เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของร้านทอง ยิงสู้โจรปล้นร้านทองรามอินทรากม.4 6July12  (อ่าน 14098 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:14:25 PM »

ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ

ไม่หวั่นแม้มันมามากครับ..

หลงรัก

5 นัด น่าจะเอาอยู่นะครับพี่ยอด... Cheesy
5x9 = 45 เม็ด น่าจะเอาอยู่ครับ
การยิงต่อสู้กันอย่างนี้ หากไม่ชำนาญจริงๆและตั้งสติได้มั่นคง ก็ยากเหมือนกันนะครับที่จะเลือกเป้าและแม่นยำ เพราะไม่ได้รับการฝึกฝนมาอย่างเจ้าหน้าที่ แถมเป้าเคลื่อนที่อีกต่างหาก จึงไม่ถูกจุดสำคัญที่ทำให้ตายได้  คิดทางบวก เป็นบุญของเจ้าของร้านอีกทางหนึ่ง ที่ไม่ได้ทำปาณาติบาต

ถูกครับ... เอากระสุนให้ปลิวว่อนเยอะๆมากที่สุดในร้านในเวลาฉุกเฉิน ก็ยากที่จะมีพื้นที่เหลือสำหรับการหลบซ่อนจากกระสุนได้...

แต่กระจกหน้าร้านติดแบบกันกระสุนได้หน่อยก็ดี แต่อย่าติดรีโมตล็อคประตูได้จากเคาน์เตอร์ เพื่อกันกระสุนไปโดนคนอื่นและปล่อยให้โจรหนีได้ไปบ้าง เผื่อยิงไม่ถูกครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:19:04 PM »

ตูมเดียวไปเป็นกลุ่ม  ๙ เม็ดขนาด ๑๒ นิ้ว  ย่มดีกว่ายิงทีละนัดอยู่แล้วครับพี่ตั้ว   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:32:34 PM »

ตูมเดียวไปเป็นกลุ่ม  ๙ เม็ดขนาด ๑๒ นิ้ว  ย่อมดีกว่ายิงทีละนัดอยู่แล้วครับพี่ตั้ว   หลงรัก

ผมไม่รู้ว่าสู้เพื่อตั้งรับต้องทำอย่างไรครับคุณพงษ์... แต่ถ้าเอาลูกซองเปิดก่อนซัก 5 นัด(ซึ่งเติมนัดที่ 6 ไม่ทัน) แล้วค่อยเอาลูกดกหรืออื่นๆยิงไปหลบไปซึ่งน่าจะเสียอาการไปบ้างไม่มากก็น้อยจากลูกซอง 5 นัดแรก และเปลี่ยนซองกระสุนได้เร็วกว่า น่าจะมีทางรอดมากกว่า หาก 5 นัดแรกโดนไม่หมด...

เราอยู่ในที่มั่น น่าจะพกกระบอกใหญ่ได้มากกว่าโจรอ่ะครับ... หลงรัก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:40:03 PM »

ตูมเดียวไปเป็นกลุ่ม  ๙ เม็ด  ขนาด ๑๒ นิ้ว 
ย่มดีกว่ายิงทีละนัดอยู่แล้วครับพี่ตั้ว   หลงรัก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ Sittipong อ่ะ ฮา
ขนาด 12 นิ้วเนี่ยะ  เป็น ปืนใหญ่ วิถีโค้ง หรือวิถีตรง อ่ะ ฮา

"นาโต้"  เขาเคยนำมาใช้  หรือ เอาไปทดลองที่ไหน อ่ะ ฮา

ไอ้สิบสองนิ้ว เนี่ยะ  มันเท่ากับ 300 มม. เลยแหละ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:42:12 PM »

ตูมเดียวไปเป็นกลุ่ม  ๙ เม็ดขนาด ๑๒ นิ้ว  ย่อมดีกว่ายิงทีละนัดอยู่แล้วครับพี่ตั้ว   หลงรัก

ผมไม่รู้ว่าสู้เพื่อตั้งรับต้องทำอย่างไรครับคุณพงษ์... แต่ถ้าเอาลูกซองเปิดก่อนซัก 5 นัด(ซึ่งเติมนัดที่ 6 ไม่ทัน) แล้วค่อยเอาลูกดกหรืออื่นๆยิงไปหลบไปซึ่งน่าจะเสียอาการไปบ้างไม่มากก็น้อยจากลูกซอง 5 นัดแรก และเปลี่ยนซองกระสุนได้เร็วกว่า น่าจะมีทางรอดมากกว่า หาก 5 นัดแรกโดนไม่หมด...

