เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:23:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการของ การเกิดมะเร็งในอวัยวะต่าง ๆ ของร่างกาย  (อ่าน 3187 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 11:21:39 AM »

ปัจจุบันผมเป็นมะเร็งในอารมณ์  อาการจะแสดงออกทางสีหน้า  เคยไปพบแพทย์แล้วก็งั้นๆ   พอเจอพยาบาลสวยๆอาการกลับหายเป็นปลิดทิ้ง เยี่ยม
ญาติผมคนหนึ่งเป็นแบบพี่แป๋งเลยครับ ตอนนี้หายแล้วโดยหาคนรับใช้เด็กสาววัยรุ่นซักคนหนึ่ง คอยรับใช้และติดตามตัวไปไหนมาไหนตลอด แต่มีข้อแม้ว่าห้ามอยู่บ้านเดียวกันและห้ามมีอะไรกันนะครับ แล้วพี่แป๋งจะสดชื่นกะปี้กะเป่าตลอดเวลาเลยครับ  เยี่ยม
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:06:04 PM »

นพ.สมหมาย ทองประเสริฐ ครับ คนเรียกกันว่าหมอเทวดารักษามะเร็ง 
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:12:15 PM »

นพ.สมหมาย ทองประเสริฐ ครับ คนเรียกกันว่าหมอเทวดารักษามะเร็ง 
อยู่สิงบุรีคนไปกันเยอะแต่ผมขอทางเดิมๆแบบปัจจุบัน+สมุนไพรพื้นบ้านเองก่อน.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:32:13 PM »

ไหว้ เอาใจช่วยครับพี่วิลลี่ สู้ๆ นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:37:46 PM »

ผมจะไม่ไปตรวจหาโรคตัวนี้เด็ดขาด ถึงจะรู้ว่าตัวเองเป็นก็เถอะ พี่อีกคนที่คุ้นๆกันตอนมารับราชการใหม่ๆ ดื่มกินแถบจะวันเว้นวันกับแก ก็รู้อยู่เป็นสาเหตุของมะเร็งตับ แกเกษียณก่อน(เออร์รี่) พอไปตรวจรู้ว่าตัวเองเป็นมะเร็งและยืนยันโดยหมอ สามเดือนให้หลังได้เผากันเลย แกทรุดยิ่งกว่าเอดส์อีก กรรม! อ๋อย ตกใจ

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:07:53 PM »

น่าจะมีในสมองด้วยเพราะผมก็เป็นอยู่ บอกใด้เลยว่าปวดหัวบ่อยๆมึนงงนิดหน่อยนานเป็นปีๆพอก้อนเนื้อผมโตขึ้นร่วม5CM.สมองผมก็โดนอัดบวมเพราะเนื้อร้ายที่ไม่ใช่เนื้องอกธรรมดาครานี้พารากี่ขวดยาแบบไหนก็เอาไม่อยู่หมอต้องฉีดมอร์ฟีนระงับปวด เวลาปวดกมันเหมือนอย่างในหนังดิ้นเลยมากๆ หาหมมอ3โรงบาลไปผ่าที่ศิริราชรอดมา7เดือนแล้วตอนก่อนเข้าห้องผ่าหมอให้เมียผมรอรับโทรศัพท์อย่างเดียวเวลาบอกไม่ใด้อาจเป็นอาทิตย์จึงฟื้น แต่ผมแค่ร่วมๆ6ชม.ก็ฟื้นแล้วเจอหมอตรวจสอบถาม หลังฟื้นใหม่ๆหลายๆอย่าง (เพิ่งรู้ภายหลัง)โดนผ่าแล้วตามด้วยคีโมฉายแสงครบ อีตอนนี้ยังต้องกินคีโมไปอีกหมอยังไม่สั่งหยุดหนุกดีแพงมากไลยง่ะ ในหัวซีกขวาหมอแถมแผ่นไททาเนี่ยมมาใหเปิดกระโหลกแบบตลอดชีพกันหัวมีหลุมอันนึงเท่ห์ดีไปไหนๆคนชอบถามลุงเป็นใรมาหัวแปลกๆก็ผมมันเป็นคนเหล็กแบบอาร์โนลของจริงแท้ๆ555.ว่างๆว่าจะแคะเอามาทำเข็มปืนกล็อคซั๊กหน่อยคงจะดีฮิ. ผมเป็นคนไม่ชอบหาหมอเพราะเชื่อมั่นในตัวเองว่าแจ๋วดีพอไปหาใด้เรื่องเลยปวดหัวทนไม่ไหวแล้วแทบตายห่า. ตกใจ

