เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:30:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44368 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:53:00 PM »

Cheesy น้าดุลย์ต้องแก้วแรกเลย...สัก ดับเบิ้ลซอต

สักหน่อย...
มีคนเปรียบผู้หญิงกับกาแฟ เขาว่ากันว่าผู้หญิงไทยยุคใหม่เปรียบเสมือนกาแฟเอสเปรสโซ หาแบบลาเต้ค่อนข้างยาก  คิก คิก
อ๋อ แบบ LED TV บางเฉียบ แต่คมชัด
ถ้าจะให้ดีต้องปรับปรุงสายพันธ์หน่อยแบบลาเต้....ฟูฟ่องด้วยฟองนม ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
หึๆ เข้าทางเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:12:07 AM »

นอกเหนือจากคุยกันเรื่องเงิน-ทอง และนินทาเมีย(ตัวเอง)แล้ว

สภากาแฟของคนคอปืนต้องคุยเรื่อง
1. ขอป.3 ยังไงให้ผ่าน
2. ปืนกระบอกแรกควรซื้ออะไร
3. ปืนกระบอกที่สองต้องเลือกอะไร
4. ซื้อปืนมือสองแล้วมีปัญหา
5. 6. เครื่องแต่งปืนซื้อได้ที่ไหน
7. ลูกปืนที่ไหนราคาถูก
8. ซ่อน(เมีย)เงินกับปืนยังไง

เอาแค่นี้พอครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:25:12 AM »

นอกเหนือจากคุยกันเรื่องเงิน-ทอง และนินทาเมีย(ตัวเอง)แล้ว

สภากาแฟของคนคอปืนต้องคุยเรื่อง
1. ขอป.3 ยังไงให้ผ่าน
2. ปืนกระบอกแรกควรซื้ออะไร
3. ปืนกระบอกที่สองต้องเลือกอะไร
4. ซื้อปืนมือสองแล้วมีปัญหา
5. 6. เครื่องแต่งปืนซื้อได้ที่ไหน
7. ลูกปืนที่ไหนราคาถูก
8. ซ่อน(เมีย)เงินกับปืนยังไง

เอาแค่นี้พอครับ

ถ้าคุยแค่นี้ผมหมดเรื่องคุยแล้วครับ  ขำก๊าก

กินของขม เล่าความหลังกันแล้ว ผมรอฟังเรื่องชม.....  คิก คิก
ความจริงที่ยังไปละเลียดกาแฟในร้าน ก็เพราะจะรอดูสาวๆคอกาแฟนี่แหละ  Cheesy
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:30:51 AM »

ระวังนะครับ เมียจับได้อะไร ๆมันจะยากกว่าที่เป็น เพราะว่าผมโดนมาแล้ว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:03:28 AM »

เล่าความหลังบ้าง
เงินเดือน ๆแรก  ซื้อทองได้ ๒ สลึง
(แต่ไม่ได้ซื้อ)เหลือทอนไม่ถึง ๕๐๐ บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ป.ล.ตอนนั้น ซี ๒ ยังไม่จบปริญญา ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:06:50 AM »

ตอนนี้เงินเดือนก็ขึ้นไปหลายอัฐ...แต่ซื้อไม่ได้...เงินเดือนใช้หนี้เขาเกือบหมด...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:27:12 AM »

เงินเดือน ๆแรก  ซื้อทองได้ ๒ สลึง
(แต่ไม่ได้ซื้อ)เหลือทอนไม่ถึง ๕๐๐ บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ป.ล.ตอนนั้น ซี ๒ ยังไม่จบปริญญา ครับ
ผมไม่คิดเลยว่า ครูหมูจะเป็นคนแบบนี้ คำพูดเชื่อถือไม่ได้ อุส่าห์แอบปลื้มมาตั้งนาน หึๆๆ

ก็เมื่อวานว่าจะนินทาเมียให้ฟัง ไหงมาวันนี้มาพูดเรื่องเงินเดือน แบบนี้จะเชื่อถือได้ไง?พี่น้อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:32:25 AM »

อีกหนึ่งสถานที่ ครับคอกาแฟ ที่ตัวของสถานที่ บรรยากาศ สิ่งแวดล้อม เสริมรสกาแฟ ให้มีความรู้สึกอร่อย

ทั้งๆที่ ตัวกเแฟ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ เป็นแค่กาแฟเกล็ดที่มีขายในท้องตลาดทั่วไป....ลองไปพิสูจน์ดูครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:34:35 AM »

