เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:38:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของร้านทอง ยิงสู้โจรปล้นร้านทองรามอินทรากม.4 6July12  (อ่าน 14090 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:45:16 AM »

คืนให้...ผมเจ็บใจที่รถผมเคยโดนขโมยครับ หายจ้อยเลย ไม่รู้จะไปตามหาได้ที่ใหน กับใครอย่างไร ผ่อนกุญแจเปล่าๆไปหลายบาท อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:54:15 AM »

เป็นผมจะเอาเม็ดตะกั่ว เศษแก้ว พันรอบประทัดยักษ์ ไว้ในบ้านครับ โจรมาก็ปล่อยให้มันเข้ามา จากนั้นเราก็เฮโลจุดโยนเข้าไปหน้าร้านเลย มันวิ่งเข้ามา เราก็สวนมันไป ไม่เจ็บตัวก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:00:29 AM »

คืนให้...ผมเจ็บใจที่รถผมเคยโดนขโมยครับ หายจ้อยเลย ไม่รู้จะไปตามหาได้ที่ใหน กับใครอย่างไร ผ่อนกุญแจเปล่าๆไปหลายบาท อิๆๆ

มอไซร์ผมก็เคยหายครับ 3-4วันตร.จับได้ หัวหน้าแก๊ง25ได้ ลูกสมุน12-13  Grin

ดีว่าตร.ที่จับได้ ท่านผิดสังเกตุ เห็นเด็กขี่อยู่ ไม่ติดแผ่นป้าย จึงขับรถไล่ตามไปจับ ขยายผล ตามยึดซากได้หลายคัน ซากจริงๆ มีแต่โครงรถ ของผมยังดี เพิ่งเริ่มถอด ซื้ออะไหล่ใส่ไปพันสองพันบาท นี่ต้องชื่นชม ตร.สภ.ฉลองภูเก็ต เมื่อ10ปีก่อนครับ  เยี่ยม

เข้าใจหัวอกคนมอไซร์หายเลย ยิ่งคนจนนะ กว่าจะผ่อนได้ซักคัน หลายปีเลยทีเดียว

พวกเปรตนี่มันเหลือขอ ลักของเค้าไปขายไม่กี่บาท มันน่าจับตัดมือตัดเท้า ให้มันคลานเอาแทน  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:25:16 AM »

มีโอกาส ช่วยๆกันยิงทิ้งยิงขว้างเสียบ้างก็ดีครับ พวกนี้ เอาใว้ก็ไร้ประโยชน์

แต่ตกใจนี่เอาเรื่องเหมือนกัน ทำอะไรไม่ถูก อิๆๆ

จะยิงยังไงก็ระวังตัวเอง ให้ได้เปรียบหน่อยแล้วกัน กฎหมายเข้าข้างโจรมากจริงๆ หึๆๆ ยังกะโจรเขียนเองแน๊ะ

มันเข้ามา ไม่มีใครรู้ว่าโจร จนเมื่อแสดงตัวว่าเป็นคุณโจร โน่นแหละถึงจะรู้ตัว เวลานั้น (เรา)คงตกใจแร๊ะ ทำอะไรลำบาก

เมื่อมันได้ของวิ่งออกไป หากส่องตามหลัง ก็กลายเป็นเรื่องอื่นอีก เอ้อ........

หากมันทำร้ายเจ้าทรัพย์ ถึงตาย จะไปเอาอะไรที่ใครละครับเนี่ย?

หากจับไม่ได้มันก็หายลอยนวล(ไปแบบสบายเลย)

หากจับมาได้โดยนายละม่อม ก็แค่ติดคุก......หากรณีที่ประหารตายตกตามกัน แทบไม่เห็น

คนที่คิดปล้น หรือฆ่าคนอื่น มันคิดชั่วโดยสันดานอยู่แล้ว โจรโรบินฮู๊ด มันคงไม่มีแล้วละ สมัยนี้

มีปืนก็ห้ามให้ใครเห็น จะยิงก็ต้องรอให้โจรเข้ามาในรั้วก่อน โจรหนีก็ห้ามวิ่งไล่ยิงตาม น่ากลุ้มเหมือนกันครับ..

