิงสู้โจรปล้นร้านทองรามอินทรากม.4 6July12  (อ่าน 14128 ครั้ง)
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 07:41:39 PM »

อยากกิน เค เอฟ ซี  เอาปืนไปขายก็ได้กินแล้ว ไม่ต้องเจ็บตัว ไม่ติดคุกด้วย(ยกเว้นดันเอาปืนไปขายให้ตำรวจนอกเครื่องแบบ)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:04:34 PM »

อยากให้ อวป. เชิญเจ้าของร้านมาสัมภาษณ์ให้ทราบถึงรายละเอียดต่างๆ เช่น ปืนที่หยิบมาขึ้นลำไว้ก่อนหรือเปล่า ซ้อมบ่อยแค่ไหน เคยเรียนเข้าคอร์สที่ไหนมั้ย ตอนยิงเล็งยังไง มองเป้าหรือเปล่าหรือเหยียดแขนประมาณออกไป ฯลฯ รวมไปถึงอารมณ์ สติ ในสถานการณ์นั้นๆ น่าจะเป็นข้อมูลความรู้ได้ดีทีเดียวครับ ข้อมูลจากสถานการณ์จริงหาฟังยาก โดยเฉพาะจากชาวบ้านธรรมดาที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ๆถูกฝึกมาอย่างดี ควรมิควรแล้วแต่ทาง อวป. ครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 04:19:28 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
woodenowl
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:31:42 PM »

สนับสนันอีกหนึ่งเสียงครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน โดยเฉพาะการควบคุมสติ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:32:09 PM »

สภาพมีบาดแผลถูกยิงเข้าชายโครงซ้าย 1 นัด และแผ่นหลังอีก 1 นัด
คนร้ายได้อีก 1 คน ขณะหลบซ่อนตัวอยู่บนหลังคา  มีบาดแผลถลอกจากกระสุนปืนบริเวณคิ้วซ้ายเลือดไหลอาบหน้า
๑๑ มม กระสุนของยี่ห้อใด คงจะไม่ได้ผลแล้วล่ะ
ไม่เหมือน ราย ดาบตำรวจ ยิง
นอนแน่ แต่ไม่นิ่ง

ตามรูปข้างล่างโดนไม่จังครับ ไม่เข้าขวด ด้านหน้าโดนแค่เฉี่ยวเอว ด้านหลังคงไม่โดนเต็มๆอีกเช่นกัน... เพราะยังเห็นนั่งหลังตรงได้ และไม่เห็นเลือดไหลลงมาตามพนักเก้าอี้ครับ...
นายสมชายยังยืนยันเหมือนเดิมว่า แค่ลูกซ้อมนอก .38 จากลำกล้อง 2 นิ้วก็พอไหวครับ หากโดนจังเข้าขวด... อนุญาตให้วิ่งได้ประมาณ 30 วินาทีก็คงหมดแรงครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:50:44 PM »

จังหวะตกใจ  ผมว่าปืนลูกดกได้เปรียบกว่าลูกน้อย ๆ นะครับ  หรือไม่ก็ลูกซองตัดสั้นไปเลย   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:59:41 PM »

สาระนั้น อยู่ที่ ต้องมีปืนพร้อมใช้งาน เมื่อยิงต้องโดน แต่จะอยู่หรือไม่ ไม่สำคัญ
เพราะเมื่อโดนกระสุนปืน ถึงจะไม่จัง มันก็ต้องบาดเจ็บ มันต้องพึงหมอ อยู่ดี ..  มองกันออกไหม แล้วมันจะรอดไปได้ไหม

ถ้าจับสาระได้ เรื่องอื่น อย่าไปวิตกวิจารณ์ ให้เกิดเป็นวิตกจริต อีกเลย    Wink
กรณีคนร้ายใช้โม่หมุน ถ้ามันไม่หนี ก็หยังเขียดเท่านั้น  เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:03:55 PM »

ยอดครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:08:52 PM »

สภาพมีบาดแผลถูกยิงเข้าชายโครงซ้าย 1 นัด และแผ่นหลังอีก 1 นัด
คนร้ายได้อีก 1 คน ขณะหลบซ่อนตัวอยู่บนหลังคา  มีบาดแผลถลอกจากกระสุนปืนบริเวณคิ้วซ้ายเลือดไหลอาบหน้า
๑๑ มม กระสุนของยี่ห้อใด คงจะไม่ได้ผลแล้วล่ะ
ไม่เหมือน ราย ดาบตำรวจ ยิง
นอนแน่ แต่ไม่นิ่ง