เราอยู่ในที่มั่น น่าจะพกกระบอกใหญ่ได้มากกว่าโจรอ่ะครับ... หลงรัก

4 buck  ๒๗ เม็ด  (.๒๔ นิ้ว/เม็ด) ก็น่าสนนะครับ  ประมาณว่ายิงด้วยน้อง ๆ  .๒๒ แอลอาร์  ๒๗ เม็ดพร้อม ๆ กัน   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:44:08 PM »

ตูมเดียวไปเป็นกลุ่ม  ๙ เม็ด  ขนาด ๑๒ นิ้ว  
ย่มดีกว่ายิงทีละนัดอยู่แล้วครับพี่ตั้ว   หลงรัก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ Sittipong อ่ะ ฮา
ขนาด 12 นิ้วเนี่ยะ  เป็น ปืนใหญ่ วิถีโค้ง หรือวิถีตรง อ่ะ ฮา

"นาโต้"  เขาเคยนำมาใช้  หรือ เอาไปทดลองที่ไหน อ่ะ ฮา

ไอ้สิบสองนิ้ว เนี่ยะ  มันเท่ากับ 300 มม. เลยแหละ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหมยายบ๊าบก็คิดไปเกินเลยซะได้   ผมพูดถึงกลุ่มกระสุนครับ  

ปืนลูกซองยิงในร้านทองคงได้เส้นผ่านศูนย์กลางของกลุ่มกระสุนไม่เกินประมาณ ๑๒ นิ้วครับ   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 10:49:01 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:05:18 PM »

ไม่ต้องเถียงกันครับเดี่ยวให้อีบังวิ่งแล้วเราลองยิงไล่ทีละขนาดดู  Grin Grin Grin 

บู่

เสียสละเพื่อการศึกษานะอิอิ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:08:05 PM »

ตั้งแต่มีลูกซองออโต้ลำกล้องสั้นด้ามปืนสั้นมาคู่กับ G.26 ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ

หลงรัก

5 นัด น่าจะเอาอยู่นะครับพี่ยอด... Cheesy
5x9 = 45 เม็ด น่าจะเอาอยู่ครับ
การยิงต่อสู้กันอย่างนี้ หากไม่ชำนาญจริงๆและตั้งสติได้มั่นคง ก็ยากเหมือนกันนะครับ
ที่จะเลือกเป้าและแม่นยำ เพราะไม่ได้รับการฝึกฝนมาอย่างเจ้าหน้าที่ แถมเป้าเคลื่อนที่อีกต่างหาก
จึงไม่ถูกจุดสำคัญที่ทำให้ตายได้  คิดทางบวก เป็นบุญของเจ้าของร้านอีกทางหนึ่ง ที่ไม่ได้ทำปาณาติบาต

ถูกครับ... เอากระสุนให้ปลิวว่อนเยอะๆมากที่สุดในร้านในเวลาฉุกเฉิน
ก็ยากที่จะมีพื้นที่เหลือสำหรับการหลบซ่อนจากกระสุนได้...

แต่กระจกหน้าร้านติดแบบกันกระสุนได้หน่อยก็ดี แต่อย่าติดรีโมตล็อคประตูได้จากเคาน์เตอร์
เพื่อกันกระสุนไปโดนคนอื่นและปล่อยให้โจรหนีได้ไปบ้าง เผื่อยิงไม่ถูกครับ...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ dignitua อ่ะ ฮา
ทฤษฎีของพี่  dignitua มัน 180 องศา  ทวนเข็มนาฬิกา เลยอ่ะ  ฮา

ยายเห็นประเด็น  "ปล้นร้านทอง" อ่ะ ฮา
ไอ้ห้าร้อย เขาเลือกเหยื่อ  ก่อนลงมือ อ่ะ ฮา
อาเฮีย อาเจ้ นั่งขายทองอยู่ดีๆ  เวลาไม่มีคนมาซื้อ
แกก็ "ก้มหน้า"  ดูทีวี  หรือไม่ก็เล่น "Skype"
หรือบางทีก็ดู "รูปเสียว" อ่ะ ฮา

