เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของร้านทอง ยิงสู้โจรปล้นร้านทองรามอินทรากม.4 6July12  (อ่าน 14095 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:32:47 PM »

อืม ผมมีโครงการณ์จะ ขาย G 17 ทิ้ง

อ่านคอมเม้นพี่ สมชายแล้ว ต้องคิดดูใหม่  Cheesy

ว่าแต่มีร้านทองไหน เค้าใช้พวก B&T 9MM  หรือ KRISS SUPER  V  .45 เฝ้าร้านมั้ยนี่

ปืนประเภทนี้ เหมาะที่จะเข้าสถานการคุ้มกันบุคคล การเลือกใช้ปืนให้เหมาะสม เป็นเรื่องสำคัญ ในทุก ๆ เรื่อง

๙ พาราลูกดก เบา ๆ นี่ละ  ก็เจ้าของร้าน สามารถใช้ที่กำบัง ในขณะที่คนร้ายจำกัดพื้นที่อยู่หน้าร้าน
อาวุธปืนต้องใช้ที่คล่องตัว ยิงได้ด้วยมือเดียว .. จะไปใช้ ๒ มือ จับยิง หรือปืนหนัก ๆ ไม่ไหว ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 10:50:16 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

maroonreef
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:51:00 PM »

เสียดายที่คนร้ายไม่ตาย กระบวนการยุติธรรมไทยไม่นานมันก็คงออกมาก่อกรรมอีก โจรโดยสัญดานจริง ๆ
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:07:33 PM »

เสียดายที่คนร้ายไม่ตาย กระบวนการยุติธรรมไทยไม่นานมันก็คงออกมาก่อกรรมอีก โจรโดยสัญดานจริง ๆ

เยาวชนครับ อายุ17เอง เด๋ยวอีก ไม่ถึง 2ปีก็ออกมาร่อนใหม่
เพราะโดนจับได้ เลยรับสารภาพ ลดโทษ + ไม่ได้ยิงโดนใคร  ลดโทษ ตามเดิม   เศร้า เศร้า
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:10:15 PM »

เจ้าของร้านโชคดีมากครับ

ทำไมช่วงนี้มีข่าวใช้อาวุธปล้นกันถี่มากเลยครับ... ไม่ทราบเป็นเพราะสื่อเลือกเสนอโดยเน้นข่าวเกี่ยวกับปืนหรือเปล่าครับ
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:02:42 AM »

อืม ผมมีโครงการณ์จะ ขาย G 17 ทิ้ง

อ่านคอมเม้นพี่ สมชายแล้ว ต้องคิดดูใหม่  Cheesy

ว่าแต่มีร้านทองไหน เค้าใช้พวก B&T 9MM  หรือ KRISS SUPER  V  .45 เฝ้าร้านมั้ยนี่

ปืนประเภทนี้ เหมาะที่จะเข้าสถานการคุ้มกันบุคคล การเลือกใช้ปืนให้เหมาะสม เป็นเรื่องสำคัญ ในทุก ๆ เรื่อง

๙ พาราลูกดก เบา ๆ นี่ละ  ก็เจ้าของร้าน สามารถใช้ที่กำบัง ในขณะที่คนร้ายจำกัดพื้นที่อยู่หน้าร้าน
อาวุธปืนต้องใช้ที่คล่องตัว ยิงได้ด้วยมือเดียว .. จะไปใช้ ๒ มือ จับยิง หรือปืนหนัก ๆ ไม่ไหว ครับ  Grin
ครับพี่ ไหว้

เท่าที่ดู เฝ้าร้าน ปืนสั้น 9มม  ลูกดกคล่องตัวดีครับ

ถ้าใช้ ของใหญ่หนัก อาจจะยิงได้หนักหน่วง แม่นยำ แต่จะเสียเรื่องการเคลื่อนที่

ม๊ดอกาศ คงต้องฝึกยิง ฉับพลันมือเดียว น่าจะเป็นท่าที่ใช้งานในชีวิตจริง Wink
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:20:06 AM »

