เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44315 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #195 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:45:40 AM »

บรรยากาศ เหมาะสมเป็นสภากาแฟจริงๆครับ

ขอให้คงใว้..อย่าเอาเรื่องการเมือง กับเรื่องศาสนามาคุยกันน๊ะครับ รับรองสภาล่ม55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #196 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:48:15 AM »

เข้าบางกอกครั้งแรกในชีวิตครับลุง  Grin Grin คนบางกอกมันมีอะไรแปลกๆ

ตอนนั้นผมอยู่มอสอง มากับพี่ๆจะไปสมัครช่างฝีมือทหาร มาดูงานว่างั้น  Grin Grin

สมัยนั้นรับวุฒิมอสาม มีญาติอยู่แถวพญาไทใกล้ๆกรมปศุสัตว์ พักกับญาติหนึ่งคืน

ไม่กล้าขึ้นรถเมล์ บอกไม่ถูกไม่รู้จะลงตรงไหน ถ้าไกลสุดๆก็เหมาแท็กซี่ ถ้าใกล้หน่อย

กางแผนที่แล้วก็เดินกันไปเป็นฝูง น่าจะเป็นปีสามหนึ่ง เพราะพันทิพย์เริ่มขายคอมฯ

พี่ๆเขาชวนไปดูคอมฯ สมัยนั้นร้านยังไม่เยอะ เดินเสร็จก็ข้ามมาโรงหนัง ราคาบัตร

ไม่กี่สิบบาท จำไม่ได้ ข้างในกะเทยยืนเพียบ...ไม่ได้ดูหนัง หนีตายออกมาก่อนหนังฉาย
ปล. ออกทุ่งไปแล้ว 5555 ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้  ไหว้กำลังคุยกันเรื่องกาแฟครับ Grin Grin Grin
ร้านกาแฟ คุยกันได้จิปาถะนี่ครับ อิๆๆ

เท่าที่เห็นๆ ได้เคยสัมผัสมา

เล่าเรื่องปัจจุบัน

เล่าเรื่องอดีต

คุยเรื่องอนาคต

อื่นๆ....มันมีทุกเรื่องจริงๆครับ สภากาแฟ...........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #197 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:57:45 AM »

เข้าบางกอกครั้งแรกในชีวิตครับลุง  Grin Grin คนบางกอกมันมีอะไรแปลกๆ

ตอนนั้นผมอยู่มอสอง มากับพี่ๆจะไปสมัครช่างฝีมือทหาร มาดูงานว่างั้น  Grin Grin

สมัยนั้นรับวุฒิมอสาม มีญาติอยู่แถวพญาไทใกล้ๆกรมปศุสัตว์ พักกับญาติหนึ่งคืน

ไม่กล้าขึ้นรถเมล์ บอกไม่ถูกไม่รู้จะลงตรงไหน ถ้าไกลสุดๆก็เหมาแท็กซี่ ถ้าใกล้หน่อย

กางแผนที่แล้วก็เดินกันไปเป็นฝูง น่าจะเป็นปีสามหนึ่ง เพราะพันทิพย์เริ่มขายคอมฯ

พี่ๆเขาชวนไปดูคอมฯ สมัยนั้นร้านยังไม่เยอะ เดินเสร็จก็ข้ามมาโรงหนัง ราคาบัตร

ไม่กี่สิบบาท จำไม่ได้ ข้างในกะเทยยืนเพียบ...ไม่ได้ดูหนัง หนีตายออกมาก่อนหนังฉาย
ปล. ออกทุ่งไปแล้ว 5555 ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้  ไหว้กำลังคุยกันเรื่องกาแฟครับ Grin Grin Grin
ร้านกาแฟ คุยกันได้จิปาถะนี่ครับ อิๆๆ

อื่นๆ....มันมีทุกเรื่องจริงๆครับ สภากาแฟ...........
        นินทาเมีย อีกเรื่อง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #198 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:57:57 AM »

สมัยเรียนมหาลัย .. ใช้ร้านกาแฟ เป็นที่อ่านหนังสือ เพราะติดแอร์เย็นสบายแถม สงบเงียบดี .. สั่งแก้วเดียวนั่งกันหลายชั่วโมงครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #199 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:04:00 AM »

ปี 2520 ราคาทองคำรูปพรรณารวมกำเหน็จอยู่ที่บาทละ 400.- ครับ อันนี้จำได้แม่นแท้ไม่แปรผัน 
หมั้นสาว ...... ไหว้ ขำก๊าก
                 มิได้ขอรับลุงพราน  .....  ผมเริ่มทำงานครั้งแรกเมื่อ 1 กพ. 2520 รับเงินเดือนๆแรกในชีวิต 1,000.-บาท เมื่อ 29 กพ. 2520 จำได้ว่าตื่นเต้นมือไม้สั่นไปหมด