อดๆอยากๆหน่อย อยู่ข้างนอกยังพอหาเหล้ากินได้.. อยู่ข้างในต้อง "ขี่หลังเสือ" ทั้งวัน.. คิก คิก

+ถูกใจตรงบรรทัดที่ 3 ครับลุงเข้ม... ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:05:37 PM »

นายสมชายเคยเขียนวิธีทำ Killing zone เอาไว้ในบอร์ดนี้ โดยให้ดัดแปลงบ้าน(หรือร้านทอง)ในจุดล่อแหลมเอาไว้นานแล้วครับ... เอามาเล่าใหม่เคร่าๆ ก็เช่นหากไฟต์บังคับว่าหากโดนโจรบุกก็จะต้องยิงกันแน่(เพราะเป็นร้านทอง) ก็เจาะช่องยิงจากหลังบ้านเอาไว้เลยครับ โดยไม่ให้ประเจิดประเจ้อเช่นเอากระจกหรือกำมะหยี่สีแดงที่บุด้านหลังตู้ทองปิดเอาไว้เมื่อมองจากด้านนอก...

ช่องยิงที่ว่านี้ต้องทำให้สามารถยิงปืนใส่เป้าหมายที่ยืนอยู่ในตำแหน่งที่กำหนดเอาไว้แล้ว"โดยไม่ต้องเล็ง"ครับ... เพราะเราเจาะช่อง+ทำรางพาดปืนเอาไว้(บังคับไม่ให้ออกซ้ายขวาบนล่าง และเว้นด้านบนโล่งเผื่อให้ปืนสะบัดด้วย), เมื่อเกิดเหตุปุ๊บ เราก็กวาดคนเข้าหลังร้าน แล้วให้ใครก็ได้เอาปืนวางพาดเข้าที่ราง(สมมติว่าหมายเลข 1)เมื่อเหนี่ยวไกยิงตูม ลูกปืนจะวิ่งเข้าช่องที่ว่านี่ไปทะลุโผล่ผ้าบุหลังตู้ ไปออกที่หน้าร้านตรงบริเวณหมายเลข 1 เป๊ะ(เช่นตำแหน่งตู้แขวนสร้อยทอง - ความสูงระดับหน้าอก), แล้วพาดรางหมายเลข 2 ลูกปืนจะวิ่งทะลุกระจกตู้ แล้วเข้าหน้าอกคนที่กำลังยืนกลางประตูบานซ้ายมือ เป็นต้น ฯลฯ...

แปลว่าก่อนยิง เราแค่ก็ชะเง้อมองว่ามันยืนตรงไหน จะได้เอาปืนพาดรางแล้วยิงได้ถูกตำแหน่งครับ(ไม่ต้องเล็ง)... บ้านใคร(ร้านทองใคร)ยังไม่ได้ทำ ก็ให้พิจารณาทำได้, ส่วนบ้านนายสมชายทำเอาไว้ตั้งแต่วางแปลนบ้านแล้วครับ...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:28:26 PM »

นายสมชายเคยเขียนวิธีทำ Killing zone เอาไว้ในบอร์ดนี้ โดยให้ดัดแปลงบ้าน(หรือร้านทอง)ในจุดล่อแหลมเอาไว้นานแล้วครับ... เอามาเล่าใหม่เคร่าๆ ก็เช่นหากไฟต์บังคับว่าหากโดนโจรบุกก็จะต้องยิงกันแน่(เพราะเป็นร้านทอง) ก็เจาะช่องยิงจากหลังบ้านเอาไว้เลยครับ โดยไม่ให้ประเจิดประเจ้อเช่นเอากระจกหรือกำมะหยี่สีแดงที่บุด้านหลังตู้ทองปิดเอาไว้เมื่อมองจากด้านนอก...

ช่องยิงที่ว่านี้ต้องทำให้สามารถยิงปืนใส่เป้าหมายที่ยืนอยู่ในตำแหน่งที่กำหนดเอาไว้แล้ว"โดยไม่ต้องเล็ง"ครับ... เพราะเราเจาะช่อง+ทำรางพาดปืนเอาไว้(บังคับไม่ให้ออกซ้ายขวาบนล่าง และเว้นด้านบนโล่งเผื่อให้ปืนสะบัดด้วย), เมื่อเกิดเหตุปุ๊บ เราก็กวาดคนเข้าหลังร้าน แล้วให้ใครก็ได้เอาปืนวางพาดเข้าที่ราง(สมมติว่าหมายเลข 1)เมื่อเหนี่ยวไกยิงตูม ลูกปืนจะวิ่งเข้าช่องที่ว่านี่ไปทะลุโผล่ผ้าบุหลังตู้ ไปออกที่หน้าร้านตรงบริเวณหมายเลข 1 เป๊ะ(เช่นตำแหน่งตู้แขวนสร้อยทอง - ความสูงระดับหน้าอก), แล้วพาดรางหมายเลข 2 ลูกปืนจะวิ่งทะลุกระจกตู้ แล้วเข้าหน้าอกคนที่กำลังยืนกลางประตูบานซ้ายมือ เป็นต้น ฯลฯ...

