เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:26:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44337 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:25:46 AM »

เคยลองกาแฟขี้ชะมดไหมครับ

ลองแล้ว ไม่ชอบครับ

นครบ้านผม กาแควยอดนิยมเป็นตัวนี้ครับ......

แบบนี่บ้านผมหาดื่มไม่ได้แล้วครับ... Grin Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:26:48 AM »

ผมติดกาแฟขนาดว่าถ้าไม่ดื่มจะปวดหัว กาแฟเมืองไทยผมว่าแพงเกินจริง ราคาเท่าอาหารกวยเตียวชามนึงเลย

แต่ผมกินง่าย ขอให้เป็นกาแฟแบบใหนก็ได้ไม่จำเป็นสดไม่สด เลยไม่ค่อยเสียเงินกับกาแฟแพงๆ...

ผมอาการเหมือนน้านิคเลยครับ... วันเสาร์ลองไม่ดื่ม... เอาแต่นอนๆๆๆ แล้วก็ปวกหัว... กินยาก็ยังไม่หาย... สงสัยจะติดกาแฟซะแล้ว...

...แต่ผมจะดื่ม... เขาล่องเอสเพรสโว่... ผสมกับเขาช่องน้มข้น... ถ้ากาแฟชงจะใช้โอวัลตินแทนคอฟฟี่เมทครับ... ถ้าไม่มีโอวันตินก็กาแฟดำไปเลย... Grin Grin Grin

ครูครับ  พักผ่อนไม่เพียงพอนะครับ ผมว่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:31:42 AM »

แบบนี่บ้านผมหาดื่มไม่ได้แล้วครับ... Grin Grin Grin

บ้านผมเปิดตั้งแต่ตีสามตีสี่ จนแปดเก้าโมงเช้า

ถ้าเป็นแถวในตลาด มีสี่ห้าร้าน  แปลกหน้าเข้าไป อย่านั่งสุ่มสี่สุ่มห้าเชียว

เขามีที่นั่งประจำของแต่ละคน พอใครเข้ามา ก็กัดจิกกัน หัวเราะครืนทั้งร้าน

สารพัดนิทาน สารพัดเรื่องราว สารพัดความเห็น ที่ร้านโกปี๊ ตั้งแต่ตีสี่

ผลัดเปลี่ยน หมุนเวียนกันจนแดดแรง ก็เริ่มร้างคน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:49:37 AM »

ผมติดกาแฟขนาดว่าถ้าไม่ดื่มจะปวดหัว กาแฟเมืองไทยผมว่าแพงเกินจริง ราคาเท่าอาหารกวยเตียวชามนึงเลย

แต่ผมกินง่าย ขอให้เป็นกาแฟแบบใหนก็ได้ไม่จำเป็นสดไม่สด เลยไม่ค่อยเสียเงินกับกาแฟแพงๆ...

ผมอาการเหมือนน้านิคเลยครับ... วันเสาร์ลองไม่ดื่ม... เอาแต่นอนๆๆๆ แล้วก็ปวกหัว... กินยาก็ยังไม่หาย... สงสัยจะติดกาแฟซะแล้ว...

...แต่ผมจะดื่ม... เขาล่องเอสเพรสโว่... ผสมกับเขาช่องน้มข้น... ถ้ากาแฟชงจะใช้โอวัลตินแทนคอฟฟี่เมทครับ... ถ้าไม่มีโอวันตินก็กาแฟดำไปเลย... Grin Grin Grin

ครูครับ  พักผ่อนไม่เพียงพอนะครับ ผมว่า

โดนชก โดนชก โดนชก

ไปแก้ไขแล้วครับ... ขอบคุณครับ...แฮ่ๆ ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:55:04 AM »

อยู่คู่เกาะรัตนโกสินทร์ มาหลายชั่วอายุคน .... เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 10:57:03 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:57:42 AM »

อยู่คู่เกาะรัตนโกสินทร์ มาหลายชั่วอายุคน .... เยี่ยม

ราคานี้ ไม่ทันรุ่นครับคุณลุง อิๆๆ ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:59:01 AM »

ท่าจะจริง
เขาว่าคนพอเริ่มสูงวัย
ใส่แว่น มักลืมนั่น ลืมนี่
และเริ่ม"ขี้บ่น"........... คิก คิก คิก คิก
อืม.....น๊ะ ครูหมูก็เปลี่ยนไปใส่คอนแทคเลนส์ซ๊ะครับ จะได้เลี่ยงบาลี หึๆๆ

เนอะน้าดุลย์เนอะ

ว่าแล้วทำไมพี่เข้มไม่ยอมใส่แว่น.... บู่     Grin
ต่อไป ไม่มีการซื้อไปฝากแล้ว หาซื้อกินเอง แล้วกัน ยี๊ ยี๊ ยี๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:04:08 AM »

ท่าจะจริง
และเริ่ม"ขี้บ่น"........... คิก คิก คิก คิก
อืม.....น๊ะ ครูหมูก็เปลี่ยนไปใส่คอนแทคเลนส์ซ๊ะครับ จะได้เลี่ยงบาลี หึๆๆ

ว่าแล้วทำไมพี่เข้มไม่ยอมใส่แว่น.... บู่     Grin
ต่อไป ไม่มีการซื้อไปฝากแล้ว หาซื้อกินเอง แล้วกัน ยี๊ ยี๊ ยี๊

น่านไงเล่า... ลุงเข้มแค้นฝังหุ่นอีกแล้ว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:24:45 AM »

ท่าจะจริง

น่านไงเล่า... ลุงเข้มแค้นฝังหุ่นอีกแล้ว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

เฉพาะลุงคนนั้นคนเดียวครับครูต้น หึๆๆ

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:41:55 AM »

พูดถึงเรื่องกาแฟคิดถึงเรื่องสไนเปอร์ครับตอนที่พูดกันเรื่องกาแฟ ท่านผู้การสุพินท์เขียนไว้จนผมอ่านแทบจะได้กลิ่นกาแฟลอยขึ้นมาเลย  Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:49:27 AM »

ท่าจะจริง

ไหว้

เฉพาะลุงคนนั้นคนเดียวครับครูต้น หึๆๆ
        น่าน...
ลุงดุลย์ โดนเต็ม ๆ .... ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:55:06 AM »

แต่ก่อน เคยกินกาแฟผสมเหล้ารัม ของสตาร์บัค อร่อยดี
ตอนนี้ไม่ได้เข้าสตาร์บัคนานแล้ว ไม่รู้ยังมีไหม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:05:37 PM »

ท่าจะจริง

ว่าแล้วทำไมพี่เข้มไม่ยอมใส่แว่น.... บู่     Grin

ไหว้

เรื่องน้อยใจ  ใจน้อย  เป็นเรื่องปกติครับ... Grin   คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:11:17 PM »

แต่ก่อน เคยกินกาแฟผสมเหล้ารัม ของสตาร์บัค อร่อยดี
ตอนนี้ไม่ได้เข้าสตาร์บัคนานแล้ว ไม่รู้ยังมีไหม
หึๆๆ ยอดเขาตกไปพักหนึ่ง น่าว่ากระเตื้องขึ้นแล้วมั้ง พักนี้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:52:10 PM »

ถ่ายรูปร้านกาแฟมาแบ่งกันชมเลยดีกว่า Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 23
  พิมพ์