ขาดความระแวดระวัง  ป้องกันภัย เพราะไม่เคยโดน อ่ะ ฮา
ปล้นร้านทองเนี่ยะ  ยายคิดว่า มันเป็นเรื่อง "ง่าย" เหมือนหมูในอวย อ่ะ ฮา

ส่วนอาวุธที่จะนำมาป้องกัน "ตนเอง"
ยายคิดว่า เปอร์เซ็นต์ ของการ นำมาใช้ "ต่ำ" อ่ะ
เพราะมันเป็นสถานะการณ์ "ฉุกเฉิน" ตกอกตกใจ เสียมากว่า

555 ยายเคยแนะนำว่า ให้ทำ "ช่องลับ" อ่ะ
แบบเอาเท้าเหยียบตรง  "ปุ่ม" พอเหยียบปั้บ
ช่องนิรภัยเปิด  แล้วหล่น "ตุ๊บ" ลงไปในบ่อด้านล่าง อ่ะ ฮา

555 ทำมันทั้ง ด้านนอกตู้โชว์  ที่โจรมันจะทุบ นั่นแหละ
ถ้างบเหลือ  ก็ทำด้านใน  ตรงฝั่งคนขาย ด้วยอ่ะ ฮา

เพราะ  "โจรปล้น"  สิบครั้ง ไม่เท่า มีชีวิต รอด ครั้งเดียวอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:28:02 PM »

ผมถึงออกตัวก่อนไงครับยาย ว่าสู้ในสถานการณ์ตั้งรับต้องทำยังไงถึงจะถูกต้องครับ... Grin

แต่ถ้าเอาจินตนาการ ผมจะเหยียบกดปุ่ม ปุ้ง..!

ลูกซองที่ซ่อนใต้เคาน์เตอร์ บนมุมห้อง ผนังห้องซ้ายขวา ส่องแนวลำกล้องมาทางจุดที่โจรจะต้องมายืนเพื่อจะปล้นน่ะครับยาย..

เอาแบบเหยียบตูมเดียว ไส้โจรก็ไม่เหลือ อ่ะ ฮา...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:35:49 PM »

หลงรัก

การยิงต่อสู้กันอย่างนี้ หากไม่ชำนาญจริงๆและตั้งสติได้มั่นคง ก็ยากเหมือนกันนะครับ
ที่จะเลือกเป้าและแม่นยำ เพราะไม่ได้รับการฝึกฝนมาอย่างเจ้าหน้าที่ แถมเป้าเคลื่อนที่อีกต่างหาก
จึงไม่ถูกจุดสำคัญที่ทำให้ตายได้  คิดทางบวก เป็นบุญของเจ้าของร้านอีกทางหนึ่ง ที่ไม่ได้ทำปาณาติบาต

ถูกครับ... เอากระสุนให้ปลิวว่อนเยอะๆมากที่สุดในร้านในเวลาฉุกเฉิน
ก็ยากที่จะมีพื้นที่เหลือสำหรับการหลบซ่อนจากกระสุนได้...

แต่กระจกหน้าร้านติดแบบกันกระสุนได้หน่อยก็ดี แต่อย่าติดรีโมตล็อคประตูได้จากเคาน์เตอร์
เพื่อกันกระสุนไปโดนคนอื่นและปล่อยให้โจรหนีได้ไปบ้าง เผื่อยิงไม่ถูกครับ...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ dignitua อ่ะ ฮา
ทฤษฎีของพี่  dignitua มัน 180 องศา  ทวนเข็มนาฬิกา เลยอ่ะ  ฮา

ยายเห็นประเด็น  "ปล้นร้านทอง" อ่ะ ฮา
ไอ้ห้าร้อย เขาเลือกเหยื่อ  ก่อนลงมือ อ่ะ ฮา
อาเฮีย อาเจ้ นั่งขายทองอยู่ดีๆ  เวลาไม่มีคนมาซื้อ
แกก็ "ก้มหน้า"  ดูทีวี  หรือไม่ก็เล่น "Skype"
หรือบางทีก็ดู "รูปเสียว" อ่ะ ฮา