ตามรูปข้างล่างโดนไม่จังครับ ไม่เข้าขวด ด้านหน้าโดนแค่เฉี่ยวเอว ด้านหลังคงไม่โดนเต็มๆอีกเช่นกัน... เพราะยังเห็นนั่งหลังตรงได้ และไม่เห็นเลือดไหลลงมาตามพนักเก้าอี้ครับ...
นายสมชายยังยืนยันเหมือนเดิมว่า แค่ลูกซ้อมนอก .38 จากลำกล้อง 2 นิ้วก็พอไหวครับ หากโดนจังเข้าขวด... อนุญาตให้วิ่งได้ประมาณ 30 วินาทีก็คงหมดแรงครับ...

อ้อ เป็นแบบนี้นี่เอง

ก็ว่าอยู่ โดน .45 เข้าไป 2 นัดยังวิ่งหนีได้มันอึดเกิน คนแล้ว สรุปคือ ไม่เข้าที่สำคัญ 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:13:55 PM »

ยังจำรายที่ไป ยิงเจ้าทรัพย์ร้านทอง ตาย ในขณะกำลังปิดประตูร้าน ได้มั้ยครับ
ที่ ลูกชาย เจ้าของร้าน เอา .๓๘ ออกมายิงไล่หลัง
กระสุนโดน เข้าแถวเอว
ไล่ล่า จับได้ เอวเป็นหนอง...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:34:30 PM »

ถ้าเข้าขวดจังแล้วไม่ติดเสื้อเกราะ ขนาดกระสุน .38 ขึ้นไปรับรองไว้ใจได้ครับ... ตามตารางอีวานมาแชล นั่นเขานับเฉพาะที่วิ่งไม่เกิน 10 เมตรครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:43:44 PM »

จังหวะตกใจ  ผมว่าปืนลูกดกได้เปรียบกว่าลูกน้อย ๆ นะครับ  หรือไม่ก็ลูกซองตัดสั้นไปเลย   ไหว้

นายสมชายถึงบอกอยู่เรื่อยไงครับ ว่า 9 ลูกดกได้เปรียบ .45 แม็กแถวเดียว, ยกเว้นกรณีเดียวคือโยกยิงหลายเป้าเร็วๆ เพราะต้องล้มหลายเป้าในรอบเดียวครับ ไม่มีเวลาวนยิงซ่อมเหมือนยิงเพลต... แต่คนที่ยิงได้แบบนี้ในระยะไม่เกิน 10 เมตรที่ทั้งเป้าและคนยิงเป้าก็เคลื่อนที่ด้วยนี่ต้อง"เล่น"มันแยะครับ...

แล้วนายสมชายก็เลยไม่ทิ้ง G19 ไงครับ... ฮา...
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:51:08 PM »

อืม ผมมีโครงการณ์จะ ขาย G 17 ทิ้ง

อ่านคอมเม้นพี่ สมชายแล้ว ต้องคิดดูใหม่  Cheesy

ว่าแต่มีร้านทองไหน เค้าใช้พวก B&T 9MM  หรือ KRISS SUPER  V  .45 เฝ้าร้านมั้ยนี่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:03:51 PM »

นายสมชายถึงบอกอยู่เรื่อยไงครับ ว่า 9 ลูกดกได้เปรียบ .45 แม็กแถวเดียว, ยกเว้นกรณีเดียวคือโยกยิงหลายเป้าเร็วๆ เพราะต้องล้มหลายเป้าในรอบเดียวครับ ไม่มีเวลาวนยิงซ่อมเหมือนยิงเพลต... แต่คนที่ยิงได้แบบนี้ในระยะไม่เกิน 10 เมตรที่ทั้งเป้าและคนยิงเป้าก็เคลื่อนที่ด้วยนี่ต้อง"เล่น"มันแยะครับ...

แล้วนายสมชายก็เลยไม่ทิ้ง G19 ไงครับ... ฮา...

เดี๋ยวนี้ผมอุ่นใจ๊อุ่นใจครับ ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ... Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:06:18 PM »

ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ

ไม่หวั่นแม้มันมามากครับ..

หลงรัก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:12:23 PM »

ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ

ไม่หวั่นแม้มันมามากครับ..

หลงรัก

5 นัด น่าจะเอาอยู่นะครับพี่ยอด... Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์