แปลว่าก่อนยิง เราแค่ก็ชะเง้อมองว่ามันยืนตรงไหน จะได้เอาปืนพาดรางแล้วยิงได้ถูกตำแหน่งครับ(ไม่ต้องเล็ง)... บ้านใคร(ร้านทองใคร)ยังไม่ได้ทำ ก็ให้พิจารณาทำได้, ส่วนบ้านนายสมชายทำเอาไว้ตั้งแต่วางแปลนบ้านแล้วครับ...

+1 ครับ พี่สมชาย

จะให้ดีต้องติดตั้งระดับต่ำกว่าเอวนิดนึงครับ ถ้าไม่ตายก็เอาให้ขาดทั้งไปพวงครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:32:29 PM »

ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 04:12:31 PM »

ปัญหาที่ผมกังวลรองมานอกจากโจรคือกระสุนที่เรายิงจะไปโดนคนหรือรถบนถนนนะครับ  อย่างโจรมันไม่สนใจว่าจะยิงโดนใครอยู่แล้ว  แต่เรานี้สิ  ถ้ายิงโดนคนบนถนนเรื่องจะยาวมากไหมครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:42:39 PM »

จำได้แล้วครับ อิอิ... ไหว้ Grin หลงรัก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:02:02 AM »

เดี๋ยวนี้ผู้ก่อเหตุอายุน้อยลงทุกวัน เมื่อเช้าข่าวแท็กซีโดนปาดคอดับอนาถ ฝีมือเด็กวัยรุ่น

จับมันได้ก็ส่งสถานพินิจคุ้มครอง คุกวัยหนุ่ม ถ้าจับไม่ได้มันก็กลับมาก่อนเหตุซ้ำอีก

ถึงเวลาลงชื่อเสนอแก้กฎหมายกันหรือยัง..?
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 11:16:31 AM »

เดี๋ยวนี้ผู้ก่อเหตุอายุน้อยลงทุกวัน เมื่อเช้าข่าวแท็กซีโดนปาดคอดับอนาถ ฝีมือเด็กวัยรุ่น

จับมันได้ก็ส่งสถานพินิจคุ้มครอง คุกวัยหนุ่ม ถ้าจับไม่ได้มันก็กลับมาก่อนเหตุซ้ำอีก

ถึงเวลาลงชื่อเสนอแก้กฎหมายกันหรือยัง..?
กฎแบบนี้เอาใว้ก่อนครับไม่เร่งด่วน ต้องแก้"กด"อื่นก่อน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 11:33:52 AM »

โหดๆคนเข้ามาขโมยของได้ยินหมาเห่า  ผมยังตะโกนไล่เลย  ถ้ายิงคงได้นอนตอนเช้าพอดี  ตอนหลังเลยเจาะรูไว้ดูที่ประตูบ้านทีนี้เลยไม่รู้  ว่าใครจะดูใคร Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:42:52 AM »

เจ้าของร้านทองโดนตำรวจจับไปแล้ว

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 06:26:31 PM »

เจ้าของร้านทองโดนตำรวจจับไปแล้ว

ยังไงครับท่าน คดีไปถึงไหนครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:10:41 PM »

ยังไงครับท่าน คดีไปถึงไหนครับ  Grin

เจ้าของร้านแกพกปืนกับกระสุน 78 นัดไปร่วมชุมนุมกับม็อบครับ  http://news.th.msn.com/crime/ผบชนแถลงรวบการ์ดคปทพกปืนร่วมชุมนุม
ตร.ขยายผลไปค้นบ้านเจอปืน 13 กระบอก กระสุน 2000 กว่านัด  ที่เก็บเสียง 1 อัน http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNE5UTTRNakEzT0E9PQ==

(อันที่จริงสำหรับคอ อวป แล้ว จำนวนปืนและกระสุนประมาณนี้ก็ธรรมดาครับ มีใบอนุญาตถูกต้องด้วย แต่ที่เก็บเสียงนี่คงเรื่องยาว)

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์