ขาดความระแวดระวัง  ป้องกันภัย เพราะไม่เคยโดน อ่ะ ฮา
ปล้นร้านทองเนี่ยะ  ยายคิดว่า มันเป็นเรื่อง "ง่าย" เหมือนหมูในอวย อ่ะ ฮา

ส่วนอาวุธที่จะนำมาป้องกัน "ตนเอง"
ยายคิดว่า เปอร์เซ็นต์ ของการ นำมาใช้ "ต่ำ" อ่ะ
เพราะมันเป็นสถานะการณ์ "ฉุกเฉิน" ตกอกตกใจ เสียมากว่า

555 ยายเคยแนะนำว่า ให้ทำ "ช่องลับ" อ่ะ
แบบเอาเท้าเหยียบตรง  "ปุ่ม" พอเหยียบปั้บ
ช่องนิรภัยเปิด  แล้วหล่น "ตุ๊บ" ลงไปในบ่อด้านล่าง อ่ะ ฮา

555 ทำมันทั้ง ด้านนอกตู้โชว์  ที่โจรมันจะทุบ นั่นแหละ
ถ้างบเหลือ  ก็ทำด้านใน  ตรงฝั่งคนขาย ด้วยอ่ะ ฮา

เพราะ  "โจรปล้น"  สิบครั้ง ไม่เท่า มีชีวิต รอด ครั้งเดียวอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อีกอย่าง ถ้ายายไปกดปุ่มเพื่อให้ทองหล่นตุ๊บลงไป โจรจะโกรธมากกว่าเดิมจนอาจรักษาชีวิตไว้ไม่ได้...

เพราะจะโดนข้อหาขัดขืนการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่โจร อ่ะ ฮา...

ยิงแมร่งก่อนดีกว่า กลไกทำยาก อ่ะ ฮา.. ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:21:17 AM »

หลงรัก

อีกอย่าง ถ้ายายไปกดปุ่มเพื่อให้ทองหล่นตุ๊บลงไป
โจรจะโกรธมากกว่าเดิมจนอาจรักษาชีวิตไว้ไม่ได้...

เพราะจะโดนข้อหาขัดขืนการปฏิบัติงาน
ของเจ้าหน้าที่โจร อ่ะ ฮา...

ยิงแมร่งก่อนดีกว่า กลไกทำยาก อ่ะ ฮา.. ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ถ้าอย่างนั้น  ยายแนะนำให้ใช้ Minigun  ที่เขาใช้ใน ฮ. อ่ะ ฮา
ติดสาม สี่ ห้า กระบอก  แล้วแต่ร้านเล็ก หรือใหญ่ อ่ะ ฮา

แต่ถ้าเป็นแถว  "เยาวราช"  ยายแนะนำใหม่ อ่ะ ฮา
ไม่ต้องติด  ไม่ต้องต่อสู้  ปล่อยให้มัน เอาปืนจี้ ไปเลย อ่ะ ฮา

555555555 แล้วเราค่อย "วิ่งตาม" อ่ะ ฮา
มันหนีไปไม่ไกล หรอก  ฮา
เพราะ รถมันติด  อ่ะ ฮา

ถ้าใช้วิธีของยาย  กลัวอย่างเดียว เผลอไปเหยียบ สองปุ่ม พร้อมกัน อ่ะ ฮา
ไอ้โจร  กับ เถ้าแก่  จ๊ะเอ๋  กันใน "บ่อ  ใน  "อ่าง"  ฮา
แล้วมันจะ  ต่อย กันต่ออีกหรือเปล่า อะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้วิธีของยาย  "เวิรค์"  น๊ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:42:06 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับยายเลยครับ เพราะมันรอดแบบไม่เจ็บตัวอะไรเลย  แล้วพวกนี้การติดคุกก็เหมือนไปพักร้อน ออกมาก็ไม่ได้กลับเนื้อกลับตัวเป็นคนดี

ผมว่าเปิดฝ้าเพดานแล้วทำกำแพงมีใบเสมา  แล้วเอาคนไปนอนดูทีวีสักคนสองคน  พอโจรมาเจ้าของก็วิ่งเข้าหลังร้าน ล็อกประตูหน้าหลัง ถ้ามันไม่หยุดก็เลือกส่องแบบเล็งขาโดนหัวก็ได้