ไหว้ ใจสู้ อยู่รอด ปลอดภัย หายขาดครับพี่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:41:59 PM »

ปัจจุบันผมเป็นมะเร็งในอารมณ์  อาการจะแสดงออกทางสีหน้า  เคยไปพบแพทย์แล้วก็งั้นๆ   พอเจอพยาบาลสวยๆอาการกลับหายเป็นปลิดทิ้ง เยี่ยม
ญาติผมคนหนึ่งเป็นแบบพี่แป๋งเลยครับ ตอนนี้หายแล้วโดยหาคนรับใช้เด็กสาววัยรุ่นซักคนหนึ่ง คอยรับใช้และติดตามตัวไปไหนมาไหนตลอด แต่มีข้อแม้ว่าห้ามอยู่บ้านเดียวกันและห้ามมีอะไรกันนะครับ แล้วพี่แป๋งจะสดชื่นกะปี้กะเป่าตลอดเวลาเลยครับ  เยี่ยม

สีแดง=น่าสนครับ
  สีน้ำเงิน=แป๋งคงทำไม่ได้
จริงๆแล้วตัวผมเองก็มีอาการอยู่อาการหนึ่งที่ไม่กล้าไปพบแพทย์  คืออาการปวดต้นคอโดยเฉพาะฤดูหนาวจะปวดอย่างทรมานมาก
สาเหตุมาขากการเล่นผาดโผนไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเขา ชอบเล่นยิมนาสติกฝึกแบบไม่มีอุปกรณ์ป้องกัน ช่วงฝึกสอน(ตอนเรียนวค.)
ทำหกสูงถ่างขาให้นักเรียนพุ่งหลาวข้าม  คัดเลือกเด็กไว้ ๕ คนฝึกซ้อมอย่างดีเพื่อจะโชว์ในงานพีธีเปิดกีฬาสีโรงเรียน  พอถึงวันจริง
ไอ้ที่ ๖ ไม่รู้มาจากไหนพุ่งพรวดตัวค้างอยู่กลางเป้าผมก่อนที่จะล้มพับไปทั้งคู่  ผลผมคอเคล็ดเจ้าเด็กส่วนเกินแขนหักเพราะผมล้มทับ
อาการเลยเรื้อรังมาจนถึงปัจจุบัน เศร้า เศร้า เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 06:03:50 PM »

ขอบคุณครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:36:58 PM »

.......................................ขอบคุณครับท่าน................................................................................. ไหว้
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:11:28 PM »

ขอบคุณพี่วัตน์พี่พาสต้าด้วยครับ โดนมาหมดแล้วทั้งCT สแกน MRI.ฉีดมอร์ฝีนจากหมอ+ผ่าใส่ไททาเนี่ยมปิดรูคีโมฉายแสง ดีมากแล้วต้องหายไม่ตายไม่ยอมใจมันสู้เกิน100 สำหรับท่านจงอางรวมถึงท่านอื่นๆที่ยังไม่ยอมไปตรวจร่างกายแบบละเอียด โปรดระวังอย่าประมาทเหมือนผม ด้วยความหวังดีครับ. ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:14:12 PM »

สูตรอาหารป้องกันมะเร็ง 1)กินน้ำมาก ๆ 2)กินปลามาก ๆ 3)กินผักสด/ผลไม้สดมาก ๆ  ถ้าได้ออกกำลังกาย พักผ่อนเพียงพอ และ ไม่เครียดด้วยละก้อ สมบูรณ์แบบเลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 02:50:33 PM »

ตระกูลผมสายพ่อ
ผู้ชาย  เจ็บป่วย  เสียชีวิต
ด้วยโรคทรวงอก  โดยเฉพาะตับ
หลายรายมาก อายุประมาณ 60 +- ไปแล้ว
ชักหวั่น ๆ เช่นกัน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
goodmanh3
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 03:22:47 PM »

โรคนี้น่ากลัวมากอ่ะ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์