เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:24:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนโคลโกคัฟโทรฟี่่  (อ่าน 11919 ครั้ง)
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:02:16 AM »

มารวมพลด้วยครับ  ยังไม่ได้แต่งอะไรเลยนอกจากไกด์รอด 2 ชั้น เมดอินไทยแลนด์
ถ้าหาบูชหนาๆมาใส่จะแม่นขึ้นมั้ยครับ  แล้วปลายลำกล้องหรือบูชจะสึกก่อนกัน  ขอยี่ห้อด้วยนะครับถ้าเปลี่ยนแล้วแน่นขึ้นจะยอมเสียตังอีกที

สำหรับผม ยิงแค่ 10 เมตรเปลี่ยนบูชหรือไม่เปลี่ยนไม่ต่างกันครับ แต่ถ้าระยะมากกว่านี้คงเห็นผลต่างมากขึ้นครับ
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:20:52 PM »

Smileyอยากแต่งปืนโกคัฟให้แม่นขึ้นเราต้องแต่งเพิ่มอะไรบ้างครับ
ขอสอบถามผู้มีความรู้หน่อยคับ พอดีเอาไปซ้อมแล้วกลุ่มไม่ดี
เลยครับอยู่ที่มือหรือเปล่าไม่รู้ มือใหม่หัดเล็ง หลงรัก
แต่งไกให้เบาจากเดิม5-6ปอนเป็น2.5 ปอนใช้เงิน 1000 บาท ร้านสุพลการช่างครับ..
ผมไปทำมาแล้วถูกใจจริงไม่ผิดหวัง
แต่ถ้าไกยังไม่เบาพอ ร้านเดิมอีก..แต่งไกให้เบาเหลือ1.8ปอนเปลียนชุดลั่นไกของวิลสัน โดยประมาณใช้งบประมาณ9000 บาท
น้ำหนักไกเบาจนใช้นิ้วแตะปับลั่นปุบเบาจนหน้ากลัวเลยครับ..(จะมีปืนที่แต่งแล้วให้ทดสอบดูที่ร้านก่อนตัดสินใจทำครับ..)

2.5 ก็เพียงพอแล้วครับ 1.8 นี่คนรอบข้างเสียวไส้ครับ
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:31:17 PM »

มารวมพลด้วยครับ  ยังไม่ได้แต่งอะไรเลยนอกจากไกด์รอด 2 ชั้น เมดอินไทยแลนด์
ถ้าหาบูชหนาๆมาใส่จะแม่นขึ้นมั้ยครับ  แล้วปลายลำกล้องหรือบูชจะสึกก่อนกัน  ขอยี่ห้อด้วยนะครับถ้าเปลี่ยนแล้วแน่นขึ้นจะยอมเสียตังอีกที
สำหรับผม ยิงแค่ 10 เมตรเปลี่ยนบูชหรือไม่เปลี่ยนไม่ต่างกันครับ แต่ถ้าระยะมากกว่านี้คงเห็นผลต่างมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ +1
กลัวว่าเปลี่ยนแล้วปลายลำกล้องจะสึกเพราะฟิตเกิน  แล้วก็น่าจะถอดยากด้วย
บุช คิงส์ หรือ EGW ดีกว่าครับ  ท่านใดช่วยให้ข้อมูลได้บ้างครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์