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:36:41 AM »

มีโอกาส ช่วยๆกันยิงทิ้งยิงขว้างเสียบ้างก็ดีครับ พวกนี้ เอาใว้ก็ไร้ประโยชน์

แต่ตกใจนี่เอาเรื่องเหมือนกัน ทำอะไรไม่ถูก อิๆๆ

จะยิงยังไงก็ระวังตัวเอง ให้ได้เปรียบหน่อยแล้วกัน กฎหมายเข้าข้างโจรมากจริงๆ หึๆๆ ยังกะโจรเขียนเองแน๊ะ

มันเข้ามา ไม่มีใครรู้ว่าโจร จนเมื่อแสดงตัวว่าเป็นคุณโจร โน่นแหละถึงจะรู้ตัว เวลานั้น (เรา)คงตกใจแร๊ะ ทำอะไรลำบาก

เมื่อมันได้ของวิ่งออกไป หากส่องตามหลัง ก็กลายเป็นเรื่องอื่นอีก เอ้อ........

หากมันทำร้ายเจ้าทรัพย์ ถึงตาย จะไปเอาอะไรที่ใครละครับเนี่ย?

หากจับไม่ได้มันก็หายลอยนวล(ไปแบบสบายเลย)

หากจับมาได้โดยนายละม่อม ก็แค่ติดคุก......หากรณีที่ประหารตายตกตามกัน แทบไม่เห็น

คนที่คิดปล้น หรือฆ่าคนอื่น มันคิดชั่วโดยสันดานอยู่แล้ว โจรโรบินฮู๊ด มันคงไม่มีแล้วละ สมัยนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:41:47 AM »

มีโอกาส ช่วยๆกันยิงทิ้งยิงขว้างเสียบ้างก็ดีครับ พวกนี้ เอาใว้ก็ไร้ประโยชน์

แต่ตกใจนี่เอาเรื่องเหมือนกัน ทำอะไรไม่ถูก อิๆๆ

จะยิงยังไงก็ระวังตัวเอง ให้ได้เปรียบหน่อยแล้วกัน กฎหมายเข้าข้างโจรมากจริงๆ หึๆๆ ยังกะโจรเขียนเองแน๊ะ

มันเข้ามา ไม่มีใครรู้ว่าโจร จนเมื่อแสดงตัวว่าเป็นคุณโจร โน่นแหละถึงจะรู้ตัว เวลานั้น (เรา)คงตกใจแร๊ะ ทำอะไรลำบาก

เมื่อมันได้ของวิ่งออกไป หากส่องตามหลัง ก็กลายเป็นเรื่องอื่นอีก เอ้อ........

หากมันทำร้ายเจ้าทรัพย์ ถึงตาย จะไปเอาอะไรที่ใครละครับเนี่ย?

หากจับไม่ได้มันก็หายลอยนวล(ไปแบบสบายเลย)

หากจับมาได้โดยนายละม่อม ก็แค่ติดคุก......หากรณีที่ประหารตายตกตามกัน แทบไม่เห็น

คนที่คิดปล้น หรือฆ่าคนอื่น มันคิดชั่วโดยสันดานอยู่แล้ว โจรโรบินฮู๊ด มันคงไม่มีแล้วละ สมัยนี้
ถูกใจให้ 1 ครับลุงเข้ม ต่อให้ฝึกมามากขนาดไหน เจอของจริงเข้าก็รักตัวกลัวตาย ไม่ใช่พระเอกหนังที่ยิงโดนโจรฝ่ายเดียว ปืนมันก็ยิงเราตายเหมือนกัน  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:45:07 AM »

ถูกจับได้ มันก็นึกว่าได้ไปเรียนต่อ กินฟรี อยู่ฟรี โจรอาชีพต้องเข้าออกคุกหลายหน มันกลัวที่ไหนล่ะครับ จะปล้น ฆ่า ข่มขืน อย่างมากแค่ติดคุก เผลอๆไม่กี่ปีออกมาละ

คนดี ทำมาหากิน เสียภาษี โชคร้าย ถูกท่านโจรฆ่าตายก็ถือว่าท่านทำบุญมาน้อย เป็นเวรเป็นกรรมแต่ชาติปางก่อน บล่าๆๆๆ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์