เป็นผมๆเลือกใช้ลูกซองพับฐานใส่ลูก9ขึ่นลำเป็นปืนหลัก ปืนรองผมเลือก1911ตัวเต็ม..
ร้านทองที่ไม่มีกรงเหล็กผมว่าโจรหมายตาเอาใว้รอแค่เวลาลงมือ....
ร้านไม่ติดกรงเหล็กประมาทเกินครับ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:13:36 AM »

...สรยุทธ์...อยู่ไหน. เยาะเย้ย..ช่วยเชิญเจ้าของร้านทองไปออกรายการหน่อย...จะได้ฉลาดคิดขึ้นมาหน่อย... คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 12:06:27 PM »

ผู้หลักผู้ใหญ่
ที่เกี่ยวข้องกับอาวุธปืน
ไม่ทราบอ่านข่าวนี้แล้ว
จะเห็นประโยชน์ของการมีอาวุธปืน
ไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของสุจริตชนบ้างไหม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 03:55:39 PM »

จะมีสักกี่คนที่เป็นประโยชน์ของอาวุธปืนในการปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน ทั้งๆที่ในชีวิตจริง การจะขอมีและใช้อาวุธปืน
อย่างถูกต้องตามกฏหมาย เป็นเรื่องที่ยากลำบากมากในสถานการณ์ปัจจุบัน แต่ปืนเถื่อนหาได้ง่ายๆเพราะไม่ต้องขออนุญาต
ใครให้ลำบาก ไม่ต้องให้ใครตรวจสอบประวัติ ไม่ต้องเสียเวลาปั๊มลายนิ้วมือทั้ง 10 นิ้ว ไม่ต้อง.. ไม่ต้อง.. ไม่ต้อง.. และไม่
ต้อง... ฯลฯ แถมราคาก็ถูกกว่าหลายเท่า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
nittaku
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 05:50:16 PM »

ถ้าไอ้เหลี่ยมมันยึดปืนมีทะเบียนสำเร็จตั้งแต่เมื่อ7ปีก่อน    เหลือแต่โจรที่มีปืนเถื่อนฝ่ายเดียว  เหตุการณ์นี้จะจบอย่างไร   
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:04:35 PM »

ไม่ต้องเถียงกันครับเดี่ยวให้อีบังวิ่งแล้วเราลองยิงไล่ทีละขนาดดู  Grin Grin Grin 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:11:13 PM »

ยังจำรายที่ไป ยิงเจ้าทรัพย์ร้านทอง ตาย ในขณะกำลังปิดประตูร้าน ได้มั้ยครับ
ที่ ลูกชาย เจ้าของร้าน เอา .๓๘ ออกมายิงไล่หลัง
กระสุนโดน เข้าแถวเอว
ไล่ล่า จับได้ เอวเป็นหนอง...

จำได้ครับพี่คดีนี้ดังเอาเรื่อง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:58:53 PM »

ไม่ต้องเถียงกันครับเดี่ยวให้อีบังวิ่งแล้วเราลองยิงไล่ทีละขนาดดู  Grin Grin Grin 

บู่
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:48:46 PM »

ไม่รู้เหมือนยิงนกยิงไก่ไหมยิงเข้าตูดบินหนีเฉย  นี่คงโดนไม่เข้าจุดสำคัญ  แต่รายที่ทับสะแกผมยังเสียดายน่ายิงเครื่องรถ   แต่ยิงรีบๆนี่ไม่ง่ายเหมือนปั้นX

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:58:54 PM »

ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ

ไม่หวั่นแม้มันมามากครับ..

หลงรัก

5 นัด น่าจะเอาอยู่นะครับพี่ยอด... Cheesy
5x9 = 45 เม็ด น่าจะเอาอยู่ครับ
การยิงต่อสู้กันอย่างนี้ หากไม่ชำนาญจริงๆและตั้งสติได้มั่นคง ก็ยากเหมือนกันนะครับที่จะเลือกเป้าและแม่นยำ เพราะไม่ได้รับการฝึกฝนมาอย่างเจ้าหน้าที่ แถมเป้าเคลื่อนที่อีกต่างหาก จึงไม่ถูกจุดสำคัญที่ทำให้ตายได้  คิดทางบวก เป็นบุญของเจ้าของร้านอีกทางหนึ่ง ที่ไม่ได้ทำปาณาติบาต

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์