รุ่งขึ้นแจ้นไปร้านทองซื้อสร้อยคอทองคำ 1 บาท (หลังจากให้เงินแม่ในคืน 29 ไป 300.-บาท)  .........  ปัจจุบันสร้อย 1 บาทเส้นนั้นยังคงอยู่ไว้เตือนความทรงจำ

และพอรับรู้ได้ถึงสุภาษิตที่ว่า  " มีทองเท่าหนวดกุ้ง  นอนสะดุ้งจนเรือนไหว "  เป็นเช่นไร    ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ลุงปูขร๊า  ปี 2520 นั่นอ่ะ  ราคาทองคำ มันขยับ
ไปบาทละ สองพัน หรือเกือบสามพัน  สีพันแล้วคร๊า ฮา

ตอนนั้นราชการไทยจบใหม่ 1500 +เพิ่มให้เป็น 1750 ก็ยังน้อยกว่าเอกชนอยู่มาก
ผมว่าลุงปูน่าจะจำได้ใกล้เคียงนะ ต้องจำได้ซิ ตอนเตรียมซื้อทองสินสอด ตอนนั้นทองเริ่มขึ้นแล้ว  Wink
ตอนนั้นผมพึ่งเจ็ด แปดขวบ เคยได้ยินในตอนหลัง ๆ ว่า เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ต้องซื้อทองได้บาทหนึ่งถึงจะอยู่ได้ ลุงปูอาจจะจำผิด หรือว่าได้เงินเดือนตกเบิก สองเดือน  Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #200 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:37:20 PM »

หึๆๆ เล่าความหลังกันจัง หึๆๆ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #201 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:49:22 PM »

ผมเกิดไม่ทันตอนทองบาทละ ๔๐๐ บาท

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #202 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:59:40 PM »

งั้นเปลี่ยนเป็นเรื่อง
นินทาเมียกันดีไหมครับพี่น้อง ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #203 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:00:42 PM »

หรือจะระบาย
เรื่องการถูกกดขี่ ข่มเหง คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #204 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:01:14 PM »

งั้นเปลี่ยนเป็นเรื่อง
นินทาเมียกันดีไหมครับพี่น้อง ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ลุงนี่ ทำไมปล้ำจัง กับเรื่องหัวแตก
เข้าบางกอกครั้งแรกในชีวิตครับลุง  Grin Grin คนบางกอกมันมีอะไรแปลกๆ

ตอนนั้นผมอยู่มอสอง มากับพี่ๆจะไปสมัครช่างฝีมือทหาร มาดูงานว่างั้น  Grin Grin

ปล. ออกทุ่งไปแล้ว 5555 ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้  ไหว้กำลังคุยกันเรื่องกาแฟครับ Grin Grin Grin

นินทาเมีย อีกเรื่อง

แกโพสน์สองครั้งแร๊ะ เรื่องนินทาเมีย เอาลองว่าไปแลก่อนถิ๊...นินทาเรื่องไหร๋มั่ง?

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #205 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:02:22 PM »

หรือจะระบาย
เรื่องการถูกกดขี่ ข่มเหง คิก คิก คิก คิก
อ้อ..คำตอบมันออกมาแล้ว หึๆๆ

ทางระบายของแก คือการถีบรถถีบ ไปคนเดียว หึๆๆ เพราะพาเมียซ้อนท้ายไม่ได้...มันเป็นอย่างนี้นี่เอง หึๆๆ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #206 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:02:39 PM »

ผมเกิดทันแต่ยังเด็กอยู่ครับดาบ ยังไม่มีปัญญาจะชื้อได้ เห็นแต่ผู้ใหญ่ซื้อกัน สมัยนั้นคนเขายังบ่นว่าแพง

ผมมาซื้อทองจริงๆจังๆตอนบาทละสองหมื่นสองกว่าๆ เจอไฟต์บังคับ แต่งมเหสีครับ.........5555

เลือดออกเป็นโลหิตเลยพี่น้องเอ้ย...5555555

ผมเกิดไม่ทันตอนทองบาทละ ๔๐๐ บาท
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #207 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:03:09 PM »

ผมเกิดทันแต่ยังเด็กอยู่ครับดาบ ยังไม่มีปัญญาจะชื้อได้ เห็นแต่ผู้ใหญ่ซื้อกัน สมัยนั้นคนเขายังบ่นว่าแพง

ผมมาซื้อทองจริงๆจังๆตอนบาทละสองหมื่นสองกว่าๆ เจอไฟต์บังคับ แต่งมเหสีครับ.........5555

เลือดออกเป็นโลหิตเลยพี่น้องเอ้ย...5555555

ผมทันบาทละสามพันแปด

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:05:46 PM »

เอาเหอะ ราคานั้น เทียบอายุ ก็หลายวันอยู่ หึๆๆ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #209 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:10:00 PM »

เออนั่นสิ...อิจฉาท่านปลัด ถ้ารู้งี้จะแต่งตั้งแต่สมัยทองบาทละสี่ห้าพันน่าจะได้กำไรส่วนต่างเป็นปี๊บๆ 

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์