นี่คือตัวปรุงรสชาติที่สำคัญ....แต่หากไม่มีป้าเกล็นแล้ว ผมว่า ความอร่อยน่าจะหายไปเยอะครับ ป้าค่อนข้างอายุเยอะแล้ว

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:11:27 AM »

ผมไม่คิดเลยว่า ครูหมูจะเป็นคนแบบนี้ คำพูดเชื่อถือไม่ได้ อุส่าห์แอบปลื้มมาตั้งนาน หึๆๆ

ก็เมื่อวานว่าจะนินทาเมียให้ฟัง ไหงมาวันนี้มาพูดเรื่องเงินเดือน แบบนี้จะเชื่อถือได้ไง?พี่น้อง
        นินทาเมีย
เรื่องดีแต่ใช้ให้ล้าง-เช็ดรถ
ได้ อิโก้ คาร์มาเพิ่มภาระอีกคันหล่าว เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:12:27 AM »

อีกหนึ่งสถานที่ ครับคอกาแฟ ที่ตัวของสถานที่ บรรยากาศ สิ่งแวดล้อม เสริมรสกาแฟ ให้มีความรู้สึกอร่อย

ทั้งๆที่ ตัวกเแฟ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ เป็นแค่กาแฟเกล็ดที่มีขายในท้องตลาดทั่วไป....ลองไปพิสูจน์ดูครับ

น่าถีบรถ
ไปนอนสัก ๒ คืน นะครับ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:39:16 AM »

น่าถีบรถ

ขึ้นเขากันมันล่ะครับครูหมู อากาศเย็นดี เคยไปเดือนสิงหาคมตอนกลางคืนต้องห่มผ้านวมนอนเพราะหนาว

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:46:19 AM »

ไหว้จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่า เมื่อก่อน ลูกชายป้าเกล็นก็อยู่ในเวปนี้ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:47:25 AM »

น่าถีบรถ

มันวิเวกมากๆเลยครู สัญญาณโทรศัพท์ไม่มี จากทองผาภูมิไปอีกไม่ไกลเท่าไหร่ เส้นทางเหมาะกับ"เสือ"มากครับ ดีไม่ดี เสืออาจจะเจอเสือระหว่างทางก็ได้ อิๆๆ ที่นั่น ในหนึ่งปี มีแค่สองฤดู ตามที่ป้าบอก คือ หนาวกะฝนครับ.....

เส้นทางระยะสุดท้ายที่เข้าเหมือง ค่อนข้างกันดารนิดครับ ระยะ5กิโลกว่า 4*4วิ่งประมาณชั่วโมงครึ่ง หากว่าเกิดฝนตกลงมา แห้งๆ ก็ชั่วโมงนิด

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:25:23 PM »

น่าถีบรถ

มันวิเวกมากๆเลยครู สัญญาณโทรศัพท์ไม่มี จากทองผาภูมิไปอีกไม่ไกลเท่าไหร่ เส้นทางเหมาะกับ"เสือ"มากครับ ดีไม่ดี เสืออาจจะเจอเสือระหว่างทางก็ได้ อิๆๆ ที่นั่น ในหนึ่งปี มีแค่สองฤดู ตามที่ป้าบอก คือ หนาวกะฝนครับ.....

เส้นทางระยะสุดท้ายที่เข้าเหมือง ค่อนข้างกันดารนิดครับ ระยะ5กิโลกว่า 4*4วิ่งประมาณชั่วโมงครึ่ง หากว่าเกิดฝนตกลงมา แห้งๆ ก็ชั่วโมงนิด

เหมืองสมศักดิ์ ผมผ่านมา ๒ ครั้ง ไปกิน กาแฟ+คุกกี้ ของแหม่ม เกล็น.. โสร่งกระเหรี่ยงก็ได้จากที่นี่  เส้นนี้ถ้าฝนตก หมดสิทธิ์ ต้องได้ค้างสมใจ

แต่ผ่านปากทางไปหลายครั้ง เส้นปากทางนี้ จะไปสุดทางที่เหมือง ๗ มิตร ถนนตัดไปบนภูเขาหินกรดก้อนใหญ่ 
สลับเขาแร่ยิปซั่ม ขาวโพลน ต้องใส่แว่นกันแดด.. ตอนหัวค่ำ จะมี เสียงเก้งร้อง และกลุ่มผมเคยเห็นไอ้ดำ วิ่งนำหน้าแล้ว โจนลงข้างทาง
เคยไปนอน ตรงเหมืองร้างเลยทางเข้าเหมืองสมศักดิ์ราว ๕๐๐ เมตร ๗ องศา  เท่านั้นเอง อยากไปอีก ครับ    Grin

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 23
  พิมพ์