เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:20:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44294 ครั้ง)
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 05:40:36 PM »

เคยเจอบนเซ็ลทรัลบางนา เป็นบู๊ทที่มาตั้งตามทางเดินแก้วละ 60 บาท แต่ชงไว้แล้วเป็นเหยือกเลย รสชาดน้ำล้างมือ

นานหลายปีแล้วครับ เข็ดหลาบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน      ส่วนตัวชอบโอเลี้ยงครับ.... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 05:49:59 PM »

หึ หึ
ลุงตุ้ม"ทำแดก"
 คิก คิก คิก คิก

Grin   คิก คิก

เดี๋ยวโดนต่อว่า "ดัดแปลงสภาพ"ของภาพครับ...
ก็เลย  มาอย่างไร  ไปอย่างงั้น..   คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:03:16 PM »

ท่านสมาชิกผ่านไปที่ไหนเจอร้านกาแฟสดที่รสชาดติดใจอัพเดทรูปร้านมาฝากกันหน่อยนะครับ เผื่อๆสมาชิกผ่านไปในเส้นทางนั้นจะได้แวะชิมกันบ้าง

ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:07:56 PM »

ตามสภาพ
รู้สึกจะเป็น อุทยานแห่งชาติ
น้ำตกพลิ้ว  เอ หรือเขาชะเมา ไม่แน่ใจ
เอสเปรสโซ่  หอม กรุ่น  แค่เติมน้ำตาล
คงจะอร่อยเพราะบรรยากาศ ครับ เยี่ยม เยี่ยม
ยังไม่เคยลองหม้อต้มแบบนี้เลยครับครูหมู
เห้นเขาบอกว่าชงแบบนี้ต้องบดละเอียด
ผมใช้แบบเฟรนช์เพรสที่บ้าน
มีเคล็ดว่าถ้าชงกาแฟดำกินที่บ้านให้กินกับขี้ฟัน (อย่าแปรงฟันก่อนกิน)
ท่านใดไม่เชื่อให้ลองดูพรุ่งนี้เช้านะครับ  แล้วจะบอกว่าหมาป่าน่าจะบอกมาตั้งนานแล้ว (ถ้าคุณ Southlander ไม่เปิดกระทู้ก็คงไม่ได้บอก ^^ )

หม้อต้มกาแฟแนวแคมปิ้งมีหลายแบบครับ...แล้วแต่สไตล์ชอบแบบไหน... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=xHlOlArSOP4

http://www.youtube.com/watch?v=_QnOhWP2fp0

http://www.youtube.com/watch?v=heQotYft06I&feature=player_embedded

http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorShop/Cookware.html

Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:18:28 PM »

ท่านสมาชิกผ่านไปที่ไหนเจอร้านกาแฟสดที่รสชาดติดใจอัพเดทรูปร้านมาฝากกันหน่อยนะครับ เผื่อๆสมาชิกผ่านไปในเส้นทางนั้นจะได้แวะชิมกันบ้าง

ไหว้

ระหว่างเดินทาง ผมชอบ สวนนายดำ ชุมพรครับ...แวะพักผ่อน ยืดเส้นยืดสาย

ทางขาขึ้น สวนนายดำอยู่ทางซ้ายมือ.... Grin  เข้มข้นกลิ่นอโรมาขึ้นไปถึงกระหม่อมเลย...  Grin

บรรยากาศร่มรื่น ท่ามกลางส้วมรูปแบบต่าง ๆ นานาชนิด...  คิก คิก คิก คิก

นายดำ เจ้าของสวนตัวจริง...

ยัยคนนี้ทำหน้าทำตา....
ปากกำลังพูดว่า....     "อาหร่อยยย มว๊ากกกก...."  Cheesy บู่  แต่รายนี้ กาแฟไม่กิน....ถนัดแต่ชาเขียว.. Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:27:10 PM »

ไหว้

ระหว่างเดินทาง ผมชอบ สวนนายดำ ชุมพรครับ...แวะพักผ่อน ยืดเส้นยืดสาย

ทางขาขึ้น สวนนายดำอยู่ทางซ้ายมือ.... Grin  เข้มข้นกลิ่นอโรมาขึ้นไปถึงกระหม่อมเลย...  Grin

บรรยากาศร่มรื่น ท่ามกลางส้วมรูปแบบต่าง ๆ นานาชนิด...  คิก คิก คิก คิก

นายดำ เจ้าของสวนตัวจริง...

ถ้าแกจะเพลาๆ ไอ้คอนเซ็ปโชว์ก้อนอุจจาระลงมั่งก็ดีหรอก  บู่
รู้ว่ามันเป็นก้อนจำลอง แต่มันเกร่อไป แล้วยังเป็นของใช่จะน่าโชว์ตรงไหน
นั้งจิบกาแฟไป ตามันเห็น ถึงไม่อยากคิด แต่มันก็คิดนั่นแหละมันตำลูกกะตาอยู่ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:00:15 PM »

โซนส้วมอยู่ด้านในครับ.... บู่

ร้านกาแฟจะอยู่ด้านนอก...
หากนั่งที่บริเวณร้านกาแฟ...มองไม่เห็นส้วมครับ...

เพราะฉนั้น...กินกาแฟให้เรียบร้อยก่อน..แล้วค่อยเดินชมสวน...
เก็บกระเพาะฉี่ไว้เยอะ ๆ    ไว้หยอดให้ครบทุกแห่ง..  Grin   คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:37:15 PM »

ดอยตุง เมื่อปลายปี54

ไม่ถูกลิ้นผม เช่นดอยตุง เมื่อไปครั้งแรกสมัยปี 47ครับ ดูวิธีและวิถี ก็เปลี่ยนไป จากเมื่อก่อน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:41:56 PM »

แต่..บรรยากาศ วิวทิวทัศน์ ยังไม่เคยเจอร้านกาแฟที่ใหน ในเมืองไทยจะเทียบได้(ตาผม)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:47:39 PM »

ทั้งรสชาติ และบรรยากาศ ดอยช้างยังห่างดอยตุง( ส่วนตัว)

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:50:49 PM »

ยังไงก็เป็นผลิตภัณฑ์ในเมืองไทย ก็ช่วยกันโฆษณาครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:52:30 PM »

แบบพิเศษก็มีครับน้าดุลย์ ไม่ต้องไปไกล

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:58:55 PM »

สินค้าพื้นถิ่นไทยครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:59:23 PM »

"ดอยช้าง ยินดีต้อนรับค่ะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 08:03:57 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:21:07 PM »

แบบพิเศษก็มีครับน้าดุลย์ ไม่ต้องไปไกล

ร้านนี้แหละที่ทำให้ผมต้องมาบ่นผ่านกระทู้

ยังมีอีกอย่างให้บ่น...มีภาพเป็นหลักฐานด้วย...ไว้วันหน้าครับจะผ่านไปถ่ายมาให